ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1

Post ถามจริง ๆ จัง ๆ ถ้าวันนึงต้องเลือกจะเลือกอะไรครับ ? เพื่อนหรือแฟน ?

ส่วนตัวเลือกแฟนครับ เพราะยังไงเขาก็อยู่กับเราไปจนแก่เฒ่าอยู่แล้วถ้าไม่เลิกกันก่อน ยังไงเขาก็เข้าใจเราที่สุดมากกว่าเพื่อนอยู่แล้วนะผมว่า
    แต่ที่ไม่เลือกเพื่อนเพราะว่า ซักวันเพื่อนก็ต้องไปมีครอบครัว มีลูกมีงานการทำ ยังไงซักวันเราก็ต้องลืม ๆ กันไปเอง จริง ๆ นะผมคิดแบบนี้
    แล้วเพื่อน ๆ คิดยังไงบ้างอ่ะครับ ? ขอเหตุผลหน่อยผมอยากรู้

EDIT

ผมก็ไม่รู้นะ ถ้ามองถึงอนาคตจริง ๆ ถ้าเราอายุซัก 30 กว่ามีลูกมีเมียดี ๆ
    ถึงตอนนั้น จะให้เลือกเพื่อนก็ยากนะครับ แต่ไม่ได้เลิกเป็นเพื่อนกันหรอก นาน ๆ เจอที กินเลี้ยงกันบ้างอะไรบ้าง
    ไม่แบบเหมือนแต่ก่อนตอนสมัยเรียนแบบเนี้ยอ่ะครับ ไปไหนไปกัน เพราะตอนนั้นยังไม่มองถึงอนาคตจริง ๆ
    ผมแค่ถามเฉย ๆ นะอย่าซี้เรียส

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่รู้นะมองได้หลายมุมมอง ถ้าจะให้เลือกต้องดูก่อนว่าอะไรแน่ที่จะอยู่กับเราจนตาย
    ถ้าแฟนดีก็เลือกแฟน
    ถ้าเพื่อนดีก็เลือกเพื่อน
    บางทีผมอาจะเลือกเพื่อนด้วยมั้ง (รู้จักกันตั้งแต่อนุบาล1 ยันมหาลัย......)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมไม่รู้ครับอันนี้ แต่ผมจะไม่เลือกคนที่ถามคำถามแบบนี้กับผมแบบนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมเลือกทั้งสองครับเพราะมันก็สำคัญทั้งสองอย่าง เพื่อนก็ทำในสิ่งที่แฟนทำไม่ได้ แฟนก็ทำในสิ่งที่เพื่อนทำไม่ได้ เพราะงั้นพยายามรักษาไว้ครับทั้งเพื่อนทั้งแฟน ดีหน่อยที่ผมมีเพื่อนแท้เยอะเข้าใจกันง่าย ทั้งเพื่อนทั้งแฟน

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ความรู้สึกมันต่างกันครับ กับแฟนเป็นแบบคนรักที่(อาจ)จะเลิกกัน
    เเต่เพือนยังงัยก็ไม่มีทางเลิกเป็นเพือนกันได้หรอกครับ(หรือมี)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blade79130 : 4th August 2014 เมื่อ 23:09

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ''แฟนเปรียบเสมือนรองเท้า เพื่อนเปรียบเสมือนส้นตี_ ถึงจะขาดรองเท้าไป แต่ส้นตี_ ก็ยังคงอยู่กับเราเสมอ''

แฟนกับเพื่อนจริง ๆ ก็ไม่ควรเอามาเปรียบเทียบหรอกครับ ลองคิดซะว่าหากเราเลิกกับแฟนที่เรารักมากไป เพื่อนก็ยังคงไม่ทิ้งเรา คอยปลอบคอยให้กำลังใจ อยู่ใกล้ ๆ เมื่อเราท้อ

แต่ถ้าคบกับแฟนยืดยาว ก็เป็นทั้งคนรู้ใจ คู่คิดคู่ขา คนที่เข้าใจเราจากความรักมากที่สุด

ที่จะบอกก็คือ 'สองอย่างนี้มันไปด้วยกันได้ครับ' สำหรับผมมันเหมือนเลือกว่า รักพ่อหรือแม่ มากกว่ากัน นั่นล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 4th August 2014 เมื่อ 23:12

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ''แฟนเปรียบเสมือนรองเท้า เพื่อนเปรียบเสมือนส้นตี_ ถึงจะขาดรองเท้าไป แต่ส้นตี_ ก็ยังคงอยู่กับเราเสมอ''

แฟนกับเพื่อนจริง ๆ ก็ไม่ควรเอามาเปรียบเทียบหรอกครับ ลองคิดซะว่าหากเราเลิกกับแฟนที่เรารักมากไป เพื่อนก็ยังคงไม่ทิ้งเรา คอยปลอบคอยให้กำลังใจ อยู่ใกล้ ๆ เมื่อเราท้อ

แต่ถ้าคบกับแฟนยืดยาว ก็เป็นทั้งคนรู้ใจ คู่คิดคู่ขา คนที่เข้าใจเราจากความรักมากที่สุด

ที่จะบอกก็คือ 'สองอย่างนี้มันไปด้วยกันได้ครับ' สำหรับผมมันเหมือนเลือกว่า รักพ่อหรือแม่ มากกว่ากัน นั่นล่ะ

ระวังสนตี_ จะสวมร้องเท้านะครับ //เผ่นนนน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ไม่รู้นะ ถ้าผมเป็นเพื่อนคนๆนั้น ผมจะบอกให้เขาเลือกแฟน เพราะอะไรหนะหรอ เพราะเป็นเพื่อนมั้ง

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้

ระวังสนตี_ จะสวมร้องเท้านะครับ //เผ่นนนน
    ชิบหัยละ! เดะมีขาด้วน 555555

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    สำหรับผมแล้ว มันขึ้นอยู่ว่า ระหว่างเพื่อนหรือแฟน ใครถามคำถามนี้ผมจะไม่คบ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเพิ่งโดนแฟนทิ้งมาพอดีเลย ผมมี 2 ความคิดนะครับ 1.ถ้าเราเลือกแฟน เราต้องพร้อมที่จะทิ้งอิสระหลายๆอย่างของเราไป เพื่อพร้อมที่จะเดินร่วมทางไปกับแฟนของเรา 2.ถ้าเราเลือกเพือนเราก็จะมีอิสระเต็มที่ไม่ต้องกังวนเรื่องจะโดนบ่นโดนด่าจากแฟนแต่ว่าอย่างที่ จขกท. บอกมา สักวันเพือนก็ต้องไปจากเราไปที่ไหนสักที่ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ปล.ผมว่ามันคือสิ่งที่เราขาดไม่ได้หรอกครับสองสิ่งนี้ อย่างน้อยถ้าขาดสิ่งไหนไป ก็จะมีอีกสิ่งมาทนแทนจนกว่าสิ่งที่ขาดหายไป จะมีใหม่มาแทน (ถ้า งง ก็ขออภัยนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เลือกแฟนนะครับ เพระาเราไม่รู้เค้าจะอยู่กับเรานานแค่ไหน ขอใช้เวลาให้เค้าก่อนละกัน
    แต่เพื่อนน่ะ มันอยุ่กับไปตลอดครับต่อให้ไม่เจอกันานแค่ไหนก็ยังเป็นเพื่อน
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เอาเพื่อนมาทำเมีย

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    สำหรับผมแล้ว มันขึ้นอยู่ว่า ระหว่างเพื่อนหรือแฟน ใครถามคำถามนี้ผมจะไม่คบ

เนี่ย เด็ด
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ชอบความเห็นนี้ +1ล้านไปเลย 555+
    ส่วนตัวผม ขึ้นอยู่กับเหตุผลด้วยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    *คุณน่ะไม่มีความเป็นผู้นำเอาซะเลย* ผมอาจจะพูดแรงไปหน่อย แต่เป็นเรื่องจริง ทำไมคุณถึงต้องเลือกเพื่อนกับแฟน ในตัวคุณมีคุณค่ามากมายทำไมไม่ทำให้เกิดประโยชน์ครับ
    *คุณน่ะต้องเป็นผู้ถูกเลือกแบบนี้ถูกต้องที่สุด* สิ่งที่สำคัญ คือ คุณทำตัวเองให้เกิดคุณค่าแล้วให้คนอื่นมองว่า คุณสามารถทำประโยชน์กับคนอื่นได้ ไม่ว่าเพื่อนหรือแฟนเขาต้องเลือกคุณอยู่แล้ว ผู้หญิงชอบคนที่มีความเป็นผู้นำ ผมจะบอกให้เลยครับ อีกอย่างเมื่อคุณมีครอบครัว คุณต้องเป็นผู้นำของครอบครัวอยู่ดี
    เอาแหละพอแค่นี้ เรื่องแบบนี้คิดได้แล้วโตแล้วครับ 55555555555555555555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Champ 5555+ : 5th August 2014 เมื่อ 10:35

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    มันเลือกไม่ได้หรอกครับ เราจะอยู่กับแฟนตลอดเลยโดยไม่คบหาสมาคมกับใคร ไม่มีเพื่อนเลยมันเป็นไปไม่ได้มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ในขณะเดียวกันเราต้องรู้จักแบ่งเวลาให้คนที่เรารักใส่ใจเขาให้มากๆ แค่นี้มันก็ไปกันได้ทั้ง 2 อย่างแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้
    *คุณน่ะไม่มีความเป็นผู้นำเอาซะเลย* ผมอาจจะพูดแรงไปหน่อย แต่เป็นเรื่องจริง ทำไมคุณถึงเพื่อนต้องระหว่างแฟนกับเพื่อน ในตัวคุณมีคุณค่ามากมายทำไมไม่ทำให้เกิดประโยชน์ครับ
    *คุณน่ะต้องเป็นผู้ถูกเลือกแบบนี้ถูกต้องที่สุด* สิ่งที่สำคัญ คือ คุณทำตัวเองให้เกิดคุณค่าแล้วให้คนอื่นมองว่า คุณสามารถทำประโยชน์กับคนอื่นได้ ไม่ว่าเพื่อนหรือแฟนเขาต้องเลือกคุณอยู่แล้ว ผู้หญิงชอบคนที่มีความเป็นผู้นำ ผมจะบอกให้เลยครับ อีกอย่างเมื่อคุณมีครอบครัว คุณต้องเป็นผู้นำของครอบครัวอยู่ดี
    เอาแหละพอแค่นี้ เรื่องแบบนี้คิดได้แล้วโตแล้วครับ 55555555555555555555555555+
    โดนใจที่สุด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันไม่ควรเลือกหรอกครับ

คนที่ถามคำถามนี้กับเรานั่นแหละไม่น่าคบ

มันอยู่ที่เราจัดการบริหารเวลา ระหว่างเพื่อน แฟน ครอบครัว

เพื่อนน่ะมันไม่ตัวติดกันไปตลอดหรอก วันนึงมันก็ต้องครอบครัวใคร ครอบครัวมัน

สมมติมันมีลูก คุณยังจะไปชวนมันเที่ยวเกะมั๊ยล่ะครับ

เพื่อนน่ะ ต่อให้ไม่เจอกันเป็นปี หรือเป็น 10 ปี กลับมาเจอหน้ากันมันก็ยังคือเพื่อน เฮฮาได้ตามประสา

ยิ่งสมัยนี้แล้ว social network / internet สะดวกจะตาย ไม่เจอหน้ากันมันก็คุยกันเล่นกันได้บ้าง

แต่ครอบครัวเราเอง จะเป็นสิ่งที่อยู่ข้างเราไปตลอดชีวิต

ฉนั้น มันไม่ใช่การเลือก แต่เป็นเรื่องการการจัดการเวลา กับการให้ความสำคัญ ลำดับสิ่งไหนมาก่อน-หลัง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    การถามไม่ตรงคำตอบก็จะไม่มีวันได้คำตอบที่แท้จริง ครับผมพูดไม่ผิดหรอก ต้องมีสถานการณ์ด้วยครับ เหตุการณ์ก่อนหลัง ที่มาของปัญหา อะไรพวกนี้ครับ คำถามมันกว้างไป เพราะสองสิ่งที่เอามาให้เลือกมันสำคัญกับเราพอๆกัน แต่ต่างกันที่เวลา
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ไม่ต้องเลือกครับผมโลภคบทั้งสองอย่างไม่มีปัญหาอันใดเลยหลังๆเพื่อนกลับอยู่กับเรายาวกว่าครับ
    สรุป:เลือกคนที่เป็นมิตรแท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ทำตัวเองให้มีค่า จบปิ๊ง++++
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่มีเหตุผลต้องเลือกเลยครับ คนละส่วนกันอยู่แล้ว ก็เหมือนกับให้คุณเลือกระหว่าง "สมองกับหัวใจ" แน่นอนว่าเลือกไม่ได้ เพราะเราต้องมีทั้งสองอย่างครับ
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ตอนนี้สำหรับผมนะ ผมเลือกเพื่อน
    แต่ถ้า อายุ 30 แล้วเนี่ย ผมว่าผมเลือกแฟน