ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้
    yulgang2 เราเล่นเพลินๆ ไม่ได้เวลหรอก วิ่งเหินอากาศเพลินดี เล่นรอ cabal 2
    แหม่ มีแบบนี้ด้วย 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าโยวกั่ง2 การเคลื่อนไหวออกมาไม่ค่อยดี ภาพด้วย มีจุดเด่นแค่เหาะเท่านั้นเอง ลองหาเกมเซิพนอกดูก็ได้ครับ พวกBlade&Souls[cn] tera[na] ไม่ก็ซื้อไอดีเกาหลีสักค่ายนึงตก200-350บาท คุ้มครับเกมไหนอยากเล่นไปลองได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเล่นได้20+ แบบว่ามอนทุกตัวจะมีสกิลพุ่งเขาหา แล้วคือเราหลบไปได้แล้วแต่เลือดก็ลด ตอนแรกก็คิดว่าแลคเล่นไปสักถามเพื่อนก็เป้นเหมือนกันแล้วตกลงมุงจะให้ตุหลบได้ไหมเนี่ย
    ภาพสำหรับผมห่วยครับ แล้วมอนดันเป็นมอนที่ตีก่อนทุกตัว จะบ้าตายวิ่งหนีเกือบไม่ได้บางครั้งก็ต้องให้npc ช่วย ช่วยไม่ทันเราก็ตาย
    มอนสกิลใส่เราโดนทุกดอกแต่เราเล็งถูกดันไม่โดนอีก บินจะข้ามฝั่งอยู่ละยิงใยถึงต้องโดนมันกระทืบตายอีก รู้สึกจากที่ดูเวลเยอะๆ ดันมีแค่ไม่กี่สกิลแค่3สกิลเริ่มต้นก็เบื่อละ เห้อ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    pay to play เถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    เคยเล่นครับ แต่พอถึงเวล 60 ผมก็เลิก ไม่ใช่เพราะเบื่อครับ แต่มันอาจจะซ้ำซากไปหน่อยสำหรับผม ถ้าเลวสูงของเริ่มจะครบแล้ว มันโซโล ได้เลยครับ บางทีไม่ต้องจำเป้นต้องไปเป็นทีมเลยครับ ถ้าไม่ลง ดันก็ PVP ไม่ PVP ก็พาเด็กเวลแหละครับ กิจกรรมของผมตอนเล่นเมื่อ ปีก่อน

แต่ถ้าเล่นฟรี เกมนี้ก็แนะนำครับ เป้นความหลากหลายดีเหมือนกัน เรื่องรูปแบบเนื้อเรื่อง และ อาชีพผมรับรองได้ว่าสนุกไม่แพ้กัน

นี่เป็นตัวอย่างของอาชีพ Berserker ครับ Solo ดัน LOT

(ส่วนใหญ่แล้วผมจะเสพเนื้อเรื่องเกม มากกว่าเสพภาพครับ)
    แสดงว่าคุณยังเล่นไม่จบครับ ผมก็เลิกล่นไปเมื่อปีที่แล้ว
    เกมส์ Tera เป้นเกมส์ที่เน้นหลังเวล 60
    การลงดัน มีดันที่ใช้ปาร์ตี้ 10 คน และ 20 คนด้วย
    อาชีพเกมส์นี้โดดเด่นและชัดเจนมาก
    ยิ่งดัน MC ที่เคยขึ้นชื่อว่าโหดมาก (ตอนนี้มันปรับให้กากลง) ไหนใครบอกว่าไม่ใช้ปาร์ตี้ซิ หาคลิปให้ดูหน่อย (HM) นะ
    ที่ผมเลิกเล่นเพราะแพทใหม่ การคราฟไอเทม ใช้ของที่มาจากหลายที่ และหลายที่นั้น ใช้เวลานานกว่าจะแลกได้ ผมเวลาน้อย เลยเลิก 555 ผมเวล 60 ทุกอาชีพและ**** (ตัวหลักตัวแรกตัวโปร Berzerk)

มาลง MC กับผมมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โยวกัง 2 ผมไม่ชอบระบบควบคุมมุมมองครับ มันหมุนยาก ต้องกดเม้าส์ค้าง อยากให้พอเราหมุนเม้าส์จอก็จะหมุนตามแบบ gta หนะครับ มันสะดวกดีเวลาจะไปไหนมาไหน หรือว่าเค้าทำได้ทั้งบ้านทั้งเมืองแต่ผมดันไม่รู้เอง
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    Yg2 ผมขอบาย ได้ลอง Swordman ติดใจกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เกมส์มันก็ไม่ได้กากอะไรขนาดนั้น
    ที่กากเป็นเฉพาะบุคคลคือ
    บางคนเน้นภาพสวย เกมส์มันยังไงก็ช่างภาพสวยถูกใจ เอาไปเลย และก็เล่นง่ายหน่อยเร็ว
    บางคนเน้นเนื้อหา ภาพยังไงก็ได้ แต่ขอเนื้อหาดีมีอะไรที่เป็นเอกลักษณ์ของเกมส์ไม่ซ้ำซากจำเจ มีอะไรให้ทำหลายๆอย่างเน้นสังคมดีๆ
    บางคนเพื่อผลกำไร เกมส์เป็นยังไงก็ได้ขอแค่มีช่องทางทำผลกำไรก็พอ (วงการนี้น่ากลัวถ้ารู้ลึกลงไป)

กล่าวถึงเกมส์โยวกัง2 จากที่ได้ลองมาผมคิดว่าความสนุกของมันอยู่ที่การสร้างของทำฟาร์มแค่นั้นเอง ซึ่งนี่แหล่ะที่เป็นจุดตายของ YG2
    ซึ่งช่วง CB ที่ผ่านมามีผู้เล่นที่เล่นทดสอบแล้วสร้างฟาร์มจนเลเวลสูงพอ OP ฟาร์มเหล่านั้นยังคงอยู่ไม่ได้รีเซ็ทไปแต่อย่างไร
    ทำให้คนที่เล่นช่วง CB เห็นผลประโยชน์ตรงส่วนนี้ ซึ่งมันก็ไม่ใช่บัคอะไรและแอบทำกันในกลู่มคนเล่นด้วยกันแบบเงียบๆ

ประโยขน์ของฟาร์มคือ
    1. สร้างของสร้างอะไรก็แล้วแต่เราจะได้ EXP มาให้ตัวระครของเรา
    2. สร้างของต่างๆที่หาจากข้างนอกไม่ได้ต้องมาทำในฟาร์ม
    จากข้างบน ข้อ1 เพราะระบบส้รางของในฟาร์มที่มันให้ EXP นี่แหล่ะทำให้เกิดการวิพากวิจารกันอย่างหนักตรงที่ เซิฟเวอร์จำกัดผู้เล่นทั่วไปไว้ที่ 51
    แต่กลุ่มคนเหล่านี้กลับสามารถเลเวลทะลุไปเลเวล 56 ภายใน2วันนับตั้งแต่เปิดเซิฟ ซึ่งได้เกินกว่าที่ระบบกำหนดไว้คือตันที่ 51 เพราะเกิดจาก EXP ที่ได้จากฟาร์ม
    รวมทั้งภายใน 2 วันกลุ่มคนเหล่านั้นมีเงินในตัวกว่า 2000G+ ซึ่งมันก็ได้จากฟามร์มอีกนั่นแหล่ะ
    เปิดเกมส์มาวันแรกรวยเลย

แต่ถึงยังไง GM ก็ไม่ได้แบนหรือลบไอเท็มหรือทำอะไร นอกจากลดเลเวลพวกคนเหล่านั้นเหลือแค่ 51 และก็ปรับให้การฟาร์มตอนนี้ไม่ได้ EXP แต่อย่างไร(หรือปรับใหม่ให้ได้ EXPแล้วก็ขออภัย เพราะผมไม่ได้เล่นแล้ว)
    ทำให้คนเล่นรุ่นหลังเสียผลประโยนช์ครงจุดนี้ไป อีกทั้งระบบออฟชั่นไอเท็มที่ซ้ำกันไม่มีอะไรน่าค้นหา ทำให้ของออกสู่ตลาดแบบไม่มีอะไรน่าสนใจคือขายกันเกลื่อนแบบเหมือนๆกัน แข่งกันที่ราคา
    แค่นั้นเอง ไม่มีมีไอเท็มแรร์หรือของหายาก จะต่างกันหินออฟที่สร้างกันเองและระดับตี+แค่นั้น
    นี่ก็แค่ความเห็นของผมเอง คนอื่นจะเห็นยังไงก็แล้วแต่เถอะครับ ถ้าให้คะแนนเกมส์นี้ให้ 5.5/10 คับ

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ทุกวันนี้ ก็ยังกลับมาตาย รัง กับ ragnarok (เถื่อนนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ระบบภาระกิจยัง งงๆอยู่อะครับ ผมว่าน่าจะมีบอกว่า NPC ที่จะส่งภาระกิจอยู่ map ไหน ส่วนตัวผมงงมาก แล้วภาพก็ไม่ค่อยสวยครับ การตีมอนมันบังคับทิศทางยากต้องคอยนั่งเลื่อนเมาส์ตลอด โอเคอย่างเดียว มันบินได้ 555+ ชอบแค่นั้นแหละครับ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ชอบ PSO2 มากกว่าครับแต่ก็ยังล่มไม่เป็นท่ากับการกระทำของ CM

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ลอง Guildwar 2,WoW,FFXIV สิครับแล้วจะรู้ว่า MMORPG ยังไม่ตาย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่เคยหวังกับเกมในไทย......