ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: งงกับคนไทย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

งงกับคนไทย

https://www.facebook.com/khaosod/pos...l_comments=274

เรื่องมันมีอยู่ว่าในตอนนี้ได้มีกิจกรรมการกุศลที่มีชื่อว่าIce Bucket Challenge

และตอนนี้มันได้มาถึงเมือไทยแล้ว หนึ่งในผู้ที่รับคำท้าคือ ปลื้ม VRZO แต่คนที่เขาท้าคือ "พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา"
    วีธีการคือ การเอาน้ำเย็นในถังราดตัวเองและท้าต่อไปอีก3คน พอเขาทำเสร็จก็จะมีการนำเงินไปบริจาค คำท้าละ 1พันเหรียญหรือ3หมื่นกว่าบาท
    โดยจะบริจาคภายหลัง ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวเป็นเคมเปญการกุศลเพื่อผู้ป่วยโรคคกล้ามเนื้ออ่อนแรง

แน่นอนมัมเป็นเรื่องดีแต่!...จากคอมเม้นที่หลายๆคนโพสกันทำให้ผมมีความคิดว่าคนเหล่านั้น ไม่อยากช่วยผู้ป่วยโรคคกล้ามเนื้ออ่อนแรงหรือยังไงกันแน่?

กระทู้ของคอมเม้นดังกล่าว
    https://www.facebook.com/khaosod/pos...l_comments=274

ตัวอย่างผู้ที่ทำแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 19th August 2014 เมื่อ 19:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เฮีย ชัชแกก็นักการเมือง ไม่เห็นซีเรียส คนไทยน้อ บ้าอำนาจแถมโลกสวย =w=
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ถ้าการตามกระแสมันช่วยรณรงค์ได้จริง และได้ผลจริงผมก็เห็นด้วยที่ควรตามกระแส

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ทำแล้วไม่เดือดร้อนใครก็ทำไปเถอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ก็คนไทยนี่นา ก็ต้องตามเค้าไปจนวันตายนั่นแหละ

เคยคิดที่จะนำเค้าบ้างไม๊

ซักวันเค้านำพาไปกินขี้ ก็คงต้องตามเค้าไปกินขี้ เหมือนอย่างเคย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 19th August 2014 เมื่อ 19:30

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้ากินขี้ แล้วช่วยคนได้ เค้าคงกินกัน ละมั้งครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ขนาดเข้ามาในนี้ แล้วยังเจอพวกแขวะอีกนะ

เขาอุตส่าทำประโยชน์แก่เพื่อนร่วมโลก แต่พวกคุณกลับไปว่าเขาเสียๆ หายๆ ถามทีเหอะ ชีวิตพวกคุณเคยช่วยเหลือใครบ้างปะ ถ้าไม่เคยผมว่าเงียบๆ ไปเหอะ เขาทำดีก็ควรสนับสนุน ไม่ใช่จ้องแต่

จะขัดคอ!!!

ป ลิง โรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงน่ากลัวมากนะครับ มีบทความเรื่องของเด็กที่เป็นโรคนี้และหมดกำลังใจที่จะอยู่ต่อ จนต้องขอให้แม่แท้ๆ ของตนเองช่วยสังหารตนเองเสียเพื่อพ้นจากความทรมาน(และแม่เขาก็ทำจริง เพราะสงสารลูกที่ต้องนอนอยู่เฉยๆ เป็นเวลากว่า 15 ปี)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    แต่อย่างน้อย ที่เขาทำไป มันก็ไม่ได้ ทำร้ายใคร ไม่ได้กระทบใคร แต่เป็นสิ่งที่สร้างความบันเทิงให้หลายๆคน รวมถึงผม ได้ยิ้ม ได้หัวเราะ มันก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ ?

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เขาสามารถเลือก จ่ายแล้วก็ทำเลยก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ตามกระแสแล้วได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ก็ยังดีกว่า นั่งปากสุนัขแล้วไม่ช่วยอะไรเห็นแต่ประโยชน์ส่วนตัว

ปล.ยังงี้แหละพวกเห็นแก่ตัวเห็นประโยชน์ส่วนตน จะมองเรื่องพวกนี้ไร้สาระ

แต่สำหรับผมมองว่ามันเป็นการช่วยเหลือแบบเพื่อนมนุษย์อีกแบบหนึ่งแบบมีกิจกรรมร่วม

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ขนาดเข้ามาในนี้ แล้วยังเจอพวกแขวะอีกนะ

เขาอุตส่าทำประโยชน์แก่เพื่อนร่วมโลก แต่พวกคุณกลับไปว่าเขาเสียๆ หายๆ ถามทีเหอะ ชีวิตพวกคุณเคยช่วยเหลือใครบ้างปะ ถ้าไม่เคยผมว่าเงียบๆ ไปเหอะ เขาทำดีก็ควรสนับสนุน ไม่ใช่จ้องแต่

จะขัดคอ!!!

ป ลิง โรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงน่ากลัวมากนะครับ มีบทความเรื่องของเด็กที่เป็นโรคนี้และหมดกำลังใจที่จะอยู่ต่อ จนต้องขอให้แม่แท้ๆ ของตนเองช่วยสังหารตนเองเสียเพื่อพ้นจากความทรมาน(และแม่เขาก็ทำจริง เพราะสงสารลูกที่ต้องนอนอยู่เฉยๆ เป็นเวลากว่า 15 ปี)
    ผมเห็นด้วยนะ จะไม่ทำตามเขา ก็เรื่องสิครับ ดูแต่ตา "ปากก็สงบไว้"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันก็เป็นการตามกระแสที่ดีไม่ใช่หรอครับ กระแสชวนกันทำบุญช่วยเหลือคนอื่น แปลกใจคนที่แขวะว่าต้องการอะไร หรือไม่ได้ดูคลิปให้จบ ไม่ได้ฟังวัตถุประสงค์ของคลิป แล้วที่นั่งบอกว่าคนไทยๆทำไมไม่นำกระแสบ้าง แล้วทำไมคุณไม่ไปเป็นคนไทยคนนั้นเองหละครับ ^-^
    WHO I'm

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ตั้งแต่เกิดมาผมก็เฉยๆกับทุกเรื่องมาเรื่องนี้ผมก็เฉยๆอีกเช่นเคย
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อย่างน้อยเขาก็ได้เงินบริจาคอ่ะครับ ก็ถือว่าดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093

น้ำแข็งระเหยเป็นไอรัวๆเมื่อสัมผัสกับร่างกายท่าน ช่างแข็งแกร่งยิ่งนัก !!!!!

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขอแก้นิดนึงนะครับ

จริงๆแล้วไม่ใช่ 1000$ นะครับ

จริงๆแล้วคือ
    1.ยอมให้สาดแต่ต้องบริจาค 10$
    2.ไม่ให้สาดแต่ต้องบริจาค 100$

ครับ ไม่ใช่ 1000$ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ก็คนไทยนี่นา ก็ต้องตามเค้าไปจนวันตายนั่นแหละ

เคยคิดที่จะนำเค้าบ้างไม๊

ซักวันเค้านำพาไปกินขี้ ก็คงต้องตามเค้าไปกินขี้ เหมือนอย่างเคย

มันเป็นการทำตามที่ดีนะ คือแบบทำไมถึงคิดแบงนึ้ครับอันไหนมันดีก็ควรทำตามอันไหนไร้สาระก็พูดไปเถอะครับ แต่อันนึ้ผมว่าคุณว่าไม่ดูโลกภายนอกเลย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ผมว่าเป็นกิจกรรมที่ดีนะแต่พอไปท้ากับคนใหญ่คนโตของประเทศกลับดราม่าซะได้ทั้งๆที่มันการกุลศล ตอนแรกผมก็ดูนะของพี่ปลิ้ม vrzo แต่ไม่ได้ฟังเสียง(เพื่อนเสียบหูฟังดู)
    แล้วท้าท่านประยุทธผมก็ตกใจว่าเล่นแบบนี้เลยหรอแต่พอมันดูเข้าจริงๆมันเป็นกิจกรรมที่ดีและคนใหญ่คนโตของต่างประเทศยังทำกันเลย ง่ายๆนะ"คนไทยฉฒ๋.ดราม่าได้ทุกเรื่อง"

ปล.อยากเข้าร่วมแต่ไม่มีใครท้า(ตังยิ่งเยอะๆอยู่)
    ปล.2 จ่าพิชิตไม่กล้ารับคำท้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 19th August 2014 เมื่อ 20:54

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ถ้าเพื่อการกุศลมันดีแล้วนิครับ จะไปว่าเค้าทำไม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่ามันก็เข้าท่าดีนะ แต่ สงสารประเทศที่ ขาดแคลนแคนแครน น้ำ เห็นเอามาลดแบบนี้เค้าอยากเอามากินเพื่อให้ชีวิตรอดต่อไปมากกว่า
    ลองดูโครงการ ของ Pewdiepie ก็ได้นะ แต่อีกไม่นาน ก็จะมีคน ท้าให้พี่แกเอาน้ำ ลาดใส่หัวตัวเองละ ไม่เชื่อคอยดู ทำแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อันนี้ ดีนะครับ ทำแล้วก็บริจาค ให้ ALS Association หรือคนไทยอาจจะบริจาคที่อื่น ที่ท่านอยากจะช่วย ก็ดีนะครับ อย่างน้อยก็ได้บริจาค ช่วยเหลือสังคม
    ส่องอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ทำแล้วมันดี ก็ทำเถอะครับถ้าไม่เดือดร้อนคนอื่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เห็นแต่ละคนเถียงกัน ผมเลยไปหาข้อมูลมาครับ
    ตามกฏการเล่นนะครับ ถ้าถูกท้าแล้วตอบรับ เอาน้ำราดหัวตัวเองภายใน 24 ชั่วโมง
    จะไม่ต้องบริจาคก็ได้ หรือไม่ก็บริจาคเป็นจำนวนน้อย
    แต่ถ้าปฏิเสธจะต้องบริจาคเป็นจำนวนมาก(หลายบาท)
    ดังนั้นที่เขาทำกันเนี่ย เพื่อจะไม่ต้องเสียตังค์กันนะครับ(ตามของฝรั่งอ่ะนะ) ไม่ใช่ว่าเขาบริจาคตังค์กันนา อย่าเข้าใจผิด
    อ้างอิง : http://en.wikipedia.org/wiki/Ice_Bucket_Challenge
    http://time.com/topic/als-ice-bucket-challenge-2/
    GNU's Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix Not Unix

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แน่นอนมัมเป็นเรื่องดีแต่!...จากคอมเม้นที่หลายๆคนโพสกันทำให้ผมมีความคิดว่าคนเหล่านั้น ไม่อยากช่วยผู้ป่วยโรคคกล้ามเนื้ออ่อนแรงหรือยังไงกันแน่?
    ไม่ได้ตามเรื่องนี้เลยครับ รู้แต่ว่าที่เมกาเค้าเอาเงินไปช่วยคนที่เป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง (ALS) แต่รู้สึกว่าเมืองก๊อปปี้ยิ่งกว่าจีนอย่างบ้านเรา จะเอาไปบริจาคให้มูลนิธิไหนก็ได้ มั่วกันไปหมด แต่ก็นั่นแหละครับ ถ้าทำแล้วมีคนได้เงินบริจาคเยอะขึ้นก็ทำไปเถอะครับ ผมสนับสนุน แต่อย่ามาท้าผมนะ เงินกินข้าวยังจะไม่พอเลย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก