ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Question ถามเรื่องเกณฑ์ทหารครับ

ตอนนี้ผมอายุ16 ประมาณอายุ20เกณฑ์ทหารใช่ไหมครับ
    ถามครับ ผมหนัก 120 สูง 175 ยังจะโดนจับใบดำ-แดงอยู่ไหมครับ -_-

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ไม่รอดหรอกครับ ประเทศเรากำลังอยากได้ทาสอย่างหนักน่วง เกรณทหารดีนะคุณ ได้ประสบการ์ณใหม่ (ตัดหญ้า ซื้อกับข้าว เป็นขี้ข้าเค้า) ประสบการ์ณใหม่ฝุดๆ (เผ่นละ)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    หนัก 120 นี้สงสัยกล้ามไขมันจะเยอะน่าดูรุ้สึกว่า 21 นะครับไม่ใช่ 20

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไม่แน่อาจรอดน้ำหนักเกิน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผม120+กว่า เกณ ไปเมื่อเมษาที่ผ่านมา ได้รับประเภท4 รอกลับบ้านได้เลย 10โมงเช้าก็กลับแล้ว
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมจะเกณปีหน้าแล้วครับ ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอหาข้อมูลหลายๆอย่างมา ผมนี้แถบอยากหนีทหาร TT
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimer อ่านกระทู้
    ผมจะเกณปีหน้าแล้วครับ ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอหาข้อมูลหลายๆอย่างมา ผมนี้แถบอยากหนีทหาร TT
    เราไม่แนะนำให้หนีนะครับ ถ้าหนีต้องหนีไปจนอายุ 60 เลยนะครับและก็ ห้ามทำอะไรทั้งสิ้นเลยไม่ว่า เข้า ร.พ. ธุระการเงิน
    หรือเดินทางออก น้อกประเทศ

ถ้าจะหนี แนะนำเรียน ร.ด ดีกว่านะครับ
    MY CENTER ^

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมปีห้นาเช่นกันครับตอนแรกกะว่าจะเลือกเลย แต่คิดไปคิดมา กลับไปเรียนต่อดีกว่าจบมา แค่6เดือน ไม่อยากเสี่ยง2ปี

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    แต่ละที่ไม่เหมือนกันครับ ของบ้านผม 115 ไม่ได้เป็น
    แต่อีกคนหนัก 120 ได้เป็นเฉยเลย
    มันอยู่ที่เส้น และการจ่ายใต้โต๊ะครับ ถ้าอยากจะรอดจากน้ำหนัก อยู่ที่เงินครับ
    ป.ล. ผม พลัด 1/56 สมัครไว้ทนแค่ 6 เดือน ฮ่าๆ ออกมาตอนนี้สบายๆ แต่ได้เป้ฯก็สนุกดีนะครับได้เพื่อนเยอะดี แถมมันคิดถึงเรื่องเก่าๆแล้วมันสนุกครับ มันก็มีมั้งเรือ่งทุกข์ๆหน่ะ แต่ไม่ตลอดไปหรอกครับ 555+ ขอให้โชคดี

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เรียน รด ครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ต้องเกณทหารนะครับ หุหุ
    CPU::Intel Core I5 3570 3.40Ghz Ram:: Kingtons Hyper X 8GB (4*2) VGA:: HD7850

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หนัก 120 สูง 175 ผ่านครับ ได้จับแน่นอน
    ไม่อยากเสี่ยงดวงก็เรียนจบสูงๆ ไว้คับ ป.ตรี สมัครก็ลดวันรับราชการ เหลือเพียง 6 เดือน จริงๆ ถ้าเรียนสายช่าง จบ ปวส. ก็ได้ 6 เดือนเหมือนกัน เพื่อนผมมันสมัคร แต่ผมเสี่ยงดวง ได้ใบแดงเฉยเลย 5555+ ( -*- ) ทร.2/56 สนุกคับ 1 ปี มีทุกอารม คอนเฟิร์ม
    อย่าหนีๆ นะคับ ไม่คุ้มกับเวลาที่เสียไปตลอดชีวิต + ติดคุก ด้วยถ้าไม่รอดนะ ดีไม่ดีเขาจับไปเป็นทหารเลยก็มี อย่าหนีเลย ลูกผู้ชาย เชื่อผม
    จะเรียน รด. ก็ได้แล้วแต่ชีวิตน้องเลย น้องเลือกเอง พี่แนะแนวเฉยๆ
    ผ่อนผันได้ถึงอายุ 25 ปี นะ แต่ถ้าน้องเรียนสายแพทย์ ผ่อนผันได้ถึงอายุ 26 ปี นะ จำไว้ๆ

มาเป็นทหารเรือด้วยกันไหม ฮ่าๆ
    ศฝท.ยศ.ทร. ยินดีต้อนรับ แปะๆ (เสียงปรบมือ)
    ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alimitedking : 21st August 2014 เมื่อ 18:23

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าไม่เรียน รด. ก้อต้องเสียเวลาไปสองปี ห่างพ่อแม่พี่น้องและคนรัก เรียน รด.เจอครูฝึกแค่อาทิดล่ะครั้งไม่ได้หนักหนาอาไรมาก หนักก็มีแค่ตอนไปเข้าค่าย

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ผม น้ำหนัก 108 สูง 176 ผมได้จับดำ-แดง เพื่อนผม สูง พอๆกับผม น้ำหนัก 113 มั่ง รอดครับ
    เค้าจะเอา น้ำหนักกับส่วนสูง มาคิดก่อนว่าผ่านไหม ตอนแรกผมก็โดนจับแยกออกไป ดูก่อนว่า สมส่วนไหม

อันนี้ที่จังหวัดผมนะ ที่อื่นจะเหมือนกันเปล่า

ดีนะได้ดำ แหะๆ
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ออกแนวคิดเหมือนเพื่อนผมเลย -..-* เคยถามมันว่าเคยคิดจะลดไหมน้ำหนัก มันบอกรอเกณฑ์ทหารก่อนค่อยลด O.O" 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthredrank : 22nd August 2014 เมื่อ 13:04

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ใครบอกว่าเรียนรด. แล้วรอดวะตอนนี้เขาแก้กฎหมายไปตั้งนานแล้ว เรียนยังไงก็ไม่รอดต้องเกณฑ์อยู่ดี
    ถ้าไม่อยากเป็นก็ไปคุยกับ***ดีตอนเอาใบสด.9 แต่อีก4ปีข้างหน้าไม่รู้อัพเพิ่มเท่าไรตอนนี้ก็ครึ่งแสน
    แต่ใช่ว่าจ่ายแล้วจะรอด ถ้าสูงกว่า***ดีเขาไม่เล่นด้วยก็เสียเงินฟรีไม่รอดโดนอยู่ดี
    ที่ง๋องแง๋งกันตอนนี้เดี๋ยวนี้โดนหลอกกินเงินฟรีแล้วไม่รอดเพราะสูงกว่าเขาไม่เล่นด้วย
    เรียน ปตรีให้จบแล้วไปสมัครโดน 6 เดือนแปปเดียวจบ เป็นคนกรุงเทพโดนทหารไม่หนักโดนไปไว้แถวๆนี้แหละ
    หนักแค่ 2เดือนแรก 4 เดือนต่อมาก็นั่งเล่นนอนเล่นแล้วแทบรอเวลาหมดไม่มีไรทำรับเงินเดือน 9 พัน ชิวๆๆ
    โดนหักนุ่นนี่นั่นเหลือประมาณ 3หมื่นกว่าๆๆ ถ้าขี้เกลียดอยู่เฉยๆคิดถึงบ้านก็เอาเงินเดือนจ้างเขาเข้าเวรแทนให้
    เราก็ไปนอนเล่นที่บ้าน 20วันแล้วค่อยกลับมา = 4เดือนที่เหลืออยู่เราอยู่ที่ค่ายไม่ถึงเดือน
    ส่วนเรื่องไปเข้าบ้านนายมันไม่ได้เข้าง่ายๆเหมือนตามพวกที่โม้ๆๆพูดหรอก เขาจะมาเนียนๆถามหาคนที่คิดว่าดีที่สุด
    เพราะเขาก็กลัวเหมือนกันกลัวได้มิจฉาชีพมา เขาจะมีคนมาสังเกตุเป็นระยะๆๆถ้าคนไหนที่คิดว่านิสัยดีสุดๆมักโดนเรียกให้เข้าไป

ปล ทหารเรือสบายสุด ฝึกเบาสุด แนะนำแค่นี้แหละบางอย่างมันไม่ได้หน้ากลัวเหมือนพวกโม้ๆๆหรอก

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ขอถามด้วยคน ตอนผมไปรายงานตัวครั้งแรก (หมายถึงครั้งที่เราสามารถ เลท เวลามารายงานได้น่ะ) ผมทำเรื่องเสร็จเขาไห้ กระดาษมาใบนึง นั่นเขาบอกว่าพอมาอีกครั้งเอามาด้วย

ที่อยากถามคือ มันคือใบอ่ะไร และครั้งที่ 2 ถ้าผมไปคือครั้งที่เราต้องไปจับใบ แดง-ดำ ไช่ไหม (หรือว่ายังมีอ่ะไรอีก)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    น้ำหนัก 120 ไม่น่าโดนนะครับ แต่ดัน สูง 175 นี่ อาจจะก้ำกึ่ง

ผมขอพูดอะไรให้ จขกท. ฟังสักหน่อยนะครับ
    คุณไม่ต้องไปกลัวการเป็นทหารหรือน้อยเนื้อต่ำใจอะไรเลย
    คุณไม่ต้องไปกลัวว่าการตัดหญ้าข้างถนนมันจะเป็นการลดศักดิ์ศรี ลองคิดสิครับถ้าทหารไม่ช่วยตัด มันจะรกขนาดไหน
    คุณอย่าไปกลัวการเป็นขี้ข้าใคร เราไม่ได้เป็นกันจนตาย เป็นแล้วได้ระเบียบวินัยแลกมา พอเราไปทำงานหรือไปเรียน พอเจอแรงกดดันทีนี้ก็สบายแล้ว
    มีอีกหลายๆสิ่งทีดีเกี่ยวกับทหารครับ

เพื่อนผม ออกจากกรมมาหลายคนแล้ว ไม่มีใครเสียใจที่ได้เป็นทหารกันซักคน

ปล.คนที่เคยเป็นทหารมาก่อนแล้ว สิทธิที่จะได้เข้าทำงานมีสูงกว่าพวก รด. หรือ พวกใบดำนะครับ @บริษัท ยูนิลิเวอร์ ไทยโฮลดิ้ง

สุดท้ายถ้าตั้งใจไว้ยังไงก็ขอให้สมปราถนาครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอเล่าประสบการณ์นิดนึงนะครับ ผมเรียน ร.ด.นะครับ เมื่อก่อนตอนจะเริ่มเรียน รด.ใหม่ๆผมไปซื้อทั้งชุดทั้งอุปกรณ์ รองเท้าจังเกิ้ล(สมัยก่อนยังให้ใช้ได้แทนคอมแบท)ไปซื้อหลังกระทรวงฯ(กลาโหม) พวกคุณรู้มั๊ยครับว่าผมงี้ เอามาใส่ตั้งแต่กลับถึงบ้านเลย เรียกว่าเห่อมาก มากซะจนแม่ผมและคนข้างบ้านแซวเลยทีเดียว ผมมีความใฝ่ฝันว่าอยากจะเป็นทหาร เป็นว่าที่ร้อยตรีให้ได้ แต่ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างทำให้เรียนถึงแค่ รด.ปี3 เสียดายมากครับตอนนั้น อยากห้อยกระบี่เวลารับปริญญา หรืออยากลอดซุ้มกระบี่เมื่อเวลาจัดงานแต่งงาน พอผมโตมาจนได้รู้ซึ้งว่าอะไรเป็นอะไรเพิ่มมากขึ้นช่วง10กว่าปีหลังมานี้ เชื่อมั๊ยครับว่าผม......มีความรู้สึกว่าโครตเกลียดทหารเลยครับ เกลียดแบบชนิดที่เรียกว่าเข้า DNA เลยครับ เพราะอาจจะด้วยความเหลวแหลกของทหารบางกลุ่ม ทำให้ผม(และอาจจะหลายๆคน)คาดหวังและเห็นทหารในมุมมองที่ผิดไป จากเคยสง่างามกลับ สกปรกและบัดซบสิ้นดีครับ ใครเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็อย่าว่ากันนะครับ มันเป้นความคิดเห็นของตัวผมเอง ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ใต้โต๊ะสิครับ แต่บางที่ก็ไม่เอานะครับ สองปีก่อน เพื่อนผมเคยให้ไป แต่ซักพักเค้าเอาเงินมาคืนเฉยเลย บอกเจ้านายไม่เอาด้วย แต่ปีก่อนพี่มันยัดได้
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก