ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 174

ผลงานหุ่นยนต์ 3D ของทีมผมก่อนเปิดเรียนครับ

Chameleon Transformers Project

ช่วงก่อนเปิดเทอมนี้ขอทำคลิปซักคลิป มาให้เพื่อนๆได้ดูกัน ซึ่ง..
    คลิปนี้ทำขึ้นมาเพื่อการเรียนรู้ โดยทำฉากสั้นๆ ไม่ได้มีเนื้อเรื่องอะไรมากมายหรอก
    ซึ่งแนวคิดคือการเอาสัตว์ต่างๆ อย่างกิ้งก่า แมงมุม ฯ มาผสมกัน และที่สำคัญคือต้องออกแบบให้เป็นหุ่นยนต์ด้วย

นี่คือฉากที่เสร็จแล้วครับ

และนี่ก็เป็นฉากเบื้องหลังบางส่วนครับ
    ซึ่งเป็นหน้าที่ ที่ผมทำในโปรเจคนี้ก็คือ ริก,เคลื่อนไหว และ ค้อมภาพ ครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอฝากติ วิจารณ์งานด้วยนะครับ แล้วผมจะเอาไปปรับปรุงแก้ไขในผลงานถัดๆไปครับ, ขอบคุณที่เข้ามารับชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ParinyaStarter : 17th August 2014 เมื่อ 22:57

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    สวยครับ แบบนี้เรียนอะไรกันหรอครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokker606 อ่านกระทู้
    สวยครับ แบบนี้เรียนอะไรกันหรอครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณครับ
    เรียนคณะดิจิทัลอาร์ตครับ.

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    สวยคร๊าฟ พยายามต่อไปน่ะคร๊าฟ ไม่แน่ วงการหนังไทย อาจจะได้มีเอกเฟค ดี ๆ จะได้ โกอินเตอร์กะเค้าบาง

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    โหย นึกว่าทรานฟอร์มเมอร์ สุดยอดครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เอ่อ สุดยอดมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ดีนะครับ ดีกว่า """""""""""""""""""" ช่อง 7 """"""""""""""""""""""""""" เยอะเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้
    สวยคร๊าฟ พยายามต่อไปน่ะคร๊าฟ ไม่แน่ วงการหนังไทย อาจจะได้มีเอกเฟค ดี ๆ จะได้ โกอินเตอร์กะเค้าบาง
    ขอบคุณคร้าบบบ จะพยายามต่อไปครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morikaso อ่านกระทู้
    โหย นึกว่าทรานฟอร์มเมอร์ สุดยอดครับ
    จริงอะ 555 ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    เอ่อ สุดยอดมากครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ก็ดีนะครับ ดีกว่า """""""""""""""""""" ช่อง 7 """"""""""""""""""""""""""" เยอะเลย
    แห่ะๆ ขอบคุณครับ

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สุดยอดอ่า อยากเรียนแนวนี้จัง เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เช้ดดดดดด เจ๋งจริงๆ ครับบ

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ดิจิตัลอาร์ท ม.รังสิตน่ะเหรอ ตอนแรกผมก็ว่าจะเข้าอยู่เหมือนกัน ไปๆมาๆ จะไปเข้า ICT ม.รังสิต แทน - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kantconner67 : 18th August 2014 เมื่อ 19:03
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เจ๋งเป้งไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เหมือน eva เลยครับ สนับสนุนผลงานคนไทย ดีมากๆครับ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ผมว่าแพนกล้องไวไปนิดครับ แล้วก็อยากให้การเคลื่อนไหวของแขนมันดูสมูทขึ้นกว่านี้ครับ มันดูแข็งๆไปหน่อย
    เอาไว้เป็นกำลังใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AV Fanboy : 18th August 2014 เมื่อ 19:38

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    สุดยอดไปเลยครับ สู้ๆครับ ตามเชียร์

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ใช้โปรแกรมอะไรทำครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ชอบอะสวยดี อยากทำได้บ้าง

อันนี้หัดเองล้วนๆเลยหรอคับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taweewong อ่านกระทู้
    สุดยอดอ่า อยากเรียนแนวนี้จัง เป็นกำลังใจให้ครับ ^^
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knowledge2240 อ่านกระทู้
    เช้ดดดดดด เจ๋งจริงๆ ครับบ
    ขอบคุณคร้าบบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantconner67 อ่านกระทู้
    ดิจิตัลอาร์ท ม.รังสิตน่ะเหรอ ตอนแรกผมก็ว่าจะเข้าอยู่เหมือนกัน ไปๆมาๆ จะไปเข้า ICT ม.รังสิต แทน - -*
    ใช่ครับ แห่ะๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vrjengpeng อ่านกระทู้
    เจ๋งเป้งไปเลยครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    เหมือน eva เลยครับ สนับสนุนผลงานคนไทย ดีมากๆครับ
    หรอ 55555 ยังไงก็ขอบคุณครับ จะพยายามต่อไปครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AV Fanboy อ่านกระทู้
    ผมว่าแพนกล้องไวไปนิดครับ แล้วก็อยากให้การเคลื่อนไหวของแขนมันดูสมูทขึ้นกว่านี้ครับ มันดูแข็งๆไปหน่อย
    เอาไว้เป็นกำลังใจ
    ผมครับ เข้าใจละครับผม ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumbamboo555 อ่านกระทู้
    สุดยอดไปเลยครับ สู้ๆครับ ตามเชียร์
    ครับผม ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ใช้โปรแกรมอะไรทำครับ
    ใช้ Maya และ After Effect ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zereros อ่านกระทู้
    ชอบอะสวยดี อยากทำได้บ้าง

อันนี้หัดเองล้วนๆเลยหรอคับเนี่ย
    ใช่ครับ ทำตอนก่อนเปิดเรียนครับ แต่ตอนนี้ก็พึ่งเรียนไปวัน2วันละครับ แห่ะๆ
    ยังไงก็ขอบคุณครับ