ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340

Smile แนะนำอนิเมะที่คิดว่ายอดเยี่ยมในความคิดเรา

ตามหัวข้อเลยครับ
    อยากให้แต่ล่ะคนบอกชื่อเรื่องอนิเมะที่คิดว่า ยอดเยี่ยมในความคิดของตัวเองและคิดว่าคนที่ชอบดูอนิเมะเหมือนกันไม่ควรพลาดหรือควรดู (มาแนะนำกันบ้าง)

สำหรับผมน่ะ

best ดราม่า ชีวิตในวัยเรียน ----- Clannad & Clannad After Story
    ดราม่าเหมือนกันชอบรองลงมา
    Angel Beats
    Little Buster
    Kimi ni todoke,
    kaichou wa maid sama
    sakurasou no pet na kanojo
    chuunibyou demo koi ga shitai ภาคแรกน่ะ ภาคสองผมยังไม่ได้ดูเลยไม่รู้ว่าสนุกมั้ย

แนวเรื่อยเปื่อย
    พึ่งดูมาไม่นานชอบมาก ดูไปรอบครึ่งล่ะ ------ Non Non Biyori (คนชอบแนวเรื่อยๆสบายๆ แนะนำอย่างยิ่ง)

แนวแฟนตาซี
    zero no tsukaima 1-4 ผมดูแล้วค่อนข้างติดเลย 4 ซีซั่นอัดดูยาวๆ 3 วันจบ
    SAO แนะนำตอน 1-14

แถมฮาๆ คลายเครียด b gata h kei เรื่องนี้ลองหา BD ดู ผมหัวเราะกระจาย

ปอลิ่ง ถ้านึกออกจะมาแปะเพิ่มเติม

ano natsu de matteru สนุกดี ดราม่าเบาๆ รุ่นพี่หัวแดง ดูเหอะ

อันนี้ที่หลายคนแนะนำมา ผมขอเรียงจาก A-Z นะครับ ส่วนแนวไหนให้ไปอ่านตามคอมเม้นเอานะครับ

2199 space battleship yamato
    Ahh my goddress
    Ano hana
    AIR
    Ao haru ride
    arakawa under the bridge
    Another
    Asura cryin
    baka to test to shoukanjuu
    baka to test to shoukanjuu ni
    Black Lagoon
    Busou renkin
    code geass S1-S2
    Danshi Koukousei no Nichijou
    Deadman Wonderland
    Evangelion
    Fate series
    Fullmetal alchemist brotherhood
    gundam series
    gurren lagann
    Ghost hunt
    Gosick
    Gun X Sword
    Hotaru no Haka
    Hikaru no go
    Higurashi no Naku Koro ni
    Hxh
    Index
    jormungand
    k on
    Kokoro Connect
    Kill La Kill
    Kimi no Iru machi
    King of Thorn
    Mahou Shoujo Madoka Magica
    Mahouka Koukou no Rettousei
    Macross All Series
    Mirai nikki
    Mikakunin de shinkoukei
    no game no life
    One outs
    Psycho-pass
    Poyopoyo
    Saki
    School Day
    suzumiya haruhi
    Sliver Spoon
    Shiki
    Saikano
    Shoujo Sect Innocent Lovers
    Space brother
    Spirit Away
    Steins;Gate
    Sukitte Ii na yo
    Seto no Hanayome
    Sora no Otoshimono
    toradora
    The Garden of Words
    The Word God Only knows ss1-2
    Ueki
    zetsuen no tempest
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 10th August 2014 เมื่อ 23:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    k on
    code geass
    จริงๆมีอีกแต่หลักๆก็เท่านี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตลก----------->
    แค่นี้พอ ยังมีอีกแต่นึกไม่ออก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    k on
    code geass
    จริงๆมีอีกแต่หลักๆก็เท่านี้
    k on เนี่ยเห็นฉายในช่อง cartoon club หลายครั้งแล้ว ไม่มีโอกาสหามาดูจริงๆจังๆ ซักที (ตอนแรกเลเวลยังไม่สูงพอดูเมะที่ไม่มีตัวละครชายไม่ไหว ตอนนี้เวลอัพแล้ว) จะลองไปหามาดูครับ
    code geass เห็นเพื่อนเปิดให้ดูผ่านๆ น่าสนใจดู แต่พักก่อนดองเมะไว้เยอะเลยไม่มีเวลาดู - -
    haruhi ดูแล้วจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arsa007 อ่านกระทู้
    ตลก----------->
    แค่นี้พอ ยังมีอีกแต่นึกไม่ออก
    Danshi Koukousei no Nichijou ดูแล้วจ้าขำกระจาย
    arakawa under the bridge ยังไม่เคยดู ลองไปหาข้อมูลดู น่าสนใจดีครับ หนุ่มจริงจังกับสาวติ้งต้อง
    baka to test to shoukanjuu ดูแล้วสนุกมากครับ
    baka to test to shoukanjuu ni ภาคสองก็สนุกแต่หลังๆเหมือนมุขเริ่มหมด แต่ก็ถือว่าเป็นเมะที่ไม่ควรพลาดเช่นกัน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 9th August 2014 เมื่อ 23:56

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    Fullmetal alchemist brotherhood เนื้อเรื่องสมเหตุสมผลดีครับ รองลงมาก็ Deadman Wonderland เนื้อเรื่องออกแนวหดหู่ แต่มันทรงพลังทำให้น่าติดตามเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Sliver Spoon
    Gun X Sword
    Shiki
    Spirit Away
    Black Lagoon

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

Aa! Megami-Sama (เนื้อเรื่องหลักเป็นเรื่องหน้าเบื่อสำหรับคนทั่วไปครับแต่ผมชอบมากเป็นหนึ่งในใจ พึ่งจบไปเมื่อเดือนเมษาหลังจากเขียนมายาวนานกว่า 25 ปีโดยอาจายร์ โคสุเกะ ฟุจิชิมะ)

Hotaru no Haka (จากค่ายจิบลิ ที่แสดงให้เห็นถึงพิษภัยของสงครามโลกหลังญี่ปุ่นแพ้สงคราม ตามอัตชีวประวัติของ อะคิยุกิ โนสะกะ)

Seto no Hanayome (เมะหาสาระได้หน่อยเดียวที่เหลือขำทั้งเรื่อง ถ้าดูเอาฮาแตก ไม่แพ้กินทะมา บ้าดุ้นปลอมครับ)

Sora no Otoshimono (แองเจิ้ลดรอยล์ เมะเรื่องแรกที่ทำให้ผมดูเมะจนงอมแงมมาถึงทุกวันนี้ บางคนดูออกหื่นกามครับ แต่รับรองว่า ไปแถว ๆ กลาง ๆ เรื่อง ดราม่าโคตรหนัก)

Kimi no Iru machi (เป็นแนวดราม่าต้น ๆ ที่น่าดูครับ พระเอกรักเดียวใจเดียวทั้ง ๆ ที่ นางเอก เหมือนจะไม่จริงใจ - -*)

ปล. Credit ภาพจาก Google.com
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    สำหรับผมดูเพลินๆก็ Ghost hunt, Gosick, Baka to test, Asura cryin

เอาสนุกหน่อยๆก็ Psycho-pass, Busou renkin, Index, King of Thorn, Saki

แนวโรแมนติคก็ Shoujo Sect Innocent Lovers

ถ้าเอาเครียดหน่อยก็ดูโคนันครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้

Aa! Megami-Sama (เนื้อเรื่องหลักเป็นเรื่องหน้าเบื่อสำหรับคนทั่วไปครับแต่ผมชอบมากเป็นหนึ่งในใจ พึ่งจบไปเมื่อเดือนเมษาหลังจากเขียนมายาวนานกว่า 25 ปีโดยอาจายร์ โคสุเกะ ฟุจิชิมะ)
    Aa! Megami-Sama เนี่ย ใช่เรื่อง Ahh my goddress รึป่าวครับ ภาพคุ้นๆ ปล .ถ้าเป็น Ahh mygoddress ผมดูไปแล้วครับ แรกๆจะอึดอัด+อิจฉาในความโชคดีของพระเอก หลังๆมีตัวละครใหม่อย่าง สคัลด์มา ทำให้ดูมีสีสันขึ้นมาก สนุกมากเลย

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    Aa! Megami-Sama เนี่ย ใช่เรื่อง Ahh my goddress รึป่าวครับ ภาพคุ้นๆ ปล .ถ้าเป็น Ahh mygoddress ผมดูไปแล้วครับ แรกๆจะอึดอัด+อิจฉาในความโชคดีของพระเอก หลังๆมีตัวละครใหม่อย่าง สคัลด์มา ทำให้ดูมีสีสันขึ้นมาก สนุกมากเลย
    ใช่แล้วครับท่าน Ah! My Goddess เทพธิดาอลเวง ช่วงแรก ๆ จะน่าเบื่อครับ (ถ้าคนไม่ชอบรักโรแมนซ์) หลัง ๆ มาจะออกดราม่าด้วย ครบรส แต่ส่วนใหญ่จะเป็นแนวฮาปนรัก แฮะ ๆ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    Mahouka Koukou no Rettousei ครับ พระเอกเก่งแบบระดับความลับของชาติเลย และเป็นคนที่น่าสงสารที่สุดครับ
    เพราะโดนดัดแปลงร่างกายจน ไม่เหรออารมณ์ได ๆ สิ่งที่คงตัวตนการเป็นมนุษย์เพียงหนึ่งเดียวของเค้า
    คือ ความรักที่มีให้ต่อน้องสาว ดูเผิน ๆ อาจเหมือนแมะฮาเร็มแต่ไม่ใช่ เพราะหญิงแต่ละคนดูเหมือนจะโดน
    จับคู่ไปหมดแล้ว ถึงตอนแรก ๆ จะชอบพระเอกกัน พระเอกก็ไม่รู้สึกอะไรเลย แถมยังปัญหาทางบ้านอีก

อีกเรื่องเก่าหน่อยก็ Another ครับ ตอนดูครั้งแรกนี่ แทบรอ อาทิตย์ต่อไปไม่ใหวเลยค้างคาใจมากแต่ละตอน

และ Suzumiya haruhi ตอนแรกผมไม่คอดจะดูเลย และผมก็ไม่รู้ด้วยว่าผมไปชอบอะไรตรงใหน แต่พอมาหลัง ๆ
    ดราม่าสุด ๆ โดยรวมแล้วเรื่อยนี้สุดยอดมาก ทั้ง SS1-2 และ Movie ด้วย

อ้ออีกเรื่องนึง Index ไม่มีไรมากนะแต่ก็สนุกและมันส์พอตัว อีกอย่างชอบ ฮาเร็ม หมื่นคนของพระเอก 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 10th August 2014 เมื่อ 00:39
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    Fate series

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    Space brother ผมดูการ์ตูนมาก็เยอะผมว่าเรื่องนี้เจ๋งจริงแนวคิดไอเดียบรรยากาศ
    Ueki ชอบนิสัยพระเอกสุดๆแล้วของทุกเรื่อง ไม่เชื่อไปดูแค่ตอนแรกดูก็ได้
    One outs แนวพระเอกเก่งจิตวิทยาแบบสุดๆ
    Hikaru no go เดินเรื่องได้ค่อนข้างดีแต่ไม่เขียนต่อ ทำร้ายจิตใจผมแบบสุดๆ
    Hxh เรื่องที่ 1 ขาดลอย วางแผน เนื้อเรื่อง บทตัวละคร
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    gurren lagann > ดุ้น > yuri

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    Mirai nikki เอ๊ะ(่ส่วนตัวนะครับเพราะผมชอบเนื้อเรื่องมากเลยร้องไห้ตอนจบOVAเลยละครับ)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    แนะนำผมนอ่ยผมชอบเเนวนี้ The Garden of Words ทั้งภาพเเละดนตรี กินใจสุดๆ เเล้วมีเลึ่องไรคล้ายๆแนวนี่ไหม

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    School Day ครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xaoninlove : 10th August 2014 เมื่อ 09:29

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    no game no life
    code geass
    jormungand
    2199 space battleship yamato
    gundam series
    โดยส่วนตัวชอบแนวสงคราม การเมือง แล้วก็จริงจังๆ ผมว่ามันสนุกดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณบอม : 10th August 2014 เมื่อ 10:00

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    zetsuen no tempest

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    Silver Spoon ครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมชอบแนวการ์ตูนผู้หญิงแฮะ อย่าง
    Sukitte Ii na yo
    Kaichou wa Maid-sama
    Ao haru ride
    ไรงี้อะแต่ถ้าแนวดราม่าผมยกให้
    Ano hana
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ซีรี่ย์ Fate

Higurashi no Naku Koro ni

Steins;Gate

Kill La Kill คอนเซ็ป+พล็อตดีมั่กๆ

Evangelion

Mahou Shoujo Madoka Magica

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    School Day ครับ.

5555 ยอดเยี่ยมจริงๆ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผมว่าที่ลืมไม่ลงคงเป็นเรื่อง The Word God Only knows คับผมดูซ้ำหลายรอบจนจำได้เลย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    พวกการ์ตูนต่อสู้บู๊สายหลักดังๆในอดีตไม่ขอพูดถึงนะ เพราะยังไงก็ยังคงอยู่ในความทรงจำไม่หายไปไหนอยู่แล้ว

แต่ผมจะขอบอกชื่ออนิเมยุคใหม่ๆที่ผมช๊อบบบ ชอบที่สุดในตอนนี้นะครับ

K-on
    toradora

และที่กำลังสนใจเป็นพิเศษอยู่ตอนนี้คือเรื่อง "Kokoro Connect เชื่อมหัวใจ สลับร่างอลเวง"
    อนิเมเรื่องนี้ได้ยินมาว่าได้ LC แล้ว แต่ทำไมมันนานจัง จะมาเมื่อไหร่เนี่ย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: