ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เกมส์สร้างบ้านสร้างเมืองบริหาร****โครตสร้างสรรค์เพลียกับมันจริงๆ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ฮารูป 5555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไอ่ตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจหรอกเกมส์นี้ แต่เพราะมันโดนแบนนี่แหละ เลยต้องหามาลองด่วน เดี๋ยวกระแสเริ่มจางก็หามาเล่นได้อยู่ดีแหละ เหมือน GTA งัยเล่นกันให้รึ่ม

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    เอิ่มคุณนี่มันเกมไม่ใช่ชีวิตจริง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมคิดว่าเค้าคงกลัวว่าเราจะตั้งชื่อ แล้วเล่นไปทางรุนแรงแล้วไปโพสใน youtobe มั้งครับ
    แต่แค่นี้ก็ไม่น่าแบน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เขาแก่เกินจนแยกความจริงกับเกมไม่ออกแล้วครับ ยังมีวิธีเล่นอีกมากมายขนาดเกมออนไลน์ที่แบนไทยคนไทยยังมุดเข้าไปเล่นได้เลย - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เหมือนการมาสร้างกะแส บอกตรง ทีแรกไม่สนใจแต่ตอนนี้อยากเล่นเกนนี้เฉยเลย ขอบใจมาก พี่ ช ช ช ชายยยย

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ปัญญาอ่อน - -

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ลงพาดหัวข่าวหน้า 1 ฉบับพรุ่งนี้ไปเลย

"" ตะลึง !! เกมเมอร์ไทยค้นพบมนุษย์ประหลาด รูปร่างเป็นคน แต่สมองเป็นควาย ""

//กำ โทษๆ แมวพิมพ์

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ระบบการปกครองประเทศนี้มันอ่อนแอ ขนาดที่ต้องกลัวเกม Simulation กันแล้ว

//Genius sus sus

D:\Earth\Asia\Thailand\???
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไปหมดแล้วสมอง

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rachchagar อ่านกระทู้
    คหสต. เหตุผลที่สั่งแบน ถามว่าเกี่ยวมั้ย "เกี่ยว" แต่ร้ายแรงถึงขั้นต้องแบนเลยรึเปล่า "เปล่า" เพราะมันเป็นเกมที่ใช้เล่นภายใต้สามัญสำนึกของคนเล่น ไม่ใช่ทุกคนที่จะทำอย่างที่กลัว ดังนั้นผมคิดว่าจัดแค่เรทไว้สูงๆก็พอละครับ ว่าเนื้อหามันมีความเสี่ยง

อยากให้การสั่งแบนเกมเนี่ย ถูกตัดสินโดยคนมากกว่า 50 คนจังเลยครับ ไม่ต้องเป็นเกมเมอร์เลยก็ได้ใน 50 คนนั้น แค่ก่อนแบน ลองเอามาถกกันก่อนว่า ไอ้ที่จะแบนเนี่ยมันร้ายแรงเข้าขั้นแค่ไหน อย่าง Manhunt จะแบนก็ไม่มีปัญหา เพราะเนื้อหาสาระเกมมันไม่มีอะไรอยู่แล้ว มันเป็นความรุนแรงโดยไม่มีสาเหตุล้วนๆ GTA ตัวเกมมันก็ RP เป็นอาชญากร จะให้มันมาวิ่งจับโจรด้วยกันก็คงไม่ใช่ (ถึงมันจะมี minigame เป็นตำรวจก็เถอะ)

โดยส่วนตัวเคยเจอทั้งพวกที่ตั้งชื่อตัวละครในเกม แบบเสี่ยงคุกเสี่ยงตะราง หมิ่นพระมหากษัตริย์ มาแล้ว แต่บอกเลยว่าไม่ถึง 5% (เจอใน SF ไม่ต่ำกว่า ครึ่ง)

อยากเสนอวิธีการแก้ไขใหม่ครับ เอาให้พบกันครึ่งทางดีกว่า ว่ากันเป็นกรณีๆไป ถ้ามันจะทำเรื่องไร้สามัญสำนึกแบบนั้น แล้วยังกล้าเอามาเผยแพร่ ก็ตามจับกันไป เป็นกรณีๆดีกว่า
    "มันเป็นเกมที่ใช้เล่นภายใต้สามัญสำนึกของคนเล่น"

ชอบมากครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    มันหน้าแบนตรงไหนว่ะ ถ้าเกมส์****สามารถทำให้ความมั่นคงสั่นคลอนได้ กูว่า ประเทศนี้****เป็นประเทศที่ต๊อกต๋อยไร้น้ำยาที่สุดแล้วว่ะ (คำพูดคุ้นๆไหมครับ จอร์น โอลิเวอร์)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1.ในเกมเป็นระบบ ประชาธิปไตยคับมีการเลือกตั้ง ถ้าบริหารประเทศไม่ดีก็มีสิทธิกระเด็นได้ ถึงชื่อตระกูลเป็นDynasty แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นราชวงค์ที่ใช้การสืบทอดอำนาจทางสายเลือดแต่อย่างใด(ในเกมมันเหมือนพรรคการเมืองมากกว่า)แต่อย่างใด
    2.มันกำหนดชื่อประเทศไม่ได้นิ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เฮ้ออออ.....

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ชาย มุงเป็นไร บอกกุมาได้ชาย ตั้งสติก่อนชาย
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไหงไม่แบน Sim City ไปด้วยเลยล่ะ
    ถ้าจะว่างั้น.!!

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ถึงจะเป็นการแบนเกม แต่ก็ยังดีที่ เค้าเห็นเกมสำคัญอยู่บ้าง

ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะไม่กระทบเราซักหน่อย เราไม่ได้ซื้อแผ่นนนน.. มันหมดยุคแผ่นแท้แผ่นเถื่อนแล้ว นี่มันยุคดิจิตอลนะเฟร้ยยย
    ซื้อได้จากทุกที่ทั่วโลก นิวอีร่าไม่ขายก็ไม่กระทบใครเลยย!! จะเดือดร้อนกันทำไมละพี่น้อง เราไม่ได้เอี่ยวด้วยซักหน่อยยยยย...

ปล.อย่าให้เกมมันดังมากไปกว่านี้เลย แค่นี้ยอดขายก็พุ่งกระฉูดพอแล้ว 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bb2012 : 7th August 2014 เมื่อ 19:32
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เเบนเกมไรไม่เเบน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    หน้าตาลุงแกโครตจะไม่ทันสมัยเลย555+

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ข้อเสียของเกมนี้รู้ไหมคืออะไรถึงต้องโดนแบนเพราะทำให้คนฉลาดขึ้นรู้จักคำว่าประชาธิปไตยจึงจำเป็นต้องถูกแบน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neenomp5 อ่านกระทู้
    ไอ้ห่านเอ้ยเกมนี้มันมีแต่คอมมิวนิสต์ มันมีพระมหากษัตริย์ที่ใหนวะ
    พูดว่ามีคอมมิวนิศ มันก็มีนะ แ่ผมอยากเรียกว่ากลุ่มผลประโยชย์มากกว่าเกมนี้มันเป็นเกมที่บริหารดูแลกลุ่มผลประโยชย์พวกนี้
    1.นายทุน capitalism
    2.กลุ่มสังคมนิยมComunism
    3.กลุ่มกลุ่มผู้จงรักภัคดีRoyalism(ต่อระบบกษัตริย์ หรือไม่ก็ต่อผู้นำ)
    4.religionalism พวกคลั่งศาสนา
    3.พวกทหารนิยม ministarism
    5.พวกต่างประเทศ
    ถ้าเป็นภาค
    ภาค4นี้มีพวกนักการศึกษา พวกชาตินิยมนักอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมด้วย

เกมนี้ผมว่าเป็นเกมที่มีระบบการเมืองสมบูณย์มากเกมหนึ่งนะแต่ก็นั้นแหละเพราะสมบูนญ์มากไปนิดมันก็เลยมีบางส่วนที่ไปแฉการใช้อำนาจของพวกนักการเมืองด้วยนี้ผมว่าภาคนี้ตัดเรื่องการเมืองไปเยอะพอตัวนะ แล้วเน้นพัฒนาบ้านเมืองตามยุคสมัยมากกว่า ภาคที่แล้วหนักกว่าเยอะ เพราะกลุ่มผลประโยชย์เยอะมาก

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เนื่องจากให้ผู้เล่นทุกคนกำหนดชื่อประเทศ
    และพระนามของพระมหากษัตริย์ได้ตามจินตนาการ
    กรวยไอ้ เขาเรียกว่าประธานธิบดีต่างหากชื่อในเกมก็บอกว่าPresidente
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอ่อ ผมว่าเรื่องนี้มันต้องมี "ตัวละครลับ"
    บงการลุงแกอยู่เบื้องหลังแหงๆ เลยครับ