ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568

ท้อแท้คับเรื่องเรียนต่อมหาลัย

คือผมเป็นคนเรียนไม่เก่ง ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง ได้เกรดเฉลี่ยรวม 4 เทอม แค่ 2.18 เอง โควต้ามาแต่ละทีเห็นเกรดตัวเองมาเทียบกับโควต้าละ

ไม่อยากจะเรียนต่อเลย บอกตรงๆท้อคับ อยากจะไปเรียน ครุศาสตร์ มากกลัวเกรดไม่ถึงตามโควต้าที่เขากำหนดอืก โอ้ยเครียด ท้อเลย ตอนเนี่ย

เครียดจนวันนี้ ไม่พูดกับใครเลย ขนาดแฟนมาคุยด้วยก็ยังไม่คุยเลย คับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เกรด มันไม่ได้บอกหรอกคับว่าคุณ เรียนได้หรือไม่ได้ คุณต้องถามตัวเองครับว่าอยากเรียนมากขนาดไหน
    อนาคต มันยังอีกไกลนะครับ คิดไห้ดีครับ

ส่วนผมจบเทคนิค เกรด 2.65 เกเรสุดๆ เมื่อเทียบความรู้กับ สาย ม.6 นิผมแทบไม่ได้ครึ่งเขาเลย
    ปัจจุบันผมเรียน วิศวะโยธา ปี4 ละครับ เกรดก็ 2.3 กว่าๆ เองแต่จะจบ ปีนี้แล้ว

การเรียนอย่าเอาตัวเองไปเทียบกับใครเขาครับ มันทุกตัวเองป่าวๆ ตั้งใจทำหน้าที่เราไห้มันสุดๆ ดีกว่าครับ
    เอาใจช่วยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ม. ไรอะคับ
    ถ้า ม.4 ปีหน้าก็ต้องทำเกรดให้ดีขึ้น(ไม่ใช่ว่าจะพยายาม)
    ถ้า ม.6 ก็มีสองทาง สอบในไทยก็ gat pat cu หรือไม่ก็ไปทางเมืองนอก sat ielts toefl

ปล. ผมก็ต้องเข้ามหาลัยปีนี้เหมือนกัน สู้ๆครับ(พูดเหมือนตัวเองติดแล้ว 55)
    ปล2. ผมว่าก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามีสอบอันอื่นมั้ยอะนะ
    ปล3. อย่างน้อย มึ ง ก็มีแฟนนะเว้ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mos33213 อ่านกระทู้
    เกรด มันไม่ได้บอกหรอกคับว่าคุณ เรียนได้หรือไม่ได้ คุณต้องถามตัวเองครับว่าอยากเรียนมากขนาดไหน
    อนาคต มันยังอีกไกลนะครับ คิดไห้ดีครับ

ส่วนผมจบเทคนิค เกรด 2.65 เกเรสุดๆ เมื่อเทียบความรู้กับ สาย ม.6 นิผมแทบไม่ได้ครึ่งเขาเลย
    ปัจจุบันผมเรียน วิศวะโยธา ปี4 ละครับ เกรดก็ 2.3 กว่าๆ เองแต่จะจบ ปีนี้แล้ว

การเรียนอย่าเอาตัวเองไปเทียบกับใครเขาครับ มันทุกตัวเองป่าวๆ ตั้งใจทำหน้าที่เราไห้มันสุดๆ ดีกว่าครับ
    เอาใจช่วยครับ
    ถ้าถามว่าอยากเรียนไหมอยากเรียนคับ อยากเรียนหาเงินไห้ครอบครัว ผมเรียนเพื่อหางาน ไม่ใช่เรียนเพื่อหา ใบเกรด ขอแค่มีงานทำหาเงินไห้ครอบครัวก็สุขใจแล้วคับ ก็แสดงความดีใจด้วยนะคับที่ใกล้จะจบแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็เป็นลักษณะแบบเช่นนี้เหมือนกัน
    อันนี้เรื่องชวิตของของผมนะ
    เพื่อนของผมโพสลง facebook ตอนมันเรียนจบมหาลัย อ่า เกรดเฉลี่ยรวม 4 เทอม < 2.50 แต่มันเรียนจบก่อนผม
    ของผม เกรดเฉลี่ย > 2.80 ตอนนี้ยังเรียนไม่จบ ผมรู้สึกว่าตนเองแย่กว่ามันอีก มันเป็นแรงกระตุ้นทำให้ผมตั้งใจเรียนให้จบมหาลัยก็พอ
    ถ้าเพื่อนๆเราถามว่าเรียนจบหรือยังเราก็จะตอบได้ จนถึงทุกวันนี้ สิ่งสำคัญพ่อกับแม่ก็จะภูมิใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xx_jacksparo_xx : 21st August 2014 เมื่อ 19:11

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าตอนนี้ยุม 6 ก็ปั่นเกรดเทอม 5 ครับเอาให้เด้งไป 2.5 ก็น่าจะหาที่ได้ละครับ

ทางที่ดีถ้าคิดว่าไม่ไหวจริงๆ ก็ลองไปสอบเข้าม ที่มันไม่เอาเกรดหรือไม่กำหนดเกรดครับ อย่างม ผม ไม่กำหนดเกรดแต่เอามาเป็นคะแนน 2-3 คะแนนจากเต็ม 100

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    รอรอบ แอด ครับ ผมก็รอรอบแอด

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เรียนรามเลยครับเรียนด้วยทำงานไปด้วย ได้ดีหลายคนแล้วนะท่าน ติดอยู่ตรงที่ท่านต้องเอาชนะตัวเองให้ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    ผมเกรดไมาต่างจากท่าน ตอนนี้เรียน วิทยาการคอมรู้สึกมาถูกทางมากๆ โง่ทุกวิชายกเว้น อังกฤษกับคอม

5555+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เกรดน้อยเหมือนกันตอนนี้ก็เครียดเหมือนกัน T^T

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีตังเข้าม.เอกชนเลยคับ ไม่ไหวก็ไปราม เอ็นไม่น่ารอด สอบตรงก็ไม่ผ่านเงื่อนไข(ผมแค่จุดเดียวยังอดสอบเลยนะ) เรียนไม่เก่งเพราะอะไรหละคับ ไม่ขยันทำงานส่ง หรือไม่เข้าใจไม่รู้เรื่อง ถ้าเกรไม่เข้าเรียนเกรดออกมาแย่อันนี้ช่วยอะไรไม่ได้คับ แต่ถ้าตั้งใจเรียนแต่เรียนไม่รู้เรื่อง อันนี้ผมแนะนำให้ลองย้ายสาขาดูเพื่อเราอาจไม่ถนัดสาขานั้นหรือลองหาวิชาที่ถนัดดูคับ อย่างผมโง่เลขมากเกรดก็ออกมาห่วยไม่ใช่เรื่องแปลก แต่ผมเก่งวิชาสังคมผมก็เลยเอาดีทางนั้นแทน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ถ้ารอบตรงคะแนนดีเกรดถึง(หรือบาง ม ไม่คิด) เอารอบแรกเลยดีกว่าครับ รอบ ad มันกดดันกว่ากันเยอะ(รุ่นพี่บอกมา)

ผมเองยังไม่อยากเสี่ยงเลย ขอเอาให้ได้เลยดีกว่าจะได้ไม่เสียใจที่ตัวเองไม่ทำให้ดีพอ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อย่าคิดมาก เรา 1.9 เอง 555555555555555

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    สู้สู้ครับ รอสอบรอบทั่วไปน่ะครับ..

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อย่าคิดมากครับ รุ่นพี่ผม เกรด 2.01 ครับ ยังสอบติดสถาปัตย์ได้เลยครับ รถไม่แรง แต่แซงทางโค้งได้นะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ตราบใดที่ขยัน ก็มีงานให้คุณทำทั้งนั้นละ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อย่าคิดมากครับ ถ้าอยากทำงาน เน้นงานเสริมไปก่อน
    อยากให้การเรียนเป็นหลักก่อน เพราะประเทศเรามันเน้นเรียนสูงไว้ก่อน
    รอเราหางานดีๆ งานประจำ ค่อยไม่เรียนยังได้ แต่ไมไ่ด้สนับสนุนให้ไม่เรียนนะ

ผมตอนจบ ม.6 ได้เกรด 1.58 เกรดผ่านนะ แต่ว่ามีวิชาที่ผมติดไว้เยอะ
    เลยต้องไปตามแก้ เสียเวลาไปอีกเกือบ 1 ปี
    พอผมขึ้นมหาลัย ผมตั้งใจใหม่ ตอนนี้เกรดผม 3.27
    จริงๆอยากได้ เกียรตินิยมเลยนะ 555

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หากัญชาดีๆ ซักแป็กมาดูดครับ จะได้ผ่านคลายสมอง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อย่าไปเครียดครับ เรียนไปเถอะที่ชอบหนะ ที่ไหนก็ได้ ม. อะไรก็ได้ครับ ทุกคนจบออกมาไม่รู้อนาคตตัวเองเหมือนกันหมด บางคนทำตรงสายบางคนไม่ตรงสาย
    ผมเองตอนอยู่ม.3 เกรดรวม ก็แค่ 1.96 เอง เลยย้ายไปอาชีวะ ตามสายศิลปะที่ชอบ เกรดออกมาก็ทะลุเป้าขอไม่บอกและกัน

ตอนนี้เรียนโทอยู่ครับ อยากบอกคุณว่าเกรดมันบอกอะไรไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าเป้นไปได้อยากให้คุณเอาภาษาที่ 2 เข้าไว้ครับมีผลแน่นอนกว่าสายที่คุณเรียนเยอะ
    ส่วนเรื่องที่เรียนก็อยากให้เรียนให้จบ เกรดไม่เยอะไม่เป็นไรมันมีหลายวิธีที่ไม่ได้ใช้เกรดสมัครงานและก็รักเพื่อนเข้าไว้ครับ แค่นั้นพอ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ปีแล้วผมก็เครียด แต่พอถึวเวลาจริงกลับเลือกเรียนต่อ ปวส 555+
    http://www.neobux.com/?r=gosak2538
    ช่วยกันคลิกด้วยนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    รีบหางาน part-time ครับ จะได้มีเงินแต่เนินๆ อนาคตอาจจะได้เปิดกิจการของตัวเองไง

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เรียน ราม เป็นไงมั่งครับ เข้าเรียนบ่อยมั้ย

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ถ้าคุณมีความตั้งใจล่ะก็...ไม่ว่าอะไรจะมาทำให้คุณท้อแท้หรือล้มลง คุณจะลุกขึ้นผ่านมันไปได้เองครับ
    ล้มแล้วอย่าท้อ...ล้มแล้วต้องลุก ต่อให้ล้มลุกคลุกคลานอยู่ตรงนั้นเป็นร้อยปีก็ลุกขึ้นมาสู้ครับ
    ผมชื่อว่าคุณทำได้แน่นอน เป็นกำลังใจให้นะ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมเกรดเฉลี่ย 1.98 ผมคิดว่าผมแย่กว่าคุณนะ แต่ผมแอดติด ม.ศิลปากร เรียนไปปี1โดนไทร์เกรดไม่ถึงเกณฑ์ กลับมาเรียน ม.ราม ผมกำลังจะบอกว่าไม่ต้องเครียดครับแค่เรื่องเรียนไม่ได้ทำให้เราไม่มีอนาคต อนาคตอยู่ที่ตัวคุณ คุณอยากเรียน ครู เรียนที่ไหนก็ไม่ต่างกันถ้าคุณทำคะแนนได้ดี เรื่องเรียนถ้าเอาไปยึดติดกับว่าจะเอามหาลัยดังๆ คุณก็จบทำอะไรต่อไม่ได้แล้ว จบอยู่แค่นั้นแหละครับ ^^ สู้ๆนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthredrank : 22nd August 2014 เมื่อ 12:53

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    คับ ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคับ