ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

กลับมาได้หรือเปล่า! "Studio Ghibli" ประกาศ หยุดพักงานภาพยนตร์

แม้แต่หนึ่งใน production house (ผมเรียกถูกไหมนะ) ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในวงการอนิเมชันของโลก
    ก็ไม่สามารถต้านทานกระแสของโลกปัจจุบันได้ มีข่าวออกมาอย่างเป็นทางการแล้วว่า
    ทาง Stidio Ghibli จะหยุดการสร้างอนิเมชันภาพยนตร์ ไปจนกว่าจะหาทางออก
    ต่อสถานการณ์ค่าใช้จ่ายในปัจจุบันได้ครับ โดยในขณะนี้ ภาพยนตร์เรื่อง When Marnie Was There
    กำลังออกฉายในญี่ปุ่นอยู่ครับ ได้แต่หวังว่าคงไม่ใช่ภาพยนตร์เรื่องสุดท้าย

ภาพยนตร์ Ghibli เรื่องโปรดของคุณคือเรื่องอะไรกันครับ มาแชร์เรื่องราวความรู้สึกดี ๆ ที่มีต่อ Ghibli กันเถอะ

ข่าวต้นทาง: https://www.meconomics.net/content/756
    joker123
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบหนังค่ายนี้นะ ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์ดี ชอบเรื่องการมิกเสียงในหนัง ดูแล้วเข้าถึงอารมณ์ดีมากๆ เช่านฉากในป่า มีเสียงจั๊กจั่น ใบไม้ใบหญ้า ดูกับชุดโฮมดีๆ ฟินเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมซื้อเก็บแผ่นแท้ ไว้ครบทุกเรื่องเลยของค่ายนี้ ชอบมากๆ เรื่องโปรดก็หนีไม้พ้น Spirited Away รองลงมาก็ เจ้าหญิงโมโนโนเกะ (Mononoke Hime) เศร้าๆก็ สุสานหิ่งห้อย (Grave of Fireflies) ,ปราสาทของ Howl , โตโตโร่ , ลาพิวต้า
    แต่จริงๆมันหนุกทุกเรื่องเลย ได้ข้อคิดดี ดนตรีไพเราะ สมบูรณ์แบบมากๆ หนังของค่ายนี้ แนะนำเป็นอย่างยิ่ง
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    เอาจริงๆ ข่าวจากหลายสำนักก็ยังไม่สรุปนะครับว่า สตูดิโอแค่จะหยุดพัง หรือเลิก...ไปเลย

เพราะมันแปลมาจากภาษาญี่ปุ่นอิกทีนึง http://kotaku.com/studio-ghibli-is-n...yet-1615520289

ส่วนสาเหตุมาจาก ขาดทุนจริงๆเปล่าไม่รู้ รู้แค่ว่า เหตุการณ์ที่ ปู่ มิยาซากิ ออกไปมีส่วนมากๆๆๆ ในเรื่องนี้ T0T

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    เป็นที่น่เสียดายด้วยประการทั้งปวง
    Fuck the world2