ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524

หลังประกอบคอมเสร็จ จอเปิดไม่ติดครับ

เมื่อวานไปซื้อคอมแล้วร้านประกอบให้ครบหมดแล้ว แต่พอมาถึงที่บ้านแล้วเสียบจอแล้วจอก็ไม่ขึ้นอะไรเลยแล้วขึ้น Sleep ครับ

Spec
    CPU - Intel i7 4790
    VGA - GTX 770 OC
    PSU - 750 W
    RAM - 8 GB
    MAINBOARD - GIGABYTE Z97X-GAMING 3

ทางร้านประกอบมาให้เรียบร้อยหมดแล้วครับ แต่เสียบจอไม่ติด พัดลมที่เครื่องติดหมดทุกตัวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxtwis01 : 10th August 2014 เมื่อ 10:13 เหตุผล: แก้ไขหัวข้อ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ทางร้านเขา test แล้วใช่ไหมครับ มีหลายรายนะครับ ที่เสียบช่อง vga ตรงออนบอร์ด ตรงนี้เช็คดูดีๆเป็นยังไงค่อยว่ากันอีกที

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    ทางร้านเขาก็ test ให้นะครับแต่เหมือนจะเสียบตรง DVI-I ไม่ใช่ D-SUB

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ตอนแรกให้เช็คแรมก่อน เวลาเคลื่อนย้ายอาจจะสะเทือน ให้ถอดใส่ใหม่ให้มันล๊อคดีๆทั้ง 2 ข้าง ถ้ายังไม่ได้ ลองใช้สายแบบอื่นเชื่อมต่อดูระหว่าง การ์ดจอกับ จอคอม