ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60

- Ingress โลกซ้อนโลกจาก Google เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วใน ios -

"Ingress" เกมซ้อนโลกจริงจากกูเกิล
    สำหรับสมาร์ทโฟน ผลงานการพัฒนาระบบให้บริการแบบอิงตำแหน่งผู้ใช้งานจากทีม Niantic Labs เน้นการเล่นโดยอาศัยข้อมูลจากตำแหน่งจริงของผู้เล่นทั่วโลก
    หลังจากเปิดตัวให้เล่นครั้งแรกบน Android ตั้งแต่ พ.ย. 2012 โดยขณะนั้นเป็นเวอร์ชั่น Close Beta ต้องมีคำเชิญจากผู้เล่นเดิมจึงจะเข้าร่วมเล่นได้
    ถัดมาอีก 1 ปีเมื่อ ธ.ค. 2013 จึงเปิดให้เล่นแบบไม่ต้องมีคำเชิญ และสุดท้ายเปิดให้เล่นแล้วบน iOS เมื่อวันที่ 14 ก.ค. 2014

Ingress เป็นเกม MMO ที่คนทั้งโลกเล่นร่วมกันในเซิร์ฟเวอร์เดียว (ไม่แยกเซิร์ฟเวอร์เหมือน MMO ทั่วไป) ผู้เล่นแบ่งเป็นสองฝ่าย แข่งกันยึด "ฐาน" ให้มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ แผนที่ของเกม Ingress คือแผนที่โลกจริงๆ (นำมาจาก Google Maps) แต่เพิ่มไอเทมหรือฐานที่เห็นได้เฉพาะจากแอพลงไปบนแผนที่ด้วย
    จุดเด่นของ Ingress คือตัวเกมออกแบบมาให้ผู้เล่นแต่ละฝ่ายในพื้นที่นั้นๆ ต้องร่วมมือกันเพื่อยึดฐานมาเป็นของฝ่ายตัวเอง ช่วยขยายขีดจำกัดของการเล่นได้อีกมาก

เนื้อเรื่อง
    เรื่องราวของเกมจะเกี่ยวกับพลังงานรูปแบบใหม่ที่ถูกค้นพบโดยนักวิทยาศาสตร์ในยุโรป เป็นพลังงานลึกลับที่แฝงตัวอยู่บนโลกโดยไม่มีใครทราบถึงแหล่งที่มาหรือวัตถุประสงค์
    แต่นักวิจัยส่วนหนึ่งเชื่อว่าพลังงานนี้มีอำนาจเข้ามาแทรกแซงความคิดของมนุษย์ได้ ทำให้ประชากรโลกมีความเห็นแบ่งเป็น 2 ฝ่าย ผู้เล่นจะต้องเลือกข้างระหว่าง
    - Enlightened ฝ่ายที่ต้องการใช้พลังงานนี้ปรับเปลี่ยนมนุษยชาติไปสู่ยุคใหม่ (ในเกมใช้สีเขียว)
    - Resistance ฝ่ายที่ต่อต้านแนวคิดของ Enlightened และต้องการปกป้องมนุษย์ในปัจจุบันเอาไว้ (ในเกมเป็นสีฟ้า)
    แต่ละฝ่ายจึงระดม "สายลับ" หรือ agent (หมายถึงผู้เล่น) เข้ามาสนับสนุนแนวทางของตัวเองให้มากที่สุด
    โดยมีหน่วยงานกลางชื่อ Niantic Project เปรียบเสมือน FBI หรือ CIA คอยสืบค้นข้อมูลของแหล่งพลังงานลึกลับ เพื่อให้เนื้อเรื่องในเกมเดินหน้าไปเรื่อยๆ
    นอกจากนี้ทางผู้สร้างเกมคือ NiaticLabs ยังแจกไอเทมสิ่งของในเกมทุกวัน โดยอยู่ในรูปของ clue หรือร่องรอยของเนื้อเรื่อง (ในเกม)
    ทุกวันทาง เว็บ Niantic Project และ +Niantic Project จะโพสต์ภาพเอกสารแสดง "ความลับ" ต่างๆ (ตามเนื้อเรื่องของเกม) ซึ่งผู้เล่นจะต้องเข้าไปหาความหมายของเอกสารนั้นๆ แล้วถอดรหัสออกมาเป็นโค้ด

บรรยากาศในต่างประเทศ

website
    http://www.ingress.com/
    http://www.nianticproject.com/
    Credit : https://www.blognone.com/node/40126

Google Play : https://play.google.com/store/apps/d....ingress&hl=th
    App Store : https://itunes.apple.com/us/app/ingr...576505181?mt=8

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    น่าเล่นจังเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเล่นอยู่ แถวลาดกระบัง สีเขียวเต็มเบย ผมดันเลือกสีฟ้าซะงั้น ลำบากจริงๆ
    แต่พักหลังมาไม่ได้เล่นเท่าไรเลยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ผมก็สีฟ้าครับ อยู่บางแสน เขียวทั้ง ม.บูร = =.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    นั้นผมจะเล่นสีฟ้า สีเขียวคนเยอะ ไม่สนุก ต้องเล่นอะไรที่มันลำบากๆ นี่หละ สนุกสุด 55555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    มาซะทีรอตั้งนาน TT ^ TT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ไม่มี Andriod เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOPTHJKG อ่านกระทู้
    Andriod โหลดได้ตามลิ้งข้างบนครับ Google Play

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOPTHJKG อ่านกระทู้

มีมานานมากแล้วครับ

จขกท. เขาก็ให้ลิ้งไว้ใต้คลิปอะครับ อ่านให้หมดสิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 6th August 2014 เมื่อ 18:37

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    รอนานไหม ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมอยู่จังหวัด อุบล ไม่ค่อยมีคนเล่นเลยย มีแต่พื้นที่ ว่างง

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balloon2142 อ่านกระทู้
    ผมอยู่จังหวัด อุบล ไม่ค่อยมีคนเล่นเลยย มีแต่พื้นที่ ว่างง
    ผมว่ายังมีคนไม่รู้จักเกมนี้อีกเยอะ ตัวผมเองก็พึ่งรู้จักได้เมื่อไม่นานมานี่เอง
    ก็หวังว่ากระทู้นี้จะทำให้เกมครึกครื้น มากขึ้น.

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    น่าเล่นมากอะ กำลังโหลดอิอิ
    VIPSniperKillerDark

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OsxiLliu อ่านกระทู้
    ผมก็สีฟ้าครับ อยู่บางแสน เขียวทั้ง ม.บูร = =.
    ผมก็สีเขียวอยู่ม.บูรเหมือนกันตอนอยู่บ้านสีฟ้าล้อมรอบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plyrakkan อ่านกระทู้
    ผมก็สีเขียวอยู่ม.บูรเหมือนกันตอนอยู่บ้านสีฟ้าล้อมรอบ
    เก็บตัวฟามแปปเดี๋ยวตีคืน 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OsxiLliu : 6th August 2014 เมื่อ 23:18

กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมอยู่สกล มีประมาณ3 4คน สีเขียว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    เล่นไม่เป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เล่นอยู๋ครับ อุสารอเล่นมา 2 ปี ตอนนี้ได้เล่นแล้วดีจังมาครับ

ป.ล.ใครอยากรู้ไมว่ามีกีปรเทศเล่นเกมส์นี้บาง ให้ไปดูที่ https://www.ingress.com/intel ครับ ผมอยู่ทีม Resistance สีฟ้าครับ ใครอยู่สีฟ้าช่วยแสดงตัวหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwan23 : 7th August 2014 เมื่อ 11:56

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้

เล่นง่ายๆครับ ไปดูคลิปสอนเล่นได้ที่
    ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    เข้าเกมไปกดตรง OPS มุมขวาบน แล้วไปหน้า training ข้างในนั้นจะมีมิสชั่นสอนครับ
    #ชีวิตอักษร Fanpage : https://www.facebook.com/letterslife