ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

ถามโปรแกรมทั้งหมดของ Autodesk

อยากรู้ว่าแต่ละโปรแกรมมันใช้ทำอะไรได้บ้าง
    เพราะมันมีเยอะมาก ใครพอทราบโปรแกรมไหนบอกหน่อยครับ
    รู้จักแค่ไม่กี่ตัวเอง อย่าง AutoCAD / 3ds Max /maya /mudbox นอกจากนี้มันใช้ทำอะไรกันบ้าง
    อยากรู้เพราะจะได้สร้างชิ้นงานที่ตรงกับโปรแกรมที่มีเฉพาะของมัน ไม่ใช่อะไรๆ ก็ maya /3ds max

AutoCAD
    Autodesk 3ds Max
    Autodesk Alias
    Autodesk Animation Academy
    Autodesk AutoCAD Utility Design
    Autodesk Building Design
    Autodesk Design Academy
    Autodesk Education Master Suite
    Autodesk Entertainment Creation
    Autodesk Fabrication
    Autodesk Factory Design
    Autodesk Infrastructure Design
    Autodesk Inventor
    Autodesk Maya
    Autodesk MotionBuilder
    Autodesk Mudbox
    Autodesk Navisworks
    Autodesk Plant Design
    Autodesk Product Design
    Autodesk Real-Time Ray Tracing Cluster
    Autodesk Revit
    Autodesk Robot Structural Analysis
    Autodesk Showcase
    Autodesk Simulation
    Autodesk SketchBook
    Autodesk Softimage
    Autodesk Vaul
    Autodesk VRED

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    ผมไม่เคยใช้นะโปรแกรมค่ายนี้รู้อย่างเดียวว่าแต่ละโปรแกรมแพงมาก บางอันเป็นแสน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมใช้ทำงานเขียนแบบครับ หลักๆก็ Autocad ,
    Autocad P&ID ใช้เขียนแบบก่อสร้างโรงงานน่ะนะ ถ้าชอบสายนี้มาเรียนเขียนแบบเลยครับ งานสนุก คนเรียนน้อย งานเยอะไม่ตกงาน

ว่าแต่อยากสร้างอะไรเหรอ ถ้าอยากสร้างอุปกรณ์แบบ 3D ใช้โปรแกรมAutoCAD ธรรมดาก็สร้างได้นะ ผมก็เคยสร้างอยู่ พวก มอเตอร์ ท่อ วาล อะไรพวกนี้สร้างได้หมด อยู่ที่ประสบการณ์ กับความคิดสร้างสรรค์ ลองเล่นโปรแกรมนี้ดูก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 4th August 2014 เมื่อ 15:34

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: