ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

ขอถามทีครับ นอกจากเกมออนไลน์แนว moba มีเกมอะไรอีกบ้างที่การเติมเงินไม่ทำให้เทพ

ตามหัวข้อครับ อยากรู้แต่แนวแบบเล่นแต่ออนไลน์นะครับเพราะเห็นมาแทบจะทุกเกมต้องมีระบบเติมเงินเพื่อให้ตัวละครเก่งขึ้น ซึ่งถ้า hon dots 2 lol ไม่มีผลต่อฝีมือ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    monster hunter

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    หายากครับ ทำใจ
    STEAM

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เล่นเกมแบบที่ซื้อครั้งเดียวขายขาดสิครับ พวก Elder Scrolls Online สกิลนึงมีหลายรูทความสามารถด้วยนะเออ
    นอกนั้นผมว่าก็แนว FPS แหละครับ ถ้า Simcity นี่นับรวมได้มั้ยเนี่ยออนไลน์เหมือนกัน ไม่มีตัวละครมีแต่โจรจากเมืองข้างๆเต็มเมือง 555
    คนสร้างเกมเค้าก็มีต้นทุนครับ ระบบเติมเงินก็เอามาล่อตังเพื่อไม่ให้ธุรกิจเค้าเจ๊งนั่นแหละ
    ปล.กระทู้นี้เลขสวยแฮะ 233333

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เกมออนไลน์ ไม่เทพทรู ก็อยุ่ไม่รอด ทุกเกมครับ *-*

พวกนี้เปิดให้เล่นฟรีก็ต้องเอาหวังกำไรไว้มั่งส่วนนึง อยากได้ของดีๆเก่งๆเทพ เทพน้อยเทพมาก อยุ่ที่ ฝีมือ และ ของเทพทรู

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    Dark Souls 2 สนุกนะครับไม่ลองหน่อยหรอครับ ไม่เชิงออนไลน์แต่ผมว่ามันก็เจอกับเพื่อนได้ปกติอะ มีระบบ PVP ด้วยผมเล่นอยู๋สนุกนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถ้าเป็นแต่ก่อนมีเยอะนะ แต่จะเป็นการเติมเพื่อซื้อเวลาเล่นเกมแทน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    Warframe , Path of exile ผมเล่นแค่เนี่ยไม่เติมสักบาท (Warframe เติมเอาของแต่งตัวละคร มันไม่มีผลกับความสามารถ แค่สวย หล่อ เฉยๆ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Diablo3, Titan Fall

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    FPS ก็ใช้ฝีมือนะ แต่เข้ามาในไทยไม่นาน ก็มีโปร ต่างๆ นาๆ....ทำใจ...

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เอาที่เล่นมา และเทพโดยไม่เติมตัง จะเป็นแกมนอกหมดเลยครับ และทุกเกมจะเป็นเดมจากฝั่ง ยุโรป หมดเลย ผมไม่เคยเห็นเกมจากฝั่ง เอเชีย ทำได้เลย

เกมที่ว่าก็มีิ Word of Warcraft , Diablo3 , Simcity , Rift

เป็นที่น่าสังเกตุนะ เกมจากฝั่งเอเชียส่วนมากจะไม่เปิดระบบรายเดือน แต่เลือกที่จะใช้ระบบ Item mall แต่เกมจากฝั่งยุโรป จะเน้นระบบรายเดือน ไม่ขาย item mall ผมว่านี่คงบ่งบอกอะไรได้เยอะนะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    พวกเกมเกบเวลอะครับ แต่มันต้องใช้เวลาเป็นปีๆครับ เล่นวันละหลายชั่วโมงด้วย เทพได้ครับ แต่นานมาก คนเดี๋ยวนี้ไม่มีความอดทนที่จะเล่นกันละครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ดูอย่าง Bandmaster ซิครับ เติมเงินแค่แต่งตัวเปิด ปีเดียว หายยยยยยยยย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เอาง่ายๆ เกมกล่องแท้

ไปหวังเกมเล่นฟรีถ้าเขาไม่ออกแบบเกมให้เติมเพื่อชนะ แล้วเขาจะเอากำไรจากไหนล่ะครับ ใช่เกมการกุศลหรอ

ถ้าไม่เติมก็ต้องเสียเวลามากกว่าคนอื่น สละเวลามาหาเงินจากพวกทีเติม ถามหน่อย กี่เกมละครับที่เป็นแบบนี้ ยังไม่เข้าใจระบบมันอีกหรอ

.........................

ซื้อเกมกล่องมาเล่นซักเกม จ่ายครั้งเดียว (ยกเว้น DLC)

ไม่ลองเองก็ไม่เข้าใจ จะคิดว่า ซื้อทำไม เกมฟรีก็มีให้เล่น ก็ไม่เป็นไร ก็เล่นเกมพวกนั้นไป ละก็บ่นต่อไป แค่นั้นแหละ

ปล. อารมณ์ไม่ค่อยดี พิมพ์แบบนี้ขออภัย
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จะว่าไปแล้วเกม MOBA ก็ทำออกมาดีนะ ไม่มีเทพทรูเป็นเกมที่ยุติธรรมดี
    ใช้ประสบการณ์ กับความคิดล้วนๆ เป็นรูปแบบเกมเดียวในโลกเลยรึเปล่าที่เทพแบบนี้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แนะนำถ้าอยากจะสิงยาวๆสักเกมแบบไม่อยากลงทุน ให้หาเกมประมาณ เอาของในเกมมาขายเป็นเงินแคชได้ไรงี้ครับ ที่เหลือก็อยู่ที่ความอดทน+ดวง ด้วย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ถ้ายอมรับกับเกมดี ๆ แต่ต้องเสียตังค์แค่เฉพาะค่า ID ก็แนะนำพวกเกมเทพ ๆอย่าง WOW,Guild Wars 2,Final Fantasy 14 พวกนี้ GM จะเทคแคร์ดีมากครับ ส่วนตัวผมเล่น Guild Wars 2 อยู่ สังคมดีมาก ๆ เน้นย้ำว่าดีมาก ๆ และสามารถเทพได้โดยไม่ต้องเติมตังเพิ่ม ที่ไทยเรียกว่าเติมทรู แต่ของ Guild War2 สามารถเอา 'เงินในเกมไปเปลี่ยนเป็นเงินทรู' ได้นะครับ เพราะงั้น มันเป็นระบบที่เยี่ยมไปเลย (ส่วนมากก็เอาไปแต่งตัว ไม่มี + สแตท)

ไม่ก็หาเกมออฟไลน์ แต่ซื้อแท้มาเล่นครับ อย่าขี้เหนียว ลงทุนหน่อยคิดซะว่าเป็นการอุดหนุนผู้ผลิต และมันสนุกกว่าเป็นไหน ๆ เมื่อซื้อแท้มาแล้วมันเล่นออนไลน์ได้ ลองคิดดูเกมออฟไลน์ภาพสวย ๆ ที่เคยโหลดมาเล่นแบบแคมเปนเล่นคนเดียว กลับออนไลน์เล่นกับคนอื่นได้ สนุกนะครับ

คติผมนะครับ ถ้าจะเล่นเกมแล้วเติมตังค์เพื่อให้เทพ สู้กุซื้อเกมดี ๆ มาสักเกมหวังผลระยะยาวดีกว่า เพราะยังไงเกมที่ซื้อมา เกมที่เสียตังค์ GM เขาจะเทคแคร์ผู้เล่นดีกว่าเสมอ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    tekken, mortal kombat

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ดูอย่าง Bandmaster ซิครับ เติมเงินแค่แต่งตัวเปิด ปีเดียว หายยยยยยยยย
    คิดถึงจริงๆครับเกมส์นี้ผมชอบที่สุดแล้ว แต่ไม่รู้ทำไมคนเล่นน้อยเกมส์ดีๆแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Guild Wars 2 อีกเสียงครับ เติมมากไม่ได้ช่วยไห้เทพครับ(ยกเว้นความเท่ 555)
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    Fifa online 3
    LENOVO IDEAPAD Z510

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    Band master หายเพราะสู้ Audition ไม่ได้นะผมว่า

เติมเงินแค่แต่งตัวเหมือนกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Heroes of Kingdom (HoK) เกม MOBA ของจีนจากค่าย Netease ที่พึ่งเข้าไทยครับ คุณไม่จำเป็นต้องเติมเลย ถ้าไม่ใจร้อน เพราะเงินในเกมมันสามารถเปลี่ยนไปเป็นเงินเติมได้ (มี 2 หน่วยคือ เงิน กับ ทอง เงินหาได้จากการแข่งกับลงดันเจี้ยน ส่วนทองได้จากการเติม เอาเงินไปแลก หรือไม่ก็ติด Rank ก็จะได้มา )

- เงินเอาไว้ซื้อตำราสกิลกับหยก(Jade)
    - ทองเอาไว้ซื้อสินค้าฟุ่มเฟือย เช่น สัตว์ขี่ ไอเท็มสำหรับลงดันเจี้ยน ฮีโร่ และอื่นๆ

ก็ตามนั้นลองพิจารณาดูครับ เกมนี้สนุกดี ถ้าเล่นแบบไม่คิดเล็กคิดน้อยอะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ashbringer : 4th August 2014 เมื่อ 16:22