ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    546
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Blog Entries
    6

มันมีจิงไมครับ

ท่ามีจริงอีก สองเดือนผมซื่อเลยนะ ช่วยหน่อยครับ

สเปคเครื่อง
    โค้ด HTML:
    http://notebookspec.com/notebook/5910-ASUS-K550JK-XX027D.html

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    มี ....แต่ ข้อเสียก็มี อ่านเอาครับยอมรับได้ไหม
    http://notebookspec.com/asus-k550jk-notice/248696/

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    546
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    6
    ขอบคุณมากครับ ขอเสียเยอะจิงๆ เสียที่เหมื่อนซื่อใหม่ ต้องคิดดีๆสินะครับ ขอบคุณครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    สเปคดีแต่เป็นแบบฝังสินะ ถ้าใครใช้ดี รักษาของก็น่าจะใช้คุ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 6th August 2014 เมื่อ 01:28
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    เอาง่ายๆ ถ้ารับ เรื่อง RAM และ การระบายความร้อน ไหว ก็จัดเลยครับ

แต่ถ้ามีปัญหาอย่างใดอย่างนึงในตัว บอดร์ จะยอมจ่ายทั้งแผงไข่ไหวมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    มี ....แต่ ข้อเสียก็มี อ่านเอาครับยอมรับได้ไหม
    http://notebookspec.com/asus-k550jk-notice/248696/
    ทำไมผมมองว่ามันไม่ใช่ข้อเสียหว่า 555+

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ลองคิดเล่นๆว่าถ้า xiao mi ลงมาเล่นตลาดโน้ตบุคแล้วทำสเปคโครตๆ แล้วราคาต่ำๆ นี่วงการอาจจะสั่นได้

ปล.ผมไม่รู้ว่าต้นทุนเครื่องโน้ตบุคประมาณเท่าไหร่ แค่คิดเล่นๆ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    มีปัญหาทีนึก ก็แทบจะเปลี่ยนเครื่องใหม่กันเลยทีเดียว -*-
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แหะ แแหะ แหะ ร้อนไวครับ เอาตังไปลงพีซีน่าจะดีกว่าครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ราคานี้มีจริง เสปคนี้มีจริง แต่ก็อยู่ที่ว่าจะยอมรับความเสี่ยงได้แค่ไหนเพราะเสียทีก็ต้องเปลี่ยนยกแผง

แต่ถ้าพูดกันจริงๆมันก็ไม่ได้เสียง่ายอะไรขนาดนั้นหรอกครับ เว้นเสียแต่คุณจะดวงซวยเจอได้เครื่องแย่ๆมาพอดี

แนะนำให้ดูเรื่องความร้อนเป็นหลักครับ เพราะ Notebook จะอยู่ได้นาน+ใช้งานได้มีประสิทธิภาพแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับความร้อนนี่แหละ

ยิ่งร้อนไว+ร้อนสูง ยิ่งเสื่อมไว อีกทั้งความร้อนยังไปลดประสิทธิภาพการทำงานของตัว Notebook อีกด้วย

Notebook ผมซื้อมาเล่นเกมกราฟฟิคหนักๆหน่อยร้อนจนแบบเล่นเกมกระตุกเกือบทุกเกม ( พวกเกมเก่าที่ไม่กินเสปคมากก็ไม่เป็นอะไร )

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ข้อเสียจริงๆมีแค่ แรมแบบฝัง - - ส่วนCPU แบบฝังไม่ถือว่าเป็นข้อเสียหรอก เพราะถ้า CPU NB เสียสำหรับรุ่นที่เปลี่ยนได้ไม่ค่อยมีใครเปลี่ยน CPU NB หรอกทั้งหายากทั้งแพงพอๆกะซื้อเครื่องใหม่เลย - -
    แล้วเรื่องความร้อน ถ้า idle ไม่ถึง 50และ fullload ไม่เกิน 90 ก็ถือว่าโอละเพราะโน๊ตบุคGammingมันร้อนเป็นธรรมดา ยกเว้น APU บางตัว ขนาด OCก็ยังไม่ร้อนเท่าไหร่เลย (K43TA K53T)

แต่ก่อนซื้อดูด้วยว่าเวลา ไขน๊อตเปิดบอดี้ภายในเปิดข้างบนหรือเปิดข้างล่าง เพราะถ้าเปิดข้างบนจะดูแลรักษายาก เปิดข้างล่างจะดูแลรักษาง่าย