ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

!!! PES 2015 เวอร์ชัน PC ส่อแววโดนลดคุณภาพกราฟฟิค / Lords of the Fallen วีดิโอเกมเพลย์ 20 นาที !!!

!!! PES 2015 เวอร์ชัน PC ส่อแววโดนลดคุณภาพกราฟฟิค !!!

ถือว่าเป็นข่าวร้ายสำหรับแฟนเกม Pro Evolution Soccer 2015 เพราะนาย Adam Bhatti ,PES European brand manager ได้ออกมาโพสข้อความผ่าน Twitter โดยมีใจความว่าเกมในเวอร์ชัน PC จะเป็นการ “ไฮบริด” ระหว่างคอนโซลยุคเก่าและคอนโซลยุคปัจจุบัน เป็นการสื่อว่าคุณภาพกราฟฟิคนั้นจะถูกลดระดับลงไปด้วย คือในเรื่องความสวยงามทางด้าน PS4 และ Xbox One จะดูดีกว่า แต่หากเทียบกับ PS3 และ Xbox 360 นั้นเกมในเวอร์ชัน PC จะดูสวยงามกว่าครับ

Bhatti ได้ชี้แจงเพิ่มเติมว่าเป้าหายของ PES 2015 บนเวอร์ชัน PC คือการที่เกมนั้น “เข้าถึงง่ายและมีคุณภาพ” ถึงแม้ว่าเกมยังคงมีลูกเล่นเช่นเหมือนกับ PS4/Xbox One แต่เจอแบบนี้ก็ทำเอารู้สึกผิดหวังไม่น้อยโดยเฉพาะแฟนๆที่ติดตามมาตลอด

“อย่างไรก็ตาม ,สิ่งที่พวกเราเน้นคือการนำเกมเพลย์กลับมา ผมไม่ต้องการคำขู่หรือความกังวัลจากเหล่าผู้เล่น PC ,ให้ไปตัดสินกันที่เดโมก่อนที่จะตะคอกอะไรออกมา” Bhatti กล่าว

แน่นอนว่าต้องมีแฟนเกมชาว PC หลายคนไม่พอใจอย่างแรงกับการตัดสินใจครั้งนี้โดยแสดงความเห็นว่าทำไมต้องไฮบริด ในเมื่อชาว PC เองก็สามารถเล่นเกมแบบ 1080p และรันบน 60fps ได้อยุ่แล้ว ,สำหรับเหตุผลเบื้องลึกเราคงไม่ทราบได้ อาจเป็นเพราะตัวเกมใช้เอนจิ้นรุ่นเก่าในการพัฒนาเสียส่วนใหญ่รึเปล่า ดูจากข้อความบน Twitter ของ Bhatti เองตอนนี้เขาก็ยินดีรับฟัง

Pro Evolution Soccer 2015 มีกำหนดการปล่อยในวันที่ 13 พฤศจิกายน 2014 บนเครื่อง PC, PS4,PS3, Xbox One และ Xbox 360 ก็มาลุ้นกันว่า 3 เดือนก่อนปล่อยเกมนี้ทาง Konami จะยอมกลับลำไหม

Lords of the Fallen วีดิโอเกมเพลย์ 20 นาที

ถือว่าคงเต็มอิ่มกันแน่นอนสำหรับใครก็ตามที่รอคอยการนำเสมอใหม่ๆของ Lords of the Fallen เพราะในวีดิโอตัวนี้ได้โชว์ให้เห็นถึงการต่อสู้กับบอสตัวใหม่และผู้เล่นเป็นคลาส Cleric ในครึ่งแรกของวีดิโอ นอกจากนั้นยังได้เห็นระบบ Inventory อีกนิดหน่อย ,อย่างที่ทราบกันดีว่าเกมได้แรงบันดาลใจมาจาก Dark Souls จะเห็นได้ว่าระบบการต่อสู้หรือลูกเล่นโดยรวมจะมีส่วนคล้ายคลึงกันอย่างมาก ถึงแม้จะโดนอีกกระแสว่าเป็นเกมโคลนแต่ผมเองก็อยากแนะนำให้ติดตามเกมนี้ดูครับ ,Lords of the Fallen มีกำหนดการปล่อย 31 ตุลาคม 2014

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 17th August 2014 เมื่อ 23:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    PES 2015 ข่าวซ้ำนะคุณ หน้าแรกเลย แถมเครดิตก็ไม่ให้ juropy.com

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ไม่ได้ลดกราฟิคครับ ใช้อันเดียวกับภาคที่แล้วนั่นแหละ มันไม่ได้เพิ่มขึ้น เพราะงั้นเลยไม่ลดลง เข้าใจตรงกันนะ กำ โพสผิดกระทู้เลยไง เหมือนกันทั้งภาพทั้งชื่อ แต่ก็เรื่องเดียวกัน หยวนๆละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 18th August 2014 เมื่อ 01:23

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    รอยาวๆปลายปี

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arashizato อ่านกระทู้
    ไม่ได้ลดกราฟิคครับ ใช้อันเดียวกับภาคที่แล้วนั่นแหละ มันไม่ได้เพิ่มขึ้น เพราะงั้นเลยไม่ลดลง เข้าใจตรงกันนะ กำ โพสผิดกระทู้เลยไง เหมือนกันทั้งภาพทั้งชื่อ แต่ก็เรื่องเดียวกัน หยวนๆละกัน
    เป็นงั้นไป

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    FACE ของ PES2015 ได้รับการยืนยันจากทาง Adam Bhatti (PES European Brand Manager) แล้วว่าแค็ปมาจากเวอร์ชั่น PS3 ครับ ซึ่งของ PC กับ XBOX360 ก็คงจะคล้ายๆกัน

จากภาพจะเห็นได้ว่ากราฟฟิกสวยขึ้นจาก 2014 มากแม้จะไม่ใช่ระดับเดียวกับ PS4 \ Xbox One ก็ตาม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hasun : 18th August 2014 เมื่อ 08:53

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ยังไงก็ชั่ง ผมจะรอละกัน อยากเล่นเร็วๆจัง เบื่อภาค 2013 แล้วอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อยากได้เล่น แล้วลื่นๆ หน้าตานักเตะ ผมไม่ได้อยากมองเท่าไรเลย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ขอเกมเพลดีๆ ลูกเล่นเยอะๆ การเคลื่อนไหวลื่นไหล ต่อให้ภาพเป็นพิกเซลก็เล่นครับ
    แหม่ เกมบอลจะเอากราฟฟิคสวยไปทำแมวอะไร ==

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    สำหรับเกมวินนิ่งกราฟฟิกไม่ต้อง

แค่ปรับเกมเพลย์ให้ออกมาเจ๋งๆให้สมจริงยิ่งกว่าเดิมก็พอ การเคลื่อนไหวที่ลื่นไหลก็พอ

วินนิ่งก็มีวิธีการของวินนิ่ง วินนิ่งก็คือตัวของวินนิ่ง เรื่องคุณภาพกราฟฟิกอย่างน้อยก็ให้ดูดีกว่าครั้งก่อนก็พอ อย่ามากกว่านั้น มันหนักสเปค

แต่กราฟฟิกก็ไม่ควรแย่เกินไปนะ ปรับเกมเพลย์เพิ่มเสน่ห์เติมเต็มความเป็นกีฬาฟุตบอล นำความเป็นฟุตบอลออกมายัดใส่ให้หมดเท่าที่จะทำได้

ความเป็นฟุตบอลอยู่ที่เกมเพลย์ ไม่ใช่กราฟฟิก

วินนิ่งคือเกมฟุตบอลที่มีเกมเพลย์ที่เล่นสนุกที่สุดตั้งแต่ที่เล่นมาตั้งแต่สมัย PS1

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: