ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

คออักเสบคือต้นตอของโรคไข้หวัด ตัวร้อน ปวดหัวจริงเหรอ?

คออักเสบคือต้นตอของโรคไข้หวัด ตัวร้อน ปวดหัวจริงเหรอ?

ตอนนี้ผมกำลังป่วยอยู่ครับ

วันแรก
    น่าจะเป้นตอนเย็นๆนะครับ ฝนตก แต่เปียกไม่มาก ผมรู้สึกว่ามีอะไรบางอย่างเข้าปากและทำเอาผมไอออกมา พอเวลาดึกๆ รู้สึกปวดหัวตัวหนาวสั่นมาก กินพาราไป 2 เม็ด

วันที่ 2
    อาการไม่ดีขึ้นเลย ตัวร้อนขึ้น (หมอบอกวัดได้ 40C) หนาวสั่นมากๆ และปวดหัว ไร้เรี่ยวแรง กินข้าวไม่ลงเนื่องจากเจ็บคอด้วย จนฉีดยาแก้ไข้กับยาแก้ปวดหัว และให้น้ำเกลือไป ผลปรากฎว่า หายดีแล้ว จากนั้นก็นอนตามปกติในตอนกลางคืน

วันนี้ 3 (วันนี้)
    ตอนเย็น ยังเจ็บคออยู่ และรู้สึกตัวร้อนมาก อาการปวดหัวหายไปใช้ชีวิตได้ตามปกติ แต่ออกแรงมากไม่ได้ พอออกแรงรู้สึกว่าไข้จะไล่กลับมา

ผมเลยสงสัยตัวเองจะหายจริงๆรึเปล่า

และคกอักเสบคือต้นตอของโรคภัยไข้เจ็บอื่นๆที่ได้บอกไปรึเปล่า และเพราะอะไรด้วย (อธิบายในเชิงแพทย์นะครับ)
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ระวังเป็นไข้เลือดออกนะครับ อาการจะเวียนหัวอ่อนเพลีย และเป็นไข้ อาจมีท้องเสียบ้างบางกรณี และไข้จะเป็นๆหายๆ และแพทย์ตรวจไม่พบนะครับต้องเฝ้าดูอาการเอาครับ

และเจ็บคอสามารถทำให้เป็นไข้ได้ครับ เช่นอาการแบบต่อมทอมซินอักเสปอะไรประมานนี้

ถ้าไม่หายลองไปพบแพทอีกก็ไม่เสียหายนะครับ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ใช่เลยครับ ผมเจ็บคอก่อนเป็นหวัดประจำ รู้ทันกินยาดักใว้ก่อนครับ ไม่หายหรอก แค่ทุเลา

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แฟนผมเป็นพยาบาล แล้วบอกว่า เจ็บคอเป็นอะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ ใช้ใบรับรองแพทย์ลางาน ลาเรียนได้เลย จะเอาละเอียดคงต้องรอแฟนเลิกงานก่อน ผมเองก็จะเจ็บคอก่อนจะเป็นไข้หรือหวัดประจำครับ พอบอกว่าเจ็บคอ แฟนผมก็จะเอายาให้กินกันไว้ก่อน ไม่ต้องกลัวครับ ตอนเป็นมันจะไม่มีแรงแบบนั้นแหละ แต่พอร่างกายสร้างภูมิคุ้มกันได้แล้วก็จะดีขึ้นเอง
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมเป็นไข้แต่ไม่เจ็บคอแฮะ แต่บางครั้งก็เจ็บครับ

วิธีหายเป็นไข้ของผมอย่างรวดเร็วก็คือ ไปออกกำลังกายครับ ถ้ารู้สึกตัวรุมๆ ปวดเมื่อยกล้ามเนื้อ ผมจะออกไปวิ่งรอบโรงเรียนซัก 2 รอบ 555

ให้เหงื่อออก+เหนื่อย เยอะ ๆ ครับ หายเลย ผมได้วิธีนี้มาตอนเรียน รด ครับ รู้สึกเป็นไข้ ตัวร้อน แล้วครูฝึกเขาให้วิ่ง(ออกกำลังกายตอนเย็น) หลายรอบมากครับ

วิ่งเสร็จเท่านั้นแหละครับ อาการปวดหัวตัวร้อนหายไปเลย ลองทำดูก็ได้นะครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    หากเริ่มเจ็บคอแสดงว่าจะมีอะไรตามมาทุกครั้งครับ ไข้ หวัด และคออักเสพมากขึ้น หากเริ่มเจ็บคอให้ไปหากระเทียมเคี้ยว(แกะเปลื่อกก่อนนะ)กินสดๆเลยซัก 2-3กลีบ มันมีคุณสมบัติฆ่าเชื้อได้ดี ดื่มน้ำตามได้ถ้ารู้สึกแย่กับรสชาติ ช่วยเสริมสร้างภูมิต้านทานให้แก่ร่างกาย ช่วยบรรเทาอาการไอ น้ำมูกไหล ป้องกันหวัดได้ด้วย มีตั้ง 49ข้ออย่างต่ำที่หาเจอ ไปอ่านเพิ่มเองได้ http://frynn.com/%E0%B8%81%E0%B8%A3%...8%A2%E0%B8%A1/

หมายเหตุ กระเทียมยิ่งสดเท่าไหร่ก็ยิ่งมีสรรพคุณที่ดีมากขึ้นเท่านั้น แต่สำหรับกระเทียมที่ผ่านความร้อนด้วยวิธีการต่างๆ หรือผ่านการหมักดอง จะทำให้วิตามินและสารอัลลิซินที่มีอยู่ในกระเทียมนั้นสลายตัวไป
    และทั้งนี้ทั้งนั้น ยังไม่รองรับว่าได้ผลกับทุกคน ดังนั้นจึงไม่ควรหวังผลกับมันมากไป

ปล.ขอให้หายไวไว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 24th August 2014 เมื่อ 13:47