ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Assassins Creed III :.
    กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 674

.:<// เครื่องดื่มซ่า ที่น่ากลัว \\>::.

.::<// เครื่องดื่มซ่า ที่น่ากลัว \\>::.

เครื่องดื่มซ่า ที่น่ากลัว

ในบรรดาเครื่องดื่มต่าง ๆ ในชีวิตประจำวัน น้ำอัดลม เป็นเครื่องดื่มที่จัดว่าไร้ประโยชน์ต่อร่างกายอย่างยิ่ง แถมยังเป็นโทษต่อสุขภาพอย่างมาก

มองไปบนโต๊ะในร้านอาหารเกือบทุกแห่ง น้ำอัดลมหลากสีจัดเป็นเครื่องดื่มยอดนิยม สำหรับหลาย ๆคนในบ้านเราและบ้านอื่น ทั่วโลก

นอกจากรสหวานที่ดึงดูดใจให้ต้องดื่มเป็นประจำแล้ว ความซ่าจากคาร์บอเนตก็ติดตราตรึงใจผู้คนไม่น้อย แม้จะมีราคาไม่สูงแต่เมื่อเทียบกับประโยชน์และโทษ นับว่าเป็นเครื่องดื่มที่ควรหลีกหนีให้ไกล

ประการแรก น้ำตาลที่สูงมากในน้ำอัดลมทุกขวด เป็นตัวสร้างปัญหาให้กับเราในเรื่องน้ำหนักตัวที่เกินปกติ เพราะน้ำอัดลม 1 กระป๋องหรือขวด มีน้ำตาลสูงเทียบเท่าน้ำตาลทราย 15-20 ช้อนชา เรียกว่าเราได้พลังงานมหาศาลถึง 300-400 แคลอรี่ หากใช้ไม่หมดมันก็จะสะสมเป็นชั้นไขมันในพุง หรือในต้นขาของเรา

ประการที่สอง การบริโภคน้ำตาลในปริมาณมาก ๆ และบ่อย ๆ ไม่เป็นผลดีต่อระบบภายในร่างกาย เมื่อน้ำตาลสูงร่างกายก็ต้องพึ่งฮอร์โมนอินซูลินในการลดน้ำตาลในเลือด ตับอ่อนก็ต้องทำงานหนัก ก็อาจเกิดความเสื่อมได้เร็วกว่าปกติ ก็เป็นสาเหตุของโรคเบาหวาน

จากเบาหวานก็จะมีอีกสารพัดโรคที่ตามมา อาทิ ความดันสูง หลอดเลือดตีบ โรคหัวใจ

แต่ท่านที่ติดความซ่าอาจคิดเลี่ยงไปซดเครื่องดื่มประเภทไร้แคลอรี่หรือปราศจากน้ำตาล แต่ท่านทราบไหมว่าเป็นการหนีเสือปะจระเข้ เพราะยิ่งดื่มจะยิ่งมีโอกาสอ้วน

จากการศึกษาของมหาวิทยาลัยเท็กซัสกว่า 8 ปีต่อเนื่อง ได้มีข้อสรุปว่าผู้ที่ดื่มเครื่องดื่มประเภทปราศจากน้ำตาลและใส่สารทดแทนความหวานจะมีโอกาสน้ำหนักเกินกว่ากลุ่มปกติการศึกษาชี้ถึงความเสี่ยงที่จะอ้วนสูงถึง 41% สำหรับทุก ๆ ขวดที่ดื่มเข้าไป

สาเหตุที่การดื่มเครื่องดื่มที่ไม่มีน้ำตาลแต่กลับมีโทษต่อร่างกายมากกว่าเพราะสารทดแทนความหวานสร้างปฏิกิริยาทำให้ฮอร์โมนในร่างกายเก็บกักไขมันมากกว่าปกติ มากกว่าการเก็บจากภาวะที่เราได้จากน้ำตาลธรรมชาติ

ประการต่อมา ความประมาทของผู้ที่ดื่มเครื่องดื่มที่คิดว่าไม่มีน้ำตาลหรือกังวลเรื่องน้ำหนักตัว ทำให้เผลอใจกินอย่างไม่ระมัดระวัง กว่าจะรู้ตัวอีกที อ้วนเสียแล้ว

