ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

บางสุดๆ...Sharp เปิดตัวสุดยอดมือถือขอบบาง Aquos Crystal

บางสุดๆ...Sharp เปิดตัวสุดยอดมือถือขอบบาง Aquos Crystal

เรียกว่าสร้างความฮือฮาได้ตลอดสำหรับค่ายมือถือจากญี่ปุ่นอย่าง Sharp ที่ล่าสุดยังคงสร้างนวัตกรรมมือถือขอบจอบางๆออกมาให้เราได้เห็นอีกแล้ว
    หลังจากที่ Sharp Aquos SH-04F เคยสร้างความฮือฮาในเรื่องความบางสุดๆของขอบหน้าจอทั้ง 3 ด้านมาแล้ว มือถือรุ่นล่าสุดอย่าง
    Sharp Aquos Crystal สร้างความฮือฮาอีกครั้งด้วยความบางของขอบจอที่ก้าวข้ามสถิติของรุ่นพี่ Aquos SH-04F ไปอีกขั้นหนึ่ง
    ซึ่งดูจากรูปตัวจริงด้านล่างนี้บอกได้แค่ว่า
    "ไม่มีขอบจอแล้ว" เหลือแค่กรอบตัวเครื่องแค่นั้นเองครับ

Aquos Crystal จะมีวางจำหน่ายด้วยกัน 2 รุ่นคือ รุ่นหน้าจอ 5 นิ้วและ 5.5 นิ้ว

โดยสเปกของรุ่น 5 นิ้วจะอยู่ในระดับกลางๆ
    มีความละเอียดหน้าจอเป็น HD 1280x720P, RAM 1.5GB,
    พื้นที่ความจุ 8GB (เพิ่ม MicroSD ได้ถึง 128GB)
    หน่วยประมวลผลแบบ Quad-core 1.2 GHz

ในขณะที่สเปกของรุ่น 5.5 นิ้วจะอยู่ในระดับเรือธง
    หน้าจอความละเอียด Full HD 1920x1080P, RAM 2GB,
    พื้นที่ความจุ 32GB
    และหน่วยประมวลผล Qualcomm Snapdragon 801 ความเร็ว 2.3 GHz
    โดยทั้งสองรุ่นจะมาพร้อม Android 4.4.4 ตัวล่าสุดในปัจจุบันเลย

นอกจากสเปกที่กล่าวมา Sharp ยังร่วมมือกับ Harman Kardon ในการทำลำโพง Bluetooth สำหรับ Aquos Crystal อีกด้วย
    ซึ่งเคลมว่าให้เสียงที่ใสเหมือนดังคริสตัลตามชื่อเครื่องแน่นอน
    Aquos Crystal จะวางจำหน่ายกับ Softbank
    เครือข่ายในประเทศญี่ปุ่นวันที่ 29 สิงหาคมนี้และมีข่าวแว่วๆว่า Sprint เครือข่ายของอเมริกาจะนำเครื่องรุ่นนี้ไปจำหน่ายด้วยเช่นกัน
    โดยจะมีงานเปิดตัวพรุ่งนี้วันที่ 19 สิงหาคมครับ เห็นมือถือขอบบางขนาดนี้แล้วเพื่อนๆคิดว่าอย่างไรกันบ้าง? สวยหรือไม่สวย? ซื้อหรือไม่ซื้อ?

เผยโฉม MIUI 6 - สวยงาม เรียบง่าย เปี่ยมฟีเจอร์

พักข่าวเสียๆหายๆของ Xiaomi แล้วมาดูคลิปโชว์ความสามารถของ MIUI 6 ซึ่งเป็นรอมที่จะใช้ในสมาร์ทโฟนจาก Xiaomi
    ในอนาคต มีการปรับปรุงใหม่มากมาย ทั้ง UI สวยงามเรียบง่ายแต่สีสันสะใจกระแทกตา พร้อมกับฟีเจอร์ใหม่ๆอีกมากมายที่ถอดออกมาจาก Android L เรียบร้อย
    เช่น ตรวจสอบหมายเลขที่เราไม่มีในเครื่อง การแจ้งเตือนในหน้าล็อคสกรีน หรือป๊อบอัพแจ้งเตือนสายเข้าหรือข้อความ และที่หลายๆคนอยากเห็นใน Android
    หลักเลยก็คือระบบการกรอง Permission ที่ต้องขออนุญาตก่อนที่จะเข้าใช้ข้อมูลสำคัญๆ เช่น รายชื่อเบอร์โทรศัพท์ หรือส่งข้อความต่างๆ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ขอบไหลมารวมอยู่ข้างล่างหมด

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    บางกรอบ กับหนานุ่ม

แต่ชอบขอบชีสที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    สุดยอดเลย แต่อยากได้แบบไม่มีขอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dukdigga อ่านกระทู้
    บางกรอบ กับหนานุ่ม

แต่ชอบขอบชีสที่สุด
    ขอบใส้กรอกชีสก็ไม่เลวนะครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ว่าจะมาเขียนข่าวพอดี - -* บอร์ดเรามีแฟน droidsans อยู่พอดี

ของผมเคยรีวิวรุ่นก่อนนี้ไว้แล้วใครอยากอ่านลองไปดูได้

review เซตะ 5 สุดยอดมือถือขอบจอบางที่สุดในโลกจากแดนซามูไร (NTT DOCOMO SHARP AQUOS ZETA SH-04F)

ขอฝากรูปนึงไว้ให้ขนลุกเล่น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ขนาดนั้นตัวเรือธงนะโอ้วไม่ไหวยังแพ้ mi4 ปล รอ miui v6 สำหรับน้อง redmi1s ของผมอยู่ T T

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    สวย บาง เฉียบ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    บางจริงๆๆ แต่ถ้าไร้ขอบนี่ สุดยอดๆๆ
    LENOVO IDEAPAD Z510

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ขนาดนั้นตัวเรือธงนะโอ้วไม่ไหวยังแพ้ mi4 ปล รอ miui v6 สำหรับน้อง redmi1s ของผมอยู่ T T
    เรือธงขยะครับ เอามาขั้นเวลาและขายตลาดโลกครับบอกได้เลย เป็นรุ่นที่ขายแค่ Premium Design กับ ลำโพงแค่นั้นจริงๆ และ SoftBank & Sprint USA ก็ปลดล็อคไม่ได้อยู่ดี
    มันถูกตัดอะไรหลายๆอย่างออกจากเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแท้ๆเยอะมากครับโดยเฉพาะเรื่องที่ตัดการกันน้ำออกไปนี่ เรียกได้ว่าเสียชาติเกิดมือถือญี่ปุ่น (ที่เค้ากันน้ำกันทุกรุ่น ทั้งประเทศ)

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สวยง่ะบางมาก....เรามันไอโฟนเท่านั้น ใครว่าไง "เปิ้นบ่แคร์เน่อ"

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    หวังว่าคงไม่ทอดทิ้ง xiaomi redmi note 5.5 ของผมน่ะ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    เรือธงขยะครับ เอามาขั้นเวลาและขายตลาดโลกครับบอกได้เลย เป็นรุ่นที่ขายแค่ Premium Design กับ ลำโพงแค่นั้นจริงๆ และ SoftBank & Sprint USA ก็ปลดล็อคไม่ได้อยู่ดี
    มันถูกตัดอะไรหลายๆอย่างออกจากเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแท้ๆเยอะมากครับโดยเฉพาะเรื่องที่ตัดการกันน้ำออกไปนี่ เรียกได้ว่าเสียชาติเกิดมือถือญี่ปุ่น (ที่เค้ากันน้ำกันทุกรุ่น ทั้งประเทศ)
    นั้นดิครับเรือธงตัวนี้ขอมองข้ามไปก่อน 5555 ขายแต่หน้าตาภายนอกไม่ขายหน้าตาภายในเลย