ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ขอคำแนะนำร้านขาย PS VITA ดีๆหน่อยครับ

เดี๋ยวประมาณวันที่ 30 จะไปซื้อครับยังหาร้านดีๆไหมได้เลย รบกวนแนะนำร้านให้ทีครับ อ่อ รุ่น 3g หรือ รุ่น wifi อย่างไหนดีกว่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ศูนย์ Sony ตามห้างครับแพงหน่อยแต่ประกัน Sony

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ไม่รู้ศูนย์ไทยบริการดีมั้ย ผมไม่ได้สนใจเลยฝากเพื่อนหิ้วมา เครื่องยุโรปใช้มาจะ 2 ปีแล้วยังไม่มีอะไรพัง ทำหล่นหลายครั้งแล้วไม่เป็นไร ถึกทนใช้ได้ครับ ถ้าที่บ้านหรือที่หอพักมี wifi ก็เอา wifi ครับ เวลาโหลดเกม โหลดผ่าน wifi ดีกว่า ผมซื้อแบบทั้ง 3G+wifi มา แต่ไม่เคยใช้ 3G เลยสักครั้ง แพงกว่าอีกด้วย เสียดายเงิน จะเอามาเล่นเน็ตมันก็อ่านไทยไม่ได้ เวลาไปเที่ยวไหนส่วนมากจะมี wifi บริการอยู่แล้ว ยกเว้นตอนเดินทางไกลๆ แต่ผมก็ไม่ได้เล่นออนไลน์อยู่ดี เลือกเอาแบบที่จะใช้จริงเถอะครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    104
    คือตอนนี้ผมกำลังดูหลายๆร้านอะครับ พวกร้าน Tinzshop กะ Nadz Gconners กำลังหาร้านเพิ่มเติมอยู่เผื่อจะได้ตัวเลือกมากขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ร้านที่ใครความสำคัญกับลูกค้า กับแถมอะไรบ้าง ร้านที่คิดว่าเราต้องมาซื้อกับร้านเขาหลายๆครั้ง ร้านที่คิดว่าจำลูกค้าได้ดี ซื้อ PS VITA โชน 3 ดีสุดครับเพราะถูก ส่วน PSN เปลี่ยน ได้ตลอด แค่ต้องมีหลายอีเมล

PS VITA 1000 ผมคิดว่ามันดี น่ะ ( ใช้อยู่ ) ส่วนร้านผมไปซื้อที่สะพานเหล็ก ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมซื้อGcornerนะ ซื้อแบบโปรแถมเมม+เกมไม่เกิน1500+ฟิล์มกันรอย
    ถ้าไปขอให้เจอพี่ใส่แว่นผอมๆ คนนี้บริการดี
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    104
    ขอถามเรื่องเม็มครับใช้กี่กิ๊กถึงจะพอ พอผมเป็นทั้งพวกซื้อทั้งแผ่น ซื้อทั้งแบบดาวน์โหลด แล้วแบ่งเป็น 3 โซน 3 เม็ม จะคุ้มไหมครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ผมซื้อGcornerนะ ซื้อแบบโปรแถมเมม+เกมไม่เกิน1500+ฟิล์มกันรอย
    ถ้าไปขอให้เจอพี่ใส่แว่นผอมๆ คนนี้บริการดี
    คนที่สักแขนเยอะ ๆ ก็ดีนะครับ แต่อ้วน ๆ ใส่แว่นดูไม่ค่อยจะสนใจลูกค้าซักเท่าไหร่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [ToNy] อ่านกระทู้
    ขอถามเรื่องเม็มครับใช้กี่กิ๊กถึงจะพอ พอผมเป็นทั้งพวกซื้อทั้งแผ่น ซื้อทั้งแบบดาวน์โหลด แล้วแบ่งเป็น 3 โซน 3 เม็ม จะคุ้มไหมครับ
    ก็คงต้อง 16GB ขึ้นแหละครับ ถ้าจะใช้ Digital Download ด้วยแต่หากล่องดีกว่าไม่เปลืองเมมด้วย

-----------------------------------------------
    ปล.ผมแนะนำรุ่น 2000 นะ อันที่จริงก็เกือบจะซื้อแล้วนะ อยากเล่น Ragnarok Odyssey Ace แต่ดันไปถอย 2DS มาซะก่อน

แถมไปเจอ ROA เป็นแผ่นเกมของ PS3 เลยเล่นใน PS3 แทน ตัวเกม Online กับพวกที่เล่น PSVITA ได้ด้วย แจ่มมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 18th August 2014 เมื่อ 23:55
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64