ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Question league of legend เเค่อยากแชร์

ผมอยากได้ความคิดเห็น ของ คนเล่นเกมส์เเนว moba ได้ทุกเกมส์ ความรู้สึกเป็นเเบบนี้รึเปล่าครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ไม่ใช่แค่เกมแนว Moba หรอกครับสมัยนี้พบเห็นแบบนี้ได้ทุกเกมที่เล่นเป็นทีมอย่างจริงจัง แต่เพียงแนว Moba จะเป็นเกมที่เจอเยอะที่สุดผมว่าพวกเขามองการเล่นเกมเป็นการหวังเอาชัยชนะมากเกินไปที่จะลืมการเล่นเอาสนุกเพื่อที่จะชนะแบบเล่นๆกันไม่เป็น...ไหนจะพวกที่คิดหากแพ้ก็ซีเรียสไปเลยแล้วก็มาลงกับคนในทีมซะงั้น?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    จริงที่ว่า คนที่ยิ่งเล่นเก่งขึ้นยิ่งชอบดูถูกคนอื่น ด่าคนอื่น จนบ้างครั้งลืมคำว่าทีมไปด้วย สำหรับ Moba คำว่า ทีมต้องมาก่อน
    ถ้าทุกคนช่วยกัน แคร์กัน ไม่มีใครคิดว่าเจ๋งไปกว่ากัน ทำตัวให้เหมือนผู้เล่นใหม่ ผมว่าโอกาสชนะมันมีสูงมาก

ยกตัวอย่าง LOL ในวันนี้ที่ผมเล่น ผมเล่น ADC ไม่มี Support หาจุดยืนไม่ได้ Kill ไม่ได้ แจกอีก แต่ทุกคนก็ช่วยๆผม ให้Red
    ปล่อยตัวศัตรูให้ Kill ทั้งๆ ที่ทุกคนไม่รู้จักผม แล้วมีคนพิมพ์มาว่า "ให้แครี่ได้ Q บ้าง" แบบน้ำตาตรูจะไหล ซึ้งจริงๆ T^T
    ผลเกมส์ก็จบด้วยชัยชนะจริงๆ ละ นี่ไม่ได้ดราม่าน่ะ แต่นี่มันคือความจริง ถ้าคุณเคารพคนในทีม โอกาสชนะมันสูงมาก

ท่านไหนอยากเล่น LOL กับผม อยากได้ ADC ไก่ๆ PM มาหาผมได้น่ะครับ มีไมค์ พูดรู้เรื่อง แถมแจกประจำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 18th August 2014 เมื่อ 15:36
    .:ll:.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ชอบด่าเหมือนตัวเองไม่เคยหัดเล่นมาก่อน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแนะนำให้สุภาพมันยากกว่าประชดด้วยคำหยาบคายตรงไหน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    จริงที่ว่า คนที่ยิ่งเล่นเก่งขึ้นยิ่งชอบดูถูกคนอื่น ด่าคนอื่น จนบ้างครั้งลืมคำว่าทีมไปด้วย สำหรับ Moba คำว่า ทีมต้องมาก่อน
    ถ้าทุกคนช่วยกัน แคร์กัน ไม่มีใครคิดว่าเจ๋งไปกว่ากัน ทำตัวให้เหมือนผู้เล่นใหม่ ผมว่าโอกาสชนะมันมีสูงมาก

ยกตัวอย่าง LOL ในวันนี้ที่ผมเล่น ผมเล่น ADC ไม่มี Support หาจุดยืนไม่ได้ Kill ไม่ได้ แจกอีก แต่ทุกคนก็ช่วยๆผม ให้Red
    ปล่อยตัวศัตรูให้ Kill ทั้งๆ ที่ทุกคนไม่รู้จักผม แล้วมีคนพิมพ์มาว่า "ให้แครี่ได้ Q บ้าง" แบบน้ำตาตรูจะไหล ซึ้งจริงๆ T^T
    ผลเกมส์ก็จบด้วยชัยชนะจริงๆ ละ นี่ไม่ได้ดราม่าน่ะ แต่นี่มันคือความจริง ถ้าคุณเคารพคนในทีม โอกาสชนะมันสูงมาก

ท่านไหนอยากเล่น LOL กับผม อยากได้ ADC ไก่ๆ PM มาหาผมได้น่ะครับ มีไมค์ พูดรู้เรื่อง แถมแจกประจำ
    ได้ใช้ชื่อในเกมว่า LuciuxZy รึเปล่าครับ?(พิมพ์ผิดขออภัย) เมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นเล่น Shyvana ในเกมที่ Alistar-top เกิดน่ะครับ

ปล.คุณโก้จำผมได้รึเปล่าครับ คนที่ติดต่อขอซื้อไอดีสตีมแล้วเงียบหายไปเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ชอบด่าเหมือนตัวเองไม่เคยหัดเล่นมาก่อน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแนะนำให้สุภาพมันยากกว่าประชดด้วยคำหยาบคายตรงไหน

ได้ใช้ชื่อในเกมว่า LuciuxZy รึเปล่าครับ?(พิมพ์ผิดขออภัย) เมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นเล่น Shyvana ในเกมที่ Alistar-top เกิดน่ะครับ

ปล.คุณโก้จำผมได้รึเปล่าครับ คนที่ติดต่อขอซื้อไอดีสตีมแล้วเงียบหายไปเลย
    โอ้วววว ใช่ห๊ะ ผมยังจำพี่ได้น่ะ (แต่ลืมชื่อ) รู้สึกว่าก่อนหน้านั้น ผมคัดลบเพื่อนในการีน่าออก (เยอะเกิน) แล้วผมน่าจะลบพี่ไปด้วยง่ะ
    เดี๋ยวพี่ PM มาหาผมได้ป่ะครับ ขอชื่อการีน่า ชื่อในเกมสืด้วยครับ อยากเล่นด้วยอีก เหงาแฟนทิ้งห๊ะ รบกวนด้วยน่ะครับ

ปล. คนที่เล่น Alistar เป็นรุ่นพี่ที่รู้จักในเกมส์ผมเองละ ปกติเค้าเล่นฟาม และก็เป็นคนเล่นฟามเก่งที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมาด้วย
    .:ll:.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    กะต้ากกๆ ๆ - -

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อืมๆ ผมเล่นดอทเอน่ะ แต่ก็เอาไปอ้างอิงกันได้ (แค่เล่นริกิสายดราก้อน พวกบอกจะรีพอทผม Y_Y) ระบาย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้

ลึกซึ้งเลยยครับ อ่านแล้วอย่างกับฝันถ้าเกิดขึ้นจริงๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ดูจบแล้วก็ดูอันนี้ต่อ -0-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็ไม่ได้เล่นนานเเละ ช่วงนี้เล่นเเต่dota2 เเต่เเอดได้ครับ ผมพอจะเล่นได้บ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ubisorfs11203 : 18th August 2014 เมื่อ 21:32