ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Exclamation ใครเรียนมหาลัยแล้วไม่เคยเข้ารับน้องบ้าง???

มหาลัยผมเพิ่งเปิดเทอมเมื่อวานนี้

รุ่นพี่เข้าเค้าบอกว่ารับน้องของคณะวันเสาร์นี้(ทำไมต้องวันเสาร์ด้วยแวะ...- -')

รับน้องโดยรุ่นพี่ปี 3 นี่เป็นการรับน้องครั้งแรกของปี 1

ตอนนี้ผมกำลังลังเลอยู่ว่าควรจะเข้าหรื่อชิ่งดี เพราะอะไร???

รุ่นพี่ปี 2 ยังเตือนอีกด้วยนะว่า รุ่นพี่รับน้องมันจะทำยังไงกับเราให้เราอยู่เฉยๆ อย่าไปตอบโต้มัน

ไม่ต้องร้องไห้ออกมา ยังมีประโยคปิดท้ายอีกว่า

"ขนาดพวกพี่ยังเกลียดพวกมันจนถึงวันนี้เลย" รุ่นพี่ปี 2 เตือนมา ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yoshi3416 : 15th August 2014 เมื่อ 07:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมไปวันเดียว ที่เหลือ ชิ่งหมดเลย ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น
    NOPE!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ต้องเข้านะ

จะได้รู้จักกันมากขึ้น รู้จักคนเยอะขึ้น

ถ้าไม่เข้า จะอยู่ตัวคนเดียวหราครับ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมไม่เข้าครับ งานทุกอย่างที่ไม่เกี่ยวกับการเรียน กิจกรรม ชมรม หรือออะไรทั้งหลายผมชิ่งหมดครับ แล้วก็ไม่มีผลกับผมด้วย เพื่อนหาได้ทุกเมื่อ ไม่จำเป็นต้องรับน้อง ปัจจุบันไม่มีเพื่อนมหาลัยเลย มีแต่เพื่อนที่มาจากมัธยม เรียนคนเดียวส่วนใหญ่ ไปหาเพื่อนในห้องเอาครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    แล้วแต่คนครับ

ผมกะเป็นคนชอบอยู่คนเดียวแต่ไปกะทำกิจกรรมกะสนุกดี

พอออกจากกิจกรรมกะเป็นพวกชอบอยู่คนเดียวต่อ

มันแล้วแต่คนรับได้กะไป รับไม่ได้กะไม่ต้องไปครับ

แต่สนุกนะครับ พอไปดื่มเจอเพื่อน เจอรุ่นพี่จะเป็นอะไรที่สนุกมาก

ชีวิตมหาลัยทำให้เต็มที่ครับ ทำงานแล้วเซงไม่ได้ทำไรเลย แต่มีเงินเท่านั้นละ - -

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มือ 1 สาขา (คนละสาขากับผม) ที่รู้จักกัน ไม่เข้ารับน้อง เรียนเอง จบเอง เกียรตินิยมครับ

ส่วนประธานสาขา กิจกรรมครบ จบหลายปีแล้วยังทำงานชั่วคราวอยู่เลยครับ

แล้วก็มีเคส รุ่นพี่มาสมัครงานกับรุ่นน้องก็มีครับ เป็นลูกน้องอีกต่างหาก

เข้าไม่เข้าอยู่ที่เราครับ มันไม่ทำให้บุพการีใครฟื้นขึ้นมาจากหลุมหรอกครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ผมเองก็ไม่เข้านะครับ ผมเป็นพวกโลกส่วนตัวสูงมากกว่า ตอนเรียนก็พอเลิกก็กลับ รุ่นพี่เรียกก็ช่างเค้าครับ เรื่องเพื่อนยอมรับว่าพวกรุ่นพี่จะไม่เหลียวมองเราครับ แต่ใช่ว่าผมจะสน เพราะผมก็มีเพื่อนๆในห้องอยู่แล้วครับ ทำงานด้วยกันกับแค่เพื่อนๆ แค่นั้น เลิกเรียนกลับบ้าน Happy มันก็ไม่ได้ส่งผลอะไรต่อการเรียนครับ!! มีรุ่นพี่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเหมือนกัล!! เพราะเพื่อนผมรับน้องเสร็จก็แล้วๆกันไปบางคนนะ แต่ก็ใช่ว่าจะทุกเอกนะ บางเอกรุ่นพี่เค้าก็ใส่ใจดี!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เข้าไม่เข้า ก็มีเพื่อนเหมือนกันละครับ ไม่เกี่ยวหรอก
    แต่ผมไม่ชอบรับน้องแบบแบนเพื่อน คือรักกันเฉพาะที่รับน้อง
    ใครไม่รับ โดนหาว่าเห็นแก่ตัว ผมละเกลียดจริงๆ

ถ้าตาม จขกท ถ้าเป็นผม ผมไม่ไปนะครับ วันเสาร์มันวันหยุด ขี้เกียจไป 555
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า แถมปี 3 มารับอีก ปกติเค้าต้องให้ปี 2 รับนะ ปี 3 แค่มาเฝ้า

ส่วนตัวผมเข้ารับน้องมาแล้ว แล้วก็เป็นรุ่นพี่รับน้องเหมือนกัน
    ผมพยายามรับน้องแบบสรา้งสรรค์นะ ไม่บังคับ เน้นเฮฮา

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    มือ 1 สาขา (คนละสาขากับผม) ที่รู้จักกัน ไม่เข้ารับน้อง เรียนเอง จบเอง เกียรตินิยมครับ

ส่วนประธานสาขา กิจกรรมครบ จบหลายปีแล้วยังทำงานชั่วคราวอยู่เลยครับ

แล้วก็มีเคส รุ่นพี่มาสมัครงานกับรุ่นน้องก็มีครับ เป็นลูกน้องอีกต่างหาก

เข้าไม่เข้าอยู่ที่เราครับ มันไม่ทำให้บุพการีใครฟื้นขึ้นมาจากหลุมหรอกครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
    กำ แอบคิดว่าจะหักมุมประโยคสุดท้ายว่า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เจ้ามือ ..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเรียนวิศวะครับ แต่ผมไม่เอากิจกรรม

ไม่ได้โค้ช กับ ช๊อป แต่ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะมันวัดกันตอนจบมาทำงาน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมเลย สดๆร้อน เลย เขารับ 5 วัน ผมไป วัน แรกวันเดียว ที่เหลือ นอนสบายอยู่บ้าน ไม่เห็นเป็นไร พอมาวัน ไหว้ แม่ (สิ่งที่ชาว ม.ผมเคารพ) ก็มี คนมาคุย มีเพื่อน เอง ไม่เห็นจะโดนสังคมประนามที่ไม่เข้ารับน้อง ผมเป็นพวก โลกส่วนตัว เยอะ ไม่ชอบกิจกรรม ไร แล้วแต่คนครับ แต่ อยากบอก ให้เข้า ซักวัน หรือ 2 วัน จะได้ซ้อมบูม คณะ หรือ จะได้รู้ขา่วสารมั่ง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    "ไม่เข้าแล้วไม่ได้เพื่อน" ถ้าเรื่องการเรียนของคุณทีความพยายามและมีมนุษยสัมพันธ์กับคนอื่นได้ดี หาเพื่อนในห้องเรียนหรือกิจกรรมอื่นก็ได้ ไม่ได้มีความจำเป็นต้องเข้ารับน้องทุกอย่าง

การรับน้องผมมองเป็นแค่เรื่องการเมืองในมหาวิทยาลัย เป็นกลุ่มวัฒนธรรมหนึ่ง เป็นพีธีกรรมที่เปลี่ยนคนให้เป็นทาส ให้ทำอะไรก็ทำ ให้ค่อยรับใช้สถาบัน คณะ สาขา

"โซตัส" ผมมองเป็นสิ่งที่น่ารังเกลียด

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เข้าครับ เอา transclip
    LENOVO IDEAPAD Z510

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ก็ลองเข้าพอได้เพื่อน แล้วก็พอเพื่อนโดด จะได้มีเพื่อน รับน้องวันเดียวมันไม่เป็นไรหรอก แต่ซ้อมเชียร์ ซ้อมstand ดิ โครตน่าเบื่อ
    ปีนี้ผมเป็นรุ่นพี่แล้ว หนักตรงเก็บตังค่าเลี้ยงน้องเนี่ยแหละ จะไม่ชอบรับน้องตอนปี2เนี่ยแหละ 555
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีคนเคยกล่าวไว้ว่า "กิจกรรมสอนให้คนทำงานเป็น" ซึ่งอันนี้ผมว่าไม่จริงอะครับ ถามว่ากิจกรรมสอนอะไรเรา สอนแค่ให้เรารู้จักเข้าสังคม พบปะคนแปลกหน้า อะไรทำนองนั้น รับน้องผมก็ไม่ได้เข้านะ 55 (ตอนนั้นเข้า รพ. พอดี) แต่กิจกรรมอื่นๆ ผมชิ่งหมด ผมว่ามันไร้สาระ ยิ่งพวกประชุมเชียร์อะไรพวกนี้ทำมาตั้งแต่มัธยมนั่งปรบมือร้องเพลง ไม่มีอะไรเลย = ='

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมไม่เคยนะ ทั้งถูกรับน้อง หรือ ไปรับน้อง ก็ไม่เคยยุ่ง ตอนนี้อยู่ ปี4 แล้วไม่เห็นมีไร
    ปล. ทั้งพี่รหัส น้องรหัส ผมก็ไม่มี 555+

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แค่คำขู่ครับไม่ต้องกลัวว่าไม่เข้าแล้วจะไม่มีเพื่อน

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ไม่เข้ารับน้องนะครับ แต่รุ่นพี่ก็เคืองๆผมนิดนึง ฮ่าๆ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อยากก็เข้า ไม่อยากก็ไม่ต้องเข้าครับ รุ่นพี่จ่ายค่าเทอมให้รึก็ไม่ แล้วถ้าไม่เข้ากิจกรรมจะเป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมเฉยๆอ่ะ อย่างที่บนๆบอกไว้ เข้าไม่เข้าก็ไม่ได้ทำให้เกรดดีขึ้น
    แต่ผมเข้านะผมชอบรุ่นพี่คนนึงเลยต้องเข้า > < เข้าด้วยใจ อิอิ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อยากเข้าก็เข้าครับ ถ้าไปเพราะเราอยากไปคุณจะได้ประโยชน์มากกว่า อย่างน้อยก็ไม่รู้สึกต่อต้าน หรือรู้สึกว่าถูกบังคับ แต่ดูจากที่มาถามนี่ คุณคงไม่อยากเข้าแหละ แต่กลัวจะมีผลเสียถ้าโดด
    ถ้าถามผม ตอนผมเรียนผมเข้าครับ เพราะผมอยู่หอมหาลัย รับน้องเช้าเย็น 3 week แรก เสาร์อาทิตย์ด้วย เราจะหนีไปไหนเพื่อนๆ ก็รู้หมด นอนห้องเดียวกันจะไม่รู้ได้ไง
    รับน้องมหาลัยผมสอนให้ให้รู้จักเพื่อนต่างคณะ ร้องเพลงเชียร์ ซ้อมละคร-ดนตรีไว้แสดงในงานคืนสู่เหย้า บำเพ็ญประโยชน์ พาไปทัศนะศึกษาที่ต่างๆ ในมหาลัย และให้ออกกำลังกาย (ไม่ใช่ทำโทษนะ)
    ผมว่ามันมีประโยชน์กว่าถ้าเราโดดก็คงไม่พ้นนอนอืด ไปเดินห้าง เล่นเกมตู้ ไร้สาระไปวันๆ ถ้าคุณคิดว่าการรับน้องของรุ่นพี่มันไม่มีประโยชน์ก็ไม่ต้องไปครับ แต่ถ้าคุณคิดว่ามันน่าจะมีอะไรที่ดีกว่าคุณใช้เวลาว่างตรงนั้นกับตัวเอง ก็แนะนำให้ไปครับ
    สำหรับการรับน้องของผมคิดว่ามันมีประโยชน์มากเพราะได้รู้จักเพื่อนต่างคณะ (มีประโยชน์มากแม้จะเรียนจบไปแล้ว) และได้ออกกำลังกายวิ่งทุกเช้า แถมยังได้เจอสาวๆ มากขึ้นด้วยเพราะกิจกรรมส่วนใหญ่ทำร่วมกับหอพักนักศึกษาหญิง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เข้ารับน้องก็ดีนะครับ จะได้รู้จักรุ่นพี่ รู้จักเพื่อนใหม่ๆ เวลาเรียนมีปัญหาอะไรจะได้ช่วยกันได้

แต่...ถ้าการรับน้อง หากดูแล้วมันไม่เหมาะสม หรือทำอะไรเกินเลย(เหมือนที่เป็นข่าว) ก็อย่าเข้าเลยครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ชิ่งเลยคับ ผมเองก็ชิ่งนะ พอดีย้ายคณะ3รอบเลยได้รับ3คณะ คณะแรกกับคณะที่2ผมเข้ารับน้อง คณะที่3นอกจากไปค่ายก็ไม่ไปอีกเลย (มันบอกสัมนานี้หวา ไหนเป็นค่ายรับน้อง) จากนั้นผมก็ต่อต้านการรับน้องเรื่อยมาก เพราะไร้สาระและเสียเวลาโดยเฉพาะประชุมเชียร์นี้ไม่เข้าเลยไร้สาระมาก

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ผมอยู่วิทยาลัยตอนปี 1 ไม่ได้รับน้องเพราะปีก่อนหน้ากินเหล้ากันในงานรับน้องปีผมเลยโดนงด

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    สำหรับคนที่ไม่ชอบเป็นฝ่ายทักทายคนอื่นก่อนโลกส่วนตัวสูงแนะนำให้เข้าเพราะจะทำให้ได้เพื่อนไวรู้จักคนง่ายขึ้น
    อีกอย่างทุกอย่างมันมีข้อดีข้อเสียอยากได้ประสบการณ์อะไรแปลกๆเด็ดๆก็เข้า ถ้าไม่อยากได้ก็ไม่ต้องเข้า
    แต่ผมเข้าแค่วันแรกวันต่อมาซิ่งตลอดแหละ แต่พอจบรับน้องพี่ก็คุยกับผมปกติเพราะผมเป็นคนเข้าคนง่าย
    มีนิสัยชอบทักคนก่อนจึงไม่มีปัญหาเรื่องเพื่อนน้อยอะไรประมาณนี้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการเข้าหรือไม่เข้าไม่ได้เป็นตัวชี้วัดว่าคุณจะได้ดีในหน้าที่การงาน
    มันขึ้นอยุ่กับตัวเองทั้งนั้น

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: