ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,258

12 วิธีโดดเรียนแบบเนียนสุดๆ

1 ทำหน้าชราสมมติว่าเป็นผู้ปกครอง
    หมั่นฝึกทำหน้าแก่เข้าไว้ วิธีลัดง่าย ๆ คือ พยายามไปยืนตากแดดจัด ๆ ให้ได้ทุกวัน ( คนที่แก่แดดอยู่แล้วอาจไม่เหมาะ ) ประสิทธิภาพของแดด คือริ้วรอย ตีนกาและความด้านของผิวพรรณพอแก่ได้ที่แล้ววันไหนคิดจะโดดเรียน ก็หยิบยืมเสื้อผ้าญาติผู้ใหญ่ออกมาไว้เปลี่ยนเดินปะปนกับผู้ปกครองทั่วไป ฉลุยออกนอกโรงเรียนซะ

2 แจกยานอนหลับแล้วหายวับให้ไว
    แกล้งทำเหมือนมีเมตตาจิต โดยการเอาขนมผสมยานอนหลับไปแจกให้ทั่ว เน้นไปที่ห้องพักครูเป็นหลัก หรือถ้าลงทุนหน่อยก็แอบเอายาใส่ในกับข้าวของโรงอาหารเลยก็ไม่เป็นไร จะให้ดีก็กะเวลาว่าฤทธิ์ยาควรยาวนานถึงเวลาเลิกเรียนไปเลย เพราะเธอสามารถโดดไปไหน ๆ ได้นานกว่าจะมามั่วนิ่มหลับอย่างกลมกลืนทีหลังได้ไง

3 ขุดอุโมงค์ใต้ดินไปสู่ถิ่นที่ต้องการ
    วิธีนี้ต้องอาศัยเวลาและเรี่ยวแรงอย่างมาก จะให้สำเร็จจึงต้องทำกันเป็นขบวนการ โดยปลุกระดมผู้มีใจใฝ่ต่ำทั่วอาณาเขต มาช่วยกันขุดอุโมงค์ใต้ดินที่มีปลายทางไปสู่สถานที่ที่ต้องการเช่น หลังโรงเรียน ใต้สถูปเจดีย์วัดข้าง ๆ หรือมุ่งมั่นอีกนิด ก็กะเอาไปโผล่ที่ท่อระบายน้ำห้าง ฯ หรือส้วมที่สยามไปเลยก็ไม่มีใครว่า

4 ซุกตัวในถัง หนีง่ายจังเพราะรถเก็บขยะ
    หาโอกาสปลอดคนกระโดดลงไปซุกซ่อนตัวในถังขยะ ถ้าเพื่อนคนไหนจะขอติดตามก็สามารถแยกย้ายไปคนละถังตามใจชอบ พอถึงเวลาขนขยะไปทิ้ง เธอกับเพื่อน ๆ ก็จะได้อาศัยรถขยะนี้เป็นพาหนะนำเธอออกนอกโรงเรียนตามสบาย แน่ใจได้ว่าครูปกครองคนไหนว่า X บก็ไม่เฉียบพอจะยอมคุ้ยขยะหรอก

5 ห้อยโหนสลิงลอยดิ่งไปตึกใกล้เคียง
    คนที่บ้าบิ่นไม่กลัวความสูง สามารถแสดงบทบาทเป็นดาราหนังบู๊แอคชั่น บวกกายกรรมเปียงยางโดยการโหนลวดสลิงลอยปื๊ดไปที่ตึกอื่นที่มีความสูงสูสี แล้วก็หนีไปเที่ยวและกลับมาใหม่ได้โดยว่อง แต่ถ้าตึกโรงเรียนใครมีความสูงไม่กี่ชั้นโปรดอย่าทำ เพราะการลอยตัวในระยะประชิดหัวครู ถือว่าเป็นบาปอย่างยิ่ง

6 ทำสติให้เพี้ยนเพื่อย้ายไปเรียน ร.พ. บ้า
    วัยรุ่นไทยยุคนี้กับเรื่องสติเพี้ยน ๆ ถือได้ว่าเป็นรสนิยมที่กำลังระบาดหนักอยู่แล้ว ฉะนั้นแค่เพิ่มดีกรีให้แลดูประสาท ๆ กว่าเดิมอีกหน่อย ก็จะได้โดดเรียนอย่างถาวร มีสิทธิ์ไปเที่ยว และกินนอนในโรงพยาบาลบ้าแทน ไม่ต้องมานั่งคร่ำเคร่งกับการเรียนการสอนอีกต่อไป

7 ทำแผลฉกรรจ์เพื่อฝ่าด่านรั้วโรงเรียน
    ไม่ได้ต้องการถึงขนาดว่าทำร้ายร่างกายตัวเองให้สาหัสเล่นหรอกนะ เพราะถ้าขืนพลั้งพลาดลงมือหนักเกินไป ที่ได้ออกนอกโรงเรียนอาจจะหมายถึงศพเธอก็ได้ ทางที่ดีเอาแค่พอเบาะ ๆ ประเภท ทำเอฟเฟกต์แนวเพื่อชีวิต แผลหวานเย็นราดน้ำแดง ใส่นมอะไรประมาณนั้น ทำสีหน้าเจ็บปวดให้สมจริงหน่อย รับรอง get แน่

8 ถอดจิตไปซ่าไม่ต้องพึ่งพาร่างกาย
    เหมาะสำหรับคนที่มีสมาธิแก่กล้าในขั้นสูงส่งแล้ว หรือไม่ก็เลนไสยศาสตร์ได้อีกหน่อย จนสามารถถอดจิตใส่สายเดี่ยวล่องลอยไปเที่ยวได้ แน่นอนว่าไปแบบฟรี ๆ ซะด้วย โดยทิ้งร่างกายให้นั่งทำหน้าปัญญาอ่อนในห้องเรียนต่อไปสบาย ๆ ครูคนไหนก็จับไม่ได้ แต่ระวังอย่างเพลินจนไม่กลับร่างแล้วกัน

9 จ้างมืออาชีพให้รีบมาลักพาตัว
    สร้างสถานการณ์ให้มืออาชีพด้านการลักพาตัวเรียกค่าไถ่ หรือจับคนเป็นตัวประกันมาอุ้มเธอออกไปจากโรงเรียน แล้วเธอก็เที่ยวให้ชุ่มม้าม ตับ ไตไปเลย ในรายที่บุพการีมีอันจะกินก็อาจเรียกค่าไถ่ไว้เป็นทุนรอนในการผลาญช่วงนั้นได้ พอได้ที่แล้วก็ทำเป็นส่งตัวคืนอย่างไร้ร่องรอยขีดข่วนกลับมา

10 สร้างคนโคลนนิ่งไว้ให้ตัวจริงโดดเที่ยว
    ข่าววงในแพร่ออกมาว่า ประเทศไทยจะสามารถโคลนนิ่งสิ่งมีชีวิตได้ในเวลาอีกเพียง 17 ศตวรรษเท่านั้นเอง ถึงเวลานั้นเธอก็จะได้โคลนนิ่งตัวเธอเองแปะมือกันมานั่งเรียนแทนได้สบายใจโจ๋ แต่ไม่แน่ว่าครูก็อาจจะโคลนนิ่งตัวเอง ไปดักจับเธอตอนเที่ยวอยู่ด้วยเหมือนกันก็ได้ ใครจะไปรู้

11 ทำระบบสำคัญปั่นป่วนแอบก่อกวนลับ ๆ
    ทำตัวเป็น X โม่งแอบย่องไปทุบท่อประปาใหญ่ของโรงเรียนให้แตกตนเกิดอุทกภัยใหญ่ หรือจะเป็นการทำลายวงจรไฟฟ้าหลักให้กระจุย เครื่องใช้ไฟฟ้าหยุดการทำงาน หรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะทำให้ทั้งโรงเรียนปั่นป่วน ถึงเธอจะไม่ได้โดดออกไปไหน ก็แทบจะเรียนกันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะ

12 เอาความเหม็นต่อรองจนครูต้องเชิญกลับบ้าน
    พกอึตัวเองหรือของบุคคลอันเป็นที่รัก จะให้ดีควรค้างไว้ซัก 2 – 3 คืน แพ็คใส่ถุงไปโรงเรียนด้วย พอได้ฤกษ์ก็เอาออกมาราดตัวเองซะ รับรองว่ากลิ่นจะระบือไปถึงโรงเรียนข้าง ๆ ด้วยซ้ำ ทีนี้ก็จะเกิดเหตุการณ์ที่เรียกว่าสังคมรังเกียจขึ้น ผลก็คือเอจะได้รับเชิญให้กลับบ้านหรือไปไหนก็ได้โดยพ้นความผิดฐานโดดเรียนทันที

ใครที่มีประสบการณ์การโดดเรียนฮาๆมันๆก็มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

Credit : Forward mail

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จ้างมืออาชีพให้รีบมาลักพาตัว ถ้าเป็นผู้หญิงคงไม่ต้องจ้างแฮะ ความคิดเข้าท่าแต่ไม่คิดจะทำหลอกครับ แต่ล่ะข้อ ...

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เป็นผมผมจะ "หนีไปเลยน่า จะมายากทำห่...อะไร"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    840
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    ไม่ต้องมาเรียนเหรอกครับ...ลาออกดีกว่ามั่ง

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ถ้า จะโดดแล้วจะมาเรียนทำไม เผ่นตั้งแต่ออกจากบ้านเลย

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    มันจะมีคนทำมั๊ยเนี้ย?....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    คนคิดจะทำมันน่าจะประสาท 555+

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    55555+ โครตฮาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ไอ้ข้อ 10 เนี่ย มันมีใครทำได้มั่ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ข้อที่ 13 ยอมทิ้งกระเป๋าตัวเองไว้ใต้โต๊ะแล้วโดด = =
    จำกัดคนโดด 2คน ตัวเราบอกอาจารย์ว่า ปวดท้องปวดหัวไม่สบาย
    แล้วเพื่อนอีกคนก็เสยขึ้นว่าเดี๋ยวผมพามันไปห้องพยาบาล
    แค่นี้ล่ะที่เหลือก็ติดสินบนยาม 555555555
    ผมเคยใช้ด้วยน่ะ โดนจับได้พ่อตบเกือบตาย

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    555 แต่ละวิธี

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    โดดก็โดดเลยครับ มัวทำไรให้ยุ่งยาก อิอิ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    อืม...น่าลองๆ แต่ผมออกไปเข้าห้องน้ำแล้วก็โดดเลย

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    สมัยเด็กผมปีนกำแพงเอาน่ะ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เคยแต่โดดรั้วโรงเรียน ให้ใต้โต๊ะยามเฝ้าประตูโรงเรียน ชั่วมั๊ยครับ แต่ปัจจุบันนี้เป็นคนดีละครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    -*-แต่ละอันไอขุดรูแล้วรอกี่ปีจะเสร็จไม่เรียนจบก่อนหรอไง

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ของผม มันไปนอนแอบไน ร้านน้ำครับ ร้านไหญ่กว้าง ครูตรวจไม่เห็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 219
    ทุกข้อที่ว่ามา ผมทำหมดแล้วครับ!
    ง่วงนอน

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ฮ่า ๆๆ แต่ล่ะอัน
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เข้าเรียนซะดีๆง่ายกว่าไหม 55+

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    วางยานอนหลับทั้งโรงเรียนเลยครับ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ทำหน้าแก่ๆ ผมว่าไปทำศัลยกรรมเลยดีกว่าครับ ทำหน้าแก่ยาก
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    แต่ละวิธี = =

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ไม่ต้องมาเรียน ง่ายกว่า
    My center รักจังเลย

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    สมัยผมปีน รั้ว รร.อ่ะ

ปล.ห้ามโดดเรียนเกินอาทิตละ5ครั้งเพราะอาจจะโดนไล่ออก
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE