ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

Ubisoft ขอสัญญาเกม PC ใหม่ๆจะดีกว่าเดิมแน่นอน

แม้ว่า Assassin’s Creed กับ Far Cry นั้นจะเป็นหนึ่งในแฟรนไชส์ยอดนิยมของชาวเกมเมอร์ PC ก็ตาม แต่ปัญหาอย่างหนึ่งที่มันชาว PC ประสบพบเจออยู่เสมอคงหนีไม่พ้นการ Optimize ตัวเอนจิ้นเกมที่ทำมาไม่ค่อยดีนักและปัญหายิบย่อยต่างๆมากมาย แต่ในปีนี้ทาง Ubisoft ได้ออกมามาให้คำมั่นแล้วว่ามันจะดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

แน่นอนว่า Ubisoft นั้นก่อนหน้านี้พวกเขาค่อนข้างที่จะมีปัญหากับการพอร์ทเกมลงให้กับแพล็ตฟอร์ม PC เสมอๆตั้งแต่การใช้ระบบ always-on DRM และการวางจำหน่ายที่ล่าช้ากว่าเวอร์ชั่นคอนโซลหลายสัปดาห์

ซึ่งในระยะหลังมานี้นั้นพวกเขาก็ได้ตัดระบบ DRM ให้มันไม่จำเป็นต้อง Online ตลอดเวลาและร่นระยะเวลาในการวางจำหน่ายให้ใกล้เคียงกับเวอร์ชั่นคอนโซลมากขึ้น แต่นั่นก็แลกมาด้วยคุณภาพของตัวเกมที่พอร์ทออกมาไม่ค่อยดีนักรวมไปถึงเซิฟเวอร์ที่ไม่เสถียรและยังมีปัญหาที่เกิดขึ้นจากตัว Client อย่าง Uplay อีกด้วย

โดยคุณ Alain Corre ผู้บริหารระดับสูงของ Ubisoft นั้นได้มห้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ MCV ไว้ว่าพวกเขาได้ทราบปัญหาที่เกิดขึ้นดีและก็ยังคงพยายามแก้ไขให้มันเสร็จสิ้นซึ่งมันก็เป็นสิ่งที่ทาง Ubisoft อยากจะทำมาตลอด

“เราตระหนักดีถึงความสำคัญและความจำเป็นของ PC เกมเมอร์และเราก็ต้องการที่จะปรับปรุงวิธีการในการสร้างและการสนับสนุนแพล็ตฟอร์ม PC” เขากล่าว “เราฟังเสียงตอบรับจากผู้เล่นและปรับแต่งมันอย่างต่อเนือง”

“Assassin’s Creed Unity และ Far Cry 4 คือตัวอย่าง มันจะวางจำหน่ายพร้อมๆกับเวอร์ชั่นคอนโซลและนั่นจะเป็นการเดินหน้าเพื่อเป้าหมายสำหรับเกมไตเติ้ลใหญ่ๆของเราทั้งหมด” คุณ Corre กล่าว

“ท้ายที่สุดแล้วเราได้เราได้ลงแรงไปมากในการปรับปรุงการ Optimization ให้กับเกมของเราในแต่ละแพล็ตฟอร์มที่มันจะวางจำหน่าย ซึ่งรวมไปถึง PC ด้วย”

คุณ Corre ยังได้กล่าวอีกด้วยว่าตลาดของ PC เกมเมอร์สำหรับทาง Ubisoft นั้นมีฐานที่เติบโตขึ้นมากที่เติบโตขึ้นจาก 11% ของช่วงปีงบประมาณ 2012-2013 ไปเป็น 15% ของปีงบประมาณ 2013-2014 เลยทีเดียว

“ซึ่งนั่นเป็นตัวบ่งชี้ของสิ่งที่เรากำลังทำอยู่นั่นเอง” เขากล่าว

Visceral ยัน Dead Space ยังไม่ตายแน่นอน!

“Dead Space ตายไปแล้วหรือยัง?” นี่คือคำถามที่นักข่าวรายหนึ่งได้ถามกับทางคุณ Steve Papoutsis ในช่วงสุดท้ายของการให้สัมภาษณ์ในงาน Gamescom 2014 เกี่ยวกับตัวเกม Battlefield: Hardline ที่ทาง Visceral Games พัฒนาอยู่ เรามาฟังคำตอบกันดีกว่าว่า Executive producer ของ Hardline และอดีตผู้สร้าง Dead Space จะตอบบว่าอย่างไรกัน

“Dead Space ตายไปแล้วงั้นหรือ? สำหรับผมมันไม่ใช่อย่างนั้นแน่นอนผมรักมันและทีมงานที่ Visceral ก็รักมัน เราทำงานกับมันมา 7 ปีและนี่ก็เป็นเวลาที่ดีที่เราจะได้พักกับมันบ้างและลองพยายามทำอะไรที่แตกต่างออกไป”

“แต่มนก็มีความลุ่มหลงกับแฟรนไซส์นั้นมากเหลือเกินไม่ใช่เพียงแต่ผมเท่านั้นแต่จากคนอื่นๆในบริษัทด้วย ดังนั้นผมจึงคิดว่ามันคือ IP ที่เป็นสิ่งสำคัญกับบริษัทของเรามากทีเดียว คุณเดาไม่ออกหรอว่าเราจะทำอะไรกับมันต่อไป แต่แน่นอนว่ามันจะต้องเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นสำหรับยุคสมัยนี้แน่นอน”

ด้วยยอดขายที่ย่ำแย่ของ Dead Space 3 จากนั้นก็การปิดตัวของสตูดิโอ Visceral สาขา Montreal และสตูดิโอหลักเองก็กำลังพัฒนา Hardline อยู่ ดูเหมือนมันจะเป็นกำแพงที่สูงชันทีเดียวกับการที่ซีรี่ย์นี้จะได้กลับมาโลดแล่นอีกครั้ง แต่อย่างน้อยคุณ Papoutsis ก็ยังให้ความหวังเล็กกับแฟนเกมว่ามันน่าจะได้กลับมาแน่นอนในช่วงเวลาใดเวลาหนึ่ง

Credit By

[GC] ประกาศอย่างเป็นทางการแล้ว PS4 ขายทะลุ 10 ล้านเครื่อง

การคาดการณ์ขอมผมเป็นจริง เมื่อเช้านี้ที่ผ่านมาในช่วงแรกของงานแถลงโซนี่ Press Conference ที่งาน Gamescom 2014 ที่ประเทศเยอรมัน คุณ​ Jim Ryan ประธานเพลย์สเตชั่นยุโรปได้ประกาศว่าโซนี่ได้จำหน่าย PS4 ไปแล้วมากกว่า 10 ล้านเครื่องในเวลาแค่ 9 เดือนเท่านั้น หรือสามเดือนล่าสุดขายได้ถึง 3 ล้านเครื่อง และคุณ Ryan ยังยืนยันอีกว่ายอดขายนี้เป็นยอดขายที่จำหน่ายให้ผู้บริโภคแล้ว ซึ่งยังไม่รวมกับ PS4 อีกจำนวนมากที่ขายให้ร้านขายปลีกต่างๆ ทำให้ทึ้งห่าง Xbox One แบบไม่รอกันเลย ในขณะที่ทางไมโครซอฟท์ไม่ได้ประกาศยอดจำหน่าย Xbox One ในงานแถงของพวกเขาซึ่งล่าสุดที่ประกาศคือ Xbox One ขายได้ 5.5 ล้านเครื่อง อย่างไรก็ตามต้องมาดูกันว่าในปีแรก PS4 จะขายได้เกิน 12 ล้านเครื่องไหม และถ้าเป็นจริง PS4 จะกลายเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    กุเชื่อดีมั้ยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    5555 ตรูไม่เชื่อ เกมส์เดียวนี้ Demo ทดลองภาพอลัง พอเล่นจริง ****เกมส์ไรวะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    DEAD SPACE มา!!! ผมจะสนับสนุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ถึงภาพในงาน E3 เทพ แต่พอออกมาให้เล่นจะห่วย ผมว่าเกมของค่ายนี้ก็ดีนะ ทั้งเนื้อเรื่อง ระบบไรต่างๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    กับค่ายนี้ ขอลาขาด โหลดเถื่อนโลด ช้ำจาก ac3 ไม่พอมาโดน ac4 กับ spintercell ซ้ำอีก.. ใจร้ายกับ PC นัก ไม่เชื่อเด็ดขาดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    กับค่ายนี้ ขอลาขาด โหลดเถื่อนโลด ช้ำจาก ac3 ไม่พอมาโดน ac4 กับ spintercell ซ้ำอีก.. ใจร้ายกับ PC นัก ไม่เชื่อเด็ดขาดๆ
    ขอลานี่ไม่จำเป็นต้องโหลดเถื่อนก็ได่นะครับ อิอิ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    AC3 AC4 ผมไม่ชอบเลย ไม่เล่น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คนที่ไม่ชอบเล่น ac ภาคแรก ๆ จะชอบเล่นภาค 4 ครับ ส่วนคนที่ชอบภาคแรก ๆ จะไม่ชอบภาคหลัง ๆ

คือคนทำเกมเค้าก็ต้องหาความแปลกใหม่มาให้ได้มากที่สุดอ่ะครับ เอาของเก่า ๆ มาปรับนิดหน่อย

ขายคนเค้าก็ไม่โอเคอยู่ดี สู้ทำให้มันใหม่ ๆ ไปเลย คนเก่าไม่ชอบ แต่อาจจะได้ลูกค้าใหม่ ๆ แทน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้

ถ้าขอลาเพราะไม่พอใจเขาผมว่าอย่าเล่นเลย ไม่ใช่โหลดเถื่อน แบบนี้เท่ากับ ประมาณว่า ***ทำของมาไม่ดี กูไม่พอใจ กูไม่ซื้อ กูรอขโมยของ***แทนล่ะกัน เอ้า !!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เกมจะดีขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็จะแพงขึ้นเรื่อยๆด้วยสินะ ตอนนี้เกมใหญ่ๆราคาเต็มก็ปากันไป 60ดอล แล้วว เมื่อก่อนเห็นแพงๆก็ 50ดอล ซึ่งนั่นก็แพงมากแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน เกม PC ที่งดงาม จะคืนกลับมาาา . . . wait what?

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1
    ขอลากับค่ายนี้ แต่คุณยังโหลดเถื่อน มาเล่นเกมค่ายนี้

ARE YOU SERIOUSLY??????
    คนในบอร์ด

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    คนที่ไม่ชอบเล่น ac ภาคแรก ๆ จะชอบเล่นภาค 4 ครับ ส่วนคนที่ชอบภาคแรก ๆ จะไม่ชอบภาคหลัง ๆ

คือคนทำเกมเค้าก็ต้องหาความแปลกใหม่มาให้ได้มากที่สุดอ่ะครับ เอาของเก่า ๆ มาปรับนิดหน่อย

ขายคนเค้าก็ไม่โอเคอยู่ดี สู้ทำให้มันใหม่ ๆ ไปเลย คนเก่าไม่ชอบ แต่อาจจะได้ลูกค้าใหม่ ๆ แทน

โดยส่วนตัวผมชอบภาคแรกที่สุดละมันนักฆ่าดีน่ะ พอเจอศัตรูเยอะๆก็วิ่งหนีหลบเอา ผมว่ามันส์กว่าบู้ๆเย๊อนะ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน แล้วกราฟฟิคที่งดงามจะคืนกลับม้าาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    สัญญาคือสัญญานะครับห้ามเบี้ยว 55555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morikaso อ่านกระทู้
    ถึงภาพในงาน E3 เทพ แต่พอออกมาให้เล่นจะห่วย ผมว่าเกมของค่ายนี้ก็ดีนะ ทั้งเนื้อเรื่อง ระบบไรต่างๆ
    ตามนั้นครับเรื่องภาพผมไม่ค่อยซีเรียส