ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

Yulgang 2 ไม่สนุกเหรอครับ

อยากถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ามีความคิดเห็นเกี่ยวกับโยวกัง 2 อย่างไร เล่นแล้วสนุกบ้างรึป่าว
    ส่วนตัวผมชอบ ระบบ ฟาร์ม ของเกมส์นี้มากกว่าที่เราสามารถเข้าไปทำฟาร์มได้ ใครลองเล่นแล้วช่วยบอกความคิดเห็นหน่อยครับ

หรือมันก็เป็นเหมือนทุกๆเกมส์แหละ เล่นไปนานๆ เดียวก็เบื่อใช่ป่ะ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthredrank อ่านกระทู้
    ผมโหลดยังไม่เสร็จเลยครับโหลดได้ 51%แล้ว 555+ เน็ตช้า^^

การเดินภารกิจ ค่อนข้างซ้ำซากครับ แนะนำให้อ่านเนื้อเรื่องจะได้ไม่เบื่อเร็ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    คือผมชอบแนว การ์ตูน กับ ระบบกล่องจุติในภาค 1 มากกว่า มันสบายตา น่ารัก ดี

ปล. ส่วนตัว โยวกัง1 หมดไปหลายละ โดนแฮกอีก แบบว่าอยู่ดีๆ ของหายเอง ก็เลยเลิกเล่น พอโยวกัง 2 มา เห็นคลิปแล้วก็คงพอแล้วละ

ผมด็ชอบแนวการืตูนนเมหือนกัน แต่จะหาให้ถูกใจนี้ลำบากมาก เล่นรอ tree of siviror แล้วกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 22nd August 2014 เมื่อ 18:09

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมโหลดยังไม่เสร็จเลยครับโหลดได้ 51%แล้ว 555+ เน็ตช้า^^

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    คือผมชอบแนว การ์ตูน กับ ระบบกล่องจุติในภาค 1 มากกว่า มันสบายตา น่ารัก ดี

ปล. ส่วนตัว โยวกัง1 หมดไปหลายละ โดนแฮกอีก แบบว่าอยู่ดีๆ ของหายเอง ก็เลยเลิกเล่น พอโยวกัง 2 มา เห็นคลิปแล้วก็คงพอแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ภาพไม่สวย
    ไม่มีระบบอะไรโดดเด่นแนวเดิมๆเหมือนเกมเกาหลีทั่วๆไป

ขนาด EOS ที่ว่าดีกว่านี้ยังเต็มที่ 3 เดือนไม่รอดเกมนี้อาทิตย์เดียวเห็นผล
    เดี๋ยวนี้มันหมดยุคสมัยเกมเกาหลีแล้ว ส่วนใหญ่แพทเทริ์นเดิมๆๆไม่มีอะไรใหม่ๆมาดึงดูด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    5555+

โหลดมาวันแรกที่เปิด Sv เลย แล้วก็ลบแล้ว
    ระบบ การหลบหลีก ยังไม่ดีเท่าที่ ควร
    และที่ผมไปอ่านเจอมา สำหรับคนที่ไปเล่น Yulgang 2 sv นอก ก่อนที่จะเข้าไทย เค้าก็พูดกันเป็น เสียง เดียว เล่นเก่งแค่ไหน ก็แพ้ เทพทรู 5555+(ปล.ถ้าเข้ามาไทย)

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าเกมส์แนวเก็บ lv ที่เข้าไทยส่วนใหญ่ ก็เหมือนๆกัน ไม่เติมก็สู้พวกที่เติมไม่ได้ เพราะ
    1.การเติมเงินมันจะช่วยให้ผู้เล่นเล่นสบายขึ้น มีสิทธิพิเศษ มากกว่าคนอื่นๆ
    2.item ควาย หรือ ไอเทมมอล ที่เหล่าเกรียนไทย ชอบซื้อมาใช้แล้วเบ้ง ในเวลา pvp
    3.ถ้าไม่เติมเงินเล่น บริษัทจะมีเงินจากไหน..??) ตรงนี้ละครับ ที่เป็นประเด็นทำให้มีระบบเติมเงิน

***ซึ่งที่เล่นเกมส์ ออนไลน์ มาตลอดหลาย 10 กว่าปีผมว่าเกมส์ที่เติมเงินแต่คนยังเล่นอยู่ คือ (เติมเวลาเล่นเกมส์ ระบบไอเทมควาย ยังไม่เข้ามา)
    1.LINEAGE
    2.Ragnarok

และที่เห็นๆ เกมส์ที่มีระบบไอเทมควาย ส่วนมากไปไม่รอด อยู่ได้ไม่นาน
    แต่ที่จะแนะนำสำหรับตอนนี้ เกมส์ที่ เล่นฟรี ระบบดี บวกกับ ไม่เติมเงินก็เก่งได้ เพราะระบบเติมเงินเกมส์นี้ คือการเติมเพื่อเอาชุดสวยๆ ไม่ได้ทำให้เก่งขึ้น เกมส์ล้วนแล้วอยู่ที่ สเต๊ปสำคัญมาก
    คือเกมส์ Tera โครๆก็บอกว่า LINEAGE 3 เปิดอยู่ 2 เซิฟเกาหลี กับ เซิฟEurope ซึ่งเกมส์ดีๆ ยังงี้ ไม่มีทางที่จะเข้าประเทศไทย แน่นอน ซึ่งเซิฟ Eu เล่นกันทั่วโลก No เกรียน แน่นอน

ม้ามีให้ขี่ จะได้มาตามเควส(ต่อให้ง่ายต่อการเดินทำเควส)

ที่ผมชอบเลย คือการวาป ข้ามเมือง เกมส์นี้ จะไม่ใช้การวาปจุดหนึ่ง ไปอีกจุดหนึ่ง แต่จะเป็นการบินข้ามเมือง ทำให้เห็น ทิวทัศน์ รอบๆเมือง สวยมาก

ที่คุณเห็น บอกเลย ไม่ใช้บอส นะครับ เป็น มอนเตอร์ ตามแผ่นที่ เกมส์นี้ ถ้าเล่นดีๆ สเต๊ปเทพๆ คุณแทบจะไม่เสียเลือดเลย เพราะระบบ มันไม่ใช้ (ตี 1เสีย 1) คือ คุณโจงตีไป 1 ครั้ง โดนมอนเตอร์ ตีกลับ 1 ครั้ง เท่ากับคุณไม่จำเป็นต้องมีสเต๊ปมาก ของให้ยิงแรงกว่า และอึดกว่า

บอสในดัน

ลองดู สเต๊ปการเก็บ Lv คนนี้ดูนะครับ

ถ้าสนใจ ลิ้งด้านล่างนี้เลย
    http://en.tera.gameforge.com/news/index

https://www.facebook.com/TeraForThai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstaiya2 : 22nd August 2014 เมื่อ 19:25

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstaiya2 อ่านกระทู้
    5555+

โหลดมาวันแรกที่เปิด Sv เลย แล้วก็ลบแล้ว
    ระบบ การหลบหลีก ยังไม่ดีเท่าที่ ควร
    และที่ผมไปอ่านเจอมา สำหรับคนที่ไปเล่น Yulgang 2 sv นอก ก่อนที่จะเข้าไทย เค้าก็พูดกันเป็น เสียง เดียว เล่นเก่งแค่ไหน ก็แพ้ เทพทรู 5555+(ปล.ถ้าเข้ามาไทย)

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าเกมส์แนวเก็บ lv ที่เข้าไทยส่วนใหญ่ ก็เหมือนๆกัน ไม่เติมก็สู้พวกที่เติมไม่ได้ เพราะ
    1.การเติมเงินมันจะช่วยให้ผู้เล่นเล่นสบายขึ้น มีสิทธิพิเศษ มากกว่าคนอื่นๆ
    2.item ควาย หรือ ไอเทมมอล ที่เหล่าเกรียนไทย ชอบซื้อมาใช้แล้วเบ้ง ในเวลา pvp
    3.ถ้าไม่เติมเงินเล่น บริษัทจะมีเงินจากไหน..??) ตรงนี้ละครับ ที่เป็นประเด็นทำให้มีระบบเติมเงิน

***ซึ่งที่เล่นเกมส์ ออนไลน์ มาตลอดหลาย 10 กว่าปีผมว่าเกมส์ที่เติมเงินแต่คนยังเล่นอยู่ คือ (เติมเวลาเล่นเกมส์ ระบบไอเทมควาย ยังไม่เข้ามา)
    1.LINEAGE
    2.Ragnarok

และที่เห็นๆ เกมส์ที่มีระบบไอเทมควาย ส่วนมากไปไม่รอด อยู่ได้ไม่นาน
    แต่ที่จะแนะนำสำหรับตอนนี้ เกมส์ที่ เล่นฟรี ระบบดี บวกกับ ไม่เติมเงินก็เก่งได้ เพราะระบบเติมเงินเกมส์นี้ คือการเติมเพื่อเอาชุดสวยๆ ไม่ได้ทำให้เก่งขึ้น เกมส์ล้วนแล้วอยู่ที่ สเต๊ปสำคัญมาก
    คือเกมส์ Tera โครๆก็บอกว่า LINEAGE 3 เปิดอยู่ 2 เซิฟเกาหลี กับ เซิฟEurope ซึ่งเกมส์ดีๆ ยังงี้ ไม่มีทางที่จะเข้าประเทศไทย แน่นอน ซึ่งเซิฟ Eu เล่นกันทั่วโลก No เกรียน แน่นอน

ม้ามีให้ขี่ จะได้มาตามเควส(ต่อให้ง่ายต่อการเดินทำเควส)

ที่ผมชอบเลย คือการวาป ข้ามเมือง เกมส์นี้ จะไม่ใช้การวาปจุดหนึ่ง ไปอีกจุดหนึ่ง แต่จะเป็นการบินข้ามเมือง ทำให้เห็น ทิวทัศน์ รอบๆเมือง สวยมาก

ที่คุณเห็น บอกเลย ไม่ใช้บอส นะครับ เป็น มอนเตอร์ ตามแผ่นที่ เกมส์นี้ ถ้าเล่นดีๆ สเต๊ปเทพๆ คุณแทบจะไม่เสียเลือดเลย เพราะระบบ มันไม่ใช้ (ตี 1เสีย 1) คือ คุณโจงตีไป 1 ครั้ง โดนมอนเตอร์ ตีกลับ 1 ครั้ง เท่ากับคุณไม่จำเป็นต้องมีสเต๊ปมาก ของให้ยิงแรงกว่า และอึดกว่า

บอสในดัน

ลองดู สเต๊ปการเก็บ Lv คนนี้ดูนะครับ

http://en.tera.gameforge.com/news/index

https://www.facebook.com/TeraForThai

5555 ปัญหาคือสเปคคอมผมสนใจน่ะ เดี๋ยวว่างๆ จะลองเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstaiya2 อ่านกระทู้
    5555+

1.LINEAGE
    2.Ragnarok

บอสในดัน

tera ดีจริงครับ เคยโหลดมาเล่นสักพัก จะเวล 20 ละ เลิกไปซะก่อน ไม่มีเวลาเล่น จะโหลดอีกทีคิดหนัก ไฟล์ 60 กว่า GB น้ำตาจะไหล

โยวกัง 2 ถ้าเป็นเด็กโหลกลาเล่นเกมส์ตามร้านเกมสฺแบบในกะลา ผมว่าพอเล่นได้เฉยๆนะๆ แต่ถ้าคุณเป็นพวกที่แบบเคยเล่นเกมส์เจ๋งๆ เกมส์นอกดีๆสักเกมส์ คุณจะเห็นชัดเจนว่า โยวกัง 2 ยังไมผ่าน

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    5555+

1.LINEAGE
    2.Ragnarok

บอสในดัน

เคยเล่นครับ แต่พอถึงเวล 60 ผมก็เลิก ไม่ใช่เพราะเบื่อครับ แต่มันอาจจะซ้ำซากไปหน่อยสำหรับผม ถ้าเลวสูงของเริ่มจะครบแล้ว มันโซโล ได้เลยครับ บางทีไม่ต้องจำเป้นต้องไปเป็นทีมเลยครับ ถ้าไม่ลง ดันก็ PVP ไม่ PVP ก็พาเด็กเวลแหละครับ กิจกรรมของผมตอนเล่นเมื่อ ปีก่อน

แต่ถ้าเล่นฟรี เกมนี้ก็แนะนำครับ เป้นความหลากหลายดีเหมือนกัน เรื่องรูปแบบเนื้อเรื่อง และ อาชีพผมรับรองได้ว่าสนุกไม่แพ้กัน

นี่เป็นตัวอย่างของอาชีพ Berserker ครับ Solo ดัน LOT

(ส่วนใหญ่แล้วผมจะเสพเนื้อเรื่องเกม มากกว่าเสพภาพครับ)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    tera ดีจริงครับ เคยโหลดมาเล่นสักพัก จะเวล 20 ละ เลิกไปซะก่อน ไม่มีเวลาเล่น จะโหลดอีกทีคิดหนัก ไฟล์ 60 กว่า GB น้ำตาจะไหล

โยวกัง 2 ถ้าเป็นเด็กโหลกลาเล่นเกมส์ตามร้านเกมสฺแบบในกะลา ผมว่าพอเล่นได้เฉยๆนะๆ แต่ถ้าคุณเป็นพวกที่แบบเคยเล่นเกมส์เจ๋งๆ เกมส์นอกดีๆสักเกมส์ คุณจะเห็นชัดเจนว่า โยวกัง 2 ยังไมผ่าน
    เห็นภาพเหมือนผมเลยแฮะ 555 ผมก็มีความรู้สึกแบบนี้

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เทร่า เล่นไป 49 เบื่อมากกกกกกก เควสเดิมๆ ซ้ำ เคลียแคมป์นึงไป แคมป์นึง เมืองนึงไปอีกเมือง ลง Raid ก็งั้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    tera เกมนี้คล้ายๆเกม aion เลยอะ

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

ภาพจากใน FB ผมเองครับ yulgang2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soulcietys : 22nd August 2014 เมื่อ 21:44

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    TERA ผมก็เล่นนะ สนุกดี แรกๆก็เล่นไม่มีปัญหา มาหลังๆ Delay เวอร์ (เน็ตออกนอกกาก) เกมค้างไป 5-6 วินาที ถึงจะตีได้ เลยเลิกเล่นก่อน แต่ตัวเกมยังไม่ได้ลบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อยากเล่นอยู่นะครับ Tera แต่ติดปัญหาไม่เก่งภาษานี่หล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมว่ามันเริ่มเข้าสู่ยุคตกต่ำของเกมเกาหลีล่ะมั้งครับ จำได้ไหมช่วง สามสี่ปีก่อน เกมเกาหลีดังทุกเกม แต่ตอนนี้ดังจริงๆแค่บางเกม ผมว่าระบบที่มันทำลายเกมเกาหลีคือระบบไอเทมมอลนี่ละ ยิ่งทุกวันนี้เป็นยุคออนไลน์ จะซื้อเกมกล่องซักเกมไม่ต้องขี่รถตระแวนซื้อกล่องตามร้านต่างๆแล้ว แค่คลิกผ่านจอคอมก็ได้เกมใหม่ๆมาเล่นแล้ว เกมไอเทมมอลยิ่งตกต่ำไปเรื่อยๆ และผมก็ยิ่งอยากให้เกมทั่วโลกเอาระบบไอเทมมอลออกไปให้หมด อยากให้ซื้อกล่องครั้งเดียวจบเลย ไม่ต้องมาเจอเทพทรูอะไรนั่นอีก

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    yulgang2 เราเล่นเพลินๆ ไม่ได้เวลหรอก วิ่งเหินอากาศเพลินดี เล่นรอ cabal 2

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    เหมือนกับว่าจะหมดยุคเกมส์แนว MMORPG หรือเปล่าครับ

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    เหมือนกับว่าจะหมดยุคเกมส์แนว MMORPG หรือเปล่าครับ
    ไม่ใช่ครับต้องพูดว่า "จะหมดยุคเกมส์แนว MMORPG ของเกาหลีแล้วหรือเปล่าครับ"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาพกากเกินรับไม่ได้อ่าครับ ผมปรับสุดละ ยังเหมือน Low อยู่เลย เลยเลิกเล่น แต่ก็ไม่รุ้ว่าต้องรอแพทรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมว่าเกมเกาหลีเค้ารีบออกมาเกินไปน่ะครับ ลองคิดๆดูแต่ละปีออกกี่เกมต่อกี่เกม นับไม่ถ้วนเลย ไม่ว่าจะฟรอมเล็ก ฟรอมยักษ์ ภาคต่อ ภาคเสริม ออกมาเยอะแยะไปหมด คือมันเยอะเกินไปจนคนเบื่อ แตกต่างจากฝั่งยุโรปที่นานๆที่จะออกมาซักเกมนึง ลองไปดูเกม MMORPG ฝั่งยุโรปสิครับ ในปีๆนึงออกกี่เกมกัน แทบจะนับเรียงเกมแต่ละเกมได้เลย ผมว่านี่ละคือข้อดีของเกมฝั่งยุโรป ออกมาช้าๆ ให้เวลากับค่ายเกมได้พัฒนาจนถึงจุดที่มันสมบูรณ์ที่สุดค่อยปล่อยออกมา ไม่เหมือนเกมเกาหลี ที่รีบทำรีบออก มีปัญหาค่อยปล่อยแพทแก้ แบบนี้ผมว่ามันไม่แฟร์สำหรับคนเล่นเกมเอาซะเลย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Tera สนุกดีครับ ถ้าไม่ดีเลย์ แต่ผมเห็นต่างนิดหน่อยเรื่องระบบเดินทางบังคับบินชมทิวทัศน์

ผมไม่รุ้ตอนนี้เป็นยังไง กดข้ามได้หรือยัง แต่ถ้ายัง เวลาเล่นนานๆจะเซ็งระบบเดินทางมาก ใช้ทีไปเข้าห้องน้ำกลับมายังทัน(ประชด)

ทำให้การเดินทางแต่ละทีเริ่มเกิดความรำคาญ เกิดอาการไม่อยากกลับเมือง ไม่อยากย้ายเมือง ย้ายทีก็อยากจะย้ายไปนานๆไปเลย

เวลาจะกลับไปส่งเควสแป้ปๆต้องกลับออกมาใหม่ก็เริ่มรู้สึกเซ็ง แต่ก็ยังดีที่มีตัวเลือกใช้พวกวาร์ปได้

แต่สุดท้ายก็เลิกเล่นอยู่ดี เพราะมันแข็งไปหน่อยสำหรับผม โลกดูกว้างขวางแต่แห้งแล้ง

เหมือนมีแต่ความกว้างแต่ไม่มีมนขลัง ไม่มีอะไรน่าค้นหา สิ่งปลูกสร้างใหญ่โตแต่ซ้ำๆเหมือนไม่มีจิตวิญญาณ 555+

ผมเป็นพวกชอบทำเควสเนื้อเรื่องดีดี สำหรับผมเทร่าไม่ได้ให้ประสบการ์ณอะไรแบบนั้นเลย

แต่ฟรีครับ ผมคงบ่นอะไรมากไม่ได้ เกมออนไลน์ในไทยแนวเดียวกันทุกเกมไม่มีอะไรดีเท่า Tera เลยจริงๆ

เต็ม 10 ผมให้ Tera 7/10 พร้อมทิ้งข้อความให้ทุกท่านว่า ควรลอง โดยเฉพาะสายโลลิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 22nd August 2014 เมื่อ 23:50

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ัYulgang 2 ไม่ผ่าน กราฟฟิคไม่สวยงาม ดูทืมๆดิบๆ
    ดันเข้ามาไร่เรี่ยกับ กระบี่เย้ยยุทธจักร ออนไลน์ กินโยลกังขาดกระจุย
    เพราะโยลกัง2 มันก็ไม่ต่างจากเกมอื่นๆ แต่ถ้า่ชอบเนื้อเรื่อง ก็แนะนำครับ
    และปัญหาส่วนใหญ่ก็คือ กราฟฟิคมันหนักไปสำหรับบางคน
    ทั้งๆที่บางท่านเล่นเกมที่กราฟฟิคหนักกว่าโยลกังแต่ไม่กระตุกเท่าโยลกัง งงไหม?
    ช่วงแรกๆวิ่งเร็วเพื่อหนีมอนชื่อสีแดงที่โจมตีออโต้ แต่มอนกลับวิ่งมาติดๆ
    ต้องวิ่งหา npc เพื่อให้ npc ช่วยตีให้ แล้วเราจะวิ่งเร็วได้ไปทำไมละครับนี่

ปล. ผมอาจเข้าไม่ถึงเกมนี้ก็เป็นได้ ช่วงหลังๆ(เวลสูงๆ) มันอาจจะดีกว่าช่วงแรกก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stampcgs อ่านกระทู้
    ัYulgang 2 ไม่ผ่าน กราฟฟิคไม่สวยงาม ดูทืมๆดิบๆ
    ดันเข้ามาไร่เรี่ยกับ กระบี่เย้ยยุทธจักร ออนไลน์ กินโยลกังขาดกระจุย
    เพราะโยลกัง2 มันก็ไม่ต่างจากเกมอื่นๆ แต่ถ้า่ชอบเนื้อเรื่อง ก็แนะนำครับ
    และปัญหาส่วนใหญ่ก็คือ กราฟฟิคมันหนักไปสำหรับบางคน
    ทั้งๆที่บางท่านเล่นเกมที่กราฟฟิคหนักกว่าโยลกังแต่ไม่กระตุกเท่าโยลกัง งงไหม?
    ช่วงแรกๆวิ่งเร็วเพื่อหนีมอนชื่อสีแดงที่โจมตีออโต้ แต่มอนกลับวิ่งมาติดๆ
    ต้องวิ่งหา npc เพื่อให้ npc ช่วยตีให้ แล้วเราจะวิ่งเร็วได้ไปทำไมละครับนี่

ปล. ผมอาจเข้าไม่ถึงเกมนี้ก็เป็นได้ ช่วงหลังๆ(เวลสูงๆ) มันอาจจะดีกว่าช่วงแรกก็ได้นะ
    ใช่ๆๆครับ เล่นเกมส์สเปคสูงกว่านี้ได้ แต่มาปรับ High ในโยวกัง 2 กระตุกซะงั้น งงเลยครับ
    เพื่อนมันบอกของจริงอยู่ที่ เวล 45 ขึ้นไปอ่ะ อันนี้ไม่รู้จริงรึป่าวน่ะ ตอนนี้นั่งหาข่าวเกมส์ ไปเรื่อยละเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ส่วนตัวไม่ปลื้มplayparkเท่าไร แถมตัวเกมส์ระบบPKยังไม่ดึงดูด เล่น9yin รอดูเกมส์ใหม่ๆว่าระบบจะดีกว่า9YINแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ภาพไม่สวย
    ไม่มีระบบอะไรโดดเด่นแนวเดิมๆเหมือนเกมเกาหลีทั่วๆไป

ขนาด EOS ที่ว่าดีกว่านี้ยังเต็มที่ 3 เดือนไม่รอดเกมนี้อาทิตย์เดียวเห็นผล
    เดี๋ยวนี้มันหมดยุคสมัยเกมเกาหลีแล้ว ส่วนใหญ่แพทเทริ์นเดิมๆๆไม่มีอะไรใหม่ๆมาดึงดูด
    มันยังไม่หมดยุคเกมเกาหลีหรอกครับ น่าจะเกือบหมดยุค mmorpg แล้วซะมากกว่า
    เพียงแต่เกมดีๆมันไม่เข้ามาให้เล่นนี่สิครับ เกมที่ให้คนไทยเล่นก็มีแต่แบบเดิมๆ
    เกมถูกๆ เกมฟอร์มยักษ์ไม่เข้ามา คงไม่ต้องให้บอกชื่อนะ
    ไม่มีบริษัทไหนกล้าเสี่ยงเอาเกมแพงๆมาให้เกรียน-หงอก ปล่อบบอท+โปร
    หรือไม่ก็ทีมงานทำเจ๊งซะเอง ออกโปรโมชั่นบ้าๆแด๊กแต่เงินไรงี้ จนเกมเละเทะแล้วปิดตัวอย่างไว

"ภาพไม่สวย
    " อันนี้ผมเห็นด้วย

ปล. Tera มันสุดติ่งจริงๆ เสียดายตรงดีเลย์นี่ล่ะพูดแล้วคิดถึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeJUNG : 23rd August 2014 เมื่อ 08:11