ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    เซฟเกมนี้เก็บไว้ที่โฟลเดอร์ไหนครับ

จะสำรองเซฟเกมไว้ วินโดว์กำลังจะพังครับ
    Drive ( C: ) > Users > ชื่อวินโดว์ที่ตั้งตอนลงวินโดว์ > Save Games > Risen 3 ผมใช้ Window 8.1 ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรน่าจะอยู่ตามFolderนั้นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เเนวนี้ พึ่งเคยเล่นเลบครับ มีวิธีเล่นเเนะนำใหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่คนชอบแต่ผมเล่นแล้วรู้สึกน่าเบื่อหน่ายไม่ชอบเอาซะเลย คะแนนรีวิวเกมได้ยังไม่ถึง6เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thung อ่านกระทู้
    แล้วแต่คนชอบแต่ผมเล่นแล้วรู้สึกน่าเบื่อหน่ายไม่ชอบเอาซะเลย คะแนนรีวิวเกมได้ยังไม่ถึง6เลย
    เล่นไปซักพัก รู้สึกเหมือนกันครับ ผมมันต้อง เจอหน้าเเล้ว ซัดเลยครับ คุยเคย ไม่ต้อง

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    เเนวนี้ พึ่งเคยเล่นเลบครับ มีวิธีเล่นเเนะนำใหมครับ
    พื้นฐานของเกมคือ การต่อสู้หรืออยู่รอดโดยกระโดดหลบมอนเตอร์ให้คล่องๆกะจังหวะให้ได้ครับ และสำคัญไม่แพ้กันคือการสำรวจโลกแนวฉบับบ RPG แต่สำหรับเกมนี้ เควสบางส่วนเริ่มตั้งแต่เราตีมอนเตอร์บางตัวครับ

ตัวละคร
    - สามารถเลือกสายอัพค่า Attribute = ค่าสถานะต่างๆของตัวละครในเกม เช่น สายMelee สายRange สายMagic สายTactic(Voodoo Pirate) ซึ่งจะเลือกเล่นแบบไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเล่นให้ครบทั้งหมดคงต้องสำรวจทุกเกาะในเกมครับค่าGloryจะได้พอ
    - ตัวเกมภาคนี้factionให้เลือกว่าจะเป็น Demon Hunter , Crystal Mage หรือ Voodoo Pirate
    แต่ประเภทของสายสามารถทำเควสได้ทั้งหมด แค่ทางและวิธีแตกต่างแต่ก็สามารถไปได้เหมือนกัน
    ยกตัวอย่างให้เห็นชัดเจนขึ้น คือ ในเกมจะมีกล่องChest และตัวละคร จะมีสกิล Lock Pick ต้องอัพค่า Thievery ให้ได้ตามที่แต่ละก่องมีค่ากำหนดถึงจะสามารดกดปลดล็อคกล่องได้
    แต่ในอีกทาง มีสาย Magic ที่ มีสกิล Rust=ความสามารถที่จะละลายกลอนChest(*ชื่อสกิลในเกม) ซึ่งต้องอัพค่า Crystal Magic ให้เท่า กับค่า Lock Pick ที่กล่องต้องการ ก็จะสามารถเปิดกล่องได้เหมือนกัน สรุปก็คือ ถึงจะอัพ Magic หรือ Dexterity ก็สามารถปลดล็อคกล่องได้...

ปล. ตัวเกมยังมีอะไรอีกมากมายครับลองแบ่งเวลาชีวิตอย่างเหมาะสม มาหาจินจนาการของทีมสร้างเกมดูครับ และถ้าสงสัยอะไรก็ถามมาก็ได้ครับ ถ้าผมรู้จะช่วยหาคำตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    เล่นไปซักพัก รู้สึกเหมือนกันครับ ผมมันต้อง เจอหน้าเเล้ว ซัดเลยครับ คุยเคย ไม่ต้อง
    ผมว่าไปเล่นเกมต่อสู้น่าจะดีกว่านะครับ ส่วนตัวผม คุณคงอาจไม่เหมาะจะเล่นเกมที่ใช้ทักษะทางภาษา คงจะเป็นคนใจร้อนมากซินะครับ!!!!!
    เกม Action Fighting ,Action Shooting, Action Adventure ลองผันตัวเองเข้าไปเล่นสายนั้นเถอะครับ ผมว่าคุณน่าจะชอบ
    หรือ ถ้ายังดูไม่สมจริง ขึ้นเวทีมวยครับ ขึ้นเลย ขึ้นไปเป็นคู่ซ้อมให้นักมวย เตะต่อยให้เซลล์ในร่างกายมันแตกเล่น จนส่งผลให้เกิดลอยฝกช้ำมีแผลแตกเลือดไหล

THIS IS RPG Language GAME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

* เฮ้อความรุนแรงของประเทศ เบื่อชิพ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ์์

Not good enough คืออะไร

ไม่เข้าใจ ค่า Good คืออะไร

ช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Not good enough ในเกมหมายถึง ทองที่จะเรียนสกิลหรือของหรือค่าสเตสไม่ถึงขั้นตามที่กำหนดไว้หนะครับ เลยขึ้นแบบนั้น

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ์์

Not good enough คืออะไร

ไม่เข้าใจ ค่า Good คืออะไร

ช่วยหน่อยครับ

เงินไม่พอ หรือ ค่าพลังบางอย่างยังไม่พอเท่าที่มันกำหนด

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณครับผม เล่นมาทุกภาค RPGเกมส์นี้ เนื้อเรื่องต่อจากภาคที่แล้วเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ขอบคุณมากครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    [IMG][/IMG]

ติดเควสนี้

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    พอเริ่มเล่นเป็น ก็เริ่มสนุกขึ้น ทีแรกก็เกือบจะวางแล้วหละ ตอนนี้ก็เริ่มติดแล้ว วางไม่ลงแล้ว

Edit :

หา Gold ยากอะ

ใครมีวิธีหา Gold ดีดี ช่วยบอกเทคนิคหน่อย

[IMG][/IMG]

ติดเควสนี้
    คิดว่า เอาไว้ทำตอนหลัง

ตอนนี้ของผมเป็นเควสหาลูกเรือ (รึเปล่า )

ทำเควสไหนไม่ได้ก็ทำเควสอื่นๆ ไปก่อน ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 18th August 2014 เมื่อ 06:28

กล่าวขอบคุณ
    23
    พอเริ่มเล่นเป็น ก็เริ่มสนุกขึ้น ทีแรกก็เกือบจะวางแล้วหละ ตอนนี้ก็เริ่มติดแล้ว วางไม่ลงแล้ว

Edit :

หา Gold ยากอะ

ใครมีวิธีหา Gold ดีดี ช่วยบอกเทคนิคหน่อย

คิดว่า เอาไว้ทำตอนหลัง

ตอนนี้ของผมเป็นเควสหาลูกเรือ (รึเปล่า )

ทำเควสไหนไม่ได้ก็ทำเควสอื่นๆ ไปก่อน ครับ
    ตอนแรกผมก็รู้สึกแบบนั้นแหละคร้าบ แต่พอจับทางถูก มันมีดีแอบแฝง

เทคนิดหาโกลของผมคืออัพ Lock pick อัพสกิลนักล่า ที่ Loot item จากมอนเตอร์ได้ ไปที่ Caldor ตรงกลางแมพ NPC อยู่ตรงนั้นครับ ใกล้น้ำตกลองสำรวจดูเอาครับ
    เพราะถ้าไม่อัพสกิลเวลาจัดมอนเตอร์ไม่ค่อยมีของให้เก็บ แต่ลงทุนอัพสกิลละ500 ผมเห็นว่ายังไงมันก็คืนทุนครับ ยิ่งสำรวจทั้งเกาะแค่เกาะเดียวเงินก็บานละครับ และที่สำคัญ คือ เน้นสำรวจทุกซอกทุกมุมครับ ของดีๆ Recipe แพงมีให้เก็บพอสมควร ผมสำรวจไปทั้งหมด 10ชม.กว่า ยังไม่พบปัญหาเงินขาดแคลน เลย

***ส่วนเทคนิคเวลาทำเควส ก็เปิด Dialog วิธีเปิดก็หน้าเควสนั่นแหละครับ แล้วลองอ่านดูคำไหนไม่รู้คำศัพท์ก็ Dictionary เอาครับ ผมอ่านๆเอาแล้วใน บทพูดมันก็มีบอกตรงตัวครับ ที่สำคัญได้ฝึกภาษาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brinkz : 18th August 2014 เมื่อ 06:55

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    ขอบคุณครับ รับไปแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ใครเก็บพวกพืชที่เพิ่ม status แบบถาวรได้แนะนำว่าอย่าพึ่งใช้นะครับ ให้เรียนปรุงยาแล้วซื้อ Recipe ยาที่เพิ่ม status ถาวรมา มันจะเพิ่มเยอะกว่า ไม่รู้ว่าเรียนสกิลที่ทำให้เพิ่ม effect ของยาขึ้น 50 % จะมีผลด้วยไหม ผมยังไม่ได้ลองอัพ แต่แค่ยาอย่างเดียวก็เพิ่ม status เกิน 80+ แล้ว ตอนแรก ๆ นี่ฆ่านกยังไม่ได้ พอเป็น Mage เทพเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ต้องไไปหา NPC สาย hunter สินะถึงจะเรียนสกิลดรอปของจากมอนได้ ผมจำไม่ได้ละว่าอยู่ส่วนไหนของเมพ 555 เดะกลับไปหาใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    4

เล่นได้แน่นอนครับเอาคริบมายืนยันครับ
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ล่า ใคจู เล่นไปเล่นมาสนุกดี อิน
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อยากให้มีอีเว้นล่าตัวนี้บ่อยๆมันส์ดี 555 ตีกับโจรสลัดก็ได้ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เล่นได้ 100 เปอร์เซนต์ครับ เพิ่งลงเสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ช่วยด้วยครับ Save ไม่ได้ ออกแล้ว เข้าเกมส์ใหม่ ไม่มีให้ Load มีแต่ New Game .... [ใช้ windows 8.1 64-bit ]
    MSI GE60K i5

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    .............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2012 : 1st September 2014 เมื่อ 15:22
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread