ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    กระทู้นี้กุ้งเต้นเยอะ
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ยังไงๆ ผมก็เล่นทั้งสองเกมนั่นหละ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ต้องบอกว่าการตลาดเค้าดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kurayami อ่านกระทู้
    จริงๆผมว่าไม่น่าเอามาข่มกันว่า เงินรางวัลใครสูงกว่า เพราะใช้การตลาดคนละวิธีกัน

LoL เงินกำไรบริษัทเค้าล้วนๆ เอามาจัดงาน + รางวัล

Dota 2 ใช้กลยุทธ์รีดเงินรางวัลด้วย Compendium มันจะถึง 10 ล้านเหรียญได้ก็ไม่แปลก

ถามว่า 300 บาทแพงไหม ? สมัยนี้ก็คงไม่ค่อยหรอก แต่ถามว่า มันมีผลต่อเงินรางวัลมากไหม? ผมกล้าตอบเลยว่า ฉุดได้ 50-60 % ของเงินรางวัลตอนนี้ด้วยซ้ำ

เพราะอะไร?

1. แฟนบอย Dota2 + พวกสตรีมเมอร์ต่างๆ ที่มีรายได้จำนวนมาก จากการแคสเกมหรือทุนทรัพย์เยอะ ใส่กันได้ไม่ยั้งอยู่แล้ว มันให้เงินรางวัลมันสูงถึงขนาดนั้นได้

2. เก็บคนละ 10 เหรียญ เกิดมีคนเล่นทั่วโลกซักแค่ เกิดมีคนเล่นแค่ 1 ล้านคนทั่วโลก มันก็ได้ 10 ล้านเหรียญแล้ว

ผมเป็นเพลย์เยอร์คนนึงในที่ชอบ LoL ผมก็ไม่ได้สนใจซักนิดว่าเงินมันจะต่างกันแค่ไหน

เพราะการตลาดคนละวิธีกัน
    เอาความมั่นใจผิดๆ มาจากไหนว่าพวกสตรีมเมอร์มันจะยอมถลุงตังเพื่อให้รางวัลมันเยอะขุึ้น? ไม่มีความจำเป็นเลย
    แล้วหนังสือมันไม่ได้บังคับซื้อเลย เล่มละ $10 แต่เอาเงินรางวัลแค่ $2 เท่านั้น ที่เหลือเอาเข้าบริษัทเกลี้ยง
    อีกอย่าง บอก Lol เอาเงินจากกำไรของบริษัทเขา แล้วที่ขายหนังสือนี่ไม่ใช่กำไรเขาเหรอครับ? รีดเงินจาก Compendium คนละ $2 นั่นก็กำไรเขาแล้วนะครับ?

พิมพ์อะไร ตั้งสติก่อนครับ สตรีมเมอร์ กับนักแคสเกมไม่มีปัญญาให้เงินรางวัลพุ่งไป $10000000 หรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    มาอ่านพวกดิ้น ที่ผมแปลกใจคือบางคนบอกไม่ได้อวยสักเกมส์แต่ดิ้นแทนให้ซะงั้น นั่งอ่านต่อ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    มาอ่านพวกดิ้น ที่ผมแปลกใจคือบางคนบอกไม่ได้อวยสักเกมส์แต่ดิ้นแทนให้ซะงั้น นั่งอ่านต่อ

ผมนี่แหละครับคนนึง ไม่ได้คิดจะอวยเกมใด แต่ดิ้น สนุกดี ดิ้นสู้ดิ้น โฮะๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เกมแนวนี้ผมเล่นไม่่รุ่ง T T

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ครับมี มีจริง ตัวเดิม เป็น skeleton king มาจาก (King leoric)บอส ด่านแรกใน diablo3 ต่อมา vaule ได้ สร้างเทศกาลหน้าหนาวปีที่แล้ว ในการชุบชีวิตให้ Skeleton King เปลี่ยนเป็น Wraith King( ราชา คลั่ง) จนทุกวันนี้
    อีกอย่างที่ ผมสงสัยคือ ไอ doom bringer ที่ รู้ๆ จักกันนะ น่าจะมาจากตัว Diablo นั่้นแหละ
    Model ของ Doom ที่อยู่ในเกมส์ Warcraft มันคล้ายเฉยๆมั้งครับ ผมว่า เพราะ Blizzard ไม่ได้ทำให้มันเป็นตัวเดียวกันกับใน diablo
    ที่บอกว่า skeleton king ติดลิขสิทธิ์ เป็นเพราะชื่อที่เขาใช้มากกว่า ไม่น่าจะเกี่ยวกับโมเดลตัวละคร
    MoNsTeR KiLL !!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมอยากให้ Dota ไปอยู่กับ Blizzard เพราะ ต้นกำเนิดก็มาจากที่นี่ แถมตัวระครเสียงออกแบบมาได้เข้าอยู่แล้ว ผมรู้สึก คาแรคเตอร์ ของเก่าดีกว่า dota 2 อีกนะ

แต่บอกตรง Blizzard เล่นตัว มองไม่เห็นถึงความสำคัญจะมาเอาก็ตอนที่ valve จะเอาไป

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เท่าที่อ่านมายังไม่เห็นใครแขวะใครนะ มีแต่คน"อยากให้แขวะกัน"ซะมากกว่า = ="
    เขาก็พูดเป็นกลางเกือบหมดเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ระบบเล่นเป็นทีมนี่ผมชอบ DOTA 2 น่ะเวลาดูเค้าแคสเกมสนุกกว่าด้วยเวลาแข่ง ทัวนาเม้นไรอย่างนี้
    LOL เล่นสนุกมาก เล่นง่ายกว่า DOTA2 เยอะ ผมว่าคนเล่น DOTA แล้วไป เล่น LOL หรือเล่น LOL ไปเล่น DOTA 2 นี่จะไม่ชินมั่ง รูปแบบเกมค่อนข้างต่างกันโดยสิ้นเชิ้งเลยๆ

ก็เชียร์ทั้ง 2 ฝั่งนั้นแหละ ไม่อยากให้เลิกทำสักเกมเลย
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

สมาชิกเต็มตัว
    พระจอมเกล้าฯลาดกระบัง
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    รู้สึกตัวราชากระดูกมันเป็นตัวละครของ Diablo นี่ครับ ซึ่ง Blizzard เขาไม่ได้ให้ลิขสิทกับทางก๊อกน้ำ เลยต้องเปลี่ยน รูปแบบไป

คนเล่น Diablo มายืนยันทีมันมีจริงปล่าว

แก้ความเข้าใจผิดเกี่ยวกับการแก้โมเดล skel kingน่ะครับ valveไม่ได้แก้เพราะติดลิขสิทธิ์ของBZหรอกครับ เพราะว่าตัวโมเดลเก่าชื่อ Ostarion the skeleton king ถูกเปลี่ยนเป็น Ostarion Wraith King ซึ่งตัวละครของทางBZ ชื่อ Leoric the skeleton king แน่นอนว่าไม่ได้ละเมิดลิขสิทธิ์อะไรกันอยู่แล้ว แต่valveเปลี่ยนเพราะต้องการสร้างเนื้อเรื่องของเกมเอง

ยังมีฮีโร่ในDota2 อีกมากมายครับที่"คล้าย"ของBZ อย่าง pudge, pugna, windranger, drowranger, razor อื่นๆอีกมากมาย อย่างชื่อ DOTA2 เองก็ไม่ได้มาจาก "Defense of the ancient 2" น่ะครับ แต่เป็นเกมชื่อ"DOTA2" เลย เพราะชื่อ Defense of the ancient(Dota 1) โดนศาลตัดสินไม่ให้ใช้ทั้ง 2 ค่ายเลย

สรุป BZโง่เอง ตอนแรกดันไม่สนับสนุน พอเค้าจะได้ดีไปตามรังคว้านเค้าอีก 555+

ป.ล. ความรู้กรูแน่น ติดตามมานาน 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aefwindyid : 20th August 2014 เมื่อ 01:48

กล่าวขอบคุณ
    20
    เกี่ยวเงินรางวัลน่ะครับ เผื่อใครยังไม่รู้ผมเคยไปดูรายได้จากLOLกับdota2 จากเว็ปหนึ่งมา

LOL รายได้ 638 ล้าน$ ให้เงินรางวัลกับนักแข่ง รวม 12ล้าน$ (โดยประมาณ)

DOTA2 รายได้ 90ล้าน$ ให้เงินรางวัลกับนักแข่ง รวม 20ล้าน$ (โดยประมาณ)

จะเห็นว่าvalve จะเน้นสนับสนุนcommuityมากกว่า ซึ่งทุกเกมของvalve ก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว(ถามว่าผมอวยไหม อวยครับ 555)

สรุป. riot games มันหลอกแดกตัง แล้วก็พูดให้ดูดีไปงั้นแหละ ฮ่าๆๆ ทำเป็นบอกเอาไปพัฒนาระบบพื้นฐานของเกม สั_ กรูเล่นอยู่ทุกวันเนี่ยไม่เห็นแ_ร่งจะพัฒนาสักที = =

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    [B][COLOR="#0000CD"]

ลิขสิทธิ์ DotA มันเป็นของคนทำ map หนิครับ

ใช่ที่ไหน...คิดว่าแมปdotaเขาใช้อะไรสร้างขึ้นมา wc3 map editorน่ะครับ ข้อกำหนดเขามีอยู่ไปอ่านได้

เพียงแต่ว่าข้อกำหนดตอนนั้นเขาไม่เขี้ยวเท่าตอนนี้เท่านั้นเองเมื่อเทียบกับsc2 editorเลยเผลอหลุดให้icefraudเอาไปฟันกำไรเล่นเข้ากระเป๋าตัวเองจากผลงานที่เป็นของคอมมูนิตี้

บทเรียนจากicefraudเลยทำให้ค่ายน้ำแข็ง(และคงจะทุกๆค่ายในอนาคต)จำกัดรัดกุมมากขึ้นเรื่องสิทธิ์ของตัวmod/map editorต่างๆ

พูดง่ายๆครับ"ด้าน" วาล์วเองก็รู้ดีเรื่องนี้เลยต้องยอมค่ายน้ำแข็งหลายๆอย่าง ทั้งเปลี่ยนโมเดลตัวละครอย่างรุนแรงหรือเปลี่ยนชื่อตัวละคร สกิล รวมไปถึงเวิร์คชอป ไม่งั้นเรื่องยาว

อ้อ แล้วใครที่บอกว่าวาล์วแคร์คอมมูนิตี้มากกว่าน่ะ ลองไปอ่านบอร์ดdota devดูได้ครับ กระทู้แนะนำ/วิจารณ์กี่เรื่องๆโดนล็อคหมด แถมระบบreport/matchmakingก็ห่วยซะไม่มีทั้งๆที่คอมมูนิตี้ตั้งโพลเรียกร้องแต่ก็ไปปิดกระทู้แล้วทำเงียบซะงั้น

riot seaเป็นไงผมไม่รู้นะขี้คร้านไปเป็นทาสเกรียนรีน่า แต่เท่าที่ดูnaเขาแคร์ผู้เล่นมากกว่าที่วาล์วทำเยอะ แถมคอยสอดส่อง+มีระบบtribunalแบนพวกเกรียน โทรลที่สร้างปัญหาให้กับคนอื่นๆในเกม

dota2ของวาล์วหรือ ? ส่งreportไปก็งั้นแหละ ถ้ามันไม่ซวยโดนreportติดๆกันเป็นสิบๆเกมไม่ต้องหวังหรอกว่ามันจะโดนลงโทษอะไร เลยทำให้กากเกรียนเยอะล้นทุกเซิฟ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    รายได้จากขายหนังสือ 10 เหรียญนี่ 25% คือเงินรางวัลนะครับ ไม่ใช่ได้ 10เหรียญเต็มๆนะ แหม่
    คิดดูละกันทำไมคนสนับสนุนดอทจนได้ 10ล้าน
    บริษัทไม่ได้บังคับให้ซื้อกันซะหน่อย อีกอย่างของรางวัลที่ได้จากหนังสือก็สุดคุ้ม
    แถมไม่มีใครบังคับให้ซื้อ เพราะดูการแข่งขันฟรีในเกมอยู่แล้ว!!

ไม่ต้องดิ้นหรอก LOL สังคมดอทเอเขาเงินหมุนเวียนกับระบบไอเทมของตัวเกมมากมายกว่าเยอะ อยู่กับ 2 ล้านไปเถอะ
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    dota2ของวาล์วหรือ ? ส่งreportไปก็งั้นแหละ ถ้ามันไม่ซวยโดนreportติดๆกันเป็นสิบๆเกมไม่ต้องหวังหรอกว่ามันจะโดนลงโทษอะไร เลยทำให้กากเกรียนเยอะล้นทุกเซิฟ
    ไม่กด ready ตอนหาเกมโดนแบน4 นาที ครั้งที่ 2 โดน 8 นาที

rage quit ไม่ว่ากรณีใดๆ บ้านไฟไหม้ ไฟดับ น้ำท่วม โดน 30นาที ครั้งที่ 2 1 ชม. ครั้งที่ 3 1วัน

report ผมเคยเจอเพื่อนโดนรีพอร์ต ไม่ได้หลุด ไม่ได้อะไรเลย โดนไป 1 สัปดาห์

ผมเคยรีพอร์ตคนและได้จดหมายตอบกลับ ขอบคุณจากvalve ราวๆ 10 ครั้ง ไม่workเหรอ ผมว่าโคตรโหดเลย

ที่คุณบอกว่าvalve ไม่สนคำแนะนำหรือคำวิจารณ์ เพราะมันแนะนำเรื่องที่ไม่น่าสรใจเหรอป่าว เขาไม่มีเวลามาตอบคำถามทุกคนหรอก

อยากตอนนี้มี คำแนะนำจากcommunity เรื่องยกพื้นบริเวณบ่อน้ำให้สูงขึ้นเพื่อป้องกัน killing camp ทีมงานvalve ก็ดูให้ความสนใจออก เอามาถามใน reddit อยู่ว่าเปลี่ยนดีไหม

Matchmaking ของ LoL ห่วยกว่าอีก ผมเลเวล 10 ชนะ 20 ทำไมสุ่มเจอคนเลเวล 30 ชนะ 1000+ งงเลย runes ก็ไม่สู้ masteries ก็ไม่สู้ สุ่มมาตบกรูเล่นชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aefwindyid อ่านกระทู้
    ไม่กด ready ตอนหาเกมโดนแบน4 นาที ครั้งที่ 2 โดน 8 นาที

rage quit ไม่ว่ากรณีใดๆ บ้านไฟไหม้ ไฟดับ น้ำท่วม โดน 30นาที ครั้งที่ 2 1 ชม. ครั้งที่ 3 1วัน

report ผมเคยเจอเพื่อนโดนรีพอร์ต ไม่ได้หลุด ไม่ได้อะไรเลย โดนไป 1 สัปดาห์

ผมเคยรีพอร์ตคนและได้จดหมายตอบกลับ ขอบคุณจากvalve ราวๆ 10 ครั้ง ไม่workเหรอ ผมว่าโคตรโหดเลย

ที่คุณบอกว่าvalve ไม่สนคำแนะนำหรือคำวิจารณ์ เพราะมันแนะนำเรื่องที่ไม่น่าสรใจเหรอป่าว เขาไม่มีเวลามาตอบคำถามทุกคนหรอก

อยากตอนนี้มี คำแนะนำจากcommunity เรื่องยกพื้นบริเวณบ่อน้ำให้สูงขึ้นเพื่อป้องกัน killing camp ทีมงานvalve ก็ดูให้ความสนใจออก เอามาถามใน reddit อยู่ว่าเปลี่ยนดีไหม

Matchmaking ของ LoL ห่วยกว่าอีก ผมเลเวล 10 ชนะ 20 ทำไมสุ่มเจอคนเลเวล 30 ชนะ 1000+ งงเลย runes ก็ไม่สู้ masteries ก็ไม่สู้ สุ่มมาตบกรูเล่นชัดๆ
    1.ระบบแบนตอนกดready upไม่ทัน อันนี้ห่วยแตกมาก เพราะมันนับจำนวนครั้งที่หลุด/กดออกตอนloading screenเข้าด้วย ถ้าใครเจอพวกเกรียนจากเกมที่แล้วมาเข้าเกมใหม่อีกจะหนีมันก็เตรียมใจโดนแบน24ชม.ได้เลย ทำไมไม่พูดให้ครบละ ?

2.ระบบลงโทษabandonถ้าไม่ได้กดออกจนเป็นนิสัย 2ครั้งแรกไม่มีการลงโทษนะจ้ะ ที่คุณโดนนั่นคือคุณragequitเป็นอาจิณนั่นแล

3.reportช่วงแรกๆทำมาดี ต่อมาวาล์วเห็นเกรียนโดนแบนเยอะไปเลยตัดลดจำนวนreportที่ใช้ในการแบน จะบอกอะไรให้ตอนนี้accountนึงของผมที่เอาไว้เกรียนโดนด่าโดนขู่reportเป็นสิบก็ยังปร๋ออยู่ 100เกมที่เล่นเกรียนๆfeedแบบสะใจเกรียนมีครั้งเดียวที่โดนlow priority

4.บทลงโทษจากreport มีแค่mute กับlow priority ซึ่งพูดจริงๆทั้ง2แบบไม่ได้หนักหนาอะไรเล้ย low prioแปบเดียวก็หลุดได้ถ้าคุณรู้วิธี

5.เรื่องวาล์วไม่สนใจผู้เล่นลองไปดูกระทู้100-200หน้าที่dota devเองดีกว่า มีกี่กระทู้ กี่อันที่โดนล็อคไป แล้วเรื่องที่โดนบ่นได้รับการแก้ไขแค่ไหน

อ้อ อย่างสุดท้ายMatchmaking dota2ก็มีนะจ้ะ เวล10ชนะนิดเดียว เจอเวล100ชนะเป็นพัน เพียงแต่วาล์วกลัวนู้บหมดกำลังใจที่โดนด่าเลยช่วยให้ซ่อนค่าพวกนี้ได้ด้วยการเซตprivate profileเลยไม่ค่อยเห็นคนบ่นแค่นั้น แต่ใครที่เผลอไม่ได้เซตไว้ก็ยังเห็นหลุดมาบ่อยๆ

รวมไปถึงพวกTBDที่มีหลงหลุดเข้ามาในrank 1000ชั่วโมงอัพก็มีเกร่อ คุณไม่สังเกตเองหรือเล่นไม่นานพอจะเจอมันมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    1.ระบบแบนตอนกดready upไม่ทัน อันนี้ห่วยแตกมาก เพราะมันนับจำนวนครั้งที่หลุด/กดออกตอนloading screenเข้าด้วย ถ้าใครเจอพวกเกรียนจากเกมที่แล้วมาเข้าเกมใหม่อีกจะหนีมันก็เตรียมใจโดนแบน24ชม.ได้เลย ทำไมไม่พูดให้ครบละ ?

2.ระบบลงโทษabandonถ้าไม่ได้กดออกจนเป็นนิสัย 2ครั้งแรกไม่มีการลงโทษนะจ้ะ ที่คุณโดนนั่นคือคุณragequitเป็นอาจิณนั่นแล

3.reportช่วงแรกๆทำมาดี ต่อมาวาล์วเห็นเกรียนโดนแบนเยอะไปเลยตัดลดจำนวนreportที่ใช้ในการแบน จะบอกอะไรให้ตอนนี้accountนึงของผมที่เอาไว้เกรียนโดนด่าโดนขู่reportเป็นสิบก็ยังปร๋ออยู่ 100เกมที่เล่นเกรียนๆfeedแบบสะใจเกรียนมีครั้งเดียวที่โดนlow priority

4.บทลงโทษจากreport มีแค่mute กับlow priority ซึ่งพูดจริงๆทั้ง2แบบไม่ได้หนักหนาอะไรเล้ย low prioแปบเดียวก็หลุดได้ถ้าคุณรู้วิธี

5.เรื่องวาล์วไม่สนใจผู้เล่นลองไปดูกระทู้100-200หน้าที่dota devเองดีกว่า มีกี่กระทู้ กี่อันที่โดนล็อคไป แล้วเรื่องที่โดนบ่นได้รับการแก้ไขแค่ไหน

อ้อ อย่างสุดท้ายMatchmaking dota2ก็มีนะจ้ะ เวล10ชนะนิดเดียว เจอเวล100ชนะเป็นพัน เพียงแต่วาล์วกลัวนู้บหมดกำลังใจที่โดนด่าเลยช่วยให้ซ่อนค่าพวกนี้ได้ด้วยการเซตprivate profileเลยไม่ค่อยเห็นคนบ่นแค่นั้น แต่ใครที่เผลอไม่ได้เซตไว้ก็ยังเห็นหลุดมาบ่อยๆ

รวมไปถึงพวกTBDที่มีหลงหลุดเข้ามาในrank 1000ชั่วโมงอัพก็มีเกร่อ คุณไม่สังเกตเองหรือเล่นไม่นานพอจะเจอมันมากกว่า
    1. ตัวเกมมันสามารถเลือกแบนผู้เล่นที่คุณไม่ต้องการได้ เห็นใครเกรียนคุณก็แบนไปดิ มันไร้สาระมากเหตุผลหนีเกรียนเนี่ย

2. โทษabandon มันไม่ได้นับเฉพาะragequit ออกจากเกมเท่านั้นน่ะครับ
    มี 1.rage quit(กดleave game) 2.AFK ยื่นอยู่เฉยๆ นาน 3 นาทีมั้งไม่แน่เรื่องเวลา 3.disconnected เป็นเวลา 5 นาที
    ไอ้ 2 ครั้งแรกไม่นัลเผื่อเหตุสุวิสัยอย่างdisconnectไง

3.ถึงคุณจะเกรียนแต่ใช่ว่าทุกเกมที่คุณเกรียนเขาจะกดreport นิ ผมล่ะคนนึ่งที่ไม่ค่อยกด คือใครมันจะควาย จะเกรียนก็ปล่อยมันควายไป ขี้เกียจreport เปลืองมือ
    (นอกจากจะแบบ ถึงใจจริง กรูกดให้เลย จากที่ผมกดไปประมาณ20ครั้ง ก็สำเร็จสัก15 น่ะ)

4.เหรอ mute - chatไม่ได้ 1week (เห็นคนโพสลงกลุ่ม ไม่รู้ทำไงถึงโดนนานขนาดนี้) low priority - ไปเล่นกับบอท 5 เกม(เบื่อ*** ประสบการณ์ตรงจากการปั้มไอเทมช่วงกิจกรรม) ไม่หนัก แต่ก็ไม่เบาน่ะ โดยเฉพาะคนที่เล่นกับเพื่อน มีผลมากเลย

5.กระทู้ที่โดนแบนคุณได้อ่านหรือยัง? มันผิดกฎฟอรั่มครับ เขาเลยแบน วุ้ยย - READ THE STICKY BITCH!!

6.ไอ้เรื่องเลเวลมันเป็นปัญญาเฉพาะของLOL ครับ เพราะlvl 1 กับ lvl 30มันต่างกัน lvl 30 แมร่_runes + 20AP lvl 1 +อะไร masteries ยังกากอยู่เลย
    dota2 คือคุณจะเลเวลอะไรก็เล่นฮีโร่เดียวกัน ดาเมจเหมือนกันครับ ไม่เลยไม่ใช่ปัญหา วุ้ยย แล้วไอ้ที่เจอเลเวลน้อยน่ะ มันก็เหมือนHON นั่นแหละ คุณเล่น 1000Hr+ mmr 1500 ก็ต้องสุ่มเกินเด็กเล่นใหม่ที่มัน mmr 1500+ อ่ะถูกแล้ว แล้วไอ้เรื่องrankเล่นมา1000ชม.อัพน่ะไม่เกี่ยวกันเลย rankแมร่_เกี่ยวอะไรกับเวลาการเล่นเลย คือถ้าคุณเจอTBD ก็มี 2 อย่าง 1.ไอ้TBDมันเล่นเก่ง 2.เล่นมา1000+แต่ฝีมือคุณก็ยังเท่ากับพวกTBDเหมือนเดิม

ผมเล่นdota มา2000กว่าชม.ล่ะ ตอนนี้กำลังเล่นlol มาได้ 100ชม.กว่าๆ ความเห็นส่วนตัว ระบบlol มันกากมากไม่ต้องไปเทียบกับDota2หรอกเทียบกับเกมอื่นก็กากอยู่ดี ทั้งๆที่ทำกำไรไปตั้งเยอะ ตัวเกมก็โคตรจะเก่าอยู่มาจะ6-7ปีล่ะ น่าจะแก้ไม่ก็พอร์ตไปอินจิ้นใหม่ได้แล้ว

คือกรูเล่น กรูก็สนุกไปกับเกมมากเลย แต่แบบระบบมันกากอ่ะ ยอมรับเถอะ ไม่ต้องไปเถียงกับคนอื่นหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aefwindyid : 23rd August 2014 เมื่อ 02:31

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอไม่อวยซักเกมขอให้กรูเล่นบันเทิงก็พอใจล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doysram : 25th August 2014 เมื่อ 07:21

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aefwindyid อ่านกระทู้
    1. ตัวเกมมันสามารถเลือกแบนผู้เล่นที่คุณไม่ต้องการได้ เห็นใครเกรียนคุณก็แบนไปดิ มันไร้สาระมากเหตุผลหนีเกรียนเนี่ย

2. โทษabandon มันไม่ได้นับเฉพาะragequit ออกจากเกมเท่านั้นน่ะครับ
    มี 1.rage quit(กดleave game) 2.AFK ยื่นอยู่เฉยๆ นาน 3 นาทีมั้งไม่แน่เรื่องเวลา 3.disconnected เป็นเวลา 5 นาที
    ไอ้ 2 ครั้งแรกไม่นัลเผื่อเหตุสุวิสัยอย่างdisconnectไง

3.ถึงคุณจะเกรียนแต่ใช่ว่าทุกเกมที่คุณเกรียนเขาจะกดreport นิ ผมล่ะคนนึ่งที่ไม่ค่อยกด คือใครมันจะควาย จะเกรียนก็ปล่อยมันควายไป ขี้เกียจreport เปลืองมือ
    (นอกจากจะแบบ ถึงใจจริง กรูกดให้เลย จากที่ผมกดไปประมาณ20ครั้ง ก็สำเร็จสัก15 น่ะ)

4.เหรอ mute - chatไม่ได้ 1week (เห็นคนโพสลงกลุ่ม ไม่รู้ทำไงถึงโดนนานขนาดนี้) low priority - ไปเล่นกับบอท 5 เกม(เบื่อ*** ประสบการณ์ตรงจากการปั้มไอเทมช่วงกิจกรรม) ไม่หนัก แต่ก็ไม่เบาน่ะ โดยเฉพาะคนที่เล่นกับเพื่อน มีผลมากเลย

5.กระทู้ที่โดนแบนคุณได้อ่านหรือยัง? มันผิดกฎฟอรั่มครับ เขาเลยแบน วุ้ยย - READ THE STICKY BITCH!!

6.ไอ้เรื่องเลเวลมันเป็นปัญญาเฉพาะของLOL ครับ เพราะlvl 1 กับ lvl 30มันต่างกัน lvl 30 แมร่_runes + 20AP lvl 1 +อะไร masteries ยังกากอยู่เลย
    dota2 คือคุณจะเลเวลอะไรก็เล่นฮีโร่เดียวกัน ดาเมจเหมือนกันครับ ไม่เลยไม่ใช่ปัญหา วุ้ยย แล้วไอ้ที่เจอเลเวลน้อยน่ะ มันก็เหมือนHON นั่นแหละ คุณเล่น 1000Hr+ mmr 1500 ก็ต้องสุ่มเกินเด็กเล่นใหม่ที่มัน mmr 1500+ อ่ะถูกแล้ว แล้วไอ้เรื่องrankเล่นมา1000ชม.อัพน่ะไม่เกี่ยวกันเลย rankแมร่_เกี่ยวอะไรกับเวลาการเล่นเลย คือถ้าคุณเจอTBD ก็มี 2 อย่าง 1.ไอ้TBDมันเล่นเก่ง 2.เล่นมา1000+แต่ฝีมือคุณก็ยังเท่ากับพวกTBDเหมือนเดิม

ผมเล่นdota มา2000กว่าชม.ล่ะ ตอนนี้กำลังเล่นlol มาได้ 100ชม.กว่าๆ ความเห็นส่วนตัว ระบบlol มันกากมากไม่ต้องไปเทียบกับDota2หรอกเทียบกับเกมอื่นก็กากอยู่ดี ทั้งๆที่ทำกำไรไปตั้งเยอะ ตัวเกมก็โคตรจะเก่าอยู่มาจะ6-7ปีล่ะ น่าจะแก้ไม่ก็พอร์ตไปอินจิ้นใหม่ได้แล้ว

คือกรูเล่น กรูก็สนุกไปกับเกมมากเลย แต่แบบระบบมันกากอ่ะ ยอมรับเถอะ ไม่ต้องไปเถียงกับคนอื่นหรอก
    1.แบนยังไง ? ไหนลองบอกว่าหน่อยซิคนเก่ง อยากรู้มากเลยครับเพิ่งเคยได้ยินคนเก่งมั่วถั่วนี่แหละว่ามันมีระบบให้แบนกันเองได้ 555 ไหนบอกมาสิแบนยังไง

2.คุณไม่รู้อะไรเลยแล้วทำเป็นพูดเหมือนรู้ เล่น2000ชั่วโมง หรือ 20ชั่วโมงเนี่ยถามจริง อย่างง่ายๆนะ AFKต่อให้คุณแช่บ่อตลอด40นาทีก็ไม่โดนระบบลงโทษถ้าคุณได้รับexpหรือได้รับความเสียหาย แล้วไอ้ที่กดleave gameน่ะ ถ้าไม่กดพร่ำเพรื่อไงก็ไม่โดนครับ(จากที่สังเกตประมาณ10เกมครั้งนึง ไม่โดนลงโทษ)

3.ต่อให้กดreportก็ทำไรไม่ได้ไง เพราะมันต้องใช้reportหลายอันถึงจะลงโทษได้ ไม่รู้แล้วอย่าพูดเหมือนรู้จริงขอร้อง

4.mute 1 สัปดาห์นั่นคือช่วงครึ่งปีที่แล้วมั้ง ตอนนี้ผ่อนผันไปเยอะ เพราะงั้นเกรียนๆไปเหอะไม่ซวยจริงไม่โดนหรอก

5.read stickyใช่ไง บอกเป็นdev forum แต่ ! ห้ามพูดเรื่องmatchmaking ห้ามพูดเรื่องบัคระบบ ห้ามพูดเรื่องการปรับปรุงสภาพเกม ห้ามพุดเรื่องการลงโทษ สรุปกระทู้ไหนวิจารณ์พ่อวาล์วกรูๆล็อคหมด ปล่อยไว้แต่กระทู้เลียแข้งขากันเอง ปัญญาอ่อนว่ะครับ

6.อันนี้อีกละโง่แล้วพูดอวดฉลาด battleเลเวลdotaยิ่งเยอะแสดงว่าชั่วโมงบินเขาสูงกว่า ประสบการณ์ก็มากกว่าเป็นธรรมดา จะมาบังคับให้1000ชม.เล่นกับนู้บที่กำลังTBDไม่ถึง10 ชม. ? เอาส้นตรีนข้างไหนคิดครับอยากทราบจริงๆ ชั่วโมงบินน้อยก็ไปเล่นกับพวกนู้บด้วยกันสิ เอามาปนกันเพื่อ?

ที่เหลือเหมือนจะพูดเพ้อกับตัวเองนะครับ ไม่ขอตอบเพราะอ่านแล้วไม่รู้เรื่อง เหมือนคุณกำลังเพ้อไม่ได้พูดประเด็นเดียวกันอยู่

หยาบหน่อยนะครับ เพราะเห็นคุณขึ้นกรูขึ้น****ก็ไม่ขอตอบแบบสุภาพละ พูดกับหมาเขาว่าไม่ควรใช้ภาษาดอกไม้.