ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067

Gearbox ยืนยันตูไม่ผิด! หลังโดนฟ้องเหตุเกม Alien กากเกินทน!!!

Gearbox ยืนยันตูไม่ผิด! หลังโดนฟ้องเหตุเกม Alien กากเกินทน

สำหรับเกมเมอร์โชคร้ายที่หลงลงทุนไปกับเกม Alien: Colonial Marines คงจะรู้ดีว่าตัวเกมนั้นย่ำแย่ขนาดไหน

นำไปสู่การฟ้องร้องขึ้นโรงขึ้นศาลที่ล่าสุด Gearbox ออกมาให้ปากคำยืนยันว่าทางค่ายไม่ผิดและไม่สมควรถูกฟ้องด้วยประการทั้งปวง

เป็นที่รู้กันดีอยู่แล้วว่าเกม Alien: Colonial Marines สร้างประวัติศาสตร์ในการเป็นดราม่าครั้งใหญ่ของวงการหลังตัวเกมออกมา

คุณภาพย่ำแย่เป็นเหตุให้เกิดการฟ้องร้องทีมพัฒนา Gearbox และ Sega ผู้จัดจำหน่าย โดยใจความหลักที่ทั้งสองโดนเล่นงานก็คือการ

“โฆษณาอันเป็นเท็จ” เพราะ Trailer ที่จัดแสดงในงาน E3 นั้นเทพเกินตัวเกมจริงๆที่ออกวางจำหน่าย

ล่าสุด Gearbox ได้ยื่นคำร้องต่อศาลโดยบอกว่าข้อกล่าวหาดังกล่าวนั้นไร้หลักฐานและ Gearbox ควรถูกถอดชื่อออกจากการเป็นผู้ต้องรับผิดชอบในการฟ้องร้องครั้งนี้

Steve Gibson ประธานฝ่ายการตลาดของ Gearbox เขียนไว้ในคำร้อง

ในระหว่างการพัฒนาตัวเกม Gearbox ได้จ่ายเงินช่วยเหลือ Sega ในการเป็นทุนพัฒนาตัวเกมให้เสร็จ

รวมแล้วเป็นเงินหลายล้านเหรียญ ซึ่งทั้งหมดไม่เคยมีการถูกคืนมาแม้แต่นิด Gearbox ไม่เคยได้รับเงินส่วนแบ่งจากการขาย

เกม Alien: CM หรือได้รับส่วนแบ่งใดๆทั้งสิ้นจากการขายโดย Sega
    นอกจากนั้น Gearbox ยังออกมาชี้แจงเพิ่มเติมว่าเกม Alien เป็นผลงานสัญญาแบบจ้างพัฒนาโดยมี Sega เป็นหัวเรือใหญ่

ทีมงาน Gearbox ไม่ได้มีส่วนรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นในการโฆษณาและการตลาดของตัวเกม ยิ่งไปกว่านั้น Gearbox

ยังยืนยันว่า Sega พึงพอใจกับผลงานตลอดช่วงระยะเวลาที่ตัวเกมถูกพัฒนา Sega รับรองและเห็นด้วยกับตัวเกมในทุกๆช่วงที่

Gearbox ส่งรายงานความคืบหน้าของการพัฒนาไปให้ ซึ่งสุดท้าย Gearbox ก็ทำและส่งผลงานที่เสร็จสมบูรณ์ให้แก่ Sega

ซึ่ง Sega ยอมรับโดยสมบูรณ์

ดราม่าครั้งนี้คงต่อดูกันต่อไปยาวๆ เพราะช่วงแรกที่เกมออกมาก็มีกระแสข่าวว่าความล้มเหลวทั้งหมดเกิดจากการที่ Gearbox

ตัดสินใจจ้างทีมงานภายนอกมาพัฒนาตัวเกมแทนที่จะทำเองเพื่อจะได้เอาเวลาไปสร้างเกม Borderlands 2

งานนี้เรื่องในศาลไม่ว่าจะจบแบบไหนสุดท้ายบอกได้อย่างเดียวว่าเจ็บกันทุกทาง ทั้งเกมเมอร์ Gearbox และ Sega จ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ดูคลิปประกอบได้ครับ

----------------------------------------------------------------

Credit : Gamingdose
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Придурок : 3rd August 2014 เมื่อ 09:22

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    ภาพกากจิงๆ ครับ ซื้อมาตอน ลดราคา เซ็ง ออกเเนวคล้ายๆ กรณี Watch Dog เลยกัก Setting ตอน E3 First Gameplay หละเเม่งสวย sas sas ออกมาจิงๆ อะไรวะ
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    กากจิงไรจิง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    แต่ถ้ามองกลับกันถ้าเราไม่มีนักพัฒนาเกมสืพวกนี้เราจะเอาเกมส์ที่ไหนเล่นกันเล่า สมัยก่อกากกว่านี้ยังเล่นกันเลย

คิดดูถ้านักพัฒนาทั้งหมดกลัวโดนฟ้องร้องจนเลิกไม่ทำเกมส์และไปทำอย่างอื่นเราคงไม่มีเกมส์เล่นกันล้วละ ผมหมายถึงมุมกลับกันนะ แต่คงอยาก

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อารมณ์ตอนเล่นประมาณนี้เลย....

ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยังไม่ได้เล่นเลยแหะ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    อารมณ์ตอนเล่นประมาณนี้เลย....

-------------------------------------------------------
    อันนี้ไม่กากนะะะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ดูคลิปประกอบได้ครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ดูคลิบประกอบซื้อมาเล่นร้องเจี๊ยกเลย 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    หลอกลางผู้บริโภค555+

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    กากจนโดนฟ้องเลยเนี่ยนะ ฮ่าๆ ยังไม่เคยเล่นเลย แต่ก็คงดีแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เกมไม่ดี แถมราคา 59.99$ อีก ใครซื้อ preorder ไป ผมละสงสาร ==

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    นับว่าเป็นโชคดีที่ตอนนั้นได้ดูรีวิวตามยูทูปก่อนเลยรอดจากเกมนี้มาได้ ให้โหลดฟรียังไม่อยากโหลดเลย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    สมควรโดนฟ้องบ้าง บริษัทที่โฆษณาเกมเลิศหรู คุณภาพดีเต็มที่ แต่เวลาขายกลับเขาของ
    มาลดคุณภาพมาขาย ถ้า Gearbox แพ้คดีนี้ ผมว่าบริษัทเกมที่ใช้วิธีหลอกขายคงหนาวตามกัน
    เหมือนกับเกมอะไร ตอนนี้ไม่บอกก็รู้นะครับ
    [IMG][/IMG]

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เล่นซะจบเลยละเกมนี้ 555

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ดีนะผมไม่ค่อยเล่นแนว FPS

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    จริงเกมจากงาน E3 อย่างสวย พอตัวเกมออกจริง อย่างกับคนละเกมคนละเรื่องเลย

ส่วนตัวไม่เคยเชื่อภาพ demo เกม จากงาน E3 ไม่เคยคาดหวังเพราะแบบนี้ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ถ้าจัดแท้มาผมคงเจ็บช้ำพอดู
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    แต่ถ้ามองกลับกันถ้าเราไม่มีนักพัฒนาเกมสืพวกนี้เราจะเอาเกมส์ที่ไหนเล่นกันเล่า สมัยก่อกากกว่านี้ยังเล่นกันเลย

คิดดูถ้านักพัฒนาทั้งหมดกลัวโดนฟ้องร้องจนเลิกไม่ทำเกมส์และไปทำอย่างอื่นเราคงไม่มีเกมส์เล่นกันล้วละ ผมหมายถึงมุมกลับกันนะ แต่คงอยาก
    คือต้องเข้าใจว่า เลือกที่จะทำเส้นทางนี้ ถ้างานออกมาไม่มีคุณภาพ ก็ต้องโดนผลลัพธ์ที่ตามมาเล่นงาน มันเป็นปกติของกลไกการทำงานครับ มันเป็นเรื่องผู้บริโภคและผู้ผลิต

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เห็นคลิปเปรียบเทียบเดโม่ล่ะรู้สาเหตุเลย
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    และแล้วมันก็มีดราม่าขึ้นมาอีก
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เหมือนเกม play2 เลย
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    คือ มันไม่ได้ไม่ดีแค่ตรงภาพนะครับ อย่าง watch dog ตรง game play ก็ยังถือว่าสนุกอยู่บ้าง แต่ไอ้เกมเนี้ย มันแทบไม่มีชิ้นดีเลย มันเหมือนไม่เสร็จอ่ะ AI มั่วมาก ด่านก็เบื่อ ๆ เอเลี่ยนนี่แทบไม่มี ก็ควรโดนด่าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เหมือนเกมจากค่าย u เลย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    บางคนบอกให้มองมุมกลับ แต่ถ้าคุณเป็นผู้บริโภคที่โดนหลอกลวงไปจะกล้าพูดแบบนี้อีกไหมครับ เกมนะสมัยก่อน
    อาจจะโฆษณาเป็น Trailer ทำจากCG เวลาโชว์เกมเพลย์เขาก็เอาของจริงให้ดู แต่เกมนี้ดันหลอกลวงผู้บริโภค
    ด้วย Gameplay trailer มันก็เลยโดนฟ้องหนักแบบนี้แหละ และคนไทยหลายคนยังไม่เข้าใจเรื่องกฎหมายผู้บริโภค
    อย่างเพียงพอเหมือนต่างประเทศหรอก มาตรฐานการคุ้มครองมันต่างกัน บ้านเราซื้อของกินเจอแมลงสาบเป็นตัว ๆ
    ทำได้แค่ด่า แต่ต่างประเทศแค่แฮมเบอร์เกอร์ย่างไม่สุกดี เขาก็ฟ้องจนชนะคดีมาแล้วนะครับ รู้ไว้ซะด้วย แล้วทุกอย่าง
    ของเขาสามารถฟ้องร้องได้หมดไม่ใช่บ้านเรา ผมว่าถ้าผู้พัฒนาเกมจะมานั่งกลัวโดนฟ้องนะ เอาเวลาไปทำเกมให้ดี
    อย่างที่โฆษณาไว้จะดีกว่าครับ ถ้าบริษัทนี้เกิดแพ้คดีขึ้นมาจริง ๆ ละก็ ผมว่าก็เหมือนเป็นการเชือดไก่ให้ลิงดูเลยละ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: