ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

เรื่อง Dota 2 ครับ

พอดีดป็นมือใหม่เล่น เล่นทีไรเเพ้ตลอด เลยอยากข้อคำเเนะนำครับ
    ตอนนี้ใช้ Shadow Shaman ครับ [MKX] Pechrkung [TH] อันนี้ชื่อ Steam ครับ
    Add มาสอนก็ดีครับ
    Revenge Solves Everything

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    มี2ตัวคับ
    Add มา 5555+

pcore20
    standinpcore20
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เเอดเเล้วครับ
    Revenge Solves Everything

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    หลักๆก็ดูจังหว่ะเกมดีๆหล่ะมั้งครับ กลัวโดนGankก็ซื้อหวาดOBSมาปักในป่า

ถ้าเป็น ชาแมน ที่เลเวล5 สกิลผมจะอัพ 2 2 1 0 ตามลำดับอะนะครับ โดยผมจะอัพสกิล2กับ3ก่อน

แล้วก็Supportฮ๊โร่STR-Tank/Agi-Carryที่ยืนLaneอยู่ด้วยให้GankหรือรอดจากการถูกGank

ช่วยเพื่อนด้วยสกิล2 เพราะถ้าสกิล3เราจะต้องอยู่กับที่เพื่อนหยุดอีกฝ่าย เราจะพาลตายเองได้

ต้องใช้สกิล2กับพวกที่จะทำดาเมจกับเพื่อนเราได้มากหรือกำลังจะวิ่งถึงเพื่อนเราหรือตัวที่Stunได้ไว้ก่อน

สายIntมีสกิลที่แรงมากอยู่แล้ว สกิล2เลเวล2ที่2วิ และสกิน3เลเวล1ที่2.5วิ 4.5วิก็เพียงพอที่จะฆ่าแล้ว ยังไม่รวมกับสกิลเพื่อนเรา

ถ้ามั่นใจว่าเพื่อนเราฆ่าไม่ได้แน่ๆ ก็ยัดสกิล1แย่งฆ่าไปเลย

ส่วนอัลติเราคูลดาวนานมาก ต้องใช้ถูกจังหว่ะจริงๆ สำหรับผม ผมจะใช้ในการดันป้อมมากกว่า

และอัลติของเรา ถ้าใช้ดีๆสามารถขังฮีโร่ศัครูไว้ในนั้นได้ด้วยนะครับ

แล้วเราเป็นสายตีไกล สามารถตอดเลือดฝั่งตรงข้ามได้

และตอนตอดฮีโร่ศัตรู ครีปอีกฝั่งจะมาตีเรา เราก็ลากลงมาลึกๆให้เพื่อนเราตีง่ายๆ ไม่ต้องเสี่ยงโดนอีกฝ่ายตอดเลือด

ก็มีแค่นี้แหละ ผลเล่นประมาณนี้ ผิดถูกยังไงก็ขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meknoi035 : 10th August 2014 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    แพ้มันเป็นเรื่องธรรมดา เพี่ยงแต่รู้หน้าที่ของฮีโร แต่ล่ะตัวให้ดี เดี๋ยวก็เก่งเอง
    Fuck the world2

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Shadow Shaman ผมเล่น ผมอัพช็อต จับ ของๆหลักๆมีรีเฟรชเชอร์ ขารีมานา เสกไก่ กับblink
    เล่นแบบ ตั้งงูหน้าป้อม ให้งูตีป้อม ฝั่งตรงข้ามจะไม่ค่อยกล้าเข้า(ถ้าเรามีทีมด้วย ถ้าไปคนเดียว ตาย)
    หรือจังหวะบวก ปักงูให้หมด แล้วเสกกบ จับ ตัวโหดๆ แล้วให้เพื่อนตีตาย ชนะเลย
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เกมนี้ตอนหาเมท มันจะมี1คนที่หลุดหรือล้มเหลวประจำเลย โครตเวร(ไม่ได้เกี่ยวใรนะแค่ระบาย) และอีกอย่างเกมนี้ชนะไม่ชนะอยู่ที่ทีมด้วยครับ คุณเก่งก็มีโอกาศชนะแค่20% คนละ 20%นะ คิดเล่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    แพ้หรือชนะไม่ได้ขึ้นอยู่กับคน ๆ เดียวครับผม ที่สำคัญคือ หน้าที่ของแต่ละตัว ยกตัวอย่าง ถ้าเล่นซัพพอต Shadow Shaman ก็ต้องเตรียมใจ ไว้เลย ต้องซื้อ ward ในเกม กันคนมาฆ่า carry ในเลน และให้ carry ฟามได้สบาย
    พกวาปติดตัวตลอด เผื่อสถานการณ์ต่าง ๆ โดน gank หรือ จังหวะ ที่เราจะไปช่วย gank เลนอื่น คอยหาจังหวะ เพื่อไป gank อีกเลนนึง และไป งู เพื่อทำลายป้อมและวาปกลับมาเหมือนเดิม ค่อย ๆ ศึกษาครับ ไม่ต้องกังวลว่าเราไม่มี item
    ถ้า carry ทีมเราโหด เล่นเป็นยังไงก็ส่งผลต่อเราอยู่ดี

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ถ้าคุณคิดว่าคุณเล่นดี Ward ปัก ร้จังหวะเข้าออก อะไรควรทำไม่ควรทำ แล้ว แล้วยังแพ้ก็มีอยู่ 2 อย่างละครับ
    1.ทีมคุณไม่สามัคคีกันหรือเป็นมือใหม่บลาบลา
    2.อีกทีมมันเก่ง!!!!!
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งเองแหละครับ แต่เกมส์แนวนี้มันก็อยู่ที่ทีมของเราด้วยอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ต่อให้เก่งแค่ไหน แต่ถ้าเพื่อนร่วมทีมกาก ก็เท่านั้น เกมนี้ ดวงล้วนๆ ทีมเรา กากๆ อีกทีม กากกว่าก็จบ แต่ถ้า ฝีมือสูสีกัน 2 ทีม สำหรับผมนะ สนุกมาก