ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2

The order 1886 พากย์ไทย เกมน่าสนใจที่ Exclusive PS4

The Order 1886 : ภาคีลับล้างพันธุ์อสูร

เนื้อหาอาจเป็นข้อมูลเก่าครับ แต่เกมนี้มันน่าสนใจจริงๆทั้งรูปแบบของตัวเกมและคอนเซ็ปต์

The order:1886 เป็นประวัติศาสตร์อีกแง่มุมหนึ่งในลอนดอน ที่ซึ่งมีคำสั่งเก่าแก่ในหมู่อัศวินโดยคอยช่วยเหลือโลกให้พ้นภัยจากครึ่งอสูร ที่มาจากการผสมกันระหว่างสัตว์และมนุษย์ ในประวัติศาสตร์ของเกมอยู่ในช่วงประมาณศตวรรษที่ 7 หรือ 8 มนุษย์กลุ่มเล็กๆกลายพันธุ์เป็นพวกคล้ายสัตว์ป่า มนุษย์ส่วนใหญ่เกรงกลัวต่อครึ่งอสูรเหล่านี้และนำไปสู่สงคราม แม้ว่าพวกมนุษย์จะมีจำนวนมากกว่าพวกครึ่งอสูร แต่ทว่าความแข็งแกร่งของพวกมันทำให้มันได้เปรียบบนความขัดแย้งนานนับศตวรรษ

ศตวรรษต่อมา มนุษยชาติพบความหวังใหม่ เมื่อกษัตริย์อาเธอร์และเหล่าอัศวินโต๊ะกลมมีอุดมการณ์เดียวกันในการสู้กับพวกครึ่งอสูร แต่อาเธอร์ก็ได้ตระหนักว่ามันเป็นการรบที่ไม่อาจเอาชนะได้ แต่แล้วดูเหมือนโชคชะตาได้พลิกผัน เหล่าอัศวินได้ค้นพบ “น้ำสีดำ” ของเหลวลึกลับที่มีผลทำให้ช่วยยืดอายุและสามารถทำให้ใช้ความสามารถในการรักษาได้ แม้ว่าจะมีข้อได้เปรียบนี้พวกครึ่งอสูรก็ยังชนะอยู่เรื่อยมา จนกระทั่งการปฏิวัติอุตสาหกรรมที่เปลี่ยนโฉมหน้าประวัติศาสตร์ นักประดิษฐ์ได้ค้นพบวิทยาการหลายอย่าง อย่างเช่น เทคโนโลยีการถ่ายเทความร้อน , เรือเหาะ และ การสื่อสารไร้สาย อาวุธใหม่ที่ใช้การคายประจุไฟฟ้า การจุดไฟให้เหล็กบนหัวของศัตรูถึงจุดหลอมเหลวเป็นไอ และเติมเต็มฟังก์ชั่นคู่คือการระเบิดแบบกระจายและระเบิดเซนเซอร์

ในปี 1886 สงครามยังคงดำเนินต่อไป มนุษย์ส่วนใหญ่อยู่ภายใต้กฎอัยการศึก ภัยคุกคามตัวใหม่เกิดในรูปของกบฏชนชั้นล่างที่ต่อต้านพวกคนรวยและการจัดระเบียบทางสังคม โดยที่พวกชนชั้นสูงและเหล่าขุนนางได้รับการสนับสนุนจากเหล่าอัศวินเป็นอย่างดี

ตัวเกมมีตัวละครเอก 4 คนจากหน่วยเดียวกัน และชื่อที่ของตัวละครจะถูกนำมาจากชื่ออัศวินที่มีอยู่ดั้งเดิม

เนื้อหาดังกล่าวผมแปลเองจาก Wiki หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วย
    ปล. THE ORDER น่าจะแปลได้ว่า "ภาคี" นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    นูนูนูนูนูนูนูนูนึมนึมนึมนึมงัมงัมงัม
    *เล่นๆนะครับอย่าโกรธ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Net_BLACK_OPS : 3rd August 2014 เมื่อ 19:39

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    กระผมพร้อมสยบอสูรจนลากงอกแล้วครับ ปีหน้าเจอกัน!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 3rd August 2014 เมื่อ 21:04

กล่าวขอบคุณ
    149
    นี้มันเป็น CG มากกว่าเป็นเกมส์ให้เราเล่นซะด้วยซ้ำ อลังการยังกะดูภาพยนต์ เรื่องนึงก็ว่าได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 3rd August 2014 เมื่อ 20:42

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    นี้มันเป็น CG มากกว่าเป็นเกมส์ให้เราเล่นซะด้วยซ้ำ อลังการยังกะดูภาพยนต์ เรื่องนึงก็ว่าได้
    สวยงามจริงๆครับ คงไม่เหมือน มองหมากับอี๋เลี่ยนหรอกนะครับ -..-
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากเล่นแต่ไม่มีPS4

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    -.- ลงหมวด New เลยหรอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ต้องยอมรับคุณภาพของค่ายนี้จริงๆ จากผลงานที่ผ่านมา God of war ใครมี PS4 เกมนี้ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ songoku2009 อ่านกระทู้
    ต้องยอมรับคุณภาพของค่ายนี้จริงๆ จากผลงานที่ผ่านมา God of war ใครมี PS4 เกมนี้ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง
    ค่าย SANTA MONICA STUDIO สร้างเกมส์คุณภาพระดับ CG ได้ขนาดนี้ไม่ธรรมดาครับ พี่แกใช้กราฟฟิค CG ทั้งคัดซีนและเกมส์เพลเลย Cry engine ยังร้อง WOW!!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    EXCLUSIVE ของSONYไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อยากเล่นอ่ะแต่ไม่มีตังซื้อ PS4 สงสัยต้องเริ่มเก็มตังล่ะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    2015 เกมส์ออกเยอะจริงๆ เก็บเงินซื้อแปป ๆ

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ภาคีลับล้างพันธุ์อสูร

ชอบชื่ออ่ะ ภาพนี่เหมือนดูหนังเลย คือไม่มี Ps4 อ่ะนะ T^T

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    -.- ลงหมวด New เลยหรอ
    จะให้ไปลงหมวดความรักมั่งถามแปลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bighipyoza : 4th August 2014 เมื่อ 17:56

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    รอเล่นเหมือนกัน เนื้อเรื่องน่าสนใจมากๆ