ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325

เปิดใช้การจอแยกยังไงครับ notebook

ผมใช้ hp probook 4441s ตั้งแต่ชื้อมา รู้สึกว่า ใช้งานลำบากมาก เวลาเปิดไฟล์ วีดีโอ ที่มีความละเอียดสูงๆ วิดีโอที่เปิดกระตุกมาก รู้สึกเศร้าใจ ชื้อมา3หมื่นกว่า ตอนนั้น แต่พอใช้งานกลับ ไม่สดวกเลย ผมลองทำตามหลายๆเว็บแล้ว

มันก็ยังเป็นออนบอร์ด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ปัญหาเดียวกันเลยครับ
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    ผมแนะนำโหลด chipset การ์ดจอของ Acer มาลง เครื่องผม Asus เคยเจอปัญญาหานี้โหลดไดรเวอร์ของ Asus มาลงมันไม่ขึ้น โหลดของ Acer ลงขึ้นเลย แจ่มๆ

กล่าวขอบคุณ
    403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I AM LEGEND อ่านกระทู้
    ผมแนะนำโหลด chipset การ์ดจอของ Acer มาลง เครื่องผม Asus เคยเจอปัญญาหานี้โหลดไดรเวอร์ของ Asus มาลงมันไม่ขึ้น โหลดของ Acer ลงขึ้นเลย แจ่มๆ
    ขอลิ้งหน่อยได้ไหมครับ

ตอนนี้แย่กว่าเดิม ผมดันไปอัพเดท amd catalyst control center การตั้งค่าอื่นๆหายเกลี้ยงเลย

กล่าวขอบคุณ
    972
    1
    http://www.acer.co.th/ac/th/TH/content/drivers
    ลองหาดูครับว่าตัวไหนใช้ได้ ผมผ่านมันมาแล้ว 555 นานแล้วล่ะ
    ว่าแต่ Win7 32 บิทหรอครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    972
    1
    ลองนี่ดูครับ
    http://global-download.acer.com/GDFi...=ACER&SC=AAP_7
    ของ Acer หามาให้ตัวนึง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    403
    พอกดติดตั้ง มันเป็นแบบนี้อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Core i5-3470 GA-H77M-D3H Corsair DDR3-1600 (4GBx2) Sapphire HD 7770 Vapor 1GB DDR5 Scyth Gouriki-III 500 watt

กล่าวขอบคุณ
    403
    จนปัญญาแล้วครับ เพื่อนๆ ผม ลงใหม่ แล้ว เล่นเกม ไม่ใช่ปัญหาเพราะไม่กระตุก แต่เปิดไฟล์ วิดีโอนี่สิ กระตุกมาก ยิ่งดู 720 หรือ1080 นี่ เปิดไม่ได้เลย เล่นสะดุดมาก บางทีภาพลื่นแต่เสียงมาก่อน
    ปกติ ผมใช้ไว้เปิด ไฟล์ งาน วิดีโอ ความละเอียดสูงๆ แต่มันโดนกำหนดค่า เป็น ประหยัดพลังงาน
    ตามภาพเลย มันล็อก ไว้หมด เฉพาะ โปรแกรมเล่น วิดีโอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Intel HD 4000 ต่อให้ใช้ตัวนี้มันก็ไม่น่ากระตุกนะครับแค่ดูวิดีโอ เพราะการ์ดตัวนี้มีความแรงพอที่จะเล่นเกมได้เลยที่เดยว
    ผมว่า VGA หรือ driver มีปัญหาแล้วเพราะผมใช้ Intel HD 4000 เหมือนกันไม่กระตุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    972
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    Intel HD 4000 ต่อให้ใช้ตัวนี้มันก็ไม่น่ากระตุกนะครับแค่ดูวิดีโอ เพราะการ์ดตัวนี้มีความแรงพอที่จะเล่นเกมได้เลยที่เดยว
    ผมว่า VGA หรือ driver มีปัญหาแล้วเพราะผมใช้ Intel HD 4000 เหมือนกันไม่กระตุกเลย
    เห็นด้วยครับ

ส่วน จขทก. ลองรีมูพ ไดรเวอ HD4000 ออกดู ให้เหลือแค่ AMD