ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Question รบกวนตอบให้หน่อย Nokia vs. Samsung vs. Sony

อยากทราบครับว่า smart phone 3 ยี่ห้อนี้ ถ้าราคาระดับเดียวกันกล้องของยี่ห้อไหนดีสุดครับ
    ผมเชื่อว่า Nokia น่าจะดีสุด แต่ก็ได้ยินว่าเดี๋ยวนี้อะไรๆ Samsung ก็กินขาดหมด
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ และถ้าเป็นไปได้ก็ช่วยแนะนำรุ่นที่ไม่ราคาไม่เกิน 1 หมื่นให้ด้วย

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    sony>nokia>samsung(แต่ใช้ของโซนี่) ซัมซุงกินขาดไม่จริงครับ ตอนนี้ก้อปใครไม่ได้ละ
    ถ้าเท่าราคากับคุณภาพ เริ่มไม่สู้ดีละคู่แข่งของซัมซุงไม่ได้มีแต่ apple ละ lg htc ฯลฯ

ืืnokia แพ้ sony ใน z2 แต่โดยรวม nokia ก็ถือว่าดีแต่เรื่องความคุ้มยังไม่ค่อยเท่าไร
    แต่ค่ายอื่นๆอย่าง oppo asus จำชื่อไม่ได้ละแต่เป็นค่ายจีน ก็ถือว่าพัฒนาได้เร็ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    Sony ตั้งแต่ซี่รี่ Z มากินขาดเจ๋งจริงไรจริงทั้งฟังก์ชั่นและสเปค กล้องโหดที่สำคัญกันน้ำ

Nokia ตัวใหญ่ๆได้กล้องกินขาดอันอื่นไม่รู้แต่ผมชอบกล้องที่สุด ส่วน Samsung ไม่รู้สิเฉยๆ เห็นมีดีแค่ Amulet แต่ผมเกลียดสีมันมากสดเกินไปสดจนดูไม่งาม

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nakhon Sri Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ในสามตัวเลือก ไม่เกิน 1 หมื่น ลองหาของ sony ดูครับ ซัมซุงตัวต่ำกว่า 1 หมื่นไม่ค่อยน่าเล่น
    ส่วน nokia ถ้าเป็นตัว windows phone หาแอปลงเกมอะไรลำบากครับ

แนะนำเต็มงบของ sony คงได้แค่รุ่น Xperia M2 น่ะครับผม (ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย)
    CPU Intel i7-4790 | M/B Asrock z87 Extream 4 | VGA Inno3D ichill GTX 960 4 GB | Ram G-Skill TridenX 2400 4x4 GB | PSU Scythe Gouriki 600w

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เห็นด้วยเช่นกันถ้าไม่เกินหมื่นแนะนำของโซนี่ ผมใช้ xperia c เจ๋งมาก เสียแค่กล้องหน้ากาก จอไม่ HD และ Rom น้อย รู้สึก M2 จะไม่ HD เหมือนกันนะ

ผมแนะนำให้หาตัวเกินหมื่นดีกว่าหมื่นห้าก็หาเจ๋งๆได้แล้วอย่าง Xperia Z ลดลงมาหน่อยหมื่นต้นๆก็ ใกล้เปิดตัวกับ T3

สมาร์ทโฟนรุ่นเล็กจริงๆอยากให้เลี่ยงครับเพราะ Rom น้อย ลง app ได้นิดๆหน่อยเกือบเต็มแล้ว หามือถือที่ Rom 8 Gb ขึ้นไปผมว่าดีกว่า (จริงๆเขาว่ากัน 16 gb ขึ้นไปเลยดีที่สุด)

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ขอนอกเรื่องครับ ราคาเท่ากันผมแนะนำ Xiaomi redmi 1s ครับคุ้ม ภาพ HD ด้วย
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ผมแนะนำลองดูตะกูล ZenFone ของ Asus คับ อย่างคุ้ม แนะนำ ZenFone 5 กับ ZenFone 6 ลองหาดูคับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตอนนี้ผมใช้ Sony Xperia L อยู่ครับ คุ้มค่ากับราคามากเลยครับ

แต่ตอนนี้ผมอยากลองยี่ห้อของจีนบ้างว่าจะเป็นอย่างไร เห็นว่าราคาไม่แพง แต่ไม่รู้ว่าจะได้คุณภาพรึเปล่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    ถ้าจะใช้แบบยาวๆ ก็ Sony ครับ แต่บริการหลังการขายนี้ Nokia กินขาดครับ ส่วน Sony กะ SS ห่วยพอๆกัน(เรื่องบริการหลังการขาย)

ส่วนตัวผมเชียร์ Sony นะ เพราะเคยใช้ Z2 ขอบอกว่า ดีมากๆ ชอบมากๆ แต่ดันมาเกิดปัญหาเลยต้องมาเปลี่ยนใช้ไอโฟนแทน ตอนนี้รอ Z3

สรุปผมแนะนำ Sony กะ Nokia ส่วน Samซวย อย่างได้ริคิดใช้ เพราะทั้งมือถือและบริการห่วยมาก

รุ่นที่แนะนำก็

SONY Xperia M2 ราคาล่าสุด 9,450 บาท
    Nokia Lumia 1320 ราคาล่าสุด 9,900 บาท
    Nokia X2 ราคาล่าสุด 4,690 บาท
    Nokia Lumia 630 ราคาล่าสุด 4,990 บาท
    (ทุกรุ่นด้านบน แรมแค่ 1 GB)

เพิ่มเติม
    ถ้าจขกท ไม่ยึดอยู่กะ 3 แบนนนี้

ผมขอแนะนำ

Zenfone 5 16 GB Ram 2 GB ราคา 5990 บาท ตัวนนี้ดีที่สุดในบรรดาที่แนะนำด้านบน
    ข้อดี เร็ว แรง กล้องเทพ Ram 2 GB จอสวย หาซื้อเคสง่าย
    ข้อเสีย แบทไม่ค่อยอึด ตัวเครื่องใหญ่ไปนิส และขอไม่ค่อยมี หาซื้อยาก
    อีกตัว Zenfone 6 ราคา 8,990 บาท
    ตัวนนี้เหมือน Zenfone 5 แค่เพิ่มขนาดจอเป็น 6 นิ้ว CPU แรงกว่าเท่านั้น

อีกตัวนึงสุดท้ายละ

Huawei Honor 3C ราคา ราคาล่าสุด 7,990 บาท
    ตัวนี้ก็พอๆกะ Zenfone 5 เพียงแต่ตัวจอสวยสดกว่า เครื่องเล็กกว่า เบากว่า หาซื้อง่ายกว่า กล้องหน้าชัดกว่าเล็กน้อย
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    โนเกียเจ้าเก่า ซัมซุง ที่ออกแบบมือถือมามากมาย จนล้นบางเครื่องก็ดี บางรุ่นก็มีปัญหา
    sony เทคโนโลยีดี จริง แต่ถ่ายภาพ สู้ โนเกียไม่ได้
    โนเกียติดตรงที่ windows 8 แล้วแต่คนชอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณทุกคนครับ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมอ่านบอร์ดนี้แล้วผมขำนิดๆ ถ้าอยากจะเล่นกล้องมือถือนะครับเรื่องความคมต้องยกให้ Oppo ไม่มีรุ่นไหนในโลกที่จะมี Software ด้านกล้องดีไปกว่า Oppo Mobile แล้วครับ
    นับเฉพาะกล้องมือถือนะ ของ Nokia ระดับ 15000+ กล้องมันเกิดมือถือไปล้ะ กล้องสมัยนี้ต่อให้ยัด Pixel มาเยอะแค่ไหนเวลาถ่ายจริงถ้า Software ประมวลผลไม่ดีภาพก็ไม่สวยครับ
    อย่าง Iphone 5s กล้องแค่ 8MP แต่ Software เค้าดีภาพออกมาชัดพอๆกับ S5 ที่กล้อง 16MP
    ยุคนี้ Software ด้านกล้อง Oppo เด็ดขาดมากครับภาพคมกริบเลย แนะนำเก็บอีก 3000 ได้ N1 mini กล้องหมุนได้ด้วย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: