ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

ให้ตายสิพับผ่า!!! Assassin’s Creed Unity, Far Cry 4 เวอร์ชัน PC ถูกพัฒนาโดยทีม Ubisoft Kiev

ให้ตายสิพับผ่า!!! Assassin’s Creed Unity, Far Cry 4 เวอร์ชัน PC ถูกพัฒนาโดยทีม Ubisoft Kiev

เชื่อว่างานนี้คงมีแฟนเกมบางส่วนบ่นกันระงมเมื่อ Ubisoft Kiev ออกมาประกาศว่าพวกเขานั้นได้รับหน้าที่พัฒนาเกม Assassin’s Creed Unity และ
    Far Cry 4 เวอร์ชัน PC สอดคล้องกับข้อมูลหน้า wikipedia ซึ่งได้บอกชัดเจนแล้วว่าเป็น Ubisoft Kiev จริงๆ โดยพวกเขานั้นได้บอกว่าพวกเขาพยายามอย่างหนักที่จะส่งมอบประสบการณ์เกมเวอร์ชัน PC ที่ยอดเยี่ยมที่สุดสู่แฟนเกมครับ

ทำไมต้อง Ubisoft Kiev ล่ะ? สำหรับคำถามนี้เบื้องลึกผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงไม่ให้สตูดิโอหลักอย่าง Ubisoft Montreal จับเวอร์ชัน PC มองในแง่ดีก็คือช่วยลดสัดส่วนงานของทีมหลักลงก็เป็นไปได้ ซึ่งทาง Ubisoft Kiev เองก็รับหน้าที่พัฒนาแพลตฟอร์ม PC ในแต่ละเกมของ Ubisoft มาโดยตลอดเช่น Assassin’s Creed IV: Black Flag ,Assassin’s Creed III ,Tom Clancy’s Ghost Recon: Future Soldier ,Tom Clancy’s Splinter Cell: Conviction และ Assassin’s Creed: Revelations เป็นต้น

จากแต่ละเกมที่ผมหยิบมายกตัวอย่างจะเห็นได้ว่าส่วนใหญ่แล้วจะเกิดปัญหาทางด้านเทคนิคมาโดยตลอด ทำให้เป็นที่น่ากังวลว่าชะตากรรมของ Assassin’s Creed Unity และ Far Cry 4 จะออกมาเป็นอย่างไร ย้อนกลับไปใน Far Cry 3 ที่ได้รับการพัฒนาโดยทีม Ubisoft Montreal จะเห็นได้ว่าพวกลูกเล่นปรับแต่ง options ของเกมเวอร์ชัน PC นั้นเรียกได้ว่ามาแบบจัดเต็ม เพราะสมัยที่ยังพัฒนาเกมภาคสาม PC คือแพลตฟอร์มหลัก ทีนี้จากการยืนยันของ Ubisoft Kiev ทำให้เดาได้ว่าเกมใหม่ที่กำลังจะออกมานั้นน่าจะเป็นการพอร์ตมาจากคอนโซลเหมือนกับผลงานที่ผ่านๆมาของสตูดิโอนี้ ได้แต่หวังว่าเราจะได้เห็นเกมที่ทำออกมาแล้วไม่ดูแย่จนเกินไป ทั้งนี้ขอให้รอฟังข่าวจากทาง Ubisoft ด้วยว่าในเกมภาคใหม่นี้ทางค่ายจะให้ความสำคัญกับแพลตฟอร์ม PC ขนาดไหน หากมีความคืบหน้าจะนำมารายงานให้ทราบกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 29th July 2014 เมื่อ 15:43

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ถึง PC เป็นลูกเมียน้อยในสายตา Ubisoft แต่ก็ยังดีที่มีให้เล่น

ปล. ปรับปรุง Uplay ด่วนเลยได้โปรดเถอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    "This is PC only, who cares"

- ไฟล์ shaders.dat ในเกม Watch_Dogs ได้กล่าวไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MADAFAKA : 29th July 2014 เมื่อ 16:05
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมทำใจเเล้วครับ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ใครเป็นบ้างครับเล่น Ac4 ลง windows ใหม่เซฟหาย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ปัญหาหลักของ Ubisoft คือ UPLAY ห่วยแตก!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    It's Good For You !!!!!

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    สถาปัตย์PS4/XBoneกับPCมันคล้ายกัน คงพอร์ทไม่ยากเหมือยสมัยPS3 -XB360

เลยให้ค่ายเล็กพอร์ทมั้งครับ ค่ายใหญ่ได้ไปทำเกมส์เต็มที่ลงคอนโซลNext-genด้วย

+ถ้าค่ายubi kievพอร์ทลงpcกาก แต่ค่ายkievไม่ได้พอร์ทwatch dogลงPC แต่ทำไมwatch dogเวอร์ชั่นPCยังกากล่ะ? 555555555555555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อย่าบ่นมาก มีให้เล่นก็เล่นไปเหอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    อย่าบ่นมาก มีให้เล่นก็เล่นไปเหอะ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมชิวๆนะไม่ว่าจะทีมไหน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็เล่น แฮกซ่ะ กำไรหดเลย ปล.(อ่าวนี่เราก็เล่นแผ่นแห่งความมึดเหมือนกันนิ)

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    "This is PC only, who cares"

- ไฟล์ shaders.dat ในเกม Watch_Dogs ได้กล่าวไว้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่บ่นๆกันเล่นแผ่นแท้รึเปล่าครับ........