ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

แนะนำจักรยานทีครับ เอาไว้ปั่นไปวิลัย

คือว่าผมอยากได้จักรยานซักคัน เอาไว้ปั่นไปไหนมาไหนอะครับ ผมไม่รู้ว่าใช้ประเภทไหนดี แต่ที่ผมเล็งไว้คือ
    จักรยานเสือภูเขา downhill อะครับ ผมยังไม่ทราบราคาเลย

ผมไม่ค่อยชอบพวกฟิกเกียอะไรแบบนั้นอะคับ แหะๆ
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรจะใช้จักรยานประเภทไหนดี ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณมากครับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ถ้าไม่ได้เรียนอยู่บนเขา หรือต้องลุยอะไรแนะนำหาเป็นเสือหมอบดีกว่าครับ ยี้ห้ออะไรก็แล้วแต่เงินจะถึงอะครับ มี้ตั้งแต่หมื่นต้นๆไปยันสามสี่แสน 555

ทรงแบบนี้อะครับ ส่วนเรื่องราคาก็แล้วแต่ท่านจะเลือกอะครับ ชอบสีไหนยังไง ก็ไปร้านแถวบ้านบอกเขาว่าจะมาดูเสือหมอบสักคันมีงบเท่านี้ตัวไหนดีแล้วก็เลือกสีเอา
    ไม่ต้องไปเน้นยี้ห้อมากก็ได้ครับถ้าแค่ปั่นไปเรียน ถ้าออกทริปก็ดูของดีดีไว้หน่อยค่อยๆศึกษาดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 12th August 2014 เมื่อ 17:28

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดูจากภาพ trek ตัวนี้ราคาคงไม่ต่ำกว่า 70k

คิดว่าคงไม่ได้ปั่นแบบโหดมาก MTB แบบ Full Suspension คงไม่จำเป็นเท่าไหร่ MTB ทั่วไปน่าจะเหมาะกว่า

ถ้าปั่นระยะทางสั้นๆ จักรยานอะไรก็ได้ครับตามความชอบ

ถ้าปั่นไกลๆ ส่วนตัวผมแนะนำ touring หรือ Cyclocross ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    TRECK 1.1 ครับ เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นขี่ ราคาก็หมื่นต้นๆ เสือหมอบน่ะครับ
    LENOVO IDEAPAD Z510

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

พอดีผมเคยมีเพื่อนเปิดร้านขายจักรยานมือสอง (ส่วนใหญ่เป็นจักรยานญี่ปุ่น) พวกผมเคยขอยืมของมันมาขี่เล่น ไปกลับวิลัย ปั่นไปกันที 4-5 คัน อย่างน่ารัก = ='
    ท่าน จขกท. สนใจ จักรยานญุี่ปุ่นแบบนี้มั้ยครับ อันหนึ่งไม่ใช่ถูกๆ น่ะ ขนาดมือสองยัง 3,500 ยี่ห้อ Hummer แบบในรูปนี้เลย (รูปยืมมา) ยี่ห้อ chevrolet ก็มีน่ะ
    .:ll:.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ได้จักรยานดีๆแล้วอย่าลืมไปหาโซ่ล็อคดีๆด้วยนะครับ ใช้ในมหาลัยโอกาสหายสูงครับ
    เพื่อนผมหายหมด น้องสาวก็หาย ล็อคกับเสาไฟฟ้าทิ้งไว้สองวันกลับมาอีกทีหาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เสือหมอบถ้าทางไม่กันดารเกินไป มือสองประวัติดีๆ 10k+- เองครับ ที่สำคัญต้องหาไซส์ให้เข้ากับตัวเองที่สุด

xc hardtail ถ้าทางกันดารหน่อย แต่ down hill สำหรับผมงบถึงเท่านั้นครับ ถ้างบไม่ถึงหล่ะก็ได้มีปั่นก็จนตายไปข้างหนึ่งเพราะมันยวบมากๆ

แต่กันผมก็ปั่นกึ่ง downhill บนถนนเรียบๆ แต่ด้วยตัวเฟรมที่หนักเอาการเลยเปลี่ยนไป fixed เรียบร้อย นานๆจะมาปั่นที 555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อยู่กรุงเทพป่าวครับ ระวังหายนะครับ หายบ่อยมาก ผมโดนไปคัน ทิ้งโซ่ไว้ให้ดูต่างหน้าอีก TT
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOSTZAJUNG อ่านกระทู้
    อยู่กรุงเทพป่าวครับ ระวังหายนะครับ หายบ่อยมาก ผมโดนไปคัน ทิ้งโซ่ไว้ให้ดูต่างหน้าอีก TT
    ป่าวครับ อยู่ลำปากคับ 'w'
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าจขกท อยากได้เสือภูเขาก็ซื้อเสือภูเขาก็ได้ครับ แต่จริงๆไม่จำเป็นต้อง downhill ก็ได้ครับ เอาแบบธรรมดาก็พอ
    แต่ถ้าแค่อยากได้โช้ค ไม่ต้องเสือภูเขา ลองหาเป็นพวก Hybrid ก็ได้ครับ มันจะออกแนวเสือหมอบ+เสือภูเขา จะใกล้เคียงกับจักรยานทั่วๆไปหน่อย

ราคาก็แล้วแต่เกรดครับ ผมแนะว่าไม่ควรเกิน 15k ครับ เพราะแพงกว่านั้นจะออกแนวจริงจัง
    ถ้าไฮบริดก็เอายี่ห้อธรรมดาๆ ประมาณ 4000 - 8000 ก็ได้ครับ
    ถ้าเสือภูเขาก็มีตั้งแต่ 5000 - 15000
    ถ้าหลัก 10k + ก็แนะนำยี่ห้อ Terk Merida Bianchi (ประมาณนี้)

หลักๆ แนะนำให้เลือกที่ความชอบก่อนครับ ถ้าชอบเราก็อยากจะปั่นมันทุกวัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ไปส่องเว็บขายจักรยานมา เห็นเสือภูเขา bianchi Kuma 26.3 สีเขียวสวยดีครับ
    http://www.888bike.net/product/1676/...%E0%B8%B5-2014
    LENOVO IDEAPAD Z510

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ภูเขาทางเรียบ Hybrid หรือ หมอบครับ

มีราคาตั้งแต่ 4000 แล้วแต่ยี่ห้อ แต่ถ้าหมอบเห็นส่วนใหญ่จะเล่น Bianchi กับ Trek ครับ หรือ Infinite ก็ใช้ดี

แนะนำศึกษาเองเพิ่มเติมครับ >> www.thaimtb.com

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ปั่นไปเรียนเอา LA มีตระกร้าหน้าก็พอละมั้งครับ อย่าไปยึดติดมันเลยครับ แต่ถ้าชอบแบบเสือภูเขา ราคาหลักพันก็มีครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก