ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

[Nether Player] ขอต้อนรับผู้รอดชีวิตเข้าสู่ยุคหลังโลกล่มสลาย Nether!! Talk & Invite Group

สวัสดีครับ พี่น้องชาวโจ๊กฯ วันนี้ผมจะมาแนะนำ และเชิญชวน พี่น้องมาเล่นเกม แนว FPS & Hardcore Survivor ซึ่งนั้นก็คือเกมม

Nether !!!

"Nether" ผลงานเกมออนไลน์สยองขวัญเอาชีวิตรอดตัวใหม่จากสตูดิโอ Phosphor Games (ทีมผู้สร้างเกม Kinect Adventures!, The Dark Meadow, Horn, Project Awakened และ World War Z) ที่มาในแนวแอ็คชั่น MMO มุมมองบุคคลที่หนึ่ง ที่ให้ผู้เล่นสวมบทผู้รอดชีวิตหลังโลกล่มสลาย และต้องพยายามมีชีวิตรอดแบบวันต่อวันเพื่อค้นพบความจริงเบื้องหลังเหตุการณ์กลียุคนี้

เนื้อเรื่องในเกมจะกล่าวถึงโลกในยุคอนาคต 10 ปีให้หลังจากเหตุการณ์หายนะครั้งใหญ่ที่ทำให้เหล่ามวลมนุษยชาติสูญพันธุ์ไปจนเกือบหมดสิ้น ผู้เล่นจะได้รับบทหนึ่งในผู้รอดชีวิตที่ยังคงหลงเหลือและถูกทอดทิ้งให้อยู่ภายในเมืองร้างที่ครั้งหนึ่งเคยเป็นมหานครใหญ่ ซึ่งในฐานะผู้รอดชีวิตผู้เล่นจำเป็นต้องคุ้ยหาไอเทมที่มีประโยชน์, ระดมพรรคพวก, ต่อสู้กับพวกโจรป่าเถื่อน ไปพร้อมๆกับการเอาชีวิตรอดจากสิ่งมีชีวิตกลายพันธุ์ปริศนาที่คอยตามล่ามนุษย์ทุกคนที่ยังมีลมหายใจ

หายใจ

จุดเด่นของเกมนี้ อยู่ที่การเปิดอิสระให้ผู้เล่นได้ตัดสินใจเลือกระหว่างการเป็นผู้ล่าหรือผู้ถูกล่า โดยที่ผู้เล่นสามารถเลือกใช้สกิลติดตัวเพื่อออกหาอาหาร, สะสมอาวุธ และทรัพยากรอื่นๆที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิต ในขณะเดียวกันก็ต้องชั่งใจเลือกว่าจะยอมเข้าหาไว้วางใจผู้เล่นคนอื่นเอาชีวิตรอดไปด้วยกัน หรือจะลุยเดี่ยวเอาตัวรอดเพียงลำพัง

รูปแบบการเล่นจะมีลักษณะคล้ายกับเกมที่ออกมาก่อนหน้านี้อย่าง DayZ และเกมลอกเลียนแบบ Infestation: Survivor Stories (หรือในชื่อเดิม The War Z) เพียงแต่เกมนี้จะมีพื้นที่กว้างขวางให้ผู้เล่นสำรวจได้มากกว่า มีสภาพแวดล้อมหลากหลายแตกต่างกันไป และเกมเพลย์ดวลปืนต่อสู้กันดูที่ลื่นไหลยิ่งกว่า โดยจะเน้นฉากในเมืองเสียเป็นส่วนใหญ่ที่ได้แรงบันดาลใจมาจากย่านเวสต์ลูปในเมืองชิคาโก สหรัฐอเมริกา

credit : เว็บผู้จัดการหมวดเกมครับผม

สำหรับตัวเกมนั้นพี่น้อง สามารถซื้อได้โดยตรงจาก STEAM เลยครับ ราคาตอนนี้ที่ผมซื้อดาวน์โหลดก็ 14.99$ หรือประมาณ 450 บาท นั่นเอง (ถือว่าราคาถูกพอสมควร) ส่วนเพื่อนผมนั่นซื้อช่วงลดราคา 80% ได้มา 80 บาท (ช้ำใจ)
    เอาตามสะดวกเลยนะครับ ใครไคร่ซื้อ ตอนไหนก็จัดมา อยากให้ซื้อของแท้มาเล่นด้วยกันเยอะๆ ครับ

สำหรับรีวิวที่ผมจะบอกกล่าวในกระทู้นี้คือ อารมณ์ความเสียวสันหลังวูบวาบตลอดเวลาภายในเกม โสตประสาทเรา จะถูกรบกวนด้วยเสียงประกอบฉาก และสภาพแวดล้อมตลอดเวลา สภาพอากาศสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลาเช่น ตอนนี้อากาศปลอดโปร่ง สามารถมองเห็นทุกสิ่งทุกอย่างได้ชัดเจน จู่ๆ ก็มืดลงโดยพลัน หรือ หมอกลงหนา จนมองเห็นไม่สะดวก หรือสภาพอากาศเหมือนกำลังจะถูกพายุเข้าโจมตี ไม่ว่าจะเป็นสิ่งมีชีวิตประหลาด หรือเสียงแมลง ต่างๆ เวลาเราเดินในเมืองเพื่อส่ง Package (การส่งแพ๊คเกจคือการเก็บเลเวลที่เร็วที่สุด) นอกจากต้องคอยระวัง สิ่งมีชีวิตที่กล่าวไปแล้ว ยังต้องระวังผู้เล่นด้วยกันอีกด้วย ซึ่งเราไม่มีทางรู้ได้เลยว่าใครจะเป็นมิตร หรือศัตรูหากเจอระหว่างทาง ซึ่งอาวุธ "ปืน" และ "อาหาร" เป็นสิ่งสำคัญในเกมที่เราจะต้องหาติดตัวไว้ตลอดเวลา ส่วนถ้าใครกลัวว่า เราจะโดนฆ่าตลอดเลยไหม ตัวเกมมีพื้นที่ ที่เรียกว่า Safe zone ให้อยู่นะครับ อ๊ะๆๆ แต่ระวังนะครับ เซฟโซนนั้นไม่ได้อยู่ ยั่งยืนตลอดเวลา เมื่อครบกำหนด จะถูกโจมตีโดยเหล่า nether ผู้กระหายการกำจัดมนุษย์ ซึ่งผู้เล่นต้องพยายามช่วยกันเปิดระบบ ให้พื้นที่เซฟโซนนั้นทำงานได้ตามปกติครับ (เมื่อตอนเซฟโซนถูกปลดล็อคผูเล่นสามารถต่อสู้กันได้อิสระครับ เลือกเอาว่าจะเอาชีวิตรอดด้วยกัน หรือฆ่ากันให้ตายไปข้างแล้วออกจากเซฟโซนไปหาที่ปลอดภัยเพื่อรอเวลา เซฟโซนอีกครั้ง)

ผู้เล่นสามารถเลือกที่จะเอาชีวิตรอดเพียงลำพัง หรือรวมกลุ่มกันเพื่อหาปัจจัยที่สำคัญ ในการดำรงชีวิตอยู่ ท่ามการสภาพแวดล้อมที่เลวร้าย การแย่งชิง จึงไม่แปลก ที่เราจะเห็นผู้เล่นในเกม ฆ่ากันเพื่อแย่งสิ่งของต่างๆ ที่ฝ่ายตรงข้ามมี และนำมาเป็นของตนเอง เมื่อตัวละครตาย ผู้เล่นจะถูกรีกลับไป เลเวล 1 ทุกครั้ง ของทุกอย่างที่พกติดตัวมาจะตกลงพื้นทั้งหมด ให้ผู้ที่อยู่รอดเก็บและนำมันไปใช้ต่อ ฉนั้นวิธีแก้ปัญหาการ รีเลเวลกลับไป 1 ใหม่นั้นก็คือ "ห้ามตาย" นั่นเอง ไม่ว่าจะเลวร้ายแค่ไหน พลังชีวิตเหลือเท่าไหร่ จะต้องหนีสิ่งมีชีวิตประหลาด หรือผู้เล่นด้วยกันเอง จะต้องเอาชีวิตรอดไว้ เพราะทุกคนรู้ดีว่าหากตัวละครตายลง จะเป็นการยากลำบากในการหา สะสมอาวุธ-เสบียง เพื่อเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง

สำหรับวีดีโอที่อธิบายระบบเกมนั้น สามารถหาดูได้ทั่วไปใน Youtube นะครับไม่ขอแปะลิ้งค์เอาไว้นะ และ ถ้าหากยังไม่มีเพื่อนเล่น หรืออยากจะเล่น ตัดสินใจ พูดคุย ข้อมูลเกมต่างๆ หรือฝากซื้อเกมสำหรับผู้ที่ไม่สามารถซื้อเกมทาง Steam ได้เอง สามารถติดต่อผมได้ที่ https://www.facebook.com/groups/2192...98799/?fref=ts
    และข้อมูลต่างๆ ในเพจ Nether thailand นะครับ

มาเล่นกันเยอะๆ นะครับ ถ้าแน่จริง ต้องอยู่รอด ในโลกทีล่มสลายนี้ให้ได้ครับ Nether....

รายละเอียดอื่นๆ สิ่งของ มอนสเตอร์ ภาระกิจ อาวุธ อาหาร และพื้นที่ แผนที่ต่างๆ ถ้าผมว่าง ก็จะมาอัพเดทให้เพื่อนๆ นะครับ หรือถ้าใครมีข้อมูล สามารถลงไว้ให้พี่น้องศึกษาได้เลยจ้า

////// อัพเดทครั้งที่ 1 ข้อมูล สิ่งมีชีวิตประหลาด (Nether) ////////

1. Crawler

Nether ตัวนี้ พูดได้ว่า มันเหมือนเป็น "อาจารย์" ของผู้เล่นเลยก็ว่าได้ หลายๆ คน ต้องสังเวยชีวิต แรกให้มัน Crawler เนื่องจาก มันเป็นตัวประหลาดตัวแรกๆ ที่เราจะเจอ (บางคนเจอตัวอื่นนะ) เนื่องจากมันชอบ
    วาปไป วาปมา มาโผล่ข้างหลังบ้าง วาปมาตบเลยบ้าง ผู้เล่นใหม่จึงโดนไอตัวนี้อัดลงไปกองกับพื้นอย่างง่ายดาย
    พลังชีวิต : 1400 HP (AI) และ 1800 HP (Player) เจ้าตัวนี้สามารถเล่นโดยผู้เล่นได้จ้า
    โจมตี : 100 HP (AI) และ N/A (Player)
    ค่าประสบการณ์ที่ได้รับเมื่อกำจัด : 50 Exp (ผู้กำจัด) 10 EXP (ผู้เล่นบริเวณรอบๆ)
    ของที่ตก : ปืน Smith & Riley / กระเป๋าขนาดกลาง / Crawler Spine / Nether Blood /Nether Claw / Bone Slugs

2. Shrieker

ตัวถัดมา สำหรับผม ไอ้ตัวนี้แหละคือตัวป่วนของจริง ลำพังตัวมันเองก้ไม่ได้เก่งอะไรนักหรอก พ่นน้ำเมือกให้เรามองอะไรลำบาก แต่!!! ความสามารถของมันคือ กรีดร้อง เสียงอันขนลุก น่าสยดสยอง (ไม่เท่าไหร่)
    เพื่อเรียก nether ที่อยู่ไกล้ๆ ทุกประเภทให้มาโจมตีเราเป็นหมู่คณะ (ถ้ามีเยอะก็มาเยอะ เยอะมากจนตายก็มี รับมือไม่ไหว) เป็นตัวที่ถ้าเห็นแล้ว อย่าให้มันกรีดร้องนะครับ ยิงให้ตาย หรือ เข้าไปหวดมันให้ตายก่อน เจ้าตัวนี้เลือดน้อยมาก
    พลังชีวิต : 400 HP
    โจมตี : N/A
    ค่าประสบการณ์ : N/A
    ของที่ตก : ปืน Smith & Riley / Nether Blood / shrieker toung ( ปอดไม่รู้เขียนยังไง)

3 . Hunter

มาถึงตัวที่ 3 เจ้า Nether Hunter สมญานามก็บอกอยู่แล้วว่ามันคือนักล่า!!! เจ้าตัวนี้ อันตรายขึ้นมาหน่อย ตรงที่มันเร็วมากๆ มันวิ่งเร็ว โจมตีค่อนข้างแรง โจมตีได้ทั้งไกล้ และไกล(ยิงหนามจากหน้าอกใส่เรา)
    และวาปไปวาปมาได้จนหน้ารำคาญมากๆ อีกตัวหนึ่ง เมื่อเผชิญหน้ากับตัวนี้ มีทางเดียวคือต้องสู้ ฆ่ามันให้ตาย เพราะมันจะไม่ปล่อยให้เราหนีอย่างแน่นอน (ถึงหนีก็ไม่พ้น พี่แกวิ่งเร็วมาก)
    พลังชีวิต : N/A (จากความรู้สึกของผมเลือดของมันน่าจะอยู่ที่ 2500-2700 HP)
    โจมตี : N/A (จากการประมาณของผม จะอยู่ที่ 200-300HP)
    ค่าประสบการณ์ : N/A (จากการมโน อยู่ที่ประมาณ 80-120 EXP)
    ของที่ตก : Hunter Rib / ปืน UMP.45 (จำชื่อในเกมไม่ได้) /ปืน Smith & Riley / กระสุนขนาด .45 นิ้ว / กระสุนขนาด 9 มม. / Nether Blood / Nether Bone / Nether Skin / ผ้าพันแผล 100 HP / กระปุกยา 175 HP

4. Golem

มาต่อกันที่ ตัวที่ 4 พี่ยักษ์ โกเลมนั่นเอง ก็ตามชื่อมันนั่นแหละ ตัวใหญ่ อึด โจมตีหนัก - กว้าง แต่ก็ทดไปด้วยความช้า อืด แต่ก็ไม่มากมายอะไร สามารถวาป มาผลุบๆ โผล่ๆ ด้านหลังเราได้ มือใหม่ถ้าเจอ แนะนำ วิ่งหนีครับ มีดผ่าเนย คงช่วยพวกนายล้มมันไม่ได้หรอก
    ขนาดยิงปืนยังต้องหมดไป เกือบ 1 แม็กกาซีน ถึงจะคว่ำเจ้านี่ได้ แต่ถ้ามันกันซัก 2-3 คนก็พอมีลุ้นอยู่ ให้ คนล่อ กับ คนไปฟันข้างหลังเอา ได้ EXP เยอะอยู่นะครับตัวนี้
    พลังชีวิต : N/A (คาดว่าไม่ต่ำกว่า 2500) (AI) และ 3000 Hp (Player) เจ้าตัวนี้สามารถเล่นโดยผู้เล่นได้จ้า
    โจมตี : ประมาณ 300-500 HP
    ค่าประสบการณ์ : มากกว่า Hunter หน่อยนึง ประมาณ 100-150 EXP
    ของที่ตก : Golem Skull / Nether Blood / nether skin / ผ้าพันแผล 100 hp /กระปุกยา 175 HP /

5. Watcher

ก็เดินทางมาถึง Nether ตัวที่ 5 กันแล้ว เจ้าตัวนี้คือ Watcher ผู้เฝ้ามอง นั่นเองงง เจ้าตัวนี้ ไม่ค่อยสุงสิงกับใคร ส่วนใหญ่จะอยู่โดดเดี่ยว พบได้ตามตึก ทั่วไป มันจะจ้องมองลงมายังเบื้องล่าง เพื่อหาเหยื่อ!
    เจ้าตัวนี้สามารถมองเห็นได้ไกล จึงไม่แปลก ถ้าจู่ๆ มันจะวิ่งมาโจมตีคุณ ความอันตราย ผมจัดให้ว่า น้อยกว่า Hunter เก่งกว่า Crawler ละกัน โจมตีได้ทั้งไกล้ และไกล (น้ำเมือก)
    พลังชีวิต : น้อยกว่า Hunter หน่อยนึง ประมาณ 1800-2000
    โจมตี : ประมาณ 150-250 HP
    ค่าประสบการณ์ : 60-80 EPX
    ของที่ตก : Watcher eye / nether blood / nether skins / กระสุนขนาด 9 มม. / กระสุนขนาด .45 นิ้ว และอื่นๆ (ผมไม่ค่อยเจอตัวนี้)

6. Mantis

ขออภัย หารูปไม่ได้จริงๆ

ในที่สุด ก็ถึงตัวที่ผมไม่ค่อยอยากจะล่ามันซักเท่าไหร่ เวลาจะหาของทำอาวุธเนี่ย อยากจะเลี่ยงเจ้าตัวนี้จริงๆ ไอ่แมนติส (ตั๊กแตนตำข้าว?? ตรงไหนวะ!!) เป็น Nether ที่ มีพลังชีวิต เยอะกว่า โกเลม โจมตีแรงกว่า เร็วนิดนึง ท่าโจมตี อันตราย พ่นไฟได้อีกตะหาก (อะไรวะนั่น!!)
    แต่ เจ้าตัวนี้อยู่มุมตึก อ่า คล้ายๆ เจ้า Watcher เพียงแต่ Mantis จะหูตาฝ้าฟาง มองอะไรไม่ค่อยเห็น (ซึ่งก็ดีแล้ว) ผู้เล่นใหม่ ไม่มีอาวุธ อย่าสู้เด็ดขาด ตาย 100% ถ้าเกิดมันอาละวาดละก้อ ป่วนสุดๆ
    พลังชัวิต : N/A จัดว่าสูง ประมาณ 4000-4500 ไม่เกินนี้
    โจมตี : 400-800HP โจมตีแรงมาก ท่าโฉบกระชากหัว 800+ ท่าพ่นไฟ ประมาณ 400-600 HP ตีธรรมดา 400HP+ สู้ลำบากมากก
    ค่าประสบการณ์ : ประมาณ 200-250 EXP เยอะชิมิล่า
    ของที่ตก : ชิ้นส่วนต่างๆ จาก Mantis ฟันกราม ปีก กระดูก ม้าม (ม้ามตกได้ไงวะ) พวกกระสุน หรือ ปืน ยังไม่เคยเห็นตกจากตัวนี้

และตัวสุดท้าย เจ้าตัวบอสใหญ่ที่สุดในขณะนี้ ผู้มีส่วนที่แข็งและคมเปรียบเสมือนดาบ เป็นอาวุธที่มือทั้งสองข้าง การไล่ล่าที่ไม่มีทางหนีรอด จนกว่าเหยื่อจะตาย ร่างกายที่ใหญ่โตน่าเกรงขาม มันคือ!!

7. Reaper

Nether สายพันธ์นักล่าขนานแท้ ไม่รู้ว่ามันมาจากไหน เพราะเวลามันเกิด มันมักจะเกิด เป็นจุดตายตัว ตามแมพ เสมอๆ และมีเวลาให้กำจัดมัน 15 นาที นับตั้งแต่มันเกิด ไม่ว่าผู้เล่น จะใหม่ หรือเก่า ก็ไม่อยากจะตอแยด้วยนักหรอก เหตุเพราะ มันวิ่งเร็ว โจมตีเป็นวงกว้าง รุนแรง มี พลังชีวิตมหาศาล
    มันสามารถเรียก Nether ทุกสายพันธ์มาเป็นลูกน้องพร้อมโจมตีเราตลอดเวลา (ทุกตัวที่กล่าวมา) การเผชิญหน้ากับ Reaper คือ ต้องแน่ใจเท่านั้นว่า จะสามารถกำจัดมันได้ ต้องพร้อมทั้ง กำลังคน 2-3 คน อาวุธครบมือ กระสุน เต็มพิกัด และกลล่องพยาบาลฉุกเฉิน หรือกล่อง Sonic Repuleser เพื่อไล่ลูกน้องของ Reaper ให้ออกไปจากพื้นที่ชั่วระยะเวลาหนึ่ง ถ้าหากเป็นผู้เล่นใหม่ เดินดุ่มๆ ไปเจอมัน รับรอง ตายชัวร์ Reaper เป็น Nether ที่ผู้เล่นปรารถนาจะฆ่ามันที่สุด เพราะว่ามันดรอป Reaper Blade (แขนมันทั้ง2ข้าง) เพื่อใช้แลกอาวุธที่มีประสิทธิภาพที่สุดในเกม คือ ปืน สไนเปอร์ (สามารถใช้ชิ้นส่วนต่างๆ ของ nether แต่ละสายพันธ์ไปแลกอาวุธได้กับ NPC ครับ) เช่นนั้นแล้ว ถ้าอาวุธพร้อม คนพร้อม เพื่อนพร้อม จะกลัวมันทำไม? มาสิรวมกลุ่มไปล้ม เจ้ายักษ์นี่กันเลย!!
    พลังชีวิต : 35000 HP (อ่านถูกแล้วครับ สามหมื่นห้าพันถ้วน)
    โจมตี 600-1000 (ท่าโจมตี มี 2 แบบ คือปกติ แล้วท่าตีแบบวงกว้างซึ่งแรงมากขนาด ทำ 1 hit killed ผู้เล่นได้เลย)
    ค่าประสบการณ์ 700-1000 (สำหรับคนฆ่า ลาสช้อต) และ 100 สำหรับผู้อยู่ในบริเวณของ Reaper
    ของที่ตก : เงิน /ปืน กระสุน มหาศาล /ปืนกลสั้น แบบสุ่ม / Reaper Blade สำหรับแลกปืนสไนเปอร์ ของดรอปเยอะมาก นับไม่ไหว ก็มันเป็นบอสนี่นะ

จะเห็นบ่อยๆ ว่า ถ้าผู้เล่นไม่รู้จักกัน มักจะฆ่า ผู้เล่นที่กำลังล่า Reaper อยู่ เพื่อแย่ง Reaper หรือ รอจนฆ่าเสร็จแล้ว จึงยิงผู้เล่น เพื่อหวัง Loot ของที่ตกจาก Reaper ก่อนล่า ระวังดีๆ นะอิอิ อาจจะเลเวล 1 โดยไม่รู้ตัว ฮ่าๆๆ

สำหรับ อัพเดทต่อไป จะมาอัพเดท ในส่วนของ อาวุธทั้งหมดภายในเกม มีด/ดาบ/ปืน ต่างๆ ครับ อาจจะเป็น แผนที่ และจุดสำคัญต่างๆ ในเมือง จุด Loot drop จุดรอป จุดยึดต่างๆ ที่ส่งผลต่อเกมครับ
    สำหรับเควส แพ๊คเกจ และ เอสคอร์ต จะมาอัพทีหลังนะจ๊ะ เรื่องสกิล ของตัวละครก็จะทยอยอัพเดทเหมือนกัน ว่าอัพอะไร ได้ผลมากน้อยแค่ไหน สายไหนเป็นยังไง ขอบคุณที่ติดตามกระทู้จ้า สุดท้ายก่อนจากกันตอนนี้ ก็ ซื้อมาเล่นกันเยอะๆ นะครับ ขาดคนเล่น ในเซิฟ โหลงเหลง
    แต่ก็ตื่นเต้น อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lipzz : 19th August 2014 เมื่อ 20:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    มารอติดตามครบสนใจเกมส์นี้หมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vrjengpeng อ่านกระทู้
    มารอติดตามครบสนใจเกมส์นี้หมือนกัน
    ขอบคุณที่สนใจครับ ตัวเกมเพิ่งปลดสถานะ Early access เมื่อแพทช์ต้นเดือนที่ผ่านมา แต่บัค ยังคงมีอยู่ ประปราย ตอนนี้ก็ยังคงเล่นทั้งบัคๆ ไปก่อนหละครับ เพราะตัวเมืองแผนที่นั้นใหญ่มาก เรียกได้ว่า วิ่งทีเหนื่อยเลย

อยากให้ช่วยอุดหนุน ซื้อมาเล่นเป็นเพื่อนกันเยอะๆครับ อิอิ ยินดีให้คำปรึกษา พาฟาร์มของ ฟาร์มเลเวลได้ครับ ฮ่าๆๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันลดราคาเหลือ 9.99 เหรียญ เท่ากับ 350 บ.เศษๆ แล้วคับ แนะนำให้เล่นเกมนี้สนุก บันยากาศน่าระแวงดี

กล่าวขอบคุณ
    2
    ตอนนี้ โปร aim bot wall hack ยังมีอยู่นะครับ มีอยู่ไม่กี่คนที่ใช้ คนในเซิฟจะรู้ครับ ต้องระวังกันเอง เกมยังแก้ปัญหาไม่ได้ ผมเพิ่งตายมาเนี่ย

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    camplp666 ครับ แอดมาเล่นด้วยกัน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมก็เล่นครับ แต่รู้สึกไม่ค่อยเข้าใจเกมเท่าไหร่ ของก็หายาก อาหาร น้ำ อาวุท แล้วไม่ใช่แค่ต้องคอยระวังพวก Nether ที่น่ากลัวกว่าคือคนด้วยกันเอง ลอบกัดกันได้ทุกเมื่อ แล้วตายก็ต้องเล่นใหม่ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมชอบเล่นเกมนีั่ครับแต่เวลาเข้าโหลดนานใครเป็นแบบผมบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    ผมชอบเล่นเกมนีั่ครับแต่เวลาเข้าโหลดนานใครเป็นแบบผมบ้างครับ
    ถึงเกมจะปลดสถานะ Early Access ก็จริงครับ แต่เกมยังอยู่ระหว่างการพัฒนา จึงค่อนข้างกินสเปคนิดนึงหนะครับ พวก Texture อะไรพวกนี้ยังทำไม่เรียบร้อย บัคยังมีเยอะอยู่ครับ บางทีต้องใช้เวลานานหน่อย กว่าจะเข้าเกมได้ครับ ยังไง ก็ เข้ามาพูดคุยกันในกลุ่มนะครับ เว็บบอร์ดผมจะเช็ค เป็นระยะๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Ryth แอดมาด้วยนะครับ อิอิ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมกะจะเล่นอยู่นะ แต่มันหาของยากเกินอะ
    เลยบายมา 55555
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ผมกะจะเล่นอยู่นะ แต่มันหาของยากเกินอะ
    เลยบายมา 55555
    ฮาร์ดคอครับ 5 5 5 ของ อย่าไปหาจากมอนครับ หานาน ต้องหาจากคน หึหึหึ ประสบการณ์จะบอกเองครับว่าหาของยังไง พวกผม หาปืนได้วันนึงเป็น 10 กระบอก ฆ่า วันละ 2-4 คน ก็สบายๆ เข้าข่ายชั่ว อิอิ ตอนนี้เซิฟ ยังเข้าไม่ได้นะ อัพเดท แล้วติดยาวเลย