ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4

กลัวโรค ebola จังครับ -_________-

gเห็นข่าวล่าสุดนิ ขึ้นเครื่องบินนานๆชาติแพร่เชื้อล่ะ ==

กลัวๆจะมาไทยยังไม่รู้ TT

เห็ฯบางประเทศเขา เตรียมรับมือป้องกันล่ะ แต่ไทยนิ...คงไม่มีหวังล่ะครับ TT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    นั้นนะสิครับ เห็นองค์การหมอไรนี้ละบอกว่าควบคุมไม่ได้
    ยังไม่มียารักษา เริ่มมีคนติดเชื้อแล้วกลับมาบ้าน ติดต่อได้ทางเลือด
    ฉะนั้นป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ ถ้าเข้ามาในไทย คงเป็นข่าวใหญ่แน่

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    นั้นนะสิครับ เห็นองค์การหมอไรนี้ละบอกว่าควบคุมไม่ได้
    ยังไม่มียารักษา เริ่มมีคนติดเชื้อแล้วกลับมาบ้าน ติดต่อได้ทางเลือด
    ฉะนั้นป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ ถ้าเข้ามาในไทย คงเป็นข่าวใหญ่แน่
    มันระบาดมานานตั้งแต่ผมยังเด็กๆล่ะ แต่ปีนี้ระบาดหนักจริง คนติดเชื้อไม่รู้ตัว ไม่ยอมรับตัวเองว่าเป็นขึ้นเครื่องบินไปนู้นนี้ -- ล่าสุดให้คนติดเชื้อขึ้นเครื่องโอ้ยยยย คิดแล้วเครียดแปปTT ยังไม่อยากตายเด้้้ TT

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    และเมื่ออีโบล่ากลายพันธุ์

วิธีรับมือ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    เรปบนครับ -- ไม่ตลกเบยครับ โรคนี้น่ากลัวมากนะครับ =3=

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมหาข้อมูลในกุเกิ้ลไม่ค่อยมีรูปเลย แต่เหนคล้ายๆเอดส์ แต่คงจะร้ายแรงกว่ามากใช่ไหม -*-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    มันคือโรคอะไรครับ
    แล้วอาการและ ผลกระทบมีอะไรบ้างครับ
    แล้วโรคนี้จุดกำเนิดอยู่ไหนครับ แล้วมันเข้าไทยมาหรือยังครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เอดส์ยังอยู่ได้หลายปีแต่ ebola อยู่ได้ไม่กี่วันก็ตาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 30th July 2014 เมื่อ 20:03

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    และเมื่ออีโบล่ากลายพันธุ์

วิธีรับมือ

ฮาวิธีรับมือ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ถ้าจำไม่ผิดก็คือไข้เลือดออกสายพันธ์ุนึง อาการรุนแรงพอควร รักษาตามอาการ รักษายาก

เคยอ่านหนังสือการ์ตูนอยู่เรื่องนึงสมัยก่อนเรื่อง ebola เนี่ยแหล่ะ น่ากลัวมากๆครับ -..-
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไม่น่าเชื่อว่ามันจะกลับมาอีก โรคระบาดที่ฆ่าคนนับแสนภายในปีเดียว
    ผมกลัวมันจะแพร่ระบาดมาถึงบ้านเรามาก อีกทั้งยังเป็นตัวจุดฉนวนการก่อการร้ายอาวุธชีวภาพอีกด้วยครับ
    น่ากลัวจริงๆครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมว่าถ้ามันเข้าไทยจริงๆนะ ตายกันเป็นล้าน แน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Ebolaเป็นไข้เลือดออกชนิดหนึ่งที่เป็นแล้วโอกาศเสียชีวิตสูงมากครับแทบจะ 80% เลยทีเดียวถ้าเทียบกับไข้เลือดออกทั่วไปที่พบในไทย(ส่วนใหญ่ที่คนไทยเป็นกันนั้นเป็นตัว เด็งกี่ไวรัสครับ(Dengue virus)) และEbola ถึงจะชื่อว่าไข้เลือดออกแต่พาหะหลักๆก็ไม่ได้มาจากยุงลายนะครับถ้ามาระบาดจริงนี่น่ากลัวสุดๆไปเลยหล่ะครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    นึกว่าชื่อวงดนตรี - -"

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    โอ้โหร้ายแรงมาก ผมไม่รู้เลยต้องเตรียมตัวไว้หน่อยละ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แสงสว่าง สิ่งที่ฉันเป็น #ผิดคิว

เท่าที่อ่านยังติดต่อผ่านของเหลวในร่างกายอย่างเลือด ช่วงคงต้องระวังยุงแระ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    เอดส์ยังอยู่ได้หลายปีแต่ ebola อยู่ได้ไม่กี่วันก็ตาย
    แค่ลมหายใจก็ติดเชื้อได้แล้ว มันจะติดง่ายเกินไปมั้ยนิ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    โอกาสรอดตั้ง10เปอเซน...

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    คือจริงๆมันมีหลายสายพันธ์ุครับ ลองหาอ่านเอา ช่วงนี้กำลังระบาด
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หลาย ๆ คนคิดว่ามันน่ากลัวนะ แต่จริง ๆ ถ้าเป็นแล้วตายอย่างรวดเร็วก็ไม่น่าจะทรมานเหมือนโรคเอดส์นะ
    ยังไงโรคเอดส์ก็ยังน่ากลัวกว่าอยู่ดีเพราะรอวันตายอย่างช้า ๆ และโรคแทรกซ้อนทรมาน และอีกอย่างถ้าคนเรา
    จะถึงคราวตาย อยู่เฉย ๆ ก็ตายได้ครับไม่ต้องรอให้โรคร้ายมาพรากหรอก เอาเวลามานั่งกลัวไปใช้ชีวิตให้เต็มที่
    และคุ้มค่าที่สุดในทุก ๆ วันดีกว่าไหมครับ
    ปล.เวลาคนเราเสียเลือดมากจะรู้สึกเหมือนง่วงนอนครับ คงจะไปสบายอย่างเงียบ ๆ เหมือนนอนหลับละมั้ง(เอาไปมโนต่อตามสบาย)

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    นึกถึงหนังเรื่อง Ebola Syndrome เลยครับ หนัง Gore ของฮ่องกง เจ้าเดียวกับซาลาเปาเนื้อคน (คนแสดงคนเดียวกันด้วย) ตัวเอกเป็นฆาตกร แล้วหนีมาทำงานร้านอาหารที่แอฟริกา จู่ๆดันไปติดเชื้ออีโบล่า แต่ดันมีภูมิต้านทานเชื้อ ทำให้ไม่แสดงอาการ แต่แพร่เชื้อได้ แล้วไม่รู้มันนึกบ้าอะไร ฆ่าเจ้าของร้าน ข่มขืนเมียเจ้าของร้าน แล้วเอาเนื้อของสองคนนั้นมาทำเป็นแฮมเบอร์เกอร์ คนมากิน ก็ติดเชื้อกันไปหมด จากนั้นตัวเอกหนีกลับฮ่องกง ไปแพร่เชื้อต่ออีก ซึ่งเชื้อมันรุนแรงและควบคุมยาก ติดต่อกันได้ง่าย ในหนังน่ากลัวมากๆครับเป็นทีลงไปนอนชัก ไม่รู้ของจริงเป็นแบบในหนังหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    จากที่ศึกษาน่ากลัวมากเลยครับ...ไม่่มีวิธีป้องกัน...เเละทุกครั้งที่เค้าบอกว่าไม่มีทางมาถึงไทย ผมจะนึกถึงคำว่า "เค้ากำลังปลอบใจ ไม่ให้เกิดจลาจล"...

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ถ้ารัฐบาลบอกว่าไม่มีอะไร นั้นแปลว่าให้รีบหนี
    จากหนังเรื่อง 2012 ครับ 5555

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: