ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200

รบกวนสอบถามเกี่ยวการเลือก Notebook หน่อยคับ

พอดีมีงบประมาณ อยู่ที่ ราวๆ 20k-25k

รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำ Notebook แบบคุ้มค่าที่สุดทีคับ
    และต้องซื้อ Accessories ที่จำเป็น อะไรบ้างคับ

พอดีผมเพิ่งเคยใช้ครั้งแรก ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับ Notebook เลย รบกวนหน่อยนา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    notebook สำหรับอะไรครับ ต้องลองดูให้เข้ากับความต้องการตนเองครับ

อย่างผมไม่เน้นเล่นเกมมากก็เอาพวก ultrabook-notebook บางๆ แต่แบตทนๆ พอถึงเวลาเล่นเกมทีนี่ต้มมาม่าสุกเลย 555

เน้นเล่นเกมแนะ msi ครับ(m/b ปัจจุบันผมก็ msi) asus ถึงจะถูกแรงแต่ค่อนข้างร้อน(ตามที่เขาว่าๆกันมาคงเป็นเพราะวัสดุด้วย)

อยากเล่นแบบ hardcore คงต้องลง desktop อย่างเดียวเลยครับ ไม่งั้นไม่คุ้ม
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อุอุ มารอชมของดีครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    notebook สำหรับอะไรครับ ต้องลองดูให้เข้ากับความต้องการตนเองครับ

อย่างผมไม่เน้นเล่นเกมมากก็เอาพวก ultrabook-notebook บางๆ แต่แบตทนๆ พอถึงเวลาเล่นเกมทีนี่ต้มมาม่าสุกเลย 555

เน้นเล่นเกมแนะ msi ครับ(m/b ปัจจุบันผมก็ msi) asus ถึงจะถูกแรงแต่ค่อนข้างร้อน(ตามที่เขาว่าๆกันมาคงเป็นเพราะวัสดุด้วย)

อยากเล่นแบบ hardcore คงต้องลง desktop อย่างเดียวเลยครับ ไม่งั้นไม่คุ้ม
    ครับ ขอบคุณที่ชี้แจง
    Desktop ผมคงไม่ซื้อหรอกครับ เพราะผมมีคอมอยู่แล้ว ต้องการ Notebook เพราะไว้พกพาไปไหน มาไหน ได้สะดวกกว่าครับ
    ความต้องการของผม ขอแบบ แบตทนๆ ไม่ร้อน บางๆ อย่างว่าล่ะครับ ในเรื่อง เกม ก้อด้วยส่วนหนึ่ง
    โปรดช่วยแนะนำตัวที่คุ้มค่าสำหรับงบประมาณนี้ทีครับ

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aulove อ่านกระทู้
    น่าสนๆ แจ่มดีแหะ ใหญ่ด้วย หมายถึงโน๊ตบุ๊คนะ 55555

รบกวนขอตัวเลือกหลายๆรุ่นหน่อยนะ จะได้เลือกแบบคุ้มค่าที่สุด