ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

swordman online เทียบกับ yulgang2

ผมเล่นswordman online แล้วไม่ค่อยโอเท่าไหร่เลย มีเทพทรู เป็นเซิฟPK การออกคอมโบติดๆขัดๆ ที่สำคัญมันเจือกgoogle translate ทั้งเกม(เสียอัทธรสไปเลยนะ อุสาเอามาจากนิยายแต่ไม่แปลเกมดีๆ เสียของมาก) อยากรู้ว่าใครเคยเล่น yulgang2แล้วเป็นยังไง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมผิดหวังกับ YG2 มาก แค่นี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ส่วนตัวผมตามหาเกมส์ ที่มันล็อคตัวเวลาต่อสู้อะครับ แบบ Fantasy frontier ล็อกตัวก็จริงแต่สามารถ ใส่สกิลหมู่ได้ รู้สึกไม่ค่อยถนัดเกมส์ที่ใช้ W A S D เดินเวลาต่อสู้เลยแหะ เลยแหะ = =

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมตามหาเกมส์ ที่มันล็อคตัวเวลาต่อสู้อะครับ แบบ Fantasy frontier ล็อกตัวก็จริงแต่สามารถ ใส่สกิลหมู่ได้ รู้สึกไม่ค่อยถนัดเกมส์ที่ใช้ W A S D เดินเวลาต่อสู้เลยแหะ เลยแหะ = =
    แต่ผมกับชอบน่ะท่าน w a s d นี้ สนุกดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    yg2 กับ sm ผมเลือก sm ดีกว่าครับ yg2 ทำออกมาเหมือนจะแป๊กนิดๆ ไม่สมกับเป็นภาคต่อเลย ผมลองเซิฟนอกมาละ

swordsman ต้องเข้าใจว่าเกมเพิ่งเปิดใหม่ อาจจะมีแพตช์แก้ไขในอนาคต ที่สำคัญภาพสวยมีสีสันน่าเล่นกว่า yg2 เยอะครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    yg2 กับ sm ผมเลือก sm ดีกว่าครับ yg2 ทำออกมาเหมือนจะแป๊กนิดๆ ไม่สมกับเป็นภาคต่อเลย ผมลองเซิฟนอกมาละ

swordsman ต้องเข้าใจว่าเกมเพิ่งเปิดใหม่ อาจจะมีแพตช์แก้ไขในอนาคต ที่สำคัญภาพสวยมีสีสันน่าเล่นกว่า yg2 เยอะครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)
    ผมก็ว่างั้นเหละ เดี่ยวคงมีแพทแก้ใข เกมนี้ถ้าแปลดี+เวลากดสกิลคอมโบใรลื่นใหลนี่ ผมว่าโอมากกๆเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เพิ่มเติมไม่เกียวกับเกม " Swordman " อ่านออกเสียงว่า " ซอส-เมิ่น " นะครับ ไม่ใช่ " สะ-หวอด-แมน "

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ลอง Echo of Soul กันยังครับพี่น้องครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมได้ลองเทสมาจากเซิฟนอกเรียบร้อยละ ในเวลาอันไล่เรี่ยกันระหว่าง swordman online กับ YG2 บอกเลยว่า YG2ผิดหวังสุดๆ กลับไปเล่นแบบคราสสิคยังดีกว่า

น่าจะมีตัวเลือกที่ 3 นะครับ 9YIN SWO YG2 ถ้าเทียบแล้ว 9YIN เจ๋งสุดละครับ มันส์สุดละภาพอาจจะไม่เทียบเท่า SWO YG2 แต่รับรองว่าจะรู้ได้ถึงความเป็นนิยายจีนจริงๆครับไม่เวอร์สกิลไม่อลังกาลมาก

แต่ถ้ามีตัวเลือกให้แค่ SWO YG2 ผมก็ยังเชียร์ให้ SWO อยู่ดี ง่ายๆคือ YG2 ตกกระป๋องไปเลยครับ เพราะเกม 9YIN กับ SWO มีฉากแมะเมืองเป็นแนวสมจริงสะส่วนใหญ่ แต่YG2 มันจะไปทางแฟนตาซีไปเลยอะครับ

มันรู้สึกเหมือนเล่นเกมแนวแฟนตาซี แมพเวอร์ๆในคาบพลังภายในมากกว่า

บอกตรงๆเลยว่าอยากให้ไปลอง 9YIN กันถ้ายังไม่ลอง ส่วนตัวผมเลิกไปแล้วแหละเนื่องจากเบื่อก่อน ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เล่นไม่ต่อเนื่องเลยเบื่อ แต่มันก็ยังมีความเป็นสังคมดีๆและสังคมความเป็นคนกิลล์เดียวกัน

ฝังอยู่ในหัวผมตลอดเวลา และพร้อมที่จะกลับไปเล่นตลอดเวลาเลย 9YIN ผมเล่นตั้งแต่ยังไม่มีเซิฟไทยอะครับ รู้สึกจะชื่อ age of wushu อะครับ แต่ที่เบื่อมันก็มีอีกเหตุผลด้วยอะครับ พอดีเซิฟไทยเปิดแล้ว

กลับไปเล่นเซิฟไทยเพื่อจะได้ไม่แลค และก็เล่นใหม่หมดแต่เบื่อๆที่ว่าเริ่มใหม่หมดอะครับเซ็งนิดๆ ไว้พร้อมที่จะเล่นจริงๆจะกลับไปเล่นอะครับ ช่วงนี้กำลังเซ็งเรื่องต้องเล่นใหม่อยู่

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เพิ่มเติมไม่เกียวกับเกม " Swordman " อ่านออกเสียงว่า " ซอส-เมิ่น " นะครับ ไม่ใช่ " สะ-หวอด-แมน "
    ผมว่าแล้วแต่คนจะอ่านมากกว่านะ 55

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมแนะนำ SWO อีกเสียงครับ มันไม่ได้ดีมาก แต่ดีกว่า YG2 แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    9YIN เคยเล่นเซิฟนอกนะ มันโอเคจริงๆแต่ผมว่ามันไร้เป้าหมายไปหน่อย เพราะไม่มีระบบเลเวล ไม่มีเนื้อเรื่องด้วย มันเหมือนเกมสังคมออนไลย์พวกนี้มากกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ที่เคยเล่น Yulgang2 เซิฟ SEA มานะครับ เล่นจนเลเวลตันช่วงแรก ๆ น่ะนะ (ตันที่ 60) แต่เพิ่งลอง swordman ไปได้หน่อยเดียว เวล 20 กว่า ๆ เองครับ เลยคงเทียบอะไรไม่ได้มากนัก

ข้อดีของ Yulgang 2 นะครับ

วิชาตัวเบา - วิชาตัวเบาเกมนี้ ใช้แล้วรู้สึกดีจริง ๆ นะ เหาะไปเหาะมาอย่างเท่อ่ะครับ

ระบบต่อสู้ - Yulgang 2 จะเน้นแอคชั่นมากกว่า คุณจะยืนนิ่ง ๆ โดนมอนฯ ตีไม่ได้เลย เพราะมอนฯตีแรงมาก
    ถ้าเป็นสายโจมตีระยะไกลก็วิ่งไปโจมตีไปเอา ถ้าเป็นสายตีระยะใกล้ก็ต้องคอยกะจังหวะฟันเอาไม่ให้มอนฯ มันโจมตีเรากลับได้

ระบบฟาร์ม - ในฟาร์มจะเอาไว้ผลิตวัตถุดิบสำหรับสร้างไอเทมต่าง ๆ ตกแต่งให้สวยงามเอาไว้อวดคนอื่น ๆ ก็ได้

ระบบ PK - PK เกมนี้จะแบ่งเป็น 2 ฝ่ายครับ ในแม๊พฟรี PK ก็จะมีการแบ่งช่วงเวลารบกับเวลาสันติ ทำให้คนที่ไม่ชอบ PK ยังพอไปวิ่งเก็บเควสได้โดยไม่โดยอีกฝ่ายฆ่าเอา

ข้อเสีย

สกิลไม่หลากหลาย - แต่ล่ะคลาสสกิลมันเหมือนกันหมดครับ ต่างแค่เลเวล (ไม่รู้ปัจจุบันมีคัมภีร์สกิลอื่นให้ใช้หรือยังนะ)

เน้นปาร์ตี้มาก ๆ (เป็นทั้งข้อดีข้อเสีย) - เพราะมอนสเตอร์ตีแรงมาก ๆ ลักษณะการเล่นก็เลยต้องวิ่งลากไปตีไป ถ้าหยุดใช้สกิลก็โดนมอนฯ ตีเอา ถ้าไปเป็นปาร์ตี้ก็ยังให้คนหนึ่งลากแล้วอีกคนใช้สกิลได้ การเก็บเวลเก็บเควสถ้าเก็บคนเดียวก็จะลำบากและโคตรน่าเบื่อเลยครับ เวลาไม่มีปาร์ตี้แล้วต้องเก็บเควสคนเดียวก็เลยน่าเบื่อมาก ๆ

เลิกเล่นเซิฟ SEA ก็เพราะเขาเล่นปรับ exp ของคัมภีร์สกิลมากกว่าของเกาหลีไปรู้กี่สิบเท่าครับ(เขาปรับให้น้อยลงตอนผมเลิกมาน่ะนะ) กับภาษาตากาล็อกลอยว่อนเซิฟเลย นึกว่าเล่นเซิฟ PH อยู่

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    9yin ถ้าอัพแพทใหม่ 8 เดือน 8 ของเซิฟจีนจะกลายเป็นเกม mmo rpg ติด top 10 ของโลก เพราะมันเปลี่ยนแปลงทุกอย่างชัดเจนเลย
    อารมณ์เล่น the sims+กำลังภายใน+ผจญภัยสมกับเป็นเกมออนไลน์+ภาพสวยกว่าเดิมเพราะเปลี่ยนเอนจิ้น
    กว่าเซิฟไทยจะถึงตอนไหนคงปิดเซิฟก่อน 555 ถ้าไม่ติดอ่านจีนไม่ออกคงโหลดไปเล่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    9yin ก็ดีนะครับ แต่ก็อย่างที่เรป12ว่า เป้าหมายจริงๆจังๆไม่ค่อยมี (หรืออาจจะเป็นเพราะผมไม่อินกับเกมกันนะ)

แล้วอีกอย่างเซิฟไทยมันบังคับเติมVIPนี่สิ ไม่เติมก็ไม่เทพ ทำให้เสียอรรถรสไปเลย

แต่ยอมรับว่าสังคมเกมนี้ดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมส์แนวตะวันออกโดยเฉพาะจีนจ๋า บอกตรงๆมันไม่ตอบโจทย์ผมเลยครับ หลังจากที่ได้ลองเล่นทั้งสองเกมส์มาแล้วรู้สึกผิดหวังมากๆครับ
    ด้วยความมีอคติของผมด้วย เรื่องระบบที่มันซ้ำๆเดิมๆด้วย และด้วยที่มันเป็นเกมส์แนว Action MMORPG ด้วย(ซึ่งมีเกลื่อนทั่วโลก)
    ถ้าให้เลือกระหว่างสองเกมส์นี้ ผมเลือก SWO ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ชอบ yg2 ครับ หลายคนติดกับรูปแบบ yg ก็เลยไม่ชอบ แต่ผมชอบครับ มีระบบเพิ่มเข้ามาหลากหลายดี แต่เวลยากไปหน่อย ขอให้ไม่มีบอทละกันนะครับ จะได้ความรู้สึกเดิมๆที่ออกหาตี้เล่นมือกันสนุกๆ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก