ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

zenfone6 จะซื้อแล้ว คิดว่าโอเคไหมครับ

ส่วนตัวตอนนี้ใช้ lumia 625 อยู่มันเล่นเกมลื่นอะแหละ แต่เล่นพวก ไลน์เฟสบุ้ค ไม่ค่อยมัน แล้วก็ยังเล่นเกม ไลน์ไม่ได้ด้วยอ่าา

เลยว่าจะซื้อตัว zenfone 6 ของ asus มามันจะโอเคไหม เห็นราคาไม่แพงเกินไป หน้าจอใหญ่ดีเป็นคนชอบดูซีรี่ย์ usa ด้วย ภาพชัดไหม

ว่าจะเอามานอนดูละก็เล่นไลน์เฟส ไรพวกนี้อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lacker : 18th August 2014 เมื่อ 13:17

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เคยเห็นคนใช้เรื่องจอสีก็สดน่ะไมไ่ด้แย่เกินไปอ่ะครับ

อ่อลืมไปครับตัว Asus มันเป็น Intel Atom 2 หัวก็จริงน่ะครับแต่เล่นเกมอะไรพวกเนี้ยยังเบากว่าโทรศัพท์รุ่นกลางๆ เลยน่ะครับ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรในเว็บ Pantip เห็นบอกว่า Zenfone ปัญหาก็เยอะเหมือนกันน่ะไม่รู้เป็นเพราะล็อตแรกหรือป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teerachai212 : 18th August 2014 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    เคยเห็นคนใช้เรื่องจอสีก็สดน่ะไมไ่ด้แย่เกินไปอ่ะครับ

อ่อลืมไปครับตัว Asus มันเป็น Intel Atom 2 หัวก็จริงน่ะครับแต่เล่นเกมอะไรพวกเนี้ยยังเบากว่าโทรศัพท์รุ่นกลางๆ เลยน่ะครับ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรในเว็บ Pantip เห็นบอกว่า Zenfone ปัญหาก็เยอะเหมือนกันน่ะไม่รู้เป็นเพราะล็อตแรกหรือป่าว
    ไม่ได้เน้นเล่นเกมใหญ่ๆมากอะ ท่ามากจริงๆคงจะเป็นพวกเกมไรอ่ะพวก เกมบาส นี่แหละ ไอพวก ยิงๆไรพวกนั้นไม่ค่อยเล่น น่าจะไหวอยู่ไหม

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ได้ครับถ้าไม่ไช่พวกเกมใหญ่ก็โอเคคครับแต่ปัญหาตัวเครื่องผมไม่แน่ใจน่ะเห็นบอกแบตมันมีปัญหาเครื่องรีบูทเองไรแบบนี้

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นเค้าบอกใน Pantip อ่ะครับศึกษาข้อมูลดูก่อนก็ดีน่ะครับจะได้ชัวๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    ได้ครับถ้าไม่ไช่พวกเกมใหญ่ก็โอเคคครับแต่ปัญหาตัวเครื่องผมไม่แน่ใจน่ะเห็นบอกแบตมันมีปัญหาเครื่องรีบูทเองไรแบบนี้

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นเค้าบอกใน Pantip อ่ะครับศึกษาข้อมูลดูก่อนก็ดีน่ะครับจะได้ชัวๆ
    ขอบคุณครับ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ผมรอตัว zenfone 5 A500kl อยู่อิอิเห็นว่าเปลี่ยน CPU มาเป็น Quad-core 1.2 GHz Cortex-A7 ซึ่งก็คือเล่นลื่นกว่า Intel Atom 2 ราคาเดาๆว่าถ้าออกมาคงประมาณ 6,990 ตอนนี้ zenfone 4.5ก็จะโผล่มาแล้วเจ้ารุ่นที่ผมว่าไปอีกไม่นานก็คงตามมา

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ตอนนี้ผมใช้ Zenfone5 อยู่ ก้อไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ แถมเล่นเกมส์ไม่กระตุกเลยด้วย

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ใช้แล้วก็โอเคมากเลยครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป แต่ขอบอกไว้ก่อน..

เรื่องวัสดุของบอดี ผมทำตกในห้องนํ้า(ระดับจาก คางถึงพื้น) พื้นกระเบื้อง ไอส่วนล่างของจอ ที่ดูเหมือนเหล็กปัดรอยขรุขระ บุบเลยครับ ท่าทางจะติดคริ

นอกนั้นโอเคหมดครับ ถ้าไม่พูดถึงวัสดุ ผมใช้ Zenfone6(ดำ) + Case Frosted Shield งาน Nillkin อย่างเท่เลยครับขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    ใช้แล้วก็โอเคมากเลยครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป แต่ขอบอกไว้ก่อน..

เรื่องวัสดุของบอดี ผมทำตกในห้องนํ้า(ระดับจาก คางถึงพื้น) พื้นกระเบื้อง ไอส่วนล่างของจอ ที่ดูเหมือนเหล็กปัดรอยขรุขระ บุบเลยครับ ท่าทางจะติดคริ

นอกนั้นโอเคหมดครับ ถ้าไม่พูดถึงวัสดุ ผมใช้ Zenfone6(ดำ) + Case Frosted Shield งาน Nillkin อย่างเท่เลยครับขอบอก
    โหดีนะครับมันไม่พัง

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vrjengpeng อ่านกระทู้
    โหดีนะครับมันไม่พัง
    ใจผมแทบหายอะครับ นึกว่าจะพังซะแล้ว แต่หลังจากนั้นก็ใช้งานได้ปรกติดีครับ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมใช้ zenfone5 อยุ่ พอใจมาก เล่น real racing3 ลื่นมาก เฟรมเรทสูง ยังคิดอยุ่เลยว่าน่าจะเอา zenfone6 ไปเลย จอใหญ่สะใจดี

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณทกคนที่เข้ามาตอบครับซื้อมาแล้วครับตอนนี้ ได้ราคา 7990 ล็อตใหม่ ที่cpu เปน 1.6 อะครับ ลื่นมาก ใช้ดูหนังได้แจ่มมากเลย ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lacker อ่านกระทู้
    ขอบคุณทกคนที่เข้ามาตอบครับซื้อมาแล้วครับตอนนี้ ได้ราคา 7990 ล็อตใหม่ ที่cpu เปน 1.6 อะครับ ลื่นมาก ใช้ดูหนังได้แจ่มมากเลย ชอบๆ
    Zenfone รุ่น 6 ป่าวครับ ถ้ารุ่น 6 Cpu ของมันจะเป็น 2.0 GHz นะครับ Cpu 1.6 เป็นของ รุ่น 5 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ไม่ครับเป็นล็อตใหม่ครับ เดี๋ยวท่าไม่เชื่อผมจะถ่ายรูปก็ได้ หรือไม่คุณลองไปหาข้อมูลในพันทิพดูครับ ท่า zen6 ล็อตใหม่เขาจะลดcpu ลงมาและลดราคาลงมา1พันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จากส่วนตัวที่ลองใช้ถือว่าคุ้มค่ากับราคาเงินครับ เล่นเกมส์ใได้สบายๆครับ (จากที่ลองเล่น dungeon hunter 4 ปรับแบบสุดก็ลื่นดีครับ)
    ส่วนตัวชอบในส่วนของ zenUI กับ แอพกล้องที่ติดมากับเครื่องครับ บอกเลยว่าแจ่มแมวมากครับ ใครที่ชอบถ่ายรูปตอบโจทได้ในระดับนึงครับ
    ปล*ข้อเสียจากที่คิดได้ตอนนี้คือ
    หาซื้อโคตรยาก กว่าผมจะได้รอเป็นเดือน ส่วนข้ออื่นๆอันนี้ผมไม่ทราบนะครับ พึ่งลองเล่นได้ไม่นาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eAthenaTH : 19th August 2014 เมื่อ 03:22

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    ผมรอตัว zenfone 5 A500kl อยู่อิอิเห็นว่าเปลี่ยน CPU มาเป็น Quad-core 1.2 GHz Cortex-A7 ซึ่งก็คือเล่นลื่นกว่า Intel Atom 2 ราคาเดาๆว่าถ้าออกมาคงประมาณ 6,990 ตอนนี้ zenfone 4.5ก็จะโผล่มาแล้วเจ้ารุ่นที่ผมว่าไปอีกไม่นานก็คงตามมา
    มีอีกตัวครับคือ zenfone 5 LTE ที่รองรับ4g และcpu เป็นสะแนบดราก้อน 400 ด้วยครับ รอมหน้าจะเป็น 16gb นะถ้าจำไม่ผิด แรมก็2gb ตอนนี้ใช้4อยู่ก็เล่นเกมส์ลื่นดีนะแต่เสียเรื่องแบตหมดไวไปหน่อยและหน้าจอ4นิ้วยังถือว่าเล็กอยู่
    ตอนนี้ก็รอ zenfone 5 LTE อยู่

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ตระกูล zenfone ที่ส่วนใหญ่มีปัญหาเพราะ cpu มันเป็นตัวใหม่ไม่ซับกับแอพทำให้เล่นบางแอพไม่ได้ แต่ถามว่าคุ้มไหมในราคาแค่นั้นก็บอกเลยคุ้มมาก
    แต่ถ้าอยากได้คุ้มกว่านี้แบบใช้งานได้ 2-3ปี ไม่โดนลอยแพเพิ่มเงินไม่ถึงพันบาท หาซื่อ xiaomi mi3 เครื่องนอก 16gb ราคา 8-9 พัน
    สเปคเทียบเท่า hi end แต่ราคาไม่ถึงหมื่นและทนเพราะใช้โรงงานเดียวกับ iphone วัสดุพอๆๆกับ iphone เรื่องพังหายห่วง
    แต่ข้อเสียคือหาซื้อในไทยยาก ส่วนใหญ่ต้องฝากคนอื่นหิ้วก็นานโคตรกว่าจะได้อีกอย่างแบรนด์นี้คนไทยไม่รู้จักใช้ไปอาจโดนมองแปลกๆๆ
    แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องนี้ก็แนะนำเพราะมันดีมากดีกว่า s4 , lg g2 อีกถ้าหาซื้อได้อะนะและต้องเป็นของแท้ด้วยเพราะของปลอมก็เยอะยิ่งทำให้หาลำบากเข้าไปอีก

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Xiaomi mi3 ไปเลยดีกว่าครับง่ายๆดีกว่าทุกอย่างเลยทั้งจอ cpu กล้องเมพสุด(แต่กล้องหน้าไม่โอ) antutu 35k+ zen 6 แค่ 24k ครับร้านขายหาง่ายครับ Hatyai4g ครับ 9300 แต่เทพสุดๆถ้าคุณซื้อ zen 6 คุณพลาดไปแล้วครับ ปล มีภาษาไทยด้วยนะครับไม่ต้องห่วง root ได้แถมประกันไม่หลุด miui เทพที่สุดในตอนนี้แอพเข้าได้ทุกอย่าง cpu snapdragon 800 2.3ghz เอาไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมใช้ zen5 อยู่ลื่นน่ะ เล่นเกมส์พวก deer hunter 2014 กับ d-day frontline ก้อมีกระตุกนิดๆเเต่ไม่มาก
    ถ้าจะซื้อ Zen6 รอของล๊อตต่อไปๆก่อนน่ะจะดี

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    Xiaomi mi3 ไปเลยดีกว่าครับง่ายๆดีกว่าทุกอย่างเลยทั้งจอ cpu กล้องเมพสุด(แต่กล้องหน้าไม่โอ) antutu 35k+ zen 6 แค่ 24k ครับร้านขายหาง่ายครับ Hatyai4g ครับ 9300 แต่เทพสุดๆถ้าคุณซื้อ zen 6 คุณพลาดไปแล้วครับ ปล มีภาษาไทยด้วยนะครับไม่ต้องห่วง root ได้แถมประกันไม่หลุด miui เทพที่สุดในตอนนี้แอพเข้าได้ทุกอย่าง cpu snapdragon 800 2.3ghz เอาไงครับ
    16gb หนิใช้จริงพอไหมครับ พอดีผมดูๆอยู่เหมือนกัน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    16GB ถ้าจะเอาหนังเอาซีรี่ย์ติดเครื่อง ก็ต้องจัดการกันดีๆหน่อยล่ะครับ แต่ MI3 ชนะ Zenfone6 ทุกอย่าง เพิ่มตังค์อีกนิดเดียว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ตอนนี้ ใช้ zen4 เล่น kritika อยู่ครับ ไม่ถึงกับลื่นเวอร์แต่ก็ลื่นพอสมควร FPS ประมาณ 25-40 ถ้าเป็น zen6 ลื่นแน่นอน ส่วนตัวชอบ zenUI แต่6ไม่รู้เป็นเหมือน5หรือเปล่าเรื่องปัญหาอินเตอร์เน็ต

ส่วนเรื่องแบตเล่เกมก็หมดไว แต่ใช้งานธรรมดาก็โอเคได้นานพอสมควร

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ใช้ zen4 เป็นน้องเล็กครับไม่เคยงอแงเล่มลื่นมากพอควรครับ เสียอย่างเดียว แบตน้อยไปนิด ครับซึ้งเป็นเรื่องปกติในราคานี้ครับ ครับ 5555 ทุกวันนี้จับแต่เจ้า zen 4 // 55555 / จริงๆว่าจะถอย zen 5 เหมือนกันแต่ขอรอดูอีกสักระยะดีกว่า
    ปล. zen4 ล๊อตแรกเลยครับของผม 2เดือนกว่าแล้วมั้งครับ จำไม่ได้แล้วครับ ยังไม่เจอปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lacker อ่านกระทู้
    ไม่ได้เน้นเล่นเกมใหญ่ๆมากอะ ท่ามากจริงๆคงจะเป็นพวกเกมไรอ่ะพวก เกมบาส นี่แหละ ไอพวก ยิงๆไรพวกนั้นไม่ค่อยเล่น น่าจะไหวอยู่ไหม
    บอกตรงๆนะโคตรสบายอ่า แต่ ของเราเป็น zenfone 5 โดยรวมเราว่า ok นะ ถ้าไม่นับแบท แต่ถ้า 5 กะ 6 คงอยู่

ที่ความชอบแล้วหละ ว่าอยากได้จอใหญ่ขนาดไหน เพราะว่า รายระเอียดหน้าจอมันเท่ากัน แค่ขยายขนากเพิ่มมาเฉยๆ อ่า
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :