ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

(ระบาย)อุทาหรณ์เมื่อเพื่อนยืมโน๊ตบุ้คไปทำรายงาน

กระทู้นี้มันก็เหมือนกระทู้ระบายความในใจของผมแหละครับ
    ไม่ก็เป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อนๆในเว็บบอร์ดด้วย

คือเมื่อตอนกลางวันของวันนี้เพื่อนผมมันจะขอยืมโน๊ตบุ้คทำรายงานครับ แล้วผมก็เลยบอกไปว่าให้ยืมได้
    แต่เครื่องผมไม่มี Microsoft office นะ ต้องไปหาโหลดเอาเอง มันก็บอกว่าเดียวมันจัดการโหลดเอง ผมก็เลยให้ยืมไปครับ
    เพื่อนผมมันก็ดูเหมือนไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไหร่หรอกครับ มันก็เหมือนพวกที่มีคอมไว้เล่นเฟสอย่างเดียวอะแหละ

แล้วสุดท้ายพอตกเย็นเพื่อนผมมันก็เอาโน๊ตบุ้คมาคืนครับ สรุปว่ารายงานมันยังไม่เสร็จเพราะมันยังโหลด MSoffice ไม่ได้เลย
    มันก็เลยบอกว่าช่วยโหลดให้หน่อยได้ไหมเดียวพรุ่งนี้มายืม ผมก็เลยตอบว่าจะช่วยโหลดให้ แล้วก็นั่งคุยกันสักพักค่อยแยกย้ายครับ

เอาล่ะแพล่มมานานละเข้าเรื่องเลยแล้วกัน จุดสำคัญมันอยู่ตรงนี้ครับ หลังจากที่อาบน้ำกินข้าวเสร็จผมก็มาเปิดโน๊ตบุ้คเพื่อที่ว่าจะโหลด Msoffice ให้มัน
    พอโน๊ตบุ้ครันเข้าวินโดวส์เท่านั่นแหละ โอ้โห ผมเจอ hao123 (คลุมดำครับ) อยู่ที่แท๊สบาร์ข้างล่าง ในตอนแรกคิดแค่อย่างเดียวคือมันมาได้ไงวะ
    เอาแล้วไงเพื่อนผมวางงานให้แล้วไง ณ ตอนนั้นผมได้แต่ภาวนาว่าขอล่ะอย่าให้ไอโปรแกรมคู่หูของมันโผล่มาด้วยเลย เพราะในช่องแท๊สบาร์ตรงล่างขวามันก็ไม่มีโปรแกรมนั้นรันอยู่นี่นา
    ดังนั้น ผมจึงไปเปิด Control panel ดูครับ เหอะๆ เต็มๆตาเลยครับBaidu PC faster โชคดีหน่อยครับ ที่ผมเคยเห็นบทความให้ตั้งค่าเดิมก่อนลบโปรแกรมนี้
    ไม่งั้นถ้าเป็นปกติ ผมคงจะรีบกำจัดออกไปให้เร็วที่สุด ผมกดเข้าโปรแกรมแล้วดู setting ก่อนเลยครับ โหมันมีช่องติ๊กว่าทำงานโดยไม่ต้องแสดงผลที่แท๊สบาร์ แหมแฝงเป็นไวรัสเลยนะครับ

ตอนนี้ผมตั้งค่าเดิมและลบทั้ง Baidu และ Hao123 ออกแล้วครับ

ดังนั้น ผมขอเตือนชาวโจ๊กเกอร์ทุกคนเลยว่าถ้าเพื่อนยืมคอมไปทำรายงานหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ต้องดาวน์โหลด (ยิ่งเพื่อนโง่ๆ อย่างนี้)
    ผมแนะนำให้ดูแลคอมพิวเตอร์ท่านอย่างใกล้ชิดครับ ไม่งั้นจะเจอบทเรียนแบบผม ขอบคุณสำหรับพื้นที่ที่ให้ระบายครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมแนะนำให้ท่านลง ไอ้ 2 ตัวนั้นใหม่แล้วลบด้วย Your.Uninstaller อีกทีนะ พร้อมไปเซ็คใน Program file ด้วยบางทีเหลือตัว Set up แบบแฝง ๆ มันอยู่
    ถ้าโชคดี Your.Unin ก็อาจจะลบไปให้หมดแล้ว 55555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    Revo uninstall ก็ไม่อาจเอื้อม ผมถือว่าเป็นโอกาสเหมาะแก่การลงหน้าต่างใหม่

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมก็เคยมีประสบการเกี่ยวกับการลงมันนะ แต่ไม่ได้ตั้งใจลง มันแฝงมากับโปรแกรมอื่นที่ต้องการจะลง(เกลียดมันตรงนี้แหละ)
    ไม่ได้สังเกตุกด next ไปเรื่อย อันนี้แหละที่ส่วนมากโดนกันเพราะไม่ดูว่าคอยแต่กด next อย่างเดียว
    ตอนนั้นมีทั้ง Hao123 /555.in.th /Baidu PC faster /Baidu Antivirus
    แต่สุดท้ายผมก็แก้ไขลบมันออกได้หมด ผมใช้ Revo Uninstaller Pro ครับ ลบหมดจด ไม่มีปัญหาหลังจากนั้นเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ichm4n อ่านกระทู้
    กระทู้นี้มันก็เหมือนกระทู้ระบายความในใจของผมแหละครับ
    ไม่ก็เป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อนๆในเว็บบอร์ดด้วย

คือเมื่อตอนกลางวันของวันนี้เพื่อนผมมันจะขอยืมโน๊ตบุ้คทำรายงานครับ แล้วผมก็เลยบอกไปว่าให้ยืมได้
    แต่เครื่องผมไม่มี Microsoft office นะ ต้องไปหาโหลดเอาเอง มันก็บอกว่าเดียวมันจัดการโหลดเอง ผมก็เลยให้ยืมไปครับ
    เพื่อนผมมันก็ดูเหมือนไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไหร่หรอกครับ มันก็เหมือนพวกที่มีคอมไว้เล่นเฟสอย่างเดียวอะแหละ

แล้วสุดท้ายพอตกเย็นเพื่อนผมมันก็เอาโน๊ตบุ้คมาคืนครับ สรุปว่ารายงานมันยังไม่เสร็จเพราะมันยังโหลด MSoffice ไม่ได้เลย
    มันก็เลยบอกว่าช่วยโหลดให้หน่อยได้ไหมเดียวพรุ่งนี้มายืม ผมก็เลยตอบว่าจะช่วยโหลดให้ แล้วก็นั่งคุยกันสักพักค่อยแยกย้ายครับ

เอาล่ะแพล่มมานานละเข้าเรื่องเลยแล้วกัน จุดสำคัญมันอยู่ตรงนี้ครับ หลังจากที่อาบน้ำกินข้าวเสร็จผมก็มาเปิดโน๊ตบุ้คเพื่อที่ว่าจะโหลด Msoffice ให้มัน
    พอโน๊ตบุ้ครันเข้าวินโดวส์เท่านั่นแหละ โอ้โห ผมเจอ hao123 (คลุมดำครับ) อยู่ที่แท๊สบาร์ข้างล่าง ในตอนแรกคิดแค่อย่างเดียวคือมันมาได้ไงวะ
    เอาแล้วไงเพื่อนผมวางงานให้แล้วไง ณ ตอนนั้นผมได้แต่ภาวนาว่าขอล่ะอย่าให้ไอโปรแกรมคู่หูของมันโผล่มาด้วยเลย เพราะในช่องแท๊สบาร์ตรงล่างขวามันก็ไม่มีโปรแกรมนั้นรันอยู่นี่นา
    ดังนั้น ผมจึงไปเปิด Control panel ดูครับ เหอะๆ เต็มๆตาเลยครับBaidu PC faster โชคดีหน่อยครับ ที่ผมเคยเห็นบทความให้ตั้งค่าเดิมก่อนลบโปรแกรมนี้
    ไม่งั้นถ้าเป็นปกติ ผมคงจะรีบกำจัดออกไปให้เร็วที่สุด ผมกดเข้าโปรแกรมแล้วดู setting ก่อนเลยครับ โหมันมีช่องติ๊กว่าทำงานโดยไม่ต้องแสดงผลที่แท๊สบาร์ แหมแฝงเป็นไวรัสเลยนะครับ

ตอนนี้ผมตั้งค่าเดิมและลบทั้ง Baidu และ Hao123 ออกแล้วครับ

ดังนั้น ผมขอเตือนชาวโจ๊กเกอร์ทุกคนเลยว่าถ้าเพื่อนยืมคอมไปทำรายงานหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ต้องดาวน์โหลด (ยิ่งเพื่อนโง่ๆ อย่างนี้)
    ผมแนะนำให้ดูแลคอมพิวเตอร์ท่านอย่างใกล้ชิดครับ ไม่งั้นจะเจอบทเรียนแบบผม ขอบคุณสำหรับพื้นที่ที่ให้ระบายครับ
    ไม่มีใครโง่หรอกครับ มีแค่คนรู้กับไม่รู้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไอ้เหา123 นี่ตัวรำคาญเลยหละครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เคยเหมือนกันครับ เพื่อนแฟนผม ยืมไปใช้ แล้วผมเองก็เป็นคนไม่ลงแอนตี้ไวรัสในคอม เพราะใช้ทำงาน เล่นเกม อ่านการ์ตูน ดูหนัง กับเล่นเวปบอร์ดแค่นั้น พอเค้าเอากลับมาคืนเท่านั้นแหละ ทั่ง baidu ทั้ง hao123 อีกทั้ง ไวรัสอีกเพียบ เปิดคอมขึ้นมา โปรแกรมอะไรบ้างไ่รู้ has stop working เต็มไปหมด ปวดกบาลเลยครับ เสียเวลาไปเป็นวัน ลงวินโดว์ใหม่ พร้อมติดแอนตี้ไวรัส****เลย พูดถึงละเครียด นี่แหละครับ คือความผิดพลาดของการให้คอมกับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเอาไปใช้งาน
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    พูดถึง Baidu เจอมาสดๆร้อนๆครับ เพิ่งเจอกับตัวเองครั้งแรกยอมรับเลยว่า โปรแกรมมัน มั่วได้ใจเกรียนจริงๆ ใครบอก ดี ผมขอเถียง!!!!!!!!

เรื่องผมคือเมื่อวาน ผมเล่นคอมตามปกติ แล้ว ไปโหลดโปรแกรม hack เกมไรมานี่ละ ตอนติดตั้งก็ไม่มีอะไร แต่ใช้งานไปนานๆ 3-4 ช.ม

เน็ตผมเข้าไม่ได้ซะงั้น ทีแรกคิดว่าเน็ตหลุด เลยลองเข้าในมือถือ เท็บเล็ต เออ ก็เข้าได้ตามปกตินี่

และผมเผลอไปกดแถบ start เจอเลยครับ Baidu PC faster กับ Hao 123 และมีน้องมันมาด้วย ไอตัว 555 เฮ้ย!!! มันลงมาตอนไหน ผมเลยรีบลบโดยไวใช้ Your.Uninstaller แล้วก็ รีสตาส เครื่อง ก็ตามไปลบไฟล์ค้างคาใน program file อีกที (มันเหลือเศษ)

จากนั้นคอมผมก็เข้าเน็ตเล่นได้ตามปกติ (จากที่เล่นไม่ได้) คาดว่าโปรแกรมมันไปเปลี่ยน DNS IP internet ซะมั่ว จากเดิมที่มันตั้ง AUTO นี่ขนาดมันลงฝังเครื่องมาเฉยๆผมไม่ได้ไปยุ่งและไม่เคยรุ้เลยว่ามันมาฝังตอนไหนยังไง ยังสร้างปัญหาได้ขนาดนี้ ใครที่บอก ใช้แล้ว ดี เหอๆ กลับไปคิดใหม่ มีอยุ่ในเครื่องไปนานๆ รับรองได้ลง windows ใหม่แน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 7th August 2014 เมื่อ 12:22

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    บางทีกดยกเลิกไม่เอาๆเเล้วก็ยังลงมาอีกจนได้ เเม่งงเเล้วจะถามทำไมฟะ - - เเละดนชอบติดกับดปรเเกรมที่ใช่บ่อยซะด้วย
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    สร้างจุด restore ไว้ ไม่มีปัญหา จะลงอะไร จะโหลดอะไรมา ย้อนกลับที่เดียวจบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สุดยอดโปรแกรมที่ช่างมืออาชีพแนะนำ (ให้ลบทิ้ง).

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมGhost วินโดว์รอไว้ เผื่อติดไอ่ตัวนี้มาเลย พอติดปุ๊บ Ghost ใหม่ 5 นาที จบ 5555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    สร้างจุด restore ไว้ ไม่มีปัญหา จะลงอะไร จะโหลดอะไรมา ย้อนกลับที่เดียวจบ
    เจ๋งเป้งไปเลยครับวิธีนี้ แนะนำด้วยคน