สำหรับผู้ที่รักสุขภาพอย่างแท้จริง เครื่องดื่มประเภทนี้ควรหลีกหนีให้ไกลเลี่ยงให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

เครดิต unigang.com

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    กินแล้วมันชื่นใจอะนะ กินแล้วอารมณ์ดี

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ผมไม่ได้ดื่มน้ำอัดลมมานานหลายปีละ ซัดโอเลี้ยงแทน

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมไม่ค่อยชอบกินครับ ส่วนมากกินแต่น้ำเปล่า นานๆทีจะกิน = =

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ผมกินน้ำอัดลมมากกว่าน้ำ ป่าว ในทุกๆวัน

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมกินยามเหนื่อยนะ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    กินนานๆที 1 เดือน 1-2 ครั้ง

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ความรู้ดีครับ ^^-

แต่ผมดื่มวันล่ะ 1 กระป๋องเลยหละ 555+

มันอันตรายก็จริง แต่หยุดดื่มไม่ได้อ่ะ มันติดหละ ><"

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    โชคดีผมไม่ ชอบ กินน้ำอัดลม

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ใช่ๆ เวลาเหนื่อยๆ หรือรู้สึกเอื่อยๆ พอซดไปแล้วมันซาบซ่านไปจนถึงขั่วหัวใจ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ผมดืมชา ของ โออิชิ อิชิตัน ลิปตัน เป็นไรไหมเนี่ย

ปล. ชอบกินขวดใหญ่ ทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมไม่ได้ดื่มน้ำอัดลมมานาน

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เราชอบกินตอนอากาศร้อนๆอ่ะนะ เเล้วพอกินเเล้วมันเเบบ อ้าาาา~*

สดชื่อมากๆเลยล่ะ เเต่เสียอย่างคือ พอกินเสร็จเเล้ว
    มันเหนียวๆคอ + หิวนํ้าหนักกว่าเก่า - -*

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าเพื่อนหรือที่บ้านสั่งมากินก็กินได้ครับ แต่โดยปกติแล้วผมไม่ค่อยหากินครับพวกนี้

ไแต่ไปกินทางโออิชิไรงี้แทน

แต่ผมเห็นมาแล้วยืนยันว่ากินแล้วน้ำหนักขึ้นชัวร์

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    เบื่อตรงกินแล้ว มันเหนียวคอนี่แหละ
    เลยไม่ค่อยกินแล้ว
    แต่เมื่อก่อนวันล่ะ3ขวดอย่างต่ำ
    No Money . , . , . , . No Honey

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ผมชอบกินพวกชาครับเย็นๆก็อร่อยดี
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ผมไม่ค่อยชอบกินน้ำอัดลมเท่าไหร่ ดีไป^^ น้ำอัดลมเนี่ยเค้าใช้ล้างเลือดบนถนนได้ด้วยนี่

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    กินเท่าไหร่ไม่เห็นอ้วนเลย แต่กัดกระเพราะจะพังอยู่แล้วเนี่ยอะ

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมจะกินน้ำอัดลมก็ต่อเมื่อเวลาที่ถูกบังคับเท่านั้น อิอิ
    I LOVE THE KING OF THAILAND

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สุราน่ากลัวเยอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    สำหรับผมกินมากกว่านํ้าเปล่าอีกหะหะ ผมกินแล้วก็ไม่มีอะไรนะธรรมดา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 793
    น้ำซ่าแบบนี้อย่าไปกินยามหิวน่ะครับ มันกัดกระเพราะจริง ๆ น่ะ ผมก็เคยกินยามหิวเนอะตอนนั้น เข้าโรงบาลผ่าตัดเพื่อรักษา (ประมาณ 2ปีที่แล้วละ) ตอนนี้ไม่กินอีกเลย

เออ รู้ไว้ใช่ว่า น่ะ

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เดี๋ยวนี้ผมกินแต่น้ำเปล่าครับ เสี่ยงน้อยสุดแล้วล่ะ