ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718

Exclusive Gamplay Footage PES 2015

Exclusive Gamplay Footage ของ PES 2015 โดย Adam Bhatti (PES European Brand manager)

__________________________________________________________________________________

ในนี้จะเห็น Movement ต่างๆของเกม PES2015 ในนี้จะมีบราซิล เยอรมัน อิตาลีครับ(ณ ตอนนี้พิมพ์อยู่นี้อดัมแกอัพลูกยิงของเพอร์ซี่ละ ถ้าอยากเห็นคลิปใหม่ ซึ่งคาดว่าแกคงอัพเรื่อยๆ ให้ตามไปดูที่ https://vine.co/u/1109905864221196288 ครับ) สิ่งที่เห็นได้ใน Footage นี้ก็เช่น

- นอยเออร์ใส่ถุงมือที่เค้าใช้ในชีวิตจริง และทาง PES ก็ออกมาบอกแล้วด้วยว่าในเกมจะมีถุงมีต่างๆของ Nike ดับ Puma ให้เลือก คาดว่าภาคนี้โกลแต่ละคนจะเลือกใส่ถุงมือที่ต่างกันได้ ไม่เหมือนถุงมือเดียว เดี่ยวๆ โกลทุกคนใช้แบบเดียวกันเหมือน PES2014 ครับ ส่วนทางด้าย Editor ของ PES ก็น่าจะทำถุงมือใส่ลงไปได้เหมือนที่ทำรองเท้าเช่นกัน
    - สังเกต Movement ของ Neymar Jr. ให้ดีครับ จะเห็นว่า บางช่วงแกไม่ได้วิ่ง แต่ Slide ครับ แบบวิ่งเร็วจากนั้นโมเมนตัมมันช่วยให้ไถไปตามสนามหญ้อะ น่าจะช่วยเพิ่มความเร็วของเกมและความเร็วของนักเตะ ที่ขาดหายไปค่อนข้างมากใน PES2014 ครับ (ซึ่งเรื่องสไลด์นี่ PES ภาคเก่าๆบางภาคก็มีนะ แต่ 2014 ไม่มี)
    - ภาพคมชัดขึ้นกว่า 2014 เหมือน PES2014 PC ที่ใช้ Sweet FX ครับ ซึ่งรู้สึกว่าหลังจากโคนามิปล่อยเทรลเลอร์กากๆไล่แขกความยาว 48 วิ กับภาพ PES2015 บางส่วนออกมา เหมือนทาง PES บอกว่าจะใส่ HD Texture เพิ่มไปในเกมด้วยครับ ไม่ชัวร์นะว่าในคลิปนี้ใส่ HD Teature มั้ย 555 อีกอย่าง ภาพในนี้ไม่ชัด รอดูคลิปจากโคนามิดีกว่าเนาะ
    - การเคลื่อนไหวของลูกบอลทีรวดเร็ว วมจริง ทรงพลังขึ้น(มั้ง) อธิบายไม่ถูกครับ ดูลูกยิงของบาโลเตลลี่เอา 555

แต่แอบอยากเห็นรอยเท้านักเตะเหมือนที่ฟีฟ่าทำอ่าาาาาาา ถ้าทาง PES เพิ่มรอยเท้าเข้าไปให้จะดีมาก 555 แต่ก็อย่างว่าเกมเพลย์สำคัญสุด อีกอย่าง PES2015 เองก็มีอีกหลายอย่างที่ FIFA15 ไม่มี เช่น Player ID ที่ทำให้ผู้เล่นดังๆมีความเป็นตัวเองสูงมากๆ (ของฟีฟ่า ภาคหลังๆทำได้ดีขึ้น แต่ผมว่าไม่เท่าเพสในเรื่องนี้) แล้วผมเองยังรู้สึกว่าสัดส่วนผู้เล่นและการเคลื่อนไหวนั้น PES ทำได้ดีกว่านะ และมีอีกหลายอย่างที่มีเฉพาะ PES และอีกหลายอย่างที่มีเฉพาะฟีฟ่าแต่สนุกทั้งคู่นะครับ 2 เกมนี้ สุดท้ายนี้ เวลาคุณเล่น Online โหมด My Club นั้น(อาจรวม Master League ด้วย) คุณจะสามารถสร้างสนามตัวเองแล้วตัดหญ้าหรือปล่อยหญ้ายาวตามสะดวกครับ 555 จะมีประโยชน์มั้ยวะฟีเจอร์นี้ 555 เค้าว่ามาว่าหญ้ายาว นักเตะจะส่งบอลยากขึ้น

Credit : PES THAI

__________________________________________________________________________________

ส่วนข้อมูลรายละเอียดอื่นๆคงต้องรอติดตามในงาน Gamescom ที่เมืองโคโลญ ประเทศเยอรมันในวันพุธที่จะถึงนี้ครับ

ช่วงนี้เห็นมีแต่ข่าวของ FIFA 15 เลยเอาข่าวของ PES 2015 มาลงบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    รอ PES2015 ปล่อยของ

ช่วงนี้ปล่อย FIFA ไปก่อน

555555

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    รอเลย รอเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ทำไมเหมือนตัวมันสไลด์ ได้ = =

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ทำไมเหมือนตัวมันสไลด์ ได้ = =
    ตัวมันลื่นๆ หวังว่าเวอร์ชั่นเต็มคงปรับปรุง
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    fifa .......

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ตัวมันลอยๆนะ

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    player id รู้สึก FIFA เริ่มมีตั้งแต่ ภาค 12 ละนะ ตัวดังๆท่าเลี้ยงบอลจะเหมือนตัวจริงเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godmannyza อ่านกระทู้
    player id รู้สึก FIFA เริ่มมีตั้งแต่ ภาค 12 ละนะ ตัวดังๆท่าเลี้ยงบอลจะเหมือนตัวจริงเลย
    ใช่ มีตั้งแต่ FIFA12 แล้ว และเหมือนในแบบที่ว่า เอาสตาร์ตัวเป็นๆมา motion capture ให้เลย

ปล. ลายเซ็นลูกนี้มันสะใจดีจริงๆ #Gunner

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    ภาพชุดนี้แสดงให้เห็นถึง Player ID ครับ หรือก็คือ feature ที่เลียนแบบท่าทางให้เหมือนนักเตะตัวจริงของ PES ซึ่งในภาค 2015 นี้ ได้ข่าวว่าจะมีนักเตะมากกว่า 1,000 คนที่จะได้รับการใส่ Player ID เข้าไปครับ เหมือนไม่เหมือนก็ลองดูจากรูปเปรียบเทียบด้านล่างนี้ได้เลย

Credit : Winning.in.th

อันนี้คลิปใหม่ครับจะเห็นได้ว่ารูปร่างนักเตะการเคลื่อนใหวสมจริงยิ่งขึ้น

http://www.peseditblog.com/2014/08/p...een-vines.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hasun : 11th August 2014 เมื่อ 15:39

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: