ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1

สงสัยเรื่อง Android TV BOX ครับ

คือผมอยากรู้ว่ามันต้องเสียรายเดือนอะไรไหมครับ ผมเห็นมีช่องหนังเยอะดีครับแถมเข้าอินเตอร์เน็ตอะไรงี้ด้วยแถมสามารถเปิดยูทูปอะไรงี้เข้าเฟสบุ้คสามารถเข้าgoogle chorm ผมว่าจะให้พ่อดูหุ้นในทีวีผ่านอันนี้พอได้ไหมครับแล้ว android TV BOX เนี่ย พวกช่องหนังอะไรงี้ฟรีรึเปล่าครับ แนะนำเข้ามาหน่อยครับสงสัยหาซื้อที่ไหนได้บ้าง แล้วสามารถต่อเข้ากับทีวีได้ทุกรุ่นเลยรึเปล่าครับ ???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เท่าที่ผมรู้นะ พวกช่วงหนังก็ตาม แอปที่เราใช้อ่ะครับว่าฟรีไม่ฟรี ต่อเข้าทีวีน่าจะได้ทุกรุ่นนะครับพวก LCD รุ่นใหม่ๆปัจจุบันน่าจะได้หมด ผิดพลาดประการใดขออภัย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    เหมือนเป็นแอนดรอยเครื่องนึงอะครับ ทำได้เหมือน แอนดรอยทุกอย่าง (ตามสเปค)
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1
    ขอปรึกษาอะไรหน่อยนะคับ พอมีAndroid TV BOX ที่สั่งให้จอตั้งได้ เหมือนในแท็บเล็ตหรือเปล่าคับ พอดีผมสนใจอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kokozaas อ่านกระทู้
    ขอปรึกษาอะไรหน่อยนะคับ พอมีAndroid TV BOX ที่สั่งให้จอตั้งได้ เหมือนในแท็บเล็ตหรือเปล่าคับ พอดีผมสนใจอะคับ
    อันนี้ไม่ทราบนะครับ ต้องลองศึกษาระบบมันดู
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    โหลดอแอพมาใช้ก็ตั้งได้แล้วครับผมใช้อยู่

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    รายเดือนครับ เหมือนที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ เดือนละ250 มีทุกช่อง หนังสารคดี เพลง กีฬา วาไรตี้ มีหลายเจ้าครับ บางเจ้าแค่ 150-200 แต่ที่ผมเลือกเจ้านี้ที่ผมใช้อยู่เพราะว่ามันเสถียรสุดละหลังจากที่ลองมา ไม่ค่อยกระตุก ไม่มีเปิดไม่ได้ และช่อง HD เยอะดี ใช้แบบเติมเงินทรูมูฟครับ เดือนไหนเราไม่อยากดูก็ไม่ต้องเติม สนใจสอบถามหลังไมล์ได้ครับ

สำหรับกล่อง android box ผมเริ่มเล่นมาหลายปีแล้วครับตั้งแต่ออกแรกๆ เรื่องยี่ห้อ รุ่น และความคุ้มค่า ผมพอที่จะแนะนำให้ได้ครับ ตามการใช้งาน สอบถามได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 13th August 2014 เมื่อ 01:06

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมใช้ mk808b อยู่น่ะ ดูการ์ตูนก็จากแอปเอาน่ะ ไม่ก็โหลดให้ แฟลชไดรฟ์ ดูเอาน่ะ

เล่นเกมได้ด้วยนะ อิอิ คุกกี้ รัน เกมเศรษฐี หนังก็เข้าเวปแล้วหาดูเอาเลยนะ อิอิ แต่เวปนั้นต้องดูหนังแบบบนโทร. ได้นะ

ส่วนดูทีวี ผมก็ดูผ่านแอปอีกนั้นแหล่ะ -0- มีเกือบทุกช่อง แต่ผมไม่ได้ดูสักช่องเลย 555+ ดูแต่ย้อนหลังเอา

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    รายเดือนครับ เหมือนที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ เดือนละ250 มีทุกช่อง หนังสารคดี เพลง กีฬา วาไรตี้ มีหลายเจ้าครับ บางเจ้าแค่ 150-200 แต่ที่ผมเลือกเจ้านี้ที่ผมใช้อยู่เพราะว่ามันเสถียรสุดละหลังจากที่ลองมา ไม่ค่อยกระตุก ไม่มีเปิดไม่ได้ และช่อง HD เยอะดี ใช้แบบเติมเงินทรูมูฟครับ เดือนไหนเราไม่อยากดูก็ไม่ต้องเติม สนใจสอบถามหลังไมล์ได้ครับ

สำหรับกล่อง android box ผมเริ่มเล่นมาหลายปีแล้วครับตั้งแต่ออกแรกๆ เรื่องยี่ห้อ รุ่น และความคุ้มค่า ผมพอที่จะแนะนำให้ได้ครับ ตามการใช้งาน สอบถามได้ครับ
    สงสัยพวกช่องอะครับแล้วก็เรื่อง wifi คือว่าเห็นเอ่อจากคลิปข้างบนเขาก็บอกว่ามีช่องใส่สาย wifi คือเราต้องมี wifi เองใช่ไหมครับเช่น เราใช้เน็ตของทรูแล้วก็เอาสายlan มาโยงใส่ช่องกล่องอะไรงี้รึเปล่าครับ แล้วก็เรื่อง ช่องอะครับ คือผมอยากรู้พวกช่องหนัง ช่องบันเทิง ซีรี่ย์ฝรั่งแบบว่า เอาง่ายๆมีแบบทรูไหมครับพวก HBO FOX AXN อะไรงี้อะครับ หรือมีช่องมากกว่านั้นอีก คือผมเน้นช่องหนังที่แบบซับไทย ซีรี่ย์ซับไทย สารคดี พวก NGC Discovery แบบ พวกนี้เขาจะพากย์ไทยเลยปะครับ คือสงสัยเรื่องพวกช่อง หรือเรื่องช่องผมต้องลองเองหาเองดูไม่สามารถบอกได้เพราะมันมีเยอะแยะมากมายหลายแบบปะครับ