ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ The Evil Within ฝาก (ความสยองขวัญสั่นประสาท) ไว้ในกายเธอ BY NG newsgamer ■

The Evil Within ฝาก ความสยองขวัญสั่นประสาท ไว้ในกายเธอ ■

มีเพียงความกล้าเท่านั้น ที่จะสามารถเอาชนะความหวาดกลัวที่เกมฝากไว้ในตัวของคุณ

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

The Evil Within สร้างสรรค์ผลงานโดยคุณ Shinji Mikami ผู้สร้างเกม Resident Evil กับผลงานใหม่ภายใต้สตูดิโอของตัวเองที่ยังคงสานต่อ
    งานที่เขาถนัดนั่นคือ เกมแนวเอาชีวิตรอดจากความสยองขวัญสั่นประสาท เกมเพลย์เดโมกว่า 90 นาทีที่ปล่อยให้สำนักข่าวต่างๆได้ทดลอง
    เล่น ดูเหมือนมันให้อารมณ์ที่คล้ายคลึงกับ Resident Evil เป็นอย่างมาก หลายฉากสร้างสรรค์ออกมาเหมือนที่เราเคยผ่านตาใน Resident Evil
    ทั้งหมู่บ้านที่ดูน่ากลัว กองไฟที่เต็มไปด้วยศพ หรือแมนชั่นที่ดูภายนอกสวยงาม แต่ภายในกลับเต็มไปด้วยความน่าสะพรึงกลัวและความลึกลับ
    ในแง่ของเสียงและภาพบรรยากาศในเกมสามารถถ่ายทอดออกมาได้อย่างดี อาคารที่ถูกทิ้งร้างเต็มไปด้วยฝุ่น และเสียงดังเอี๊ยดอ๊าตจากลมที่พัด
    ผนังผุพัง ในขณะที่บนพื้นก็เต็มไปด้วยกองเนื้อเน่าเปื่อยที่ล้อมรอบด้วยแมลงวัน มันสร้างความตึงเครียดให้กับผู้เล่นได้เป็นอย่างดี

ระบบการต่อสู้ในเกมดูเหมือนมีลักษณะเดียวกับ Resident Evil 4 ในมุมมองแบบบุคคลที่สาม ที่คุณจะมองจากด้านหลังตัวละคร การเล็งปืน
    มีการเลื่อนตำแหน่งอย่างช้าๆ ศัตรูตัวใหญ่ที่มันใช้อาวุธขวานจะเคลื่อนไหวช้า ซึ่งคุณสามารถหลบหลีกอย่างง่ายๆ แต่ถ้าคุณโดยมันฟันเข้าไป
    ก็แทบตายได้เหมือนกัน การยิงปืนให้ถูกที่ถูกเวลาจึงเป็นวิธีที่ดีที่สุดเพื่อประหยัดกระสุน อย่างไรก็ตามการเคลื่อนไหวของตัวละครยังไม่
    พริวไหวและการเล็งปืนยังดูแข็งๆในช่วงที่เลื่อนเป้าหมาย ซึ่งต้องมีการปรับปรุง ตัวเกมจะเน้นให้ผู้เล่นต่อสู้ สำรวจ และหลบหนี ในบางพื้นที่
    คุณจะได้ยิงเสียงศัตรูนำมาก่อน เพื่อสร้างความหลอนให้กับผู้เล่น

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

ศัตรูในเกมสามารถถูกกำจัดได้อย่างง่ายๆด้วยกระสุนปืน แต่เพื่อความแน่ใจคุณสามารถเผาพวกมันได้ในขณะที่พวกมันล้มอยู่บนพื้น
    สิ่งของทั้งหมดในเกมมีให้คุณใช้อย่างจำกัด เช่นกระสุนปืน คุณจึงต้องคิดอย่างรอบคอบในการใช้แต่ละครั้ง ช่วงไหนที่สามารถหลบหนีไปได้
    จึงควรหลบหนี เพราะเกมออกแบบมาให้คุณสามารถหลบซ่อนจากศัตรู เพื่อหลีกเลี่ยงการเผชิญหน้าโดยไม่จำเป็น ในระหว่างทางคุณสามารถ
    ทำการตรวจสอบทุกซอกทุกมุมเพื่อค้นหาสิ่งของที่ใช้ได้
    ตัวเกมออกแบบให้คุณมีอิสระในการต่อสู้ เช่นคุณสามารถสร้างระเบิดและติดตั้ง
    ตามเส้นทางได้ ชู้ตติ้ง ลอบเร้น และสำรวจจึงเป็นตัวเลือกที่คุณต้องนำมาประยุกต์ใช้ในระหว่างการเล่น

The Evil Within จะคอยเล่นสงครามทางประสาทกับผู้เล่นตลอดเกม หัวใจหลักคือการสร้างความหวาดกลัวด้วยสิ่งที่ไม่คาดคิดให้เกิดขึ้น
    บางช่วงเวลาจะเป็นเหมือนกับฝันร้ายของผู้เล่น ที่มีสภาพแวดล้อมเป็นตัวถ่ายทอดอารมณ์ การเขียนบทและออกแบบฉากสามารถทำออกมา
    ได้อย่างดีเพื่อดึงความอ่อนแอของผู้เล่นออกมา เรื่องของมุมกล้องก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่จะร่วมผลักดันความน่ากลัวได้
    ในฉากหนึ่งบริเวณทาง
    เดินแคบๆ จะเป็นมุมกล้องตายตัวในแนวลึกที่ให้คุณเดินไปเป็นเส้นตรง ในขณะที่กำลังมีการเปลี่ยนแปลงของสภาพแวดล้อม ที่เป็นภัยคุกคาม
    กับผู้เล่น ทุกอย่างในเกมออกแบบมาให้สมาธิของคุณกระเจิดกระเจิงจนควบคุมตัวเองไม่ได้ มีศัตรูรูปแบบหนึ่งที่เหมือนผีจะคอยออกมา
    แบบสุ่มในระหว่างที่คุณเดินอยู่ ซึ่งมันจะฆ่าไม่ตาย คุณจึงต้องหลบซ่อนตอนที่มันออกมา เพราะถ้ามันเจอคุณ มันจะฆ่าคุณทันที

The Evil Within คือเกมที่ดึงความน่ากลัวและความสยองขวัญในสไตล์คราสสิกของเกม Resident Evil ให้ออกมา ผู้เล่นสามารถทำการสำรวจ
    พื้นที่ต่างๆ เช่นแมนชั่นจะมีอยู่หลายห้องให้คุณสามารถเข้า-ออก เพื่อเก็บของและสำรวจสิ่งที่น่าสนใจเพื่อเติมเต็มเรื่องราวในเกม ระหว่าง
    ทางตัวเกมจะมีปริศนาให้คุณแก้เหมือนเกม Resident Evil เช่นการแก้ปริศนาภาพที่แขวนบนผนัง การตกแต่งภายในของสถานที่ต่างๆรวมถึง
    การออกแบบโดยรวมมันคืออารมณ์ Resident Evil ที่ไม่ยึดติดความน่ากลัวไว้ที่บทสนทนาของตัวละครและเกมเพลย์ที่เป็นสคริปต์

The Evil Within กำหนดวางจำหน่าย 14 ตุลาคม 2014
    บนเครื่อง PS4, Xbox One, PS3, Xbox 360 และ PC

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    บอกเลยตามตรง เกมนี้ผมไม่กล้าเล่นแน่นอน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ผมดูจาก DEMO ที่มีคนมาแคสเกม ของฝรั่งอ่ะ

(มันออกแนว Action น่ากลัว มากกว่าน่ะ ฉากหลอนหรือตกใจ มีน้อยมาก และแค่ แว้ปเดียว)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไปนั่งไล่ดูตัวอย่างมา 3 ตัว เหมือนอารม RE4+RE2 ผมรู้สึกอย่างงั้นล่ะนะ แต่นั่นมันผีชีวะ ส่วน Evil Within มันผีจริงหรือปลอม หลอนหรือของจริงปนๆ กันไป ตัวเกมก็ค่อนข้างกดดันสำหรับผมล่ะนะ แต่ระบบคราฟของทำอาวุธอันนี้แลดูน่าสนใจอยู่ คงจะได้มันส์กันบ้างในบางฉาก แต่สารภาพ ไม่กล้า Pre-order รอเพื่อนมันสอยมาก่อน แล้วขอไปดูมันเล่นนำร่องก่อนค่อยพิจารณาอีกที

ป.ล. ขอให้ฉากที่ทำให้สะดุ้งน่ะ อย่าเยอะมากเลยมันกดดันในตอนแรกมาก แต่พอเล่นรอบที่ 2 . . . . . ก็นะ แทบจะหารความน่ากลัวทิ้งไปเกือบครึ่งหรือเกินครึ่งเลยแหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ทั้งโปสเตอร์กับตัวเกมส์ทำไมผมนึกถึงหนังเรื่อง Evil dead กันนะคืออารมณ์หลอนๆเลือดๆ กับตัวเอกไม่รู้ตัวเองว่าเห็นภาพหลอนหรือผีจริง
    The Blue Blood

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมว่า มันไม่แนวหลอนขนหัวลุกหรอก แนวเลือดสาดกระจาย เหมือนหนัง Evil Dead ภาคล่าสุดอ่ะ 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อย่าพูดถึงชื่อ "ฝากไว้ในกายเธอ" เถอะครับ...พูดแล้วเจ็บ ไปดูมาเสียดายเงินมาก T.T

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Придурок อ่านกระทู้
    อย่าพูดถึงชื่อ "ฝากไว้ในกายเธอ" เถอะครับ...พูดแล้วเจ็บ ไปดูมาเสียดายเงินมาก T.T
    นี่ละครับ สาเหตุ ที่ผมถึงไม่อยากจะไปดู มีแต่คนชวนไปแต่ผมก็ไม่ไป กลัวจะไม่คุ้ม
    ปล. เรื่องจริง คือ ผมกลัวผี อยากไปบอกใครนะครับ อายเค้า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เกมสยองแห่งปีนี้
    [/URL]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อีก 2 เดือนครับเล่นแน่นอน

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ;2571908
    มาดูนี่ดีกว่าครับรับรองคุ้มถ้าทำนะ 5555

ฝากเอาไว้ในก้นเธอ ให้เธอรับเอ็นอุ่น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 10th August 2014 เมื่อ 00:44
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: