ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ASUS Zenfone 4 หลังจากได้ลองซื้อมาเล่นเกมกระตุกหลายเกมมาก!!!

เอาง่ายๆเลยนะครับ เกม dead trigger 1-2 ~ Kritika: Chaos Unleashed ~ Shadowgun deadzone ~ Blitz Brigade และอีกหลายๆเกม

ที่ลองเกมหนักๆ Modern Combat 4-5 พอเล่นได้ไม่กระตุก ลื่นอยุ่

เอานี้ที่ผมลองนะครับ ซึ่งบางเกมไฟล์เล็กๆแค่ 34-80 mb ก็ยังเล่นกระตุก เกมที่ไม่น่าจะกระตุก สเปคเบาๆกับกระตุก

แล้วแบบนี้ Zenfone 5 6 ถ้าใครจะซื้อมาไว้เล่นเกมหนักๆ ผมว่าอย่าเลย แค่ 4 ยังแลค ทุกเกม!!!

Zenfone 5 รีวิวเกม ยังมีกระตุก เกม300 กับ racing 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 10th August 2014 เมื่อ 23:55

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมกำลังจะจัด Zenfone 5 พอดีเลยเห็นเพื่อนจัดมา มันเร็วดี
    ขอบคุณครับอย่างงี้ต้องคิดสักหน่อย ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxLiverpool อ่านกระทู้
    ผมกำลังจะจัด Zenfone 5 พอดีเลยเห็นเพื่อนจัดมา มันเร็วดี
    ขอบคุณครับอย่างงี้ต้องคิดสักหน่อย ^^
    เอาตามตรงเกมกราฟฟิกหนักๆที่เล่นได้ลื่นๆ (จากที่ผมลองเทสแล้วใน Zenfone 4)มี asphalt 8 Despicable Me Modern Combat 4-5 injustice gods among us

ส่วนเกมอื่นๆ เกมเล็กๆ ที่ผมทดสอบแล้วแลค ก็ตามด้านบนเลยครับ เกม dead trigger 1-2 ~ Kritika: Chaos Unleashed ~ Shadowgun deadzone ~ Blitz Brigade และอีกหลายๆเกม (#ที่เล่นแล้วแลคๆสะดุดกระตุกแบบเจ้าเข้า)

ถึงจะ zenfone 5 6 ผมว่าคงไม่ต่างกันมากอ่ะ แค่เกมไฟล์เล็กๆ หลายๆเกมยังแลค เกม กราฟฟิกใหญ่ๆ คงกระตุกเจ้าเข้า ลองมาเท่านี้ผมก็รุ้แล้วว่า มันดีหมด แต่ ห่วยเรื่องเล่นเกม!!!!!!! ไม่เหมาะ!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 11th August 2014 เมื่อ 00:38

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    เอาละไง คิดหนักล่ะถ้าเป็นงี้ว่ากำลังจะไปถอย 4.5 แต่ก็คงไม่ต่าง จะเอาอะไรดีเนี่ย -..-

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    1
    สเปคเขียนมาเหมือนแรงอันนี้มันก็จริงอ่ะนะครับ แต่มันก็ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพอยู่ดี ด้วยราคาเพียงเท่านี้ = ="

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    คุณจะเอาอะไรกะ 2900ละครับ มันเล่นได้ขนาดนี้ก็ดีแล้วนะผมว่า พ่อกะแฟนผมก็ซ์้อ zen5 แต่ผมก็ไม่ได้ทดสอบว่ามันกระตุกรึป่าว ผมว่ามันยังดีกว่าพวก samsung เกือบหมื่นสะอีกนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ส่วนนึงมันมาจากCPUด้วยครับ เพราะเป็น intel atom ไม่ใช้ตระกูลARM ของมือถือทั่วๆไป เลยทำให้อาจจะมีปัญหาการประมวลผลบ้างในบางเเอป แต่ก็อย่างว่าหล่ะครับ จะเอาอะไรกับมันมากกับราคาเเค่2990 ถ้าเน้นเล่นเกม ไปตัวอื่นเถอะครับ (ผมก็ใช้อยู่นะZen4 เนี้ย ถึงมันจะไม่ใช่มือถือที่ดีที่สุด เเต่มันก้คุ้มค่าสุดๆในตัวเลือกหลายๆเเบรนในราคาระดับนี้นะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    มือถือราคาไม่ถึงหมื่นอยากเอามาเล่นเกมส์ลื่นๆง่ายไปป่ะ อยากเล่นเกมส์ลื่นๆไม่ซื้อเครื่องล่ะหมื่นสองหมื่นล่ะ

มือถือราคาแค่หลักพันจะเอาคุณภาพหลักหมื่น

อยากหาที่เหมาะกับการเล่นเกมส์ผมแนะนำ หาเงินมาเพิ่มซัก 2 หมื่นสิครับ ถ้าไม่มีอย่าบ่น...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สถาปัต cpu มันคนละรูปแบบกันทำให้เวลาประมวลผลไม่เป็นไปดีเท่าที่ควรครับ

ของ zenfone มันเป็น x86 มั้งถ้าจำไม่ผิด ส่วน android ส่วนใหญ่ arm ของค่ายมังกรทั้งนั้นที่ลื่นๆ

รอให้ dev เขาพัฒนาให้รองรับก่อนน่าจะดีขึ้นครับ เสปคแค่นี้ก็คุ้มกับราคาที่ได้มาแล้ว
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันมีปัญหากับเกมครับ หลายๆเกมเลยด้วย ถ้าหวังจะเอามาเล่นเกม หันมองตัวอื่นที่ไม่ใช่ cpu intel ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ผมก็ซื้อมานะ 4 อะ แต่ก็รู้ก่อนซื้อแล้วล่ะ โทรศัพท์ราคา 2990 คงไม่ดีเริศหรอก ความเร็วของมันผมว่าเกินราคาด้วยนะ สำหรับ 2990

ทำใจตั้งแต่ตอนซื้อมาละ T T

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    2990 บ่นเล่นเกมไม่ลื่น แล้วราคา 2990 ไปซื้อยี่ห้อไหนที่มันลื่นกันฟะ ไปซื้อซัมสูง ราคา 2990 มาลองยังถ้าเผื่อมันจะลื่นกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: