ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Trailer

[GC] ดราม่าออก PS4/PC ด้วย!! Rise of the Tomb Raider เป็นแค่ทามเอ็กซ์คลูซีฟบน Xbox เท่านั้น

กลายเป็นประเด็นร้อนกันทั่วหน้าโดยเมื่อวานนี้ที่งานแถลง Xbox Media Briefing ที่งาน Gamescom 2014 ค่ายพัฒนาเกม Crystal Dynamics ของ Square Enix ได้ประกาศว่าภาคต่อการผจญภัยของแม่สาว Lara Croft, เกม Rise of the Tomb Raider จะเป็นเอ็กซ์คลูซีฟเฉพาะบนเครื่อง Xbox คอนโซลเท่านั้น ทำให้แฟนๆเกม Tomb Raider บนเครื่อง PS4 และพีซีต่างโกรธมากเพราะว่าเกม Rise of the Tomb Raider จะเป็นเกมภาคต่อจากเกม Tomb Raider เมื่อปีที่แล้ว ในขณะที่เกม Lara croft and the temple of osiris ที่จะวางจำหน่ายในเดือนธันวาคมนั้นไม่ใช่ซีรี่ย์เกม Tomb Raider แท้จริง แต่แล้ววันนี้ทาง Phil Spencer ประธานฝ่าย Xbox ของไมโครซอฟท์ ได้ให้สัมภาษณ์กับ Eurogamer ว่า Rise of the Tomb Raider เป็นแค่ทามเอ็กซ์คลูซีฟบน Xbox เท่านั้น คุณ Spencer กล่าวว่า “ใช่สัญญามีเวลากำหนด” เขากล่าวต่อว่า “ผมไม่ได้ซื้อเพราะผมไม่ได้เป็นเจ้าของเกมซีรี่ย์นี้” แต่คุณ Spencer ไม่เปิดเผยว่าจะเอ็กซ์คลูซีฟบน Xbox ระยะเวลาอีกเดือนกว่าที่จะลงบนแพลตฟอร์มอื่นๆ และคุณ Spencer ยังยอบรับและเข้าใจแฟนๆเพลย์สเตชั่น 4 ที่โกรธขนาดนั้น เขากล่าว่า “ถ้าผมเป็นแฟนเพลย์สเตชั่นผมคงรู้สึกว่ากมซีรี่ย์นี้ได้หายไปแล้ว ผมไม่ได้ซื้อเกมนี้, ผมไม่ได้ซื้อสตูดิโอ มันไม่ใช่ของผม แต่มันเอ็กซ์คลูซีฟเฉพาะระยะเวลาหนึ่งเหมือนเกม Dead Rising หรือ Ryse ที่กำลังจะออกบนพีซี” อย่างไรก็ตาม Rise of the Tomb Raider กำหนดวางจำหน่ายให้ Xbox ในปลายปี 2015 โดยเราไม่สามารถระบุได้ว่าเกมจะออกบน PS4, PS3 และ PC เมื่อไหร่ครับ.

[GC] ระบบ ‘Keys to Kyrat’ เกม FarCry 4 ชวนเพื่อนเล่นแม้เพื่อนไม่มีเกมเฉพาะบน PS4

FarCry 4 เกมแนวยิงแอคชั่นบุคคลที่หนึ่งสไตล์ Open-World จากค่าย Ubisoft ที่จะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ ซึ่งเมื่อวานนี้ที่งานแถลงโซนี่ Press Conference ที่งาน Gamescom 2014 ที่ผ่านมา ทาง Ubisoft ได้ขึ้นมาประกาศบนเวทีว่าสำหรับเกม FarCry 4 เวอร์ชั่น PS4 จะมีระบบพิเศษที่จะมีเอ็กซ์คลูซีฟเฉพาะเครื่อง PS4 เท่านั้น ระบบนั้นเรียกว่า ‘Keys to Kyrat’ โดยเมื่อคุณซื้อเกม FarCry 4 เวอร์ชั่น PS4 คุณจะได้รับโค้ดหรือกุญแจ จำนวน 10 อัน ซึ่งคุณสามารถให้โค้ดหรือกุญแจเหล่านั้นกับเพื่อนๆคนไหนที่มี PS4 แต่ยังไม่มีเกม FarCry 4 มาร่วมเล่นกับคุณแบบ Co Op ในพรมแดนของ Kyrat ในเทือกเขาหิมาลายันได้ฟรี เป็นเวลา 2 ชั่วโมงเต็ม.

โดยคุณได้โค้ดหรือกุจแจมาจำนวน 10 อัน นั้นหมายความว่าคุณสามารถให้เพื่อนได้ถึง 10 คน สรุปก็เหมือนกับว่าให้เพื่อนคุณทั้ง 10 คนมาทดลองเล่น FarCry 4 กับคุณ ถือว่าเป็นไอเดียที่ดีมากๆครับ แล้วถ้าเพื่อนคุณชอบเกมก็อาจจะซื้อมาเล่นก็เป็นได้ครับ อย่างไรก็ตามระบบ ‘Keys to Kyrat’ จะเอ็กซ์คลูซีฟเฉพาะเครื่อง PS4 เท่านั้น เกม FarCry 4 กำหนดวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ครับ สุดท้ายมาดูเทเลอร์ใหม่เพื่อโปรโมทระบบ ‘Keys to Kyrat’ กันครับ.

[GC] รายละเอียดเกม Until Dawn เกมเอาชีวิตรอดสยองขวัญใหม่ของ PS4

เมื่อวานนี้ที่งานแถลงของโซนี่ Press Conference ที่งาน Gamescom 2014 ที่ผ่านมาโซนี่ได้เปิดตัวเอ็กซ์คลูซีฟเกมของ PS4 ใหม่ล่าสุดชื่อว่า “Until Dawn” เกมแนวสยองขวัญแนวใหม่ที่อาจจะทำให้คุณนอนไม่หลับก็เป็นได้ จริงๆแล้วเกม Until Dawn ไม่ใช่เกมใหม่เนื่องจากเคยเปิดตัวครั้งแรกเมื่องาน Gamescom ในปี 2012 และได้กำหนดออกให้กับ PS3 โดยต้องใช้จอย PS Move ในการเล่นเท่านั้น แต่แล้วโปรเจคเกมนี้ก็ถูกพับเก็บไปในที่สุด และใน Gamescom ปีนี้โซนี่ได้นำเกมนี้กลับมาอีกครั้งบนเครื่อง PS4 และเกมได้มีการพัฒนา, ออกแบบใหม่ และเขียนเนื้อเรื่องใหม่ทั้งหมดสำหรับ PS4 โดยได้เปลี่ยนจากการบังคับจอย PS Move ไปเป็นจอย DualShock 4 ที่จะรองรับลูกเล่นของจอยแบบเต็มตัวครับ.

เนื้อเรื่องคราวๆของ Until Dawn ได้แรงบันดาลใจจากภาพยนตร์เรื่อง “Scream” และ “I Know What You Did Last Summer” โดยเนื้อเรื่องมีอยู่ว่ามีวัยรุ่น 8 คนเดินทางไปตากอากาศที่กระท่อมไม้กลางป่าแห่งหนึ่งที่ปกคลุมด้วยหิมะในฤดูหนาว แต่ในระหว่างที่พวกเขากำลังพักผ่อนอย่างสนุกสนานก็ได้มีฆาตกรโหดซึ่งพยายามจะฆ่าวัยรุ่นทั้งแปด ทีละคนๆ โดยผู้เล่นสามารถจะเล่นบังครับเปลี่ยนสลับตัวละครหนึ่งๆไปอีกตัวละครหนึ่งได้ แต่ถ้าตัวละครนั้นตายไปแล้ว ตัวละครนั้นก็จะไม่สามารถกลับมาได้อีก ซึ่งผู้เล่นต้องตัดสิ้นใจให้ดีเพราะเนื้อเรื่องของเกมจะเปลี่ยนไปตามการตัดสิ้นใจของเราครับ อย่างไรก็ตามเกมกำหนดออกปี 2015 โดยยังไม่ยืนยันว่าช่วงไหนครับ สุดท้ายนี้มาชมเทเลอร์เกม ”Until Dawn” ของ PS4 จากงาน Gamescom 2014 กันครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เกมส์น่าเล่นเยอะขื้นเรื่อยๆ เงินก็หมดตามไป

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Ps4 เริ่มเทพขึ้นทุกวันเกมส์เทพจ่อลงทุกปี ในขณะที่xBoxตอนนี้แค่อยู่เฉยๆก็ยังโดนด่าได้ //untill dawnเชดดดดไม่ค่ิยมีเกมส์แนวนี้ให้เล่นเท่าไรซะด้วย

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    Rise of the tomb raider ยาวไปเลย
    T-T รอจนลืมอ่ะทีนี้

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ก็เหมือนเกม console ทั่วไป ที่นานๆไปก็ลง PC ไม่ใช่เหรอครับ มัน Exclusive ยังไง ในเมื่อมันก็ลง platform อื่นอยู่ดี

หลังๆมานี้ XboxOne ความเชื่อถือค่อยๆลดลงไปทีละน้อยๆ....

(ถ้าผมผิดอะไรช่วยบอกด้วยนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Tomb Raider เหมือนหักหลังครับเอาเงิน ps3/ps4 pc xbox xbox1 จากภาคแรกแล้วมา ex ภาค 2 ถ้าจะภาคแรก ex คงไม่มีใครว่า

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Until Dawn น่าเล่นมาก

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    tomb raider สำหรับผมตอนนี้คือมันมีภาคเดียวจบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ก็เหมือนเกม console ทั่วไป ที่นานๆไปก็ลง PC ไม่ใช่เหรอครับ มัน Exclusive ยังไง ในเมื่อมันก็ลง platform อื่นอยู่ดี

หลังๆมานี้ XboxOne ความเชื่อถือค่อยๆลดลงไปทีละน้อยๆ....

(ถ้าผมผิดอะไรช่วยบอกด้วยนะครับ)
    เกม exclusive ของ Sony ไม่มีลงแพลตฟอร์มอื่นครับ (หรือมี ถ้าผมผิดรบกวนแก้ไขด้วยครับ)

ปล. เกมสยองขวัญกำลังกลับมา... Until Dawn, Silent Hills, The Evil Within!!!!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เรื่อง Tomb Raider ดีเหมือนกัน ออก X1 ไปก่อน รอฟังวิจารณ์ ถ้าดีพอมาลง PS4 ค่อยซื้อ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ยังไงก็ลง PC รอได้

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

ถ้าเทียบกับเมื่อก่อนละก็ผมว่าการโฆษณาแบบนี้มันไม่มีความจริงใจกับผู้บริโภคเลย มีที่ไหนลง Xbox ก่อนแล้วค่อยมาลง Platform อื่น แต่ดันเรียกว่า Xbox Exclusive โดยจงใจ (ทั้งๆที่รู้อยู่ในใจอยู่แล้วว่ายังไงมันก็ลง Platform อื่นแน่ๆ) แทนที่จะบอกไปตรงๆเลยว่าก็แค่ลงให้ Xbox Time Exclusive ก่อน ทาง Microsoft เขาอุดหนุนเม็ดเงินมาเยอะ ส่วน Playstation กับ PC ก็รอเล่นทีหลัง

ส่วนตัวผมมองว่าการประกาด Xbox Exclusive แบบนี้มันทำให้ภาพพจน์ของ Xbox ยิ่งดูแย่ลงไปกว่าเดิมอีก (ไม่รู้จะคุ้มกับกำไรที่ได้จากการได้ขายก่อนป่าว)

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Until Dawn เหมือนในหนังแนวๆเดียวกันเลย มีพวกมากกว่า ดันหนีหัวซุกหัวซุนไปคนละทาง แล้วก็โดนเก็บทีละคนๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Danung อ่านกระทู้
    เกม exclusive ของ Sony ไม่มีลงแพลตฟอร์มอื่นครับ (หรือมี ถ้าผมผิดรบกวนแก้ไขด้วยครับ)

ปล. เกมสยองขวัญกำลังกลับมา... Until Dawn, Silent Hills, The Evil Within!!!!!!!

ลงครับ แต่นาน โครต จน อาจ มีคน เสียเงิน ซื้อมานอน God of war MGS FF ก็เอามาลง นะครับ ถึงจะไม่หมดและ บางเกมเท่านั้น แต่ก็มี
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คอมซื้อเมื่อปีที่แล้ว รู้สึก มาปีนี้ จะดู ตกรุ่นไปเลย เจอเกมช่วงนี้เข้าไป เก็บเงิน ซื้อ ps4 ก็จบละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengooo : 15th August 2014 เมื่อ 11:21

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เป็นการเพิ่มยอดขายให้ XONE นี่เอง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

เกมที่ Exclusive ตลอดกาลจนบัดนี้ก็ยังไม่ลงแพลตฟอร์มอื่นอย่าง PC หรือ Xbox ก็มีนะครับอย่าเข้าใจผิด ยกตัวอย่างเกมจากค่าย Naughty Dog ทุกเกม(ค่ายเทพของชาว PS มาช้านาน)
    ต้องแยกว่าเกมนั้นลงแต่คอนโซลมาก่อน แล้วจึงมาลง PC แต่ไม่ใช่ Exclusive ของฝั่งไหนทั้งนั้น อย่าง Dead Rising 3 , Ryse อยู่ๆ ก็มาลง PC นี่คิดว่า XB1 นี่หลอกลวงผู้บริโภครึเปล่ายังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ลงครับ แต่นาน โครต จน อาจ มีคน เสียเงิน ซื้อมานอน God of war MGS FF ก็เอามาลง นะครับ ถึงจะไม่หมดและ บางเกมเท่านั้น แต่ก็มี
    GOD OF WAR ชื่อนี้ไม่เคยลง PC นะครับมาจาก Emulator รึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 15th August 2014 เมื่อ 17:59