ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ Tropico 5 โดนแบนเหตุเนื้อหาขัดต่อความสงบของประเทศ BY NG newsgamer ■

■ อ่าวว!! Tropico 5 โดนแบนเหตุเนื้อหาขัดต่อความสงบของประเทศ ■

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

Tropico 5 ไม่รอดสายตาหลังเลื่อนวางจำหน่ายไม่มีกำหนด ผู้จัดจำหน่ายแถลงชัดโดนแบนเรียบร้อยแล้ว

เกมเมอร์ชาวไทยอาจต้องหาทางใหม่สำหรับการเล่นเกม Tropico 5
    เนื่องจากตัวเกมจะไม่มีวางจำหน่ายในประเทศไทยหลังบริษัท นิว อีร่า อินเตอร์แอ็คทีฟ มีเดีย จำกัดผู้จัดจำหน่ายเกม Tropico 5
    ในประเทศไทยได้ออกแถลงการณ์ผ่านทางหน้า Facebook Fanpage เมื่อช่วงสายของวันนี้ว่าตัวเกมนั้นไม่ผ่านการพิจารณา
    อันเนื่องมาจากมีเนื้อหาบางส่วนขัดต่อความสงบเรียบร้อยของประเทศ ทำให้ตัวเกมต้องโดนเก็บเข้ากรุกันต่อไป

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

นิว อีร่า ขอแจ้งให้ทราบว่า ผลการตรวจพิจารณาเกม Tropico 5 จากสำนักพิจารณาภาพยนตร์และวีดิทัศน์
    กรมส่งเสริมวัฒนธรรมปรากฎว่าคณะกรรมการฯ มีมติไม่อนุญาต
    เนื่องด้วยเนื้อหาเกมบางส่วนอาจกระทบต่อความสงบเรียบร้อยของประเทศจึงทำให้ทำให้บริษัทฯ
    ไม่สามารถวางจำหน่ายเกม Tropico 5 ได้

ทางบริษัทฯ ต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้

- New Era Thailand

สำหรับใครที่ไม่เคยเล่น Tropico 5 มาก่อนอาจจะยังไม่ทราบว่าเนื้อหาในตัวเกมนั้นเป็นเกมแนวจำ
    ลองการปกครองและบริหารจัดการเกาะที่ถูกสมมุติขึ้น
    ผู้เล่นจะได้รับบทบาทเป็นประธานาธิบดีที่ได้รับคำสั่งให้ไปบูรณะเกาะดังกล่าวและจะต้องส่งเครื่องบรรณาการให้กับองค์จักรพรรดิซึ่งเมื่อ
    ตัวเกมไปถึงจุดระยะหนึ่งเราจะสามารถประกาศอิสรภาพของเกาะและควบคุมประเทศได้อย่างอิสระมากขึ้น
    เช่นกำหนดรัฐธรรมนูญสำหรับประชาชนในเกาะ มีการใช้อำนาจของรัฐในทางมิชอบเพื่อจัดการกับประชาชนที่ไม่เห็นด้วย
    มีการประกาศกฏอัยการศึกและอีกหลากหลายลูกเล่นภายในเกมที่มีเนื้อหาอาจเกี่ยวข้องกับ”ความสงบ”
    ของประเทศในขณะนี้

ก็เอาเป็นว่าหากเกมเมอร์ไทยท่านใดสนใจในเกมนี้ก็สามารถหาซื้อกันได้ตาม Digital Download Retail
    ทั่วไปครับ ส่วนจะเป็นที่ไหนบ้างนั้นคงต้องใช้กำลังภายในไปค้นหากันเองล่ะครับ

--------------------------------------------
    Credit : GamingDose
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ไทยนี้มันไทยจริง ๆ

ปล.เเล้ว GTA5 ผมหล่ะจะรอดเปล่า
    STEAM

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    Steam Only

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อดีตที่เคยเป็นเยาวชนของชาติทั้งหลาย ที่ไปดิ้นหน้าเวที หรือตั้งแก๊งด่าคน ไม่ได้เล่นเกมส์นี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    Thailand Only
    BE A GOOD GAMER

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตอนเล่นเห็นแล้วเฉยๆ เพาะเล่นพวก The Sims หรือสไตล์นี้เยอะแล้ว
    แต่พอมาเห็นแบนแบบนี้ ยิ่งแบนยิ่งอยากเล่น อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    คืนความเจ็บให้ GAMER T_T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โบราณว่าไว้ ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ แบนเข้าไป ยิ่งแบน เกมมันยิ่งน่าเล่นขึ้น สร้างกระแส(แบบไม่ได้ตั้งใจ)ได้ดีทีเดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เขาคงกลัวเรารู้ว่าจะประกาศ อิสรภาพ ภายในประเทศ ยังไงมั้งครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เกมแนวจำลองการปกครองและบริหารจัดการเกาะที่ถูกสมมุติขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ร้อนตัวชัดๆ 555 (ถ้า)ประเทศไทยก็เป็นอิสระมาตั้งนานแล้วจะกลัวอะไร(?)
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ไม่รู้จะพูดยังไง ผมเล่นแล้วก็ไม่เห็นมันจะรุนแรงอะไร จะมีก็แต่บางครั้งจะมีการชุมนุมประท้วงบ้างอะไรบ้าง เล็ก ๆ น้อย ๆ เราก็จะมีการสั่งสลายการชุมนุมบ้าง จ่ายตังให้บ้าง ทหารก็จะออกมา Coup บ้าง ไม่เห็นมันสมควรจะโดนแบนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ๋ถ้าไม่โพสแบนนี่ผมไม่รู้นะเนี่ย และได้เห็นข่าวแล้วเหมือนการโปรโมทยังไงไม่รู้ชักอยากเล่นแล้วสิ5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แทงใจดำคนบางกลุ่มเข้านะสิ เพราะทำไม่ดีไว้

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ผมโหลดมายังเล่นไม่เป็นเลยว่าจะหาคนสอนอยู่5555
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    โครตไทยเลย 5555

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เสียวๆจะไม่ได้ดูม็อคกิ้งเจอะดิไม่ใช่ไร เกมนี้ไม่ขายแผ่นแต่ก็ยังเล่นในสตีมได้

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ตอนแรกไม่คิดจะเล่นนะ แต่พอโดนแบนรู้สึกอยากเล่นขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ถ้าไม่แบน ผมคงไม่หามาเล่นนะเนี่ย 555

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ฮ่าๆ หลอกตัวเองกันเข้าไปพี่ไทย ไม่ยอมรับความเป็นจริงสักที 5555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    บ้าบอคอแตกมากเลยไทย ไปแบนทำไม เกมแบบนี้ แบนทำไม Gta แบนทำไม แบคแมนนะ ถ้าจะแบน ก็ไปแบนนู้น Out last นู้น ผมว่านะ
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เฉยๆอ่ะเพราะไม่ได้เล่น
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อิสรภาพของเรามันขึ้นอยู่กับคนกลุ่มหนึ่งจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 4th August 2014 เมื่อ 20:56

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เกมส์ครับเกมม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    กระทรวงวัฒนธรรม เป็นคนแบนนะฮะ ตั้งแต่หัวนมโกฮังละ 555