ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

Cool ผมขอท้าคุณชาว JOKERGAMETH มา ICE BUCKET CHALLENGE กัน

เนื่องจากเมื่อไม่กี่วันมานี้ได้มีการกุศลที่เรียกว่า บริจาคเพื่อมูลนิธิโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง ALS

ซึ่งแคมแปนจ์หลักๆก็คือ ให้ถ่ายคลิปVDOที่มีน้ำ+น้ำแข็งในภาชนะพร้อมกับสาดใส่ตัวเองพร้อมกับท้าให้ทำอีก3-4คน ภายใน 24 ชั่วโมง

หลังจากนั้นก็แนะนำหรือบอกว่าตัวเองบริจาคให้ใครบ้างอาจจะไม่จำเป็นต้องเป็นจอง ALS ก็ได้

(หรือบางคลิปที่ไม่ได้บอกนั้นจะมีทั้งไม่ได้บริจาค หรือบริจาคแต่อาจจะไม่ได้บอก)

ซึ่งมีดาราจำนวนมาก (ขอย้ำว่านี่ไม่ใช่เริ่มจากในไทยนะคับ) ทำเป็นจำนวนมาก

ส่วนขอต่างประเทศหลักเลยมีLADY GAGA, TAYLOR SWIFT, VIN DIESEL <<< คนนี้หนักเลย ท้าโอบาม่า กับ ปูติน 555 ETC.

ผมขอยกตัวอย่างให้ดูคร่าวๆละกันนะ อิอิ

NOKUNG

oollDJlloo

ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่
    https://www.facebook.com/icebucketchallengeth?fref=ts

ทั้งนี้มีการวิจารณ์มากมายทั้งแง่ + - แต่ส่วนตัวผมว่าโอเคนะ เป็นการทำบุญ คลายเคลียด บางทีช่วงนี้งานการหลายๆคนก็เป็นตัวทำให้เคลียดก็ลองดูกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 21st August 2014 เมื่อ 02:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ใครที่คิดว่าจะทำเล่นๆ หรือแค่คิดว่ามันเป็นเรื่องตลก หรือคนที่คิดว่ามันไม่มีประโยชน์นะ อยากจะให้รู้นิดนึงนะว่าโรคนี้นะ โรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงนะ มันเป็นโรคที่รักษาไม่หายและทรมาณมากนะ

คิดดูสิไม่สามารถขยับไปใหนได้เลยทำได้อย่างเดียวคือนอน

และมีเรื่องนึงอยากจะให้ทราบนะ สำหรับคนที่ยังไม่ ทราบ

มีเด็กที่ป่วยเป็นโรคนี้และ ทุกวันเอาแต่นอนร้องให้มาเป็นเวลา 15 ปี จนสุดท้ายทนไม่ใหว ได้ขอให้แม่ขอตัวเองฆ่าให้ตายซะ เพราะไม่อยากจะเป็นภาระอีกต่อไปแล้ว

และคุณแม่ก็ทำจริงๆ

ส่วนคนที่เอาแต่พูด และกัด อยู่ได้และบอกว่าทำไปก็ไม่มีประโยชน์ในเฟสนั้นนะ คิดดูก็แล้วกันถ้า ท่าน หรือ คนในครอบครับของท่านเป็นเองยังจะกัดแบบนี้ได้อีกใหม !

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ก่อนจะท้าเอาคลิปตัวองมาก่อนสิ ขอได้ยินจากปากเลย อยู่ ๆ มาท้างี้ มันไม่แฟร์
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    รอดูกันต่อไป *-*

ปล.พร้อมทุกเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 20th August 2014 เมื่อ 17:33

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มองเป๋าตังเหลือ 20 บาท

เดินหนีแบบเงียบๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้

หนี ต้องบริจาค 100 USD

แต่ถ้า Challenge Accept = 10 USD

แต่เห็นแต่ละคน ก็คงบริจาคมากกว่า 100 USD แหละ แต่ของไทยไม่เห็นมีใครเอาเข้า ALS

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ดีดีผมอยากเห็นหน้าแอด 55555555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้

ซื้อน้ำแข็งแล้วไปกินนแกลบกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ทำให้ดูก่อนค่อยท้า

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    มันตองทำให้ดูก่อนแล้วค่อยท้าครับ ไม่ใชอยู่ๆก็มาท้า

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

แต่ถ้า Challenge Accept = 10 USD

แต่เห็นแต่ละคน ก็คงบริจาคมากกว่า 100 USD แหละ แต่ของไทยไม่เห็นมีใครเอาเข้า ALS
    ในไทยผมยังไม่ค่อยเห็นใครพูดว่าจะบริจาคช่วยเหลือผู้ป่วย ALSเลย มีแต่บริจาคให้องค์กร มูลนิธิอะไรก็ไม่รู้ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเคมเปนเลย พอถามก็บอกว่าสามารถเลือกได้ว่าจะบริจาคให้ที่ไหนก็ได้ แบบนี้มันก็ผิดคอนเซปและวัตถุประสงค์ของเคมเปนน่ะสิ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ท้าปากเปล่าคงไม่ดีเท่าไร คุณต้องทำตัวเองก่อน ตามกติกาการท้า ไม่งั้น ก็เป็นดังที่คุณว่า " และผมก็ฟันธงเลย ว่าคงไม่มีใครทำแน่นอน "

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ในไทยผมยังไม่ค่อยเห็นใครพูดว่าจะบริจาคช่วยเหลือผู้ป่วย ALSเลย มีแต่บริจาคให้องค์กร มูลนิธิอะไรก็ไม่รู้ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเคมเปนเลย พอถามก็บอกว่าสามารถเลือกได้ว่าจะบริจาคให้ที่ไหนก็ได้ แบบนี้มันก็ผิดคอนเซปและวัตถุประสงค์ของเคมเปนน่ะสิ
    ที่ผมเห็นชัวๆเลยว่าบริจาคก็มีคุณตันอ่ะครับ 1000 ดอลลาร์ มั้งน่ะ ถ้าจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ยังไม่เห็นใช่ไหมคนที่เอาเข้า ALS งั้นดูครับ (พี่แว่น FPS)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bleachuekiza : 20th August 2014 เมื่อ 19:31

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    เสร็จละ ผมรอดู จขกท.ละกันว่าจะทำมั๊ย สองคนแรกผมไม่รู้แต่ผมอยากเห็นคนสุดท้าย

วิดีโออาจจะแย่หน่อยขออภัยด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 21st August 2014 เมื่อ 00:39

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เปิดมาแล้ว 1 เอาใจไป

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    เสร็จละ ผมรอดู จขกท.ละกันว่าจะทำมั๊ย สองคนแรกผมไม่รู้แต่ผมอยากเห็นคนสุดท้าย

ปล.งดดราม่านะครับ ขอกราบเลย

วิดีโออาจจะแย่หน่อยขออภัยด้วย

เยี่ยมครับ จขกท เค้าท้าแต่กลับไม่ทำ กลายเป็นว่าที่เค้าพิมพ์ตั้งแต่ต้นยันจบไม่มีน้ำหนักอะไรเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502

5555 หยอกๆเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ลามมายัง JKG จนได้ไงล่ะ แถมเจอคนใจกล้าแถมกล้าทำด้วย ทั้งลงคลิปทั้งบริจาคเลย เอาแล้วไงล่ะ...จะดราม่ามั้ยล่ะเนี่ย

แล้วท้าขาโหดด้วย คุณJoker คุณRamis และ จขกท.เอง

มีเวลา 24 ชมนี่นาเนอะในการรับคำท้า

อ่ะ รอดูๆ bookmark หน้านี้ไว้และ
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมรู้จักกับคนนึงที่กล้ามเนื้อขาเขาอ่อนแรงจนเดินไม่ได้ จขกท.เลิกเถอะครับ แล้วไปบริจาคจริงๆจังๆที่ไม่ใช่ตามกระแสดีกว่าครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561

คุณตันไงเอาเข้า ALS
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    เข้ามารอกินมาม่า อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มาม่า???

ทำไมต้องมาม่า???
    รอวันโดนแบน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    มาม่า???

ทำไมต้องมาม่า???
    นั่นสิผมคิดอยู่เหมือนกันเลย มันจะมาม่าเพราะอะไรล่ะเนี้ย มีประโยชน์ ทั้งนั้น หรือ มันเกิดบ่อยจนระแวงไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ทำไมต้องดราม่ากันอ่ะครับ

ถึงเขาจะทำแบบนี้แต่เขาก็บริจาค ดีซะอีกมีคนตามกระแสเยอะๆ ยอดบริจาคมันก็ได้เยอะตาม
    เพราะยังไงเขาก็บริจาคเหมือนคนที่บริจาคแต่ไม่ได้ร่วมกิจกรรมนี้ มันต่างกันตรงไหนในเมื่อก็บริจาคเหมือนกัน

อาจจะมีหลายคนที่ไม่ได้บริจาคให้โครงการนี้ แต่บริจาคให้โครงการอื่น อาจจะผิดวัถุประสงค์ไปบ้าง แต่ก็ถือว่าทำการกุศลเหมือนกัน

อย่าไปแอนตี้ ตำหนิคนที่เขาทำ(ตามกระแสหรือไม่ก็ตาม)เพราะถ้าเขาบริจาค ก็หมายถึงการทำความดี