ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เพื่อนๆคิดยังไงกับเพจ หมิ่นศาสนาครับ?

คือวันนี้ เล่นเฟซบุ๊คตามปรกติก็เจอกับเพจเฟซบุ๊ค มีเนื้อหาหมิ่นศาสนา เกือบทุกศาสนา !!!! ผมรู้นึกตะหงิดๆ เเละก็โมโหนิดๆ ทำไมเค้าต้องดูถูก + ดูหมิ่นในศาสนาที่เป็นที่พึ่งทางจิตใจด้วย??? ชื่อเพจก็ THAI Ath........ ไม่เอ่ยชื่อเเละกันครับ กลัวจะเป็นการขัดเเย้ง อยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่ารู้สึกยังไง กับบุคคลหรือ เพจพวกนี้ครับ ( ส่วนตัวผมไม่ชอบเลยครับ )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ส่วนตัวไม่นับถือศาสนาครับ แต่ถ้าถามนะตรงนี้ก็ไม่เห็นด้วย แต่ชอบเพจ ฟักโกสต์ ครับ ไม่หมิ่นแค่แฉพระ ศาสนิกชนที่ทำผิด

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันเป็นแค่ เพจ ไร้สาระถ้า จขกท. จริงจังกับพวกไม่เอาอ่าวมากไปเราก็มีแต่เครียดป่าวๆ

สำหรับผมสิ่งที่ ศาสนาไห้ไม่ไช่ความ ศักสิทธิ์ไรเลย แต่มันคือที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของผมในยามทุก.......
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    ส่วนตัวไม่นับถือศาสนาครับ แต่ถ้าถามนะตรงนี้ก็ไม่เห็นด้วย แต่ชอบเพจ ฟักโกสต์ ครับ ไม่หมิ่นแค่แฉพระ ศาสนิกชนที่ทำผิด
    อย่าว่าผมเลยนะครับคืออยากถามถ้าไม่นับถือศาสนาแล้วพอตายไปจะทำศพอย่างไรครับ ในเมื่อไม่นับถือศาสนาอะไรเลยทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม เวลาฝังเวลาเผาเสร็จจะเอาไปรวมกับพวกพุทธ คริสต์ อิสลาม ไหมครับ เหมือนคนพุทธเราพอตายก็ต้องไปเผาที่วัดอะไรอย่างงี้ สงสัยมากครับเขาทำกันอย่างไร

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อย่าว่าผมเลยนะครับคืออยากถามถ้าไม่นับถือศาสนาแล้วพอตายไปจะทำศพอย่างไรครับ ในเมื่อไม่นับถือศาสนาอะไรเลยทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม เวลาฝังเวลาเผาเสร็จจะเอาไปรวมกับพวกพุทธ คริสต์ อิสลาม ไหมครับ เหมือนคนพุทธเราพอตายก็ต้องไปเผาที่วัดอะไรอย่างงี้ สงสัยมากครับเขาทำกันอย่างไร
    ฝั่งครับ จะฝั่งที่ไหนอย่างไรก็บอกญาตุๆหรือคนอื่นเอา
    การฝั่งศพเราว่า มันเป็นสิ่งเริ่มแรกในการทำศพ ก่อนจะมีศาสนาอีกด้วยมั้ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    คำถามคลาสสิกมากครับ เหมื่อนจะถามกันแค่นั้นด้วย "ไม่นับถือศาสนาใครจะมาเผา จะมาสวด" ก็ปล่อยไว้อย่างนั้นละครับ ตายไปแล้วจะทำอะไรได้ ถ้าทำพินัยกรรมไว้ก็ดี

ทางสังคมศาสตร์ ศาสนามันก็แค่......

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    โดยส่วนตัว ยอมรับในแนวคิดศาสนามากว่า
    คริสต์ สอนให้รักในชีวิตผู้อื่น และตนเอง
    พุทธ สอนให้ปล่อยวาง
    อิสลาม คืออย่ายึดติด แม้แต่รูปเคารพขององค์ศาสดา(ข้อห้ามเลย)
    ถ้าไม่สนรายละเอียดปีกย่อยที่เสริมเติมแต่งเอาทีหลังนะ

เรื่องหมิ่นนี่ ให้พูดกันตรงๆ อะไรแค่ใหนถือว่า หมิ่น บ้างว่าหญิงมีประจำเดือนห้ามแตะคัมภี บ้างวางเศียรพระขนาด สองเมตร(สูงว่าหัวคน)ไว้บนพื้นก็หมิ่น
    บ้างวาดรูปกาในผ้าเหลือง(ระดับศิลปินดังเลยแหละ) บางคนแค่เหยียบธรณีประตูยังหมิ่น

กลับกัน บางคนชื่นชอบการ์ตูนศาสนา(Saint oni-chan) เหมือนจะได้รางวัลด้วย ใหนจะพระพุทธรูปปางยัมยับ(รึปล่าว) ปางเสพสังวาสนั่นหละ
    บางศาสนา เอาหุ่นศาสดา ตอกหมุดตรึงบนไม้กางเขน โชว์ไว้ในศาสนสถานของตนด้วยซ้ำ
    ยิ่งบางศาสนาพยายฆ่ากันเพราะเถียงกันว่าใครเขียนพระคัมภีร์ถูกก็ยังมี

อยู่ที่เราแล้วล่ะครับ ว่าทำใจปล่อยวางแล้วให้อภัยเขาได้มั้ย

พวกนั้น็เหมือนขุดบ่อ ล่อโทรล ไม่อยากเป็นโทรล ไม่ต้องดิ้น
    ถึงบ่อมันจะยังอยู่ แต่ถ้าเราไม่เป็นโทรล เราก็ไม่ตกลงไป

เริ่มยาวไปละ

สุดท้ายถ้าผมตาย ถ้าไม่ได้บริจาคร่างกาย(อยากไปแต่กลัวเค้าไม่รับ 55)
    ผมก็คงให้เผา ก่อกองไฟเผาที่ ฉาปนสถาน(แถวบ้านมีที่เผาศพ ไม่ใช่ในวัด)
    ไม่ต้องนิมนต์พระ เผาแล้วลอยอังคาร(อย่าเก็บซากไว้) เหลือแค่รูปก็พอ

อ่อ ผมเป็นพุทธนะ (ถ้าชาวพุทธอื่นๆเค้ายอมรับนะ) แต่ไม่เชื่อเรื่องกรรม
    เพราะเราเกิดจาการรวมตัวของธรรมชาติ (อะตอมต่างๆ) ซักวันมันจะสลาย และไปรวมตัวใหม่ ในชีวิตอื่นๆ
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เค้าเรียกว่าเพจหาเรื่องใส่ตัวครับ

ผมพุทธครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    กรรม ผมติดตามเพจนี้ทุกวัน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมไม่โกรธนะ มันก็แค่คำพูดเฉยๆ ผมจะซีเรียสกับการกระทำมากกว่าคำพูด ผมเป็นพุทธแท้ๆ ไม่นับถือพระพุทธรูป สิ่งที่ผลนับถือคือพระธรรมคำสอน พระพุทธเจ้าก็บอกก่อนปรินิพพานแล้วว่าอย่าสร้างพวกวัตถุเสมือน แต่ให้นำพระธรรมเป็นศาสดาแทน แต่คนมันดื้อไม่เชื่อกัน ผมเห็นพระพุทธรูปเป็นแค่รูปปั้นเท่านั้นแหละ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    คำสอนที่แท้จริงคืออะไร? อย่าให้บางสิ่งมาบิดเบือนครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อย่ายึดติดครับ ปฎิบัติดี ทำดี ไม่เบียดบิดคนอื่น สร้างความดี ก็พอ เพราะพระทุกวันนี้ดูยังไงก็พราหมณ์ห่มผ้าเหลือง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อยากหมิ่นศาสนาก็เรื่องของเขาล่ะนะ แต่ผมไม่ขอไปยุ่งกับคนพวกนี้ด้วยแหละ มีแต่จะหาเรื่องทะเลาะกันป่าวๆ

แถมบางคนก็ชอบมั่วดึงปัจจัยบางอย่างที่ไม่เกี่ยวกับศาสนามาเป็นความผิดของศาสนาแล้วก็สาดเสียเทเสียใส่ก็มีให้เห็นเป็นระยะๆ

ถ้าปลงตก ไม่เอาตัวเองไปยุ่งกับเรื่องแบบนี้ได้ ชีวิตก็มีความสุขขึ้นล่ะนะผมคิดว่างั้น

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมว่าอย่าให้ความสนใจเลยเสียดีกว่า เพจงี่เง่าไม่ประเทืองปัญญา เสพแล้วได้แต่ความโง่พอกพูนขึ้น ไม่ก่อประโยชน์ทั้งต่อตนเองและผู้อื่น

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    เวรล่ะ สิงเพจนี้บ่อยด้วย

แต่บางครั้งเพจนี้ก็พูดความจริงที่มีบางคนรับไม่ได้นะเอ้อ

#PS Buddist สอนให้ไม่ยึดติดกับสิ่งต่างๆ มีแค่บางประเทศที่ไหว้แมวไส้กรอกอีสานอ่ะนะ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ชาวพุทธโดยแท้ จะเฉยๆ+ขำๆ กับเพจพวกนั้นน่ะครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็มุมมองของคนเราไม่เหมือนกันครับ ต้องมาดูอีกทีว่าสิ่งที่เค้าพูดเป็นเรื่องจริงรึป่าว ส่วนตัวผมก็ไม่นับถือศาสนาครับ ผมมองว่าศาสนาเป็นเครื่องกีดขวางการหาความสุขใส่ตัว
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ศาสนาพุทธไม่ให้ยึดติด แต่มีประเทศนึง บอกว่าตัวเองเป็นชาวพุทธ แต่นับถือไส้กรอกแมว ถนนคอนกรีต ฯลฯ คนทุกวันนี้มักไม่เข้าใจคำสอนที่แท้จริงของศาสนาครับ ศาสนาทุกวันนี้จึงเสื่อมอย่างเห็นได้ชัด พระบางรูป นั่งเครื่องบิน ใส่แว่น ถือกระเป๋าหลุยส์ หรือ มีเซ็กซ์กับผญ. ใครอยากจะนับถือกันล่ะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ครับก็คิดว่า มันไร้สาระ เเต่ผมเป็นคนที่ยึดติดกับศาสนา นิดนึง เจองี้เลยรู้สึกเคืองๆหน่ะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongpunky อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่าให้ความสนใจเลยเสียดีกว่า เพจงี่เง่าไม่ประเทืองปัญญา เสพแล้วได้แต่ความโง่พอกพูนขึ้น ไม่ก่อประโยชน์ทั้งต่อตนเองและผู้อื่น

การพูดบางเรื่องที่เป็นความจริงทำให้เราโง่ได้เลยหรอครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    เวรล่ะ สิงเพจนี้บ่อยด้วย

แต่บางครั้งเพจนี้ก็พูดความจริงที่มีบางคนรับไม่ได้นะเอ้อ

#PS Buddist สอนให้ไม่ยึดติดกับสิ่งต่างๆ มีแค่บางประเทศที่ไหว้แมวไส้กรอกอีสานอ่ะนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    ศาสนาพุทธไม่ให้ยึดติด แต่มีประเทศนึง บอกว่าตัวเองเป็นชาวพุทธ แต่นับถือไส้กรอกแมว ถนนคอนกรีต ฯลฯ คนทุกวันนี้มักไม่เข้าใจคำสอนที่แท้จริงของศาสนาครับ ศาสนาทุกวันนี้จึงเสื่อมอย่างเห็นได้ชัด พระบางรูป นั่งเครื่องบิน ใส่แว่น ถือกระเป๋าหลุยส์ หรือ มีเซ็กซ์กับผญ. ใครอยากจะนับถือกันล่ะครับ
    ผมว่าการที่โดนศาสนาโดนเล่นเเบบนั้นเพราะ ความบิดเบื่อนของคนมากกว่านะครับ คำสอนที่เเท้จริงถูกบิดเบื่อนตามกาลเวลา ผมเชื่ออย่างนั้นครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าเนื้อหาเพจเอาที่มา ข้อเท็จจริง ประวัติศาสตร์จริงมากล่าวอ้างก็ไม่ผิดหรอกครับ เป็นเรื่องดีเสียอีก เพราะมีกระบวนการศึกษา คิดวิเคราะห์ มีที่มาที่ไป

แต่ที่เห็นส่วนใหญ่เป็นพวกเอทิสเกรียนๆ ที่อยากโชว์ว่าตัวข้าไม่มีศาสนา ด้วยการล้อเลียนหรือดูถูกความเชื่อศาสนาอื่น ทำให้เอทิสถูกมองในแง่ลบ

ทั้งที่เอทิสที่ดีควรเปิดใจกว้าง มีความรู้เรื่องศาสนาอื่นๆดีพอสมควร จึงสามารถวิพากษ์วิจารณ์ได้อย่างมีเหตุผล

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    ชอบฟักโกสต์เหมือนกัน ผมก็กำลังเคยเห็นเพจที่ จขกท ว่านี่ก็วันนี้เเหละครับ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ทำไมมนุษย์ต้องตกเป็นทาสในสิ่งที่สิ่งมันขึ้นมาเอง

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ถ้าเนื้อหาเพจเอาที่มา ข้อเท็จจริง ประวัติศาสตร์จริงมากล่าวอ้างก็ไม่ผิดหรอกครับ เป็นเรื่องดีเสียอีก เพราะมีกระบวนการศึกษา คิดวิเคราะห์ มีที่มาที่ไป

แต่ที่เห็นส่วนใหญ่เป็นพวกเอทิสเกรียนๆ ที่อยากโชว์ว่าตัวข้าไม่มีศาสนา ด้วยการล้อเลียนหรือดูถูกความเชื่อศาสนาอื่น ทำให้เอทิสถูกมองในแง่ลบ

ทั้งที่เอทิสที่ดีควรเปิดใจกว้าง มีความรู้เรื่องศาสนาอื่นๆดีพอสมควร จึงสามารถวิพากษ์วิจารณ์ได้อย่างมีเหตุผล
    เเต่ผมว่า เอทิสเพจนี้ ไม่ค่อยมีเหตุผลเท่าไหร่ ใช้การมองด้านเดียวของศาสนา คือด้านลบ เเล้วนำมาวิจาร์ย โดนใช้ข้อมูลที่ไม่มีเเหล่งที่มา ชัดเจน หลักฐานไม่เเน่ชัด ผมเลยไม่เห็นด้วยกัน เอทิสเพจนี้ครับ
    I'M LEGENDS

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: