ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

[พูดคุย] มาแชร์เทคนิคความแม่น สำหรับเกมส์แนว FPS ของแต่ละคนกันครับ

ตามหัวข้อเลย พอดีช่วงนี้ผมติดเกมส์ออนไลน์แนว FPS หลายเกมส์อยู่ (จริงๆ คืนนี้มันเงียบมากเลย อยากตั้งกระทู้สลายความเหงา)
    ผมก็อยากรู้อีกด้วยว่า ความแม่น (ปืน) ของแต่ละท่าน มีเทคนิคเคล็ดลับอย่างไร ทำไมถึงยิงแม่นกัน ยิงแม่นจนเด็กร้อง เพราะอะไร

งั้น ผมขอเริ่มก่อนเลยน่ะ สำหรับเทคนิคความแม่นของผมก็ไม่พิเศษมาก เริ่มจากฮาร์ดแวร์ก่อน ปกติผมใช้โน๊ตบุ๊คเล่นเกมส์นี่ละ
    เมาส์ราคา 299 บาท ไม่พิเศษอะไร แค่เล็กไปนิดหน่อย แผ่นรองเมาส์ก็ไม่มี ใช้เมาส์ถูไปกับโต๊ะไม้อัด จนเป็นรูเห็นไม้อัดข้างในละ
    มาถึงในเกมส์บ้าง ปกติผมจะตั้งค่าความไวเมาส์ให้ช้าๆ ถ้าเล่นปืนหนักๆ พวกสไนยิงไกลอะไรแบบนี้ เวลาซูมไล่เล็งมันช่วยได้จริงๆ
    ส่วนปืนที่ผมถนัดหรือเล่นเก่งๆ เลย ก็พวกปืนสาย submachine ปืนกลเบา เน้นวิ่งไว ยิงที่แคบๆ ระยะประชิด ปรับเมาส์ให้เร็วมากๆ

ผมมีเคล็ดลับแค่นี้ละ น้อยมากๆ ผมอยากรู้ว่า ท่านไหนมีเทคนิคการยิงปืนพวก sniper แม่นๆ บ้าง ปืนแนวนี้ผมไม่มีความแม่นเลย
    ที่จริง ผมก็ไม่ได้จริงจังกับเรื่องนี้น่ะครับ แค่อยากเก็บความรู้ในการเล่นเกมส์แนวนี้เฉยๆ (เอาความแม่น ไปแข่งยิงกับเพื่อนสนุกๆ) ฮ่าๆๆ
    .:ll:.

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ได้เทคนิคจาก SF2 มา คือเล่นสไนเปอร์ซูมยิงในวิเดียว ต้องฝึกล็อคเป้าให้มันอยู่ตรงกลาง ส่วนเล่นกลต้องเน้นยิงหัวตลอด เลือกปืนที่ซูมนิ่งๆ

ส่วนเรื่องเม้าส์ได้ทุกอันครับ มันปรับความเร็วได้อยู่แล้ว แต่ต้องหาความพอดี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เล่น killing floor ครับ ยิงแม่นแน่นอน
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ใช้แต่พวกปืนกลครับ เวลายิงก็คลิกค้างประมาณวินึงแล้วปล่อย ให้มันยิงเป็นชุดๆไป

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    เล่น killing floor ครับ ยิงแม่นแน่นอน
    555 สุดยอดแห่งเกมไร้เป้า ยิงจนขี้เกียจจะเล็ง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เกมที่ท้าทายสุดๆ red orchestra2 และก็อีกเกมworld of tankเล่นแบบใช้ฝีมือจริงๆ ไม่มีโกง
    1.สมาธิ ใจร้อน หรือเล่นไม่มีสมาธิเท่ากับตาย
    2.เล่นแบบมีแบบแผน ถ้าทีมดีๆนะคับ ชนะไม่ยากพิสูทย์มาแล้ว
    3.รู้ต่ำแหน่งรู้หน้าที่ เช่นLTต้องไปสเก้านะ HTต้องออกแนวหน้านะอย่าซุ่ม เผ้าฐาน TDเกราะบางๆก็อย่าแป้นแหล้นแนวหน้า(Hell Catเกราะบางวิ่งเร็ว ถึงแนวหน้าก่อนมักจะตายก่อน)อยู่แนวลังซุ่มเอา
    4.ต้องไม่เล่นเกมเทพทรูหรือเลี้ยงโปร แบบFPSไทย พวกนั้นมันไม่ใช้ฝีมือ มีแต่เกรียนเหอหมอยเล่น เล่นไปก็สู้มันไม่ได้หรอก
    5.ความประมาทหรืหยิ่งทะนงตนเท่ากับตาย
    6.การคาดเดาต่ำแหน่งเป้าหมาย คำนวนเวลากระทบเป้า การสังเกต ไลย์กระสุนหรือ แสงจากปากกระบอกปืน ไลย์การบุกหรือแม้แต่สีเสื้อ ลักษณะรถถังคู่ต่อสู้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ประสบการณ์ล้วนครับผมสำหรับผม แต่ละเกมมันไม่ค่อยเหมือนกันเรื่องกระสุนกระจาย ต้องเล่นให้ชิน แต่ส่วนมากผมยิงเป็นชุด 3 นัด หรือยิงทีละนัดครับผม

เน้นใจเย็น ล็อคหัวกินลั่น หรือกราดระยะประชิดครับ
    Only one thing I want.

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    สำหรับผม แม่นไม่แม่นขึ้นอยู่กับปิงล้วนๆ
    เวลาเจอผู้เล่นอีกฝ่ายผมชอบกดยิงค้างเลย คุมสติตอนยิงไม่ใหว เพราะผมชอบแลกลูกตะกั่วกับชาวบ้านเค้าแบบใกล้ๆ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    เทคนิคนี้ผมว่าผมไม่มีนะ เล่นตามความเคยชินละมั้ง เกมแรกที่จับเลย แน่นอนไม่พ้น Counter Strike (แก่) แล้วก็ไล่ ๆ มาเลยพวกเกมออนไลน์ SF SA PB ฯลฯ
    ล่าสุดก็ BF4 ช่วงนี้โดนไก่ยิงบ่อย ๆ ไก่เยอะจริงๆ
    สำหรับปีนกลผมจะเล่น แบบระยะประชิด เวลาบวก จะเล็งตลอดช่วยได้เยอะในการยิงแบบตัวๆ รึ กลุ่มเล็ก ๆ 2-3 คน ถ้าปีนกลหนักนี้จะไม่เล็งเท่าไรอาศัยลูกกระจ่าย (แล้วบอกไม่มีเทคนิค )
    sniper ผมเน้นเร็ว ถ้าเป็นพวกเกมออนไลน์ก็ยิงสลับได้อยู่ ปีน>มีด (คงเข้าใจนะ) เวลายิงก็พยายามเอาหัวไว้ก่อน % ตายแน่นอน (ยกเว้นเจอเทพทรู)
    ถ้า sniper ใน BF4 นี้ผมใจเย็นตลอดใจร้อนไปนั่งบวกกับปีนกลไม่ไหว หาที่แอบดีๆ (ไม่มี) ไม่มีคน (เพื่อนเกิดหลังตูตลอด) ที่สูง ๆ (ตายด้วยฮอไม่ก็เจ็ท)

ปล.ผมแนะนำน่ะถ้าอยากจะฝึกแนะนำพวก red orchestra 2 / war thunder / war thunder tank / killing floor ไร้เป้า

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ไปเล่น COSGO สิครับใช้ฝีมือจริงๆแน่นอน(ความแม่น)

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ใช้โปรล็อคครับแม่นเหมือนจับวาง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หู ฟัง เสียง เท้า เดิน

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    ได้เทคนิคจาก SF2 มา คือเล่นสไนเปอร์ซูมยิงในวิเดียว ต้องฝึกล็อคเป้าให้มันอยู่ตรงกลาง ส่วนเล่นกลต้องเน้นยิงหัวตลอด เลือกปืนที่ซูมนิ่งๆ

ส่วนเรื่องเม้าส์ได้ทุกอันครับ มันปรับความเร็วได้อยู่แล้ว แต่ต้องหาความพอดี
    ขอโปรล็อคเป้ามั่งครับ //ผิดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    ผมใช้ AIM บ้าไม่ใช่ เล่นเพลินๆยิงโดนบ้างไม่โดนบ้าง อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    CS:GO ครับฝึกจังหวะในการยิง แล้วก็ความแม่นยำ (เคยเจอเจอกัน นัดเดียว...หลับ) แล้วก็เทคนิคยิง sniper (เกือบทุกเกม) ที่ผมใช้คือ เวลาจะยิง สะบัดเมาส์อ่ะครับ โอกาสโดนพอสมควร
    ปล. ผมใช้เมาส์ราคา 160 บาท
    ปล.2 เมาส์มีผลกับการเล่นนะครับ ควรเลือกเมาส์ที่ถนัดมือนะครับ จะได้เล่นสบายๆ
    Jannina Weigel <3
    หาทีม DOTA2 ครับผม STEAM : Jannina W