ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285

Post Tropico 5 เกมสร้างประเทศ, จำลองระบอบการปกครอง ถูกสั่งแบนในประเทศไทย !

ในช่วงวันนี้มีข่าวฮือฮาเกี่ยวกับวงการเกมในประเทศไทยเกิดขึ้นครับ เมื่อทางกรมส่งเสริมวัฒนธรรมได้ประกาศสั่งห้ามจำหน่ายเกม “Tropico 5” ในประเทศไทย โดยอ้างว่าตัวเกมและเนื้อหาอาจจะกระทบกับความสงบเรียบร้อยภายในประเทศ

Tropico 5 เป็นเกมแนว Simulator ที่ให้เราสวมบทบาทเป็นผู้ปกครองเมือง ที่จะต้องร่างกฏระเบียบและข้อบังคับการปกครอง วางแผนและก่อสร้างสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ภายในเมือง ตลอดจนสามารถควบคุมกองกำลังทหารเพื่อปกป้องและโจมตีเมืองอื่นๆ ได้ด้วย

วีดิโอแนะนำเกม

ถึงแม้จะโดนแบนไม่ให้จำหน่ายภายในประเทศไทย แต่ก็มีรายงานว่าสามารถสั่งซื้อผ่านระบบของ Steam ได้ ซึ่งหลังจากปรากฏข่าวนี้ก็ทำให้เกมดังกล่าวเป็นที่น่าสนใจมากกว่าเดิมเสียอีก ซึ่งเชื่อว่าอีกไม่นานคงจะมีรีวิวจากหลายๆ ที่ออกมาครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KillerTH : 5th August 2014 เมื่อ 11:57
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ต่างจาก ซิมซิตี้ ยังไง เหมือนจะเคยเล่น ภาคแรกๆ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    Thailand Only

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nabimm อ่านกระทู้
    ต่างจาก ซิมซิตี้ ยังไง เหมือนจะเคยเล่น ภาคแรกๆ
    เกมส์นี้เราสามารถกำหนดชะตาชีวิตคนได้ กำหนดการปกครองแบบทหารถูกเสมอ หรือ แบบใครเห็นต่าง ยิงทิ้ง อะไรประมาณนี้ครับ

บางครั้งชาวเมืองไม่เห็นด้วยกับ ทหาร ก็จะยกพวกมาถล่มครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    เกมส์นี้เราสามารถกำหนดชะตาชีวิตคนได้ กำหนดการปกครองแบบทหารถูกเสมอ หรือ แบบใครเห็นต่าง ยิงทิ้ง อะไรประมาณนี้ครับ

บางครั้งชาวเมืองไม่เห็นด้วยกับ ทหาร ก็จะยกพวกมาถล่มครับ
    เห็นต่างแล้วยิงทิ้ง ผมไม่เคยเล่นนะแต่ทำไมรู้สึกคุ้นๆ 555+

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    เห็นต่างแล้วยิงทิ้ง ผมไม่เคยเล่นนะแต่ทำไมรู้สึกคุ้นๆ 555+
    มันไปจี้ใจดำคนบางคน ดัดจริต รับความจริงไม่ได้ ตอนนี้อาจจะเป็นผู้นำของประเทศสารขันธ์แห่งหนึ่งบนมิดเดิ้ลเอิร์ธ

ฟังข่าวเมื่อเช้าก็เงิบเหมือนกัน เริ่มรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังอยู่เกาหลีเหนือ

// โทษๆแมวพิมพ์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เหอะๆ Topico คงรู้สึกดีใจไม่น้อยที่ อุส่าห์ช่วยโปรโมท

ผมว่าคนเล่นเกมบ้านเราหลายๆคนไม่เคยสนใจ หรือรู้ถึงการมีอยู่ของเกมนี้ด้วยซ้ำ

แต่หลังจากนี้ สงสัยยอดดาวน์โหลดจะพุ่งปรี๊ด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 5th August 2014 เมื่อ 13:09

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เหอะๆ Topico คงรู้สึกดีใจไม่น้อยที่ อุส่าห์ช่วยโปรโมท

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ดูเหตุผลที่ไม่เป็นเหตุผล :/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    บอกตามตรงว่าเกมส์นี้แค่ผ่านๆตาตอนแรกที่เห็น แต่ตอนนี้กลับรู้สึกอีกแบบ คือถ้า แบนจริงๆ จะซื้อบน steam มาเล่นแน่นอนต่อให้ต้องมุดไปซื้อก็ตาม อย่าลืม Amazon และอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    บัญญาอ่อนนนนนน

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เเม่ม ไร้สาระไป ป่ะ ยังกะพวก.. จะได้เป็นนายกกันอ่ะ
    เกมสร้างสรรค์ ดีนะ เคยเล่นเเต่ภาค 4

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เนื้อหาในเกมมันไปจี้ใจดำคนบางกลุ่มสินะ

คนพวกนี้เล่น Tropico ด้วยเหรอ นึกว่าเกมนี้เป็นเกมที่เล่นเฉพาะเกมเมอร์บางกลุ่มซะอีก

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ผมเล่นอยู่นะครับภาค 5 คือจะบอกว่าเกี่ยวความมั่นคงอะไรคงจะไม่ใช่ 100 % คือคนที่จะเล่นใช่ว่าจะเป็นคนใหญ่โตนะ ชาวบ้านธรรมดา ๆ พูดถึงจะแบนกันจริง ๆ ไม่แบนตั้งแต่ Yuri หละครับ นั้นสร้างกองกำลัง ยุทธวิธีการรบเลยหละ

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กำ เถื่อนเอางั้นสิ อยากเล่นเกมแนวปกครองพอดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    กุเขียม 5555555555555555555555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Assassin's Creed Unity ละ ?????? จะโดนไหม.......Theme เลึ่องการล้ม....

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แบนทำไม มันก็แค่เกมส์...??

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แบนทำไมเกมส์ก็ออกจะสนุกแถมคนสร้างเขาก็ไม่ได้คิดสร้างมาอ้างอิงหรือพาดพิงใครสักหน่อย ดัด....กันไปเองทั้งนั้น เกมส์เขาสร้างมาให้สนุกไม่ใช่สร้างมาเพื่อให้โดนแบนโปรดเข้าใจเรื่องนี้ด้วยและอีกอย่างนี้มันประเทศเสรีอิสระไม่ใช่หรอทุกคนมีสิทธิไม่ใช่หรอ หรือว่าพวกคุณกลัวเสรีอิสระกันล่ะทำใจให้กว้างๆหน่อย
    แต่เกมส์ก็สนุกจริงๆนะเล่นเมือคืนเล่นได้สักพักโดนประชาชนปฎิวัติเฉยเลย

Tags for this Thread