ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report , Notice & Trailer

เผยเรื่องราวปูมหลังของ Elise ใน Assassin’s Creed Unity

หลังจากที่โดนแฟนๆเกมต่อว่าที่ไม่ใส่ตัวละครหญิงลงใน Assassin’s Creed Unity ในช่วงแรกที่มีการเปิดตัว ทำให้เมื่อเดือนที่ผ่านมานั้นทาง Ubisoft จึงได้ทำการเปิดตัวตัวละครหญิงของภาคนี้ขึ้นมานามว่า Elise ซึ่งเธอจะเป็นศูนย์กลางของเหล่าเทมพลาร์และเธอจะมีบทบาทสำคัญอย่างยิ่งในเรื่องราวของ Arno ด้วย และในวันนี้เราก็ได้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวเธอมาแล้ว

จากการให้สัมภาษณ์ของคุณ Alex Amancio ครีเอทิฟไดเร็คเตอร์ของตัวเกม Elise นั้นจะเป็นหญิงสาวชนชั้นสูงผู้รักอิสระและมีทักษะในเชิงดาบเป็นเลิศ และเพื่อไม่ให้เป็นการสปอยล์มากเกินไปเรามาพูดถึงแค่ความเกี่ยวพันของเธอและ Arno เท่านั้นดีกว่า

โดยในเรื่องราวนั้น Arno จะไม่รู้เลยว่าครวบครัวของเธอนั้นเป็นส่วนหนึ่งของภาคีอัศวินศักดิ์สิทธิ์ ดังนั้นมันจึงทำให้เกิดความขัดแย้งระหว่างท้้งสองคนขึ้นที่เกิดจากคคำสารภาพต่อพันธสัญญาที่มีเงื่อนไขต่างกัน ดังเช่นเรื่องราวของโรมิโอและจูเลียตแต่มันจะเต็มไปด้วยความตายที่มากกว่าที่เราจินตนาการได้

“มันคืออะไรบางอย่างที่เราอยากจะทำมานานแล้ว”คุณ Amancio บอกกับทาง “เราคิดว่านี่คือยุคที่ดีที่เราจะได้ละทิ้งอะไรบางอย่างและหาเรื่องราวที่มันจริงจังมากขึ้นและเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเดิม”

“เรื่องราวของความรักเป็นเรื่องยากสำหรับวิดีโอเกมเสมอเพราะมันสามารถที่จะกลายเป็นการสัมผัสโดยผิวเผินได้โดยง่าย ด้วยการสร้าง Elise ขึ้นมาในฐานะของเทมพลาร์และทำให้เธอเป็นส่วนหนึ่งของแก่นของตัวเกม มันคือส่วนหนึ่งที่เราพยายามทำกับตัวละครตัวนี้ซึ่งมันจะเป็นการป้องกันไม่ให้มันกลายเป็นพล็อตรองหรือเรื่องผิวๆเท่านั้น”

คุณ Amancio ได้บอกวว่า Elise นั้นจะเป็นคนฉลาดมีไหวพริบและมีมิติตัวละครที่หลากหลายและไม่ซ้ำซากเพราะมันสำคัญสำหรับทีมงานมากในการมีตัวละครที่ดีไม่ว่าจะเป็นเพศไหนเรื่องเรื่องราวปูมหลังแบบไหนก็ตาม

Assassin’s Creed Unity นั้นจะวางจำหน่ายพร้อมกันทั่วโลกในวันที่ 28 ตุลาคมนี้ทั้งบน PC, PlayStation 4 และ Xbox One

ผู้เล่นจะต้องใช้เวลา 5หมื่นล้านปีในการสัมผัสดาวทุกๆดวงของ No Man’s Sky

ในงาน Gamescom 2014 ที่ผ่านมานั้นแน่นอนว่าทาง Hello Games นั้นก็ได้มีการนำเอาเกมอินดี้ Open-Space ที่หลายคนรอคอยอย่าง No Man’s Sky ออกมาจัดแสดงภายในงานด้วย และเท่านั้นยังไม่พอทางคุณ Sean Murray ผู้ร่วมก่อตั้งสตูดิโอยังได้เผยถึงระบบไม้เด็ดของตัวเกมอีกด้วยที่จะทำให้มันเป็นการผจญภัยที่เกือบไร้ที่สิ้นสุดเลยทีเดียว

โดยคุณ Murray นั้นได้อธิบายว่าก่อนหน้านี้ทีมงานนั้นได้ใช้ระบบตัวเลข 32-bit ในการจำลองการสร้างดาวเคราะห์แต่ละดวงของอวกาศ ซึ่งมันก็ดูเหมือนว่ามันน่าจะเพียงพอเกินความต้องการแล้วในเวลานั้นแต่ซึ่งคุณ Murray ได้กล่าวว่า “ด้วยระบบตัวเลข 32-bit มันจะใช้เวลา 4 หรือ 5 พันปีในการไปเยี่ยมชมดาวทุกๆดวงถ้าคุณใช้เวลาในการเยี่ยมชมดาวแต่ละดวงเพียง 1 วินาที”

อย่างไรก็ดีทางทีมงานนั้นดูเหมือนจะยังไม่พอใจกับสเกลระดับจักรวาลเพียงแต่นั้นและยังต้องการที่จะทำให้มันไปไกลยิ่งกว่านั้น แต่ถึงอย่างไรก็ดีมันยังคงไม่สามารถทำให้มันกลายเป็นเกมที่ไร้ที่สิ้นสุดไม่ได้เนื่องจากเทคโนโลยีอันจำกัด ในขณะเดียวกันทางคุณ Murray เองก็ได้หาวิธีการในการทำให้มันไปได้ไกลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้โดยการสร้างโดยใช้ระบบ 64-bit แทนที่นั่นเอง

2 ยกกำลัง 64 ซึ่งคือจำนวนดาวเคราะห์ที่คุณ Murray ได้บอกกับเรา
    มันคือตัวเลขราวๆ 5พันล้านปีถ้าคุณใช้เวลาในดาวแต่ละดวงเพียง 1 วินาทีซึ่งแน่นอนว่านั้นไม่รวมกับเวลาที่ใช้ในการไปเข้าห้องน้ำแต่อย่างใด และอาจจะใช้เวลาที่ยาวนานยิ่งกว่าเวลาอีก 4.6 พันล้านปีก่อนที่ดวงอาทิตย์จะมอดลงเสียอีก

อย่างไรก็ดีเรายังไม่ค่อยที่จะมีรายละเอียดของตัวเกมออกมามากนักเพราะตัวเกมจะยังนับว่าอยู่ในช่วงต้นของการพัฒนาก็ว่าได้แต่จากเท่าที่เราเห็นกันในเทรลเลอร์หรือวิดีโอที่ทาง Hello Games ได้นำมาโชว์ในงานต่างๆมันเป็นหนึ่งเกมที่น่าจับตามองมากทีเดียว

Credit By

[GC] ทีเซอร์เดโมเกม P.T, Silent Hill ภาคใหม่ที่อาจทำให้คุณสะดุ้งตกเก้าอี้

เมื่องานแถลงโซนี่ Press Conference ที่งาน Gamescom ที่ผ่านมาโซนี่ได้ประกาศเปิดตัวเทเลอร์เกมชื่อ P.T สำหรับ PS4 ซึ่งในเทเลอร์นั้นได้โชว์เกมเพลย์ที่เราเข้าไปสัมผัสวิญญาณและความน่ากลัว โดยยังโชว์ปฏิกิริยาชองผู้ได้ลองเล่นแล้วต่างสะดุ้งไปตามๆกัน สำหรับใครที่อยากสัมผัสความน่ากลัวนี้แล้วสามารถดาวน์โหลดเดโมเกม P.T ได้ที่ PSN Store ฟรีขนาด 1.4 GBกับเกมเพลย์ยาว 50 นาที ที่อาจทำให้คุณคุณสะดุ้งตกเก้าอี้ได้ครับ.

แล้วเมื่อคุณเล่นจบ ตอบจบจะมีตัวอักษรที่เขียนว่า “ Silent Hill Teaser” และเครดิตผู้พัฒนาเดโม และจากข้อมูลแล้วเกมพัฒนาโดย Kojima Production ใช่คุณได้ยินถูกแล้วคุณ Hideo Kojima เจ้าของซีรี่ย์เกมในตำนานตลอดกาลอย่าง Metal Gear Solid จากค่ายเกมในเครือ Konami เป็นผู้พัฒนา แล้วแน่นอนว่าเกมจะรันและพัฒนาด้วย Fox Engine ตัวใหม่อีกด้วย, Silent Hill ใหม่นี้จะเป็นเกมที่จะเปลี่ยนเกมแนวเอาชีวิตรอดในปัจจุบันที่เริ่มกลายเป็นเกมแอ็กชั่นเข้าทุกทีๆ และด้วย Silent Hill ใหม่นี้จะนำความน่ากลัว ความสยอง ของเกมแนวเอาชีวิตรอดกลับมาครับ อย่างไรก็ตามไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับวันวางจำหน่าย หรือชื่อเกมเต็มเป็นอย่างไร สำหรับใครที่มีบัญชี PSN โซนอเมริกา หรือยุโรปสามารถดาวน์โหลดเดโมเกม P.T มาเล่านได้แล้ววันนี้ สุดท้ายมาดูเทเลอร์เกม P.T กันครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เม้นแรก555 ก็ว่ากันไป
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    สุดยอดดดดดด ผมชอบ Sci-fi มันคือ การจำลองความเป็นจริงของเอกภพ ผมชอบมากเกมส์ที่ดูมีอิสระในการเล่นยิ่งข้อมูลเยอะยิ่งน่าเล่น
    --------------------------------------------------------------------------------
    น่ากลัวจริงผมเห็นคนเล่นแล้ว ไอแมงสาบนี่แหละ น่ากลัวมากเกมส์นี้ ภาพนี่สมจริงมาก แมงสาบตัวโครตใหญ่ น่ากลัวมากกกกกกก

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    หัวข่าวแรกเอาเป็นเกมอื่นบ้างก็ได้ครับ กระทู้ข่าว Assassin’s Creed Unity ติดๆกันเลย ไม่ได้แอนตี้นะ แต่มันดูไม่มีความหลากหลาย ถึงในกระทู้จะมีหลายข่าวก็เถอะ หน้าเว็ปก็สำคัญเช่นกันนะ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    AC ยาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    No Man’s Sky น่าเล่นเนอะ อยากรู้ขนาดไฟล์เกมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doraemon547 อ่านกระทู้
    No Man’s Sky น่าเล่นเนอะ อยากรู้ขนาดไฟล์เกมจริงๆ
    มันน่าลิ้มลองจริงๆแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มีลิฟซีนมั้ยเนี่ย 555555

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    No Man's Sky น่าสนใจมากเลย บินเข้าไปในดาวได้ด้วย ขนาดไฟล์จะขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เบื่อจริงๆ ac
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    ตั้งแต่จบภาค Revelations ผมไม่รู้สึกถึงกลิ่นอายของความรักเท่าไรเลย ภาค3-4 ตระกูล Kenway นี่ดูโดดเดี่ยวเหงาๆยังไงไม่รู้ ภาค Unity ขอแบบมีกลิ่นอายในแบบของ Ezio บ้างนะ คหสต.นะครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมชอบภาค 3,4 มาก เคยลองโหลด 2 มาเล่น กด crounter ยากมาก ภาค 3 นี้อย่างง่าย 10-20 ตัวก็กดถูกมันติดง่ายมาก

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    She is beautiful สวยมากครับตัวละครนี้ ว่าแต่เราเล่นได้ไหมครับ หวังว่าคงไม่มีตัวละครตัวดำนะภาคนี้
    [IMG][/IMG